<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยได้รับพระขุนแผนพิมพ์เล็กพระพุทธพิชิตรมาร ขอโทษถ้าจำชื่อผิด ที่มูลนิธิสร้างให้อาจารย์บัวเสกสีแดง รับมาวันแรก กลางคืนมีเสียงเด็กเล็กๆ มาเรียกพ่อ อยู่ข้างหู ผมนึกว่าลูกชายผมละเมอ อีกวัน เหมือนเดิมมาเรียกพ่อข้างหู ผมบอกลูกที่นอนข้างๆผม นอนอย่าเล่น วันที่ สาม มาเรียกพ่ออีก แต่ผมเอะใจลูกผม ม 3 เสียงใหญ่ๆ แต่นี่เสียงเด็กๆประมาณ4-5 ขวบ แรกๆกลัวเหมือนกันครับ วันต่อมา เอาพระมากำนั่งสมาธิบอกพ่อพรายมาเรียกพ่ออีกทีซิอยากได้ยินอีก แต่พ่อพลายงอนครับไม่มาเรียกอีกเลย นี่ครับประสพการณ์พระตระกูลพรายกุมารที่มูลนิธิสร้างครับ

2. รักรังสิต

สวัสดียามเช้าครับชมรมขุนแผนระฆังทอง เจดีย์ทองทุกท่าน

3. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่รัก ตอนนี้2ทุ่มแล้ว อย่าลืมทานข้าวกันนะครับ

4. รักรังสิต

ครับ ขอบคุณมากครับ ช่วงนี้ใกล้สอบหลายๆท่านคงอ่านหนังสืออยู่ ตั้งใจครับ

5. รักรังสิต

ว้นหยุดเสาร์ อาทิตย์นี้มีโปรแกรมไปไหนกันบ้างครับ ผมนั่งชมชื่นชมระฆังทองอยู่บ้านครับ เที่ยวให้สนุกนะครับ

6. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเช้าวันเสาร์เพื่อนๆสมาชิกชาวชมรมขุนแผนระฆังทองทุกท่าน พัทยาฝนตกหนักมากเลยค่ะ บรรยากาศน่านอนมากมาย แต่เสาร์นี้มาทำงาน คุณรักค่ะ อุ้มได้รับภาพหลวงปู่ทิมทั้งหมดแล้วค่ะ สวยงามมากเลย มีคนมาขออุ้มไปอุ้มก็แจกเขานะแหละ อุ้มเก็บไว้แค่ภาพสองภาพ เพราะเยอะไปก็ไม่รู้จะไปทำไร ก็เลยแบ่งๆๆคนที่เขาศรัทธา วันหยุดเสาร์อาทิตย์ขอให้ทุกท่านพักผ่อนอย่างมีความสุขนะค่ะ

7. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับพี่อุ้ม ปากน้ำก็ฝนตก แต่ไม่หนักมาก รอดไป

8. รักรังสิต

สวัสดีครับคุณอุ้ม ดีครับ ใครศรัทธาก็แจกไป ที่ผมเองเวลานี้เหลือเพียงภาพใหญ่ 5ภาพ ภาพรวม 4 ภาพ ภาพเล็กประมาณ 20 ชุด ก็หมดแล้วสิ้นเดือน
    ก พ นี้ นะครับ ตามสัญญา ผมแจกจนหมดครับตามเจตนารมณ์ที่ตั้งใจไว้ครับ

9. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดียามก่อนเย็นครับพี่ๆบ้านระฆังทองครับ
    ช่วงนี้สอบเลยไม่ค่อยได้เข้าเว็ปเลยครับ
    เหลือสอบอีก 2 ตัวครับผม

10. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับชาวระฆังทองทุกๆท่าน ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเพราะหาผงพรายกุมารเป็นมวลสารสร้างพระของพี่หนุ่ม เมืองแกลงอยู่ครับ

11. รักรังสิต

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ ชมรมระฆังทอง เจดีย์ทองทุกท่าน คุณภูมีวาสนานะครับผงพรายหลวงปู่มาถึงมือคุณภู แล้วยังซ้อวาสนาอีก :cool::cool::cool: ถึงเวลามวลสารของหลวงปู่จะมารวมกันเป็นมงคลวัตถุให้พวกเราและคนรุ่นหลังได้ใช้ กราบขอบพระคุณหลวงปู่จริงๆ จนถึงวันนี้หลวงปู่ก็ยังเมตตาพวกเรา ยังคอยดูแลลูกหลานของท่านอยู่เสมอ นี่ละครับอาจารย์ที่ไม่เคยทอดทิ้งลูกศิษย์ แล้วพวกเราลูกศิษย์ทุ่กท่าน จะไม่สานฝันทำมหาเจดีย์ทองให้หลวงปู่ได้งัยครับ

12. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดียามดึกครับ พี่รัก พี่ภู และทุกท่านครับ
    ช่วงนี้ฝนตกบ่อยรักษาสุขภาพด้วยนะครับ ผมก็เพิ่งหายจากไข้หวัด:cool:

13. รักรังสิต

สวัสดีครับชมรมระฆังทองทุกท่าน อากาศเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

14. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ลำปางฝนตกครับพี่รัก

15. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นวันจันทร์ เพื่อนๆชาวชมรมขุนแผนระฆังทองทุกท่านค่ะ อากาศผิดปกตินะค่ะว่าไหม อยู่ๆฝนก็ตกซะงั้น ปรับตัวไม่ทันเลย ก็ขอให้ทุกท่านดูแลสุขภาพด้วยนะค่ะ ขอให้ทำงานอย่างมีความสุขตลอดสัปดาห์นะค่ะแวะมาทักทายกันเพื่อให้รู้ว่ายังอยู่ไม่ได้หายไปไหนค่ะ

16. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหลือสอบอีก 2 ตัวครับผม
    ก็จะได้พักผ่อนปิดเทอมแล้วครับ

17. PPond

เรื่องเล่า ว่า.... มีคน 2 คนเป็นเพื่อนซี้กัน..
    ต่างร่วมเดินทางไปในทะเลทรายด้วยกัน... ระหว่างทาง... เกิดโต้เถียงขัดแย้งไม่เข้าใจกัน
    เพื่อนคนหนึ่ง...พลั้งลงมือ...ตบหน้าอีกฝ่าย
    คนถูกทำ ร้าย...เจ็บปวด...แต่ไม่เอ่ยวาจา... กลับเขียนลงบนผืนทรายว่า

'วันนี้...ฉันถูกเพื่อนรักตบหน้า'

พวกเขายังคงเดินทางต่อ...กระทั่งถึงแหล่งน้ำพวกเขา
    ตัดสินใจอาบน้ำ...ชำระกาย...พลันคนที่ถูกตบหน้ากลับจมน้ำ...
    เพื่อนอีกคนไม่รั้งรอ...เข้าช่วยชีวิต
    คนรอด ตาย...ยังคงไม่เอ่ยวาจา...กลับสลักลง ไปบนหินใหญ่...

' วันนี้...เพื่อนรักช่วยชีวิตฉัน ไว้'

อีกคนไม่เข้าใจ...ถาม ว่า...
    ' เมื่อถูกฉันตบหน้า...เธอเขียนลงทราย...แล้วทำไมเมื่อครู่...ต้องสลักบน หิน'
    อีกคนยิ้มพราย...กล่าว ตอบ

' เมื่อถูกคนที่รักทำร้าย...เราควรเขียนมันไว้บนทราย ซึ่งสายลมแห่งการให้อภัย...จะทำหน้าที่พัดผ่าน...ลบ ล้างไม่เหลือ
    แต่เมื่อมีสิ่งที่ดีมากมาย... บังเกิดเราควรสลักไว้บน ก้อนหินแห่งความทรงจำในหัวใจ... ซึ่งต่อให้มีสายลมแรงเพียงใด...ก็ไม่อาจ ลบล้าง ทำลาย....'

^oo^

18. PPond

เรื่องเล่า ว่า.... มีคน 2 คนเป็นเพื่อนซี้กัน..
    ต่างร่วมเดินทางไปในทะเลทรายด้วยกัน... ระหว่างทาง... เกิดโต้เถียงขัดแย้งไม่เข้าใจกัน
    เพื่อนคนหนึ่ง...พลั้งลงมือ...ตบหน้าอีกฝ่าย
    คนถูกทำ ร้าย...เจ็บปวด...แต่ไม่เอ่ยวาจา... กลับเขียนลงบนผืนทรายว่า

'วันนี้...ฉันถูกเพื่อนรักตบหน้า'

พวกเขายังคงเดินทางต่อ...กระทั่งถึงแหล่งน้ำพวกเขา
    ตัดสินใจอาบน้ำ...ชำระกาย...พลันคนที่ถูกตบหน้ากลับจมน้ำ...
    เพื่อนอีกคนไม่รั้งรอ...เข้าช่วยชีวิต
    คนรอด ตาย...ยังคงไม่เอ่ยวาจา...กลับสลักลง ไปบนหินใหญ่...

' วันนี้...เพื่อนรักช่วยชีวิตฉัน ไว้'

อีกคนไม่เข้าใจ...ถาม ว่า...
    ' เมื่อถูกฉันตบหน้า...เธอเขียนลงทราย...แล้วทำไมเมื่อครู่...ต้องสลักบน หิน'
    อีกคนยิ้มพราย...กล่าว ตอบ

' เมื่อถูกคนที่รักทำร้าย...เราควรเขียนมันไว้บนทราย ซึ่งสายลมแห่งการให้อภัย...จะทำหน้าที่พัดผ่าน...ลบ ล้างไม่เหลือ
    แต่เมื่อมีสิ่งที่ดีมากมาย... บังเกิดเราควรสลักไว้บน ก้อนหินแห่งความทรงจำในหัวใจ... ซึ่งต่อให้มีสายลมแรงเพียงใด...ก็ไม่อาจ ลบล้าง ทำลาย....'

^oo^

19. รักรังสิต

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ ขุนแผนระฆังทอง สบายดีกันนะครับ

20. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนท่านที่รู้ช่วยตอบด้วยครับ
    ว่าเป็นรุ่นไหน
    ของวัดหรือของมูลนิธิครับ
    ได้มาจาก อ.ตั้ว อดีตเจ้าอาวาสวัดซับลำใย ลพบุรี ท่านเคยบอกว่าได้มาจากวัดละหารไร่ครับ ไม่ชัดเท่าที่ควรต้องขอโทษด้วย มือใหม่หัดถ่ายครับ เป็นพระองค์เดียวกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      805.8 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      835.9 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      795.2 KB
      เปิดดู: