<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    ทั้งระฆังทอง&เจดีย์ทองเชื่อว่า สองรุ่นนี้อีกหน่อยคนต้องตามหากันแน่นอนครับผม รุ่นนี้ประสบการณ์ทั้งแม่ ทั้งน้องผม ต้องบอกว่ารุ่นเจดีย์ทองนี่ก็คงไม่พลาดร่วมทำบุญเพิ่มอีกแน่นอนครับผม ตอนนี้ก็รอดูว่ามวลสารที่ใช้ และพิธีจะมีเกจิท่านใดบ้างนะครับที่ร่วมปลุกเสกในครั้งนี้ แต่ที่แน่ๆ ตะกรุดทองคำคราวที่แล้วพลาดพิมพ์ใหญ่ มางวดนี้ไม่พลาดพิมพ์เล็กแน่นอนครับผม

2. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 12 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> 15 ค่ำ, keemza, K_SUMO, night_club, nutsa, tana99, tiger-k007, บังรอน, พฤศจิกา, ภูวดิท, ละม่อม</td></tr></tbody></table>

คืนนี้ครึกครึ้นดีจริงๆ พี่น้องๆมากันเพียบ ^ ^

3. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    พระขุนแผนบางอย่างก็ไม่จำเป็นต้องทำอะไรน่ะครับ แต่ถ้าเป็นขุนแผนรุ่นระฆังทอง สมควรอย่างยิ่งที่ควรทำ คือที่ให้ทำโดยการจุดธูป 9 ดอก บอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทาง นอกชายคาบ้าน (ไม่ใช่บอกกล่าวหลวงปู่ทิม คนล่ะเรื่องกันน่ะครับ) เพื่อขออนุญาตให้พรายกุมาร เข้ามาอาศัยอยู่ในบริเวณบ้าน ในบ้านแห่งนี้ แล้วเข้าไปจุดธูปในบ้านอีก 3 ดอก บอกกล่าวสิ่งศักดิ์สิทธิ์ภายในบ้าน ให้รับรู้ เพื่อให้พรายกุมารเข้ามาอาศัยในบ้าน เพื่อคอยช่วยเหลือ ปกป้องคุ้มครอง ให้โชคให้ลาภ คนภายในบ้านหลังนี้ ส่วนหลวงปู่ทิม ไม่ต้องบอก ท่านสามารถเข้านอกออกในได้ทุกที่ ท่านเป็นพระอริยะสงฆ์ ทุกอย่างเปิดทางให้ท่านหมด ใครมีของหรือเลี้ยงอะไรไว้ในบ้าน จะต้องลงมากราบ และเปิดทางให้หลวงปู่ทิม ทั้งหมด เพราะอริยะสงฆ์เจ้า เสด็จไปทางไหน ก็จะมีผู้ที่นอบน้อมกราบไหว้ให้ทั้งสิ้น ส่วนเวลาใช้พระขุนแผนรุ่นระฆังทอง ค่อยอาราธนา บอกกล่าวกับหลวงปู่ทิมก่อน ก่อนที่จะบอกกล่าวให้พรายกุมารช่วยเหลืออะไร ต้องทำให้ถูกต้อง ถึงจะใช้ได้ผลครับ บางคนใช้แล้วไม่เห็นผล เพราะใช้ไม่ถูกต้อง หรือมีกรรมติดตัวมามากมาย ต้องคอยชดใช้กรรมอยู่ แต่ถ้ามีของดี ก็จะช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบา (ไม่ใช่แก้กรรม กรรมแก้ไม่ได้ เพียงแต่ช่วยให้เบาบางลง)

4. daroon

เห็นรายการนี้นำมาวัดใจตอนนี้ราคา110 เองครับผม แต่ที่อื่นไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วหน่ะครับพี่

5. keemza

keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010

สวัสดีครับพี่เตอร์ (k)(k)(k)(k)(k)

6. บุราณไทย

บุราณไทย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    จัดไปเลยครับ พี่ภู เห็นด้วยทุกประตูครับ ขอผมด้วยครับ2องค์:cool:

7. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ลอง ปรกมะขาม หลวงปู่บุญ วัดบ้านนามั๊ยครับ

ผมพอหาให้ได้ ราคาไม่แรง

แต่พุทธคุณสุดยอด

8. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    ร่วมด้วยช่วยกัน ผมจองสององค์ครับ(deejai)

สวัสดีตอนดึกครับ Akkarate_kmitnb, buakaew2007, CheKuvara, daroon, keemza, K_SUMO, watjang2, บุราณไทย, ภูวดิท, ละม่อม, วีรวัช

9. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

เผื่อพี่พี่สนใจ ติดต่อผมทาง PM นะ กลัวลืมเข้ามาดูอ่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2010
  10. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่างลองไปวัดท่านดูครับ ถ้าได้ก็จะทำเพื่อให้คนในเว็บนี้เป็นที่ระลึกครับ

11. ภูวดิท

ปรกหลวงพ่อบุญสวยมากเลยครับ เป็นอีกหนึ่งอาจารย์ที่ผมนับถือครับ:cool:เดี๋ยวขอคิดดูก่อนนะครับ รอฟังข้อมูลพระองค์อื่นก่อนตัดสินใจ แต่ที่แน่ๆ 49ต้องเปลี่ยน99แล้วมั่งครับ แต่ต้องถามคนกดไหวมั๊ย เห็นวิ่งทำบล็อกด้านหลัง กับแผ่นโค๊ตรูปเจดีย์ครับ555+

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2010
  12. daroon

พี่ภูให้สมาชิกในเว็บลงชื่อเลยมั้ยพี่ สมาชิกห้องเราเยอะพอดูเหมือนกันนะครับผม ^ ^ หลายๆ ท่านคงอยากร่วมทำบุญด้วย และได้แบบฝังด้านหลังหลายท่าน ผมลงชื่อคนแรกเลยนะครับผม ^ ^

13. ละม่อม

ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    49 องค์คงไม่พอแล้วมั๊งคับ

ถ้าไม่เพิ่มจำนวน นั้นต้องจำกัดคนละองค์คับ

14. บุราณไทย

ขุนแผนพิมพ์เล็กเจดีย์ทอง ทางคณะจัดทำ ดำริทำเพียงเนื้อเดียวหรือครับ ผมว่าน่าจะทำเนื้อยานัตย์และเนื้อกระยาสารทไปในคราวเดียวกันเลย เพราะเป็นรุ่นสุดท้ายด้วยน่าจะดีครับ เป็นแค่ความเห็นนะครับ ก็แล้วแต่ทางคณะจัดสร้างครับ แต่ถ้ามีจะเป็นสุดยอดของสุดยอดเลยครับ คงไม่มีใครสร้างได้เหมือนอีกแล้วจารึกไว้เป็นตำนานอีกบทหนึ่งเชียวครับ:cool:

15. daroon

เห็นด้วยครับพี่ สมาชิกเราเยอะ แบ่งๆ กันไว้ใช้คนละองค์ก็คงได้ทั่วถึงนะครับ:cool::cool::cool:

16. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุนครับ ๙๙ องค์

ตระกุด ทองคำ
    หลังพิเศษ

สำหรับสมาชิก ในเวปพลังจิต

17. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ขอสนับสนุนและเห็นด้วยทุกประการคร้าบ:cool::cool::cool:

18. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    คงต้องรอพี่ภู connfirm อีกที
    แต่ผมขอลงชื่อเป็นอันดับสองต่อจากคุณ daroon ละกัน:cool:

19. ภูวดิท

อันนี้ต้องรอคุณวุธมาตอบละกันนะครับ

20. บุราณไทย

คนละองค์ก็ดีครับจะได้แบ่งกระจายให้พวกเรา ชาวชมรมขุนแผนระฆังทอง จะได้ทั่วถึง ดีครับเห็นด้วยอยู่แล้ว กลัวอย่างเดียวครับ ทำน้อยจองกันไม่ทัน แต่ยังไงไปไหนไปกันครับพี่