<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดูท่าต้องไปฝึกสายตาและคารมกับพวกพี่ๆแล้วละครับอิอิ

2. ละม่อม

ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010

นั่นสิคับ คงจะต้องฝึกคารมกับพวกพี่ๆแล้ว ชวนสาวไปกินข้าว ก็ไม่ไป
    บอกว่าจะไดเอ็ด ไดอด พอชวนใหม่ว่า ถ้าไม่กินก็ไปนั่งดูผมกินก็ได้ ก็ยังไม่ยอมไปด้วยกัน ทำไงดีอ่ะ ท่านพี่ 15 ค่ำ:':)':)'(

3. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    กำลังจะโอนเงินสั่งจอง เจดีย์ทอง พิมพ์เล็ก ... แต่ระหว่างนี้เช่าพระขุนแผน ไข่ผ่าซีก วัดแค (คงเป็นพระใหม่) ราคาแค่ 150 บาท (เอามาฝากเช่าที่วัดพระศรีมหาธาตุฯ บางเขน)

ไม่ทราบว่าพุทธคุณดีไหมครับรุ่นนี้ (ขออภัยมาถามกระทู้ระฆังทอง แต่ไม่รู้จะไปถามที่ไหน)

วันอาทิตย์ที่จะถึงนี่ ก็ว่าจะไปที่มูลนิธิ หลวงปู่ทิม แถวรัชดาฯ ว่าจะไปหาเช่าพระขุนแผนเก่า ๆ ซะหน่อย ที่นั่นรุ่นระฆังทองคงไม่มีมั๊งครับ โทรไปถามหาพิมพ์เล็กเขาบอกเหลือแต่รุ่น ยอดฉัตร หรือยังไงเนี่ยแหละ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2011
  4. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขุนแผนระฆังทองไม่มีครับ ส่วนขุนแผนไข่ผ่าวัดแค สุพรรณบุรี พิธีเขาดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2011
  5. windman

ผมเพิ่งโอนเงินไปตอนประมาณบ่ายโมงกว่า ๆ วันนี้ แนบรุปสลิปมาด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

6. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2
    ขุนแผนเจดีย์ทองอย่าเพิ่งใจร้อนนะครับ รับรองว่าเมื่อท่านได้รับพระไปแล้วจะไม่ผิดหวังครับ ช่วงนี้อยู่ในช่วงดำเนินการปลุกเสก การปลุกเสกพระต้องทำให้ดีทำให้แน่น ให้ผู้ที่บูชาพึ่งอำนาจพุทธคุณได้อย่างมีประสิทธิภาพครอบจักรวาลครับ
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=27ZuLIEhIWY"]YouTube - พระเครื่องดีพุทธคุณสุดยอด[/ame]
    พระเครื่องสุดยอดของวุธจันทบุรี

7. windman

คือบอกตรง ๆ ได้ยินกิติศัพท์เรื่อง มหานิยม (แบบสาว ๆ หลง) ผมก็ชอบแหละตามประสาคนหาแฟนไม่ได้ ก็ต้องพึ่งแบบนี้บ้าง

แต่ถึงไม่ได้ก็ขอให้คนไม่เกลียดเรา ไม่รังแกเรา เอ็นดูเรา ก็ยังดีนะ (ถ้ารักยิ่งดี หหะ ไม่ว่าจะรักแบบกัลยาณมิตรหรือแบบแฟน อ่ะ อันนี้ยิ่งดี)

อ่ะ เผอิญถ่ายรูปมาให้ดู เลี่ยมสแตนเลสแล้วสวยดีเหมือนกันนะครับ

8. windman

ขุนแผนหลายสำนัก มาแขวนติดกันไม่เป็นไรเหรอครับ

แบบไม่รู้คิดมากไปหรือเปล่านะครับ ผมได้ เหล็กไหล หลวงปู่หวล วัดพุทไธยสวรรค์มาห้อย แล้วเอาขุนแผนใบมะขาม วัดแค มาห้อยรวมกัน (เป็นแหนบเหน็บกระเป๋าเสื้อ)

วันนึงขุนแผนฯ หลุดไปกองในก้นกระเป่าเสื้อ (คือผมเองเหล็กไหลไว้ใน ด้านนอกติดกับตะขอเปิดใส่ขุนแผนฯ) ก็แปลกเพราะห่วงขุนแผนฯ ก็แน่นหนา ห่วงแหนบก็แน่นหนา ก็ไม่น่าหลุด ลองดึง ๆ ก็หลุดยาก นอกจากกระชากแรง ๆ

ก็คิดเอาว่าน่าจะดูผิด ห่วงคงเปิด (แต่ตรวจสอบหลายรอบก็แน่นหนา)

พอเมื่อวานออกนอกบ้านใส่เสื้อยืดไม่มีกระเป๋าเสื้อ เลยเหน็บกับเสื้อกล้ามข้างใน พอเดินทางไปสักพัก ขุนแผนฯ หลุดหายไปไหนไม่รู้

เลยไม่กล้าเหน็บกับเสื้อยืดอีกเลย ทุกวันนี้ทำงานใส่เสื้อเชิทมีกระเป๋าเสื้อจึงกล้าเหน็บ แต่ไม่กล้าเอาอะไรไปเหน็บรวมกันอีกเลย กลัวหลุดอีก

ไม่รู้เรื่องแฟนตาซีเหรอเปล่าเนี่ย

เอารูปเหล็กไหลมาให้ดู

รูปแรกยังไม่เลี่ยม ลองมาเทียบกับเหรียญสลึง อีกรูปเลี่ยมแล้ว (แต่ถ่ายไม่ชัด)

9. windman

เพิ่งถ่ายชัด ๆ อีกครั้งครับ

ชัด ๆ เลย

10. วุธ จันทบุรี

2
    แจ้งชื่อที่อยู่เบอร์โทรรายการพระด้วยครับ ทางที่ดีโทรคุยกับแผนกบัญชีดีกว่าครับ 0818619789(คุณศศิมา) ผมเองขี้ลืมมาก ๆ ผมเองแผนกปฏิบัติการรอบนอกครับเลยไม่ค่อยมีเวลาดูครับ

ขอแสดงความคิดเรื่องเหล็กไหล ถ้าเป็นเหล็กไหลน้ำหนึ่งตัวท็อปต้องเคลื่อนไหวได้มีชีวิตมีจิตวิญญาณของผู้ทรงฤทธิ์ สีเหมือนลูกตาดำ เมื่อเอาหม้อต้มน้ำต้มให้เดือดใส่เหล็กไหลไปน้ำจะเย็นทันที ส่วนใหญ่จะไม่ใช่เหล็กไหล เป็นเพียงญาติ ๆ ห่างของเหล็กไหล เป็นเพียงแร่ธาตุทนสิทธิ์มีพลังมีดีในตัว แต่อนุภาพไม่เท่าเหล็กไหลครับ

11. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

จีบสาวก็เหมือนกับซื้อหวยละครับ ยิ่งซื้อมาก ก็มีโอกาสถูกมา ในทางกลับกัน เงินก็หมดมากเช่นกัน ถ้าเราจีบ1คน เราก็จะสนแต่เธอ อะไรๆก็เธอ ผู้หญิงเขาจะรำคาญเอาน่ะ ผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่ชอบคนตื้อนักหรอก ใอ้คำว่าตื้อครองโลกน่ะ ก็เพราะเธอไม่รู้จะไปใหนแล้ว เลยมาลงที่เรา หากจีบสิบคน ก็กระจายความเสี่ยงไปถึง10 หากติด1ในสิบเราก็ตัด9คนออกเพื่อมาศึกษานิสัยใจคอคนที่เลือกเราแล้ว แต่หากพลาดหมด ก็คงต้องนั่งมองกระจกทบทวนตัวเองแล้วละ :'(

ผมเองก็ไม่ประสีประสาเรื่องนี้หรอก อาศัยว่าพี่ๆในนี้เอ็นดูสอนสั่งมาอิกทีครับblack_pig

12. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    ถ้าติดมากกว่า1 จะเป็นการเสี่ยงต่อชีวิตนะครับ อิอิ:cool:

13. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ก็ตั้งตาร๊อรอแหละครับ
    เอหิ เอหิ เจตะสิกกัง พ่อพราย แม่พราย มานิ มามา

14. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG]
    ของผมองค์นี้ครับรอเสกให้เต็มก่อน จะเอามาคล้องคอเลยครับ

15. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

รอแบบนี้เหมือนกันครับ
    อิอิ มาไวๆเด้อ

16. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
  17. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

ยังจองได้อยู่มั้ยครับ ขุนแผน

18. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    ยังจองได้อยู่ครับ แต่บางรายการอาจเต็มแล้วครับ

19. โรคจิต

โรคจิต เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วุธ จันทบุรีครับ ไม่ทราบว่าขุนแผนเจดีย์ทองต้องไปปลุกเสกที่ไหนอีกครับ

20. โรคจิต

โรคจิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่รัก รังสิต และทุกๆท่านครับ ไม่ทราบว่ารูปหลวงปู่ทิมหมดหรือยังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2011