<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. vit.....@

vit.....@ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2009
    ได้รับขุนแผนมาก็ ถูกเลขงวดนี้ บน+ล่าง ครั้งแรกในชีวิตเลยครับ :cool:

2. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    ดีใจด้วยครับ ส่วนผมถูกกินอีกแล้วครับ 555

สวัสดีตอนค่ำครับ ชมรม คนรักษ์ขุนแผนระฆังทอง blackcat666, ละม่อม, โอเซียนัส

3. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    แจ่มเลยครับ ผมซื้อล๊อตตาลี่ไว้ใบ ไม่ถูกล่าง ไม่ถูกบน รางวัลอื่นยังไม่ได้ตรวจ

4. ละม่อม

ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    สวัสดีคับ PPond, ฌานกร, ภูวดิท

วันนี้ทำไม ดูเงียบจังเลยคับ พี่ภูวดิท

พี่ภูวดิทช่วยเล่าอะรัยก็ได้ให้ฟังหน่อยนะคับ
    เมื่อกี้ไปเต็ดเตร่ แถวเวบอื่นๆ มา รู้สึกว่า ตอนนี้คนปล่อยขุนแผนระฆังทองออกมา น้อยลงเรื่อยๆ คับ ต่อไปคงหายากแล้ว ละม่อมรายงาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2010
  5. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    คุณละม่อมเหงา เลยเอามาให้อ่านเล่นพลางๆ

ชายผู้หนึ่งถูกรถชนขณะกำลังข้ามถนนสลบไป 2 วันเต็มๆจึงได้ฟื้นขึ้นมาเมื่อลืมตาขึ้นก็พบภรรยาเขาอยู่ข้างๆ นั่นเองเขากุมมือเธอไว้แล้วพูดด้วยน้ำเสียงเต็มตื้นว่า'คุณอยู่ข้างกายผมเสมอเลยตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัย ผมสอบตกแล้วตกอีกก็มีคุณอยู่เคียงข้างให้กำลังใจผมสู้ใหม่ '

เธอบีบมือเขาแน่นขึ้นขณะเขาพูดต่อ ' เมื่อผมตระเวนสมัครงานตามบริษัทใหญ่ๆ แล้วก็ไม่เคยถูกเรียกตัวก็ยังมีคุณอยู่ข้างกายคอยตัดโฆษณาสมัครงานให้ผม...' เขาพูดต่อ 'กระทั่งผมเริ่มงานในบริษัทเล็กๆ จนได้รับผิดชอบงานใหญ่ชิ้นหนึ่งแต่ที่สุดผมทำมันพังเพราะความเลินเล่อ คุณก็ยังอยู่เคียงข้างผมตรงนั้นแม้เมื่อผมได้งานใหม่ หลังจากโดนไล่ออกมาพักใหญ่ๆแต่ผมก็ไม่เคยได้เลื่อนตำแหน่ง
    ความขยันผมไม่เคยมีใครเห็นผมอยู่ในตำแหน่งเดิมตั้งแต่วันเริ่มงานจนถึงวันนี้ก็ยังมีคุณเคียงข้างผมตลอดมา

[COLOR=#4181ff][FONT=Tahoma][SIZE=2][COLOR=#4181ff][FONT=Tahoma][SIZE=2][COLOR=#4181ff]' น้ำตาเธอเอ่อเต็มเบ้าตา ฟังสามีเธอพูดต่อ 'แล้วตอนนี้ผมประสบอุบัติเหตุ ตื่นฟื้นขึ้นมาก็มีคุณอยู่เคียงข้างผมตรงนี้.....ที่รักผมมีบางอย่างที่อยากจะบอกคุณเหลือเกิน....' เธอโถมตัวลงบนเตียงกอดเขาไว้สะอื้นด้วยความตื้นตัน แล้วเขาก็็พูดว่า.'ผมคิดดูแล้ว.....คุณมันตัวซวยจริงๆ '
    [/COLOR][/SIZE][/FONT][/COLOR][/SIZE][/FONT][/COLOR]

6. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    หมายเลขสลาก 576172 ประจำวันที่ 16/09/53

ท่านไม่ถูกรางวัลสลากกินแบ่งรัฐบาลค่ะ

7. ละม่อม

"แข็งไปหมดขยับตัวไม่ได้" อาการน่าจะคล้ายผีอำ ผมเคยโดนผีอำ สมัยนานมาแล้ว แต่ไม่เคยเห็น ใส่เสื้อสีขาวๆ ส่วนใหญ่จะเป็นเงาตัวดำๆ ตัวใหญ่ มานั่งทับที่อก น่ากลัวมากๆ ขยับตัวก็ไม่ได้ ผมก็เลยสวดมนต์ แล้วขอว่าอย่าอำผมเลย ถ้าอยากอำ ช่วยไปอำเพื่อนผมที่นอนอยู่เตียงข้างๆผมแทน(เพราะเพื่อนผมเคยบอกว่าไม่กลัวผีอ่ะคับ) ผมกลัวคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2010
  8. บุราณไทย

บุราณไทย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับมารายงานตัวครับผม 555 กำลังย่ำค่ำ วันพระเสียด้วยวันแรง หวยออกแบบนี้กินรวบเอ้ยกินเรียบครับเจ้านาย:'(

9. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ขออุทิศส่วนกุศลให้พรายกุมารทั้งหมด หรือให้กุมารทั้งหมด ของหลวงปู่ทิม อิสริโก ได้รับผลบุญ ที่ข้าพเจ้า.............. (ในการกล่าวหลวงปู่ทิม ต้องบอกด้วยว่า หลวงปู่ทิม อิสริโก ไม่อย่างนั้นจะไม่ถึงน่ะครับ เพราะหลวงปู่ทิม มีมากมาย

10. ละม่อม

วันนี้ผมไปทำบุญมา พอดีอาจจะบอกไม่ครบตามที่พี่เสือบอก

ตอนนี้จะขอกล่าวคำอุทิศใหม่อีกครั้งได้หรือเปล่าคับ

11. บุราณไทย

มีใครเคยฝันแบบผมหรือเปล่า ไม่ได้ทะลึ่งนะครับแต่ สงสัยอีกแล้วครับก็ไม่รู้จะไปถามใครเลยมา ถามพี่ฯน้องพวกเรากันเองก็คงไม่โดนตำหนิ 555 คือพอได้ผงพรายของหลวงปู่ทิมมา ก็ฝันว่ามีผู้หญิงมากอดแล้วก็มีอะไรกันตามประสา ชายหนุ่ม,หญิงสาว มันหมายความว่าอะไรครับสงสัยจริงตีความไม่ถูก หลายเดือนมาแล้วได้ปิดตานางพรายของมูลนิธิฯ,ต่อมาไม่นานก็ได้ขุนแผนระฆังทองอันนี้และมีการฝันถึงได้เสียกันเลยไม่รู้หมายความว่าอะไรตีความหมายไม่ถูก ก่อนนอนก็ไม่ได้คิดเรื่องนี้เลย หรือจิตใต้สำนึก 5555 ลองถามดูนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. tiger-k007

เท่าที่อ่านดูแล้ว น่าจะมาจากขุนแผนรุ่นระฆังทอง นี่แหละครับ ของจริงก็เป็นแบบนี้แหละครับ เขามาทักทาย และให้เรารู้ว่าเขาอยู่ที่นี่น่ะครับ และในเวลาประมาณตี 4 เป็นช่วงที่จิตของคนเรากำลังนิ่ง และเขาจะสามารถสื่อกับเราได้ง่ายครับ

13. tiger-k007

ยินดีครับ เรื่องพุทธคุณไม่ได้แตกต่างกันครับ แรงเท่ากันครับ เพียงแต่ว่า องค์ที่มีตะกรุดจะเสริมทางด้าน เมตตามหานิยม เพิ่มขึ้นไปกว่าเท่านั้นครับ

14. pacifist2000

pacifist2000 เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    ผมเลยครับ..เหมือนแป๊ะ ...ไม่ได้ทะลึ่งเหมือนกันครับแต่ได้มีอะไรกัน เหมือนกันครับ แต่สักพักได้สติเลยสะดุ้งตื่นครับ...งงตัวเองเหมือนกันครับ ขอบคุณครับคุณบุราณไทย ที่กล้าถามครับ เพราะจริงๆผมก็อยากถามพี่เสือ แต่ไม่กล้า หุหุหุ

15. บุราณไทย

กระดาษชมรมขุนแผนระฆังทองจะตกหน้าที่ 100 แล้วครับ :cool:

16. บุราณไทย

รบกวนครับพี่เสือ แสดงว่าไม่ใช่มีผมคนเดียวแล้วครับ แต่บางที่ก็มาแบบกลิ่นคล้ายฯธูปใหม้ฯบอกไม่ถูก ตรงที่ผมนอนเหมือนตรงซอกคอบ้างข้างหลังที่ผมนอนบ้างแปลกแต่จริงครับ ตีความหมายไม่ถูกหรือเคยเป็นคู่กันมาก่อน งง ครับ

17. app.amulet

app.amulet เป็นที่รู้จักกันดี

อืมช่ายครับไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือเปล่าวันก่อนผมก็ฝันเห็นผู้หญิงสองคนพยายามมาให้ผมกอดแบบว่า เหมือนรักผมทั้งสองคนน่ะครับ แต่ก็ไม่มีอะไรมากกว่านั้น ต่อจากนั้นก็ฝันต่อว่าหลวงพ่อซึ่งจำหน้าไม่ได้ครับท่านให้ช่วยถือของครับ ผมก็บอกท่านว่าผมถือได้แค่ผ้านวม พอขึ้นบันไดไปเกือบชั้นสอง เหมือนผ้านวมเล็กลงเลย ผมเลยบอกหลวงพ่อว่าผมถือได้แล้วครับหลวงพ่อ หลวงพ่อเลยเอาสบงจีวรใหม่ ๆ นะครับมาให้ถือด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กันยายน 2010
  18. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    ใกล้ครบหน้าที่ 100 กันแล้วนะครับพี่ๆ ประสบการณ์มากมายจริงๆ นะครับ ^ ^ ว่าแต่เรื่องฝันถึงผู้หญิงนี่ก็เคยเหมือนกันเลยครับ

19. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ยินดีกับทุกๆท่านด้วยครับ ของผมไม่เคยรู้สึกอะไรเลย
    สงสัยเหรงพ่อปู่ฤาษี หรือ พระหลวงปู่ดู่ ที่บูชาอยู่เลยไม่ได้ออกมาให้เห็นแน่เลย

เป็นไปได้ไหมครับ?

20. ละม่อม

พี่ภูวดิทคับ พี่วุธจะมาประกาศอีกทีเมื่อไหร่ พอทราบมั๊ยคับ พอดีผมจะได้ไปบอกบุญเพื่อนๆ และคนที่รู้จักอ่ะคับ