<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. ละม่อม

ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010

พี่ PPond ไม่เห็นมีชื่อผมเลยคับ

พอดีไปสำรวจตามเวบเพื่อหาตะกรุดทองแดงมา แรงมากๆ ว่าจะตามเก็บสักองค์ ยังหาไม่ได้เลยคับ มีพี่คนไหนจะให้ผมตามจีบบ้างเปล่าคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2010
  2. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    เห็นที่หมู่บ้านคาถาอาคม ตะกรุดเงิน เปิด สี่พันห้าาาาาาาาาาาาา:boo:

3. beer7beer

beer7beer เป็นที่รู้จักกันดี

สี่พันห้า ฝากไปสัก 20 องค์ ท่าจะดี555 :cool:

4. app.amulet

app.amulet เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับพี่เสือ:boo:

5. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีพี่ๆขุนแผนยามเย็นวันหยุดครับผม

6. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามใกล้าค่ำครับ ชาวขุนแผน ระฆังทอง

7. ละม่อม

เอาเรื่องดีดีมาเล่าให้ฟังคับ

--->"รู้แล้วรีบปฏิบัติโดยด่วนนะคะทุกท่าน..เพราะ ไฮเทคโนโลยีเดี่ยวนี้
    มันทำได้จริง ๆ

<TABLE style="WIDTH: 100%" border=0 cellSpacing=3 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD style="PADDING-BOTTOM: 0.75pt; PADDING-LEFT: 0.75pt; WIDTH: 100%; PADDING-RIGHT: 0.75pt; PADDING-TOP: 0.75pt" vAlign=top width="100%">วิธีเซ็นชื่อรับรองสำเนาถูกต้อง...รู้ไว้ไม่เป็นหนี้

บางคนอาจใช้ขีดเส้นขนาน แล้วเขียนข้อความ / เซ็นรับรอง
    วันนี้เอาวิธีเซ็นชื่อรับรองสำเนาที่ถูกต้อง มาแบ่งปันให้คุณรู้ไว้
    จะได้ไม่เป็นหนี้ เป็นเรื่องใกล้ตัวที่ประมาทไม่ได้เลยล่ะ
    เพราะหากเซ็นไม่ถูกวิธีแม้เพียงนิดเดียว คุณอาจตกเป็นหนี้โดยไม่รู้ตัว
    จากผู้ที่ไม่ประสงค์ดีที่นำเอาเอกสารสำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน
    หรือสำเนาเอกสารสำคัญอื่นๆ จากการเซ็นรับรองของเราไปทำประโยชน์
    ส่วนตน สร้างหนี้ที่เราไม่ได้ก่อให้กับเรา ดังนั้นจึงขอแนะนำว่า...
    ทุกครั้งหากต้องเซ็นเอกสารรับรองสำเนาอย่าลืม ...จำ...
    และทำตามขั้นตอนต่อไปนี้นะคะ...

1)
    ทุกครั้งหลังจากเซ็นชื่อ และเขียนรับรองสำเนาถูกต้องแล้ว
    ต้องเขียนรายละเอียดกำกับไว้ด้วยว่า..เอกสารฉบับนั้น
    ใช้สำหรับทำอะไร เช่น " ใช้เฉพาะสมัครงานเท่านั้น "
    2)
    นอกจากกำกับรายละเอียดการใช้แล้ว ยังต้องกำกับ วัน/เดือน/ปี
    เขียนลงบนสำเนาที่ใช้ด้วยนะค่ะ ซึ่งนั่นจะช่วยกำหนดอายุการใช้งาน
    สำเนาของเราได้
    3) ต้องเขียนข้อความทั้งหมดทับลงบนสำเนาส่วนที่เป็นบัตรประชาชน

และสำเนาทะเบียนบ้าน หรือสำเนาเอกสารอื่นๆ ที่สำคัญ
    ทั้งสามข้อคือวิธีเซ็นที่ถูกต้องในการรับรองสำเนาอย่างรัดกุม

ไม่เปิดช่องทางให้กับมิจฉาชีพเอาไปสร้างหนี้ให้กับเรา ต่อไปนี้ต้องระวัง
    เพราะคุณอาจเป็นรายต่อไป ที่จู่ๆก็มีหนี้ตามมาเคาะประตูถึงบ้าน
    รู้อย่างนี้แล้วก็อย่าลืมทำตามล่ะ
    4) ในกรณี ที่เซ็นเอกสาร ต้องใช้ปากกาหมึกสีดำเท่านั้น
    ถึงจะปลอดภัยที่สุด เพราะ เครื่องถ่ายเอกสาร บางเครื่อง
    สามารถถ่ายเอกสารโดยดึงหมึกสีน้ำเงินออก
    เหลือใช้เฉพาะข้อความของบัตรประชาชน แล้วทำให้มิจฉาชีพ
    เซ็นเอกสารบัตรประชาชนนั้น แทนเราได้เลย
    ****เพราะฉะนั้นเราควรเซ็นด้วย ปากกาสีดำเท่านั้น
    เพราะไม่สามารถดึงหมึกสีดำออกได้ หรือถ้าดึงสีดำออกได้
    ข้อความก็จะหายไปหมดเลยทั้งหน้า บัตรประชาชน

</TD></TR></TBODY></TABLE>

อย่าลืม ต้องใช้ปากกากหมึกดำเท่านั้น...จึงจะปลอดภัยที่สุด "
    </B>

อ้างอิงจากเวบดีดีpraคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2010
  8. ละม่อม

หวัดดีรอบดึก คับ amnad, barbeerza, narin96, PPond, บุราณไทย

ใครดูอยู่ช่วยตอบด้วยคับผม

เอ๊ะ! หรือว่า เรากำลังอยู่คนเดียว

9. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีตอนค่ำคุณละม่อม และทุกท่านครับ amnad, barbeerza, narin96, บุราณไทย,

ได้ข่าวว่าไปต่างจังหวัดมามีอะไรมาฝากผมไหมครับ:cool::cool:

10. nutsa

nutsa เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆชาวขุนแผนทุกท่านครับ ตอนนี้ระฆังทองเตะกรุดืองแดงนี่ย เค้าเปิดกันองค์เท่าไรครับ

11. ละม่อม

จิงๆ ก็มีขนมมาฝากอ่ะคับ แต่พอดีรถติดอยู่บนทางด่วน ประกอบกับน้ำย่อยเริ่มทำงาน
    เลยตาลาย คว้าขนมมากินหมดเลย พอขนมหมดเลยคิดได้ว่า โอ้เราไม่น่ากินขนมของฝากเลย ตอนนี้เหลือแต่ถุงไว้ดูต่างหน้าอ่ะคับ พี่ PPond จะเอาเปล่าคับ เดี๋ยวส่ง Ems ไปให้คับ

ขอโทษด้วยนะคับพี่ PPond

12. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    สวัสดีครับ

มีประสบการณ์มาเล่าเมื่อคืนนี้เอง

ผมฝันว่าเจอสาวมาหา แถมยังเปิดเสื้อให้ดูอีกทำเอาตกใจซะสะดุ้งตื่นกลางดึกเลยอิอิ ตั้งแต่ได้ขุนแผนระฆังทองมาจะฝันเห็นสาวหน้าตาไม่คุ้นบ่อยครับ บอกให้ช่วยปลุกตอนตีสี่ก็ปลุกจนตื่นทุกวัน ดีจริงๆไม่ต้องตั้งนาฬิกาปลุก

ส่วนน้องสาวผมนอนอยู่ข้างๆ นอนตะแคงหันมาทางผมได้ยินเสียงผู้หญิงเรียกชื่อจากด้านหล้ง "น้องใหม่ๆๆ" (น้องสาวชื่อใหม่นะครับ) จนน้องสาวผมรู้สึกตัวตื่น เลยหันหลังกลับไปดูแต่ไม่มีใครนั่งอยู่เลย จึงนอนหลับต่อ ปรากฏว่า มีมือมาลูบตามตัวตั้งแขนลงมาถึงปลายขา เหมือนจะจัดผ้าห้มให้เข้าที่ ทำเอาน้องสาวผมแปลกใจ

ที่บ้านก็มีกมุารอยู่แล้วนะครับแต่จะแสดงตนเป็นเด็กน้อย ไม่เคยเคยเห็นเป็นสาวๆ เลย ผมเลยคาดว่าน่าจะเป็นพรายที่มากับขุนแผนระฆังทองแน่ๆเลยครับ

13. vit999

vit999 เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ เป็นประโยชน์มาก

14. ละม่อม

ไม่เป็นไรคับ พี่ vit999 ถ้าใครมีอะไรดีดีก็ช่วยเล่าสู่กันฟัง ก็จะได้เป็นการแลกเปลี่ยนความรู้อ่ะคับ

15. ละม่อม

พี่ภูวดิทคับ ผมว่า ถ้าตอนนี้เค้าปิดชื่อ กุมารีเค้าก็คงมีเหตุผลของเค้า
    เมื่อใดที่ถึงเวลา กุมารีเค้าน่าจะบอกเองอ่ะคับ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวคับ

พอดีไปเจอข้อความในเวปหนึ่ง กล่าวถึงผงพรายกุมารไว้ จึงขอนำมาลงให้อ่านกันคับ

" ถ้าพูดถึงผงพรายกุมาร...กับเนื้อโลหะ...ของหลวงปู่ทิม ผมรักและชอบผงพรายกุมาร มากกว่าเพราะผงพรายนั้นมีฤทธิ์ทางด้านจิตใจสูง....มากกว่าชุดเนื้อโลหะที่มีคุณวิเศษทางด้านความเป็นศิริมงคล ความเจริญก้าวหน้า เพราะเหตุผลที่หลวงปู่ฯท่านได้ใช้จิตที่ติดยึดในธาตุขันต์ของภูติมาประจุไว้ในผงพรายที่ได้นำมาจัดสร้างเป็นพระเครื่องรุ่นต่างๆ จึงมีผลในเรื่องของการดลจิตใจให้เราพบเจอแต่สิ่งดีๆมีโชคลาภตามวาสนาของแต่ละคนหรือดลใจ ให้หลีกพ้นอันตรายที่จะมีมาถึงตนในระยะอันใกล้ให้ออกห่างจุดที่จะได้รับอันตราย แบบที่เราเรียกกันว่าแคล้วคลาด หรือแม้กระทั่ง มาปรากฏกายให้เราเห็น หรือให้ผู้อื่นเห็นมามากต่อมากแล้วนี่แหละครับที่ทำให้ผมและศิษย์หลายๆท่านเกิดความรักหวงแหนและประทับใจไม่รู้ลืมที่เดียวครับ "
    จาก taradpra.com/itemDetail.aspx?itemNo=265024&storeNo=2440

16. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ราคาล่าสุด ที่บ้านคาถา

ไม่มีตะกรุด พันนึง

ตะกรุดทองแดง พันห้า

โอ้ววววววววววววววววว

17. ละม่อม

หาช่วยส่งลิงค์ทาง PM ให้ด้วยนะคับ จะได้ตามไปถูก ขอบคุณคับ

18. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอตัวไปติวหนังสือก่อนครับผม

พรุ่งนี้สอบแต่เช้า

19. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    แอบถ่ายคุณละม่อมมา

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=W_O1HTYEnqE"]YouTube - เมื่อลูกแพนด้าจาม[/ame]

20. ละม่อม

ผ๋มก็แอบถ่ายพี่ PPond มาเหมือนกันคับ อิอิ คลิปนี้สอนให้รู้ว่า เวลานอนต้องระวัง........

<EMBED height=385 type=application/x-shockwave-flash width=480 src=http://www.youtube.com/v/o6vN4H6L458?fs=1&hl=en_US allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></EMBED>