<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008

2. ศรศิลป์

ศูนย์พระเครื่องเรืองสุรัตน์ ไม่มีแล้วครับ เขาย้ายไปอยู่ ดิ โอลด์ สยาม พาหุรัด
    กรุงเทพการบัญชี นักเรียนเรียนดี หญิงก็งามครับ เคยไปยืนรอแถวหน้าซอยโรงเรียนสมัยผมยังวัยรุ่น สมัยโน้นนักเรียนกรุงเทพการบัญชี ที่ดังคือ ไก่ พรรนิภา นักร้องสาว 18 กะรัต ซึ่งหวนกลับมาเล่นหนังเรื่องแฟนฉัน สาวงามที่นี่เลื่องลือไปทั่วกรุง จัดเป็นโรงเรียนเอกชนสายพณิชยการที่คุณภาพดีมาก

พระขุนแผนผงพรายกุมาร ผมว่าหลายคนในนี้คงมีมากกว่า 1 องค์ขึ้นไป เหมือนกับต่อยอด คือมีแล้วก็อยากหามาบูชาเพิ่มเติมอีก ตามเช่ามาเก็บกัน แรกเดิมทีมีแค่องค์เดียว ต่อมาผมก็หาเก็บเพิ่ม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2010
  3. ละม่อม

ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010

4. ละม่อม

พี่อุ้มคับ ผมอยากจาบอกพี่อุ้มว่า หัวเราะน่ารักสุดๆ เลยคับ ก๊ากๆ catt3

5. ศรศิลป์

จะไปสั่งการให้เข้าฝันแบบหนังการ์ตูน คงยาก ผมว่าลองเอามาเหน็บเสื้อก่อนนอน แล้วบอกก่อนนอนสิ เป็นการทดสอบแบบง่ายๆ จะเจอหรือไม่นั้นแล้วแต่คนๆอีก ส่วนมากเจ้าของไม่เจอนะ คนอื่นจะเจอมากกว่า จากการสอบถามมาหลายคน หรือถ้าเจอคงแบบครั้งสองครั้ง เท่าที่ผมคุยกับคนใช้ของพวกกุมาร เจ้าของบอกว่าเพื่อนมานอนบ้าน แล้วโดนลากขา โดนมาจับขาเล่นบ้าง เจ้าของไม่เจอเลย พระขุนแผนผงพรายกุมาร ผมว่าใช้บูชาในชีวิตประจำวัน แล้วสังเกตุผลดูสักเดือน ใส่นอนไปด้วยเลย หากอยากเจอ ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าจะเจอไหม เรื่องวิญญาณนี่แล้วแต่คนไหนมีจิตสัมผัสพิเศษดี
    ป้ายรถเมล์ อนุสาวรียชัยฯ ผมว่าวิญญาณคงเดินสวนคนไปมา ลอยไปมา คนมองไม่เห็นกัน คิดดูหากมีคนเห็นกันหมด ผมว่าคงวิ่งหนีกันน้ำบาน ยิ่งหน้าฝนแบบนี้ด้วย นึกดูละกัน

6. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

รับคำชมครับ อิอิ (กลัวไม่มีใครชม)

แต่ที่นี่สาวงามจริงๆ เลยเรียนที่เดียวซักห้าปีเลย

55555

7. ละม่อม

ผมคิดไปคิดมา ผมคงไม่มีสัมผัสทางด้านนี้มั๊งคับ ตอนเด็กๆ เคยไปวัดกับผู้ใหญ่ มีพระที่วัดบอกว่ากุมารที่ท่านเลี้ยงไว้อยากมาอยู่กับผมด้วย ท่านมีอยู่ 3 องค์สีต่างๆกัน ผมเลยถามท่านว่า องค์ไหนคับที่อยากจะมาอยู่กับผม แล้วท่านก็บอกว่า ลองหลับตาแล้วตั้งจิตดู ผมก็หลับตาดู 2-3 ครั้ง ปรากฎว่าทำยังไงก็ไม่เห็นเลยคับ

8. ศรศิลป์

พระขุนแผนผงพรายกุมาร ใครมีแล้วก็หมั่นบูชาจะเกิดผลดี หลายคนมีองค์เดียวก็มั่นใจได้ว่าท่านมีของวิเศษอยู่กับตัว บางคนบูชาพระเครื่องอื่นไม่ขึ้น พอมาบูชาพระผงพรายกุมาร กลับดีกว่าเดิม เหมือนพระถูกโฉลกกับเรา บางคนใจร้อนต้องการให้ได้ผลแบบ 7-11 คือต้องการประสบการณ์ตลอด 24 ชั่วโมง อันนี้เป็นไปไม่ได้ พระเครื่องจะได้ผลคือ ปลุกเสกมาดี มวลารดี คนเอาไปบูชามีการสวดมนต์ทุกวันไหม มีคุณธรรมนำใจไหม หมั่นสร้างบุญกุศลเพิ่มเติมไหม และอุทิศบุญให้ผู้ปลุกเสก พราย เทวดา ที่รักษาพระเครื่อง

9. คนกันเอง

การเห็นกุมารได้นี่อยู่ที่จิตสัมผัส บางคนก็ต้องอาศัยนั่งสมาธิบ่อยๆ และต้องนาน

บางครั้งก็ไม่สามารถเห็นได้ ผมที่บ้านก็มีกุมารหลายองค์ ไม่เคยเห็นเลยครับ

แต่พี่น้อง เคยเห็นกันหมด บางทีก็ได้ยินเสียงเรียกชื่อ หรือ นอนๆ อยู่ก็มาชะโงก

หน้ามอง หลายครั้งครับ เค้าเห็นกันหมด ผมไม่เห็น แปลกดี

ของผมได้แต่สัมผัสและรู้สึกว่าเค้าอยู่ใกล้ๆ เท่านั้น แต่ไม่เคยเห็นเลย

ขนาดบอกว่ามาให้เห็นหน่อย แล้วอยากได้อะไรจะหาให้

ยังไม่มาเลย

แล้วแต่บุญแต่กรรม แต่รู้ว่ามีอยู่จริง ก็ชื่นใจแล้วครับ

10. ศรศิลป์

เคยเจอคนมาเล่าว่าเขาใช้กุมารทอง แล้วเรียกไม่ออกมา ไม่มีอะไรให้รับรู้ เลี้ยงสักพักใหญ่ พวกเอาไปทิ้งถังขยะเลย เออ ฟังแล้วอึ้ง คล้ายกับเอาทารกไปทิ้งข้างถังขยะ คิดดูขนาดเป็นผีเป็นหุ่นกุมาร ยังโดนทิ้งเลย

ขอสนับสนุนทางวัดละหารไร่ ทางมูลนิธิหลวงปู่ทิม ทางวัดหนองกรับ ให้อนุรักษ์การสร้างพระขุนแผนผงพรายกุมารไว้ เพื่อสืบสานมรดกหลวงปู่ทิม ต่อไป สร้างทุกปีคนก็เช่าหากัน จัดเป็นพิมพ์อมตะยอดนิยมไปแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2010
  11. ละม่อม

ของผมยังดีนะคับ ได้ยินเป็นเสียงอ่ะคับ ถ้านอนๆ อยู่ก็มาชะโงก

หน้ามอง แบบที่ยังไม่ทันตั้งตัว ก็คงตกใจหมดเลยคับ

12. ละม่อม

วันนี้ฝนฟ้าเป็นอะไรก็ไม่รู้ อากาศ ครื้มๆ ทั้งวัน น่านอนจังเลยนะคับ

ป่านนี้ไม่รู้ว่าพี่อุ้ม->[​IMG] จะตื่นหรือยัง หลับได้หลับดีหลับได้ทั้งวันคับ

13. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิอิ เรียกเค้าทำไมอ่ะ เค้ากำลังหลับดีๆเชียวฝนก็ตก กำลังนอนสบาย เมื่อเช้าถูกปลุกให้ืตื่นแต่เช้าคนเอากุ้งมาส่ง เีสียอารมณ์เลย มาส่งกุ้งตั้งแต่ยังไม่ทันจะเจ็ดโมง แปดโมงก็ลุกขึ้นไปทำกับข้าว แล้วก็ทานข้าวเช้าทานเสร็จตอนเก้าโมงกว่าๆ ช่วงนั้นอากาศร้อนเปิดแอร์ไปทำกับข้าวไปก็ยังเหงื่อตกซิกจะเป็นลม กินข้าวเสร็ํจเลยรีบนอน เนี่ยพึ่งจะตื่นมาอ่านเจอข้อความพอดีเลย อิอิอิ

สวัสดีบ่ายวันอาทิตย์ทุกท่านนะค่ะ ขอให้มีความสุขในวันหยุดพักผ่อนค่ะ

14. ภัทรอังคาร

ขอบคุณนะค่ะที่ชม พี่อุ้มก็หัวเราะน่ารักเป็นเอกลักษณ์อย่างงี้อยู่แล้วละค่ะ หัวเราะแบบเปิดเผย เต็มที่ไม่เก็บเลยค่ะ

15. คนกันเอง

เอิ๊กกกกกกกกกก :cool:

16. ภัทรอังคาร

อ้าว ขำไร ละท่านก็เค้าพูดเรื่องจริงนิ มิใช่ตาหลกคาเฟ่นะ อิอิอิ

17. ศรศิลป์

สวัสดีครับ คุณอุ้ม พระขุนแผนผงพรายกุมาร ยังคงแขวนคอนอนอยู่อีกหรือเปล่าครับ ผมแขวนนอนทุกวันเลย หลับสบายดี

18. ภัทรอังคาร

สวัสดีค่ะ คุณศรศิลป์ อุ้มก็แขวนนอนอยู่ทุกวันค่ะ ถ้าวันไหนร้อนมากๆก็ถอดออกจากคอมาวางไว้ที่หัวนอนค่ะ จริงๆอุ้มก็ชอบแขวนนอนค่ะ เพราะจะได้เห็นอะไรบ่อยๆ ถ้าไม่เห็นก็หลับสบายไปถึงเช้าค่ะ ตอนนี้อุ้มได้พระขุนแผนมาอีกองค์มีมวลสารผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมอยู่ด้วยค่ะ เป็นพระขุนแผนมหาลาภรุ่นบูชาครูเสาร์ห้า วัดถ้ำทะลุ อ.ทองผาภูมิ กาญจนบุรีค่ะ แต่พิมพ์ใหญ่คงไปเลี่ยมแขวนคอไม่ได้ก็เลยเก็บไว้บนโต๊ะหมู่บูชา

19. ภัทรอังคาร

รูปแทนตัวของคุณศรศิลป์เนี่ยเหมือนของอุ้มมีที่บ้านเลยค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะใช้องค์เดียวกันหรือป่าว รูปเล็กมองไม่ชัดค่ะ แต่ดูดีๆแล้วน่าจะใช้องค์เดียวกับที่ีอุ้มมีเลย

20. ศรศิลป์

เป็นพระนาคปรก หลวงพ่อสมภพ วัดสาลีโข นนทบุรี อายุการสร้างน่าจะ 30 กว่าปีถึง 40 ปีแล้วครับ รุ่นนี้มีคนแขวนพระนาคปรกวัดสาลีโข โดนยิงไม่โดน แต่คนข้างๆโดนกระสุน ผมว่าน่าจะสร้างก่อนปี 2514
    พระขุนแผนผงพรายกุมาร เป็นพิมพ์นิยมของผม ศิลปะ มวลสาร ความขลัง ช่างลงตัว