ONElostsoul กลับมาละ..จะถามอะไรก็ถามเลยนะ..

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 7 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วัลย์วาลย์

วัลย์วาลย์ สมาชิก

อายุ 20 ปี เพศหญิง โสดค่ะ
    ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า..........

1. อยากทราบว่าจะได้เรียนได้ถึงปริญญาเอกหรือเปล่า
    2. ตอนนี้ลืมคนคนหนึ่งไม่ได้เลยคิดถึงตลอด อยากทราบว่าเพราะอะไร และคนคนนั้นคิดอย่างไรกับเราบ้างคะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

2. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    พี่สาวมาอีกแล้ว เราก็ถามอีกแล้ว ห้าห้าห้า

1. "ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ........"
    ขณะนี้อายุ 28 จะครบ 29 เดือนเมษา ยังบ่ได้แต่งงาน และยังโสดแต้ๆ
    ขอถามว่า
    1.เนื้อคู่สิอยู่หนใด ลักษณะเช่นไร เจอเมื่อไร
    2.จะมีโอกาสเปลี่ยนงานไปสายตุลาการเมือใด
    3.จะมีดวงโชคลาภกะเขามั่งม๊ายยยย

2. ไปทำบุญด้วยนะ หยอดตู้เซเว่น บริจาคเลือด ช่วยเหลือคนอื่น เอาข้าวให้หมาแมวข้างถนนกิน ฯลฯ อะไรก็ได้ ตามกำลังที่ตัวเอง
    เมื่อวานไป ถวายพระเจ้าทันใจ เทียน ร่ม และบริจาคเงินร่วมสร้างศาลา ที่วัดมา
    และบริจาคเลือดอีก ๑ ถุง ขอบุญนี้จงถึง พี่OneLostSoul (ผู้ทำนาย) และ
    อาจารย์ที่ดูดวงให้ข้าพเจ้า ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรข้าพเจ้าด้วยเทอญ

3. Jit D

Jit D เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ แวะมาให้กำลังใจคร้าบบบบบบบบบ........(good)(good):z5

4. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า..........

อายุ 32 ปีครับ ชาย ยังไม่แต่งงาน
    1. มีเกณท์เจอเนื้อคู่ ช่วงไหน ลักษณะยังไง มีเกณท์แต่งงานช่วงไหนครับ คนที่คุยๆอยู่มีเกณท์เป็นเนื้อคู่มั้ยครับ
    2.ช่วงนี้คิดทำธุรกิจส่วนตัว ไม่ทราบว่าจะตั้งตัวได้ไหม คือมีเงินมากพอที่จะเลี้ยงดูตัวเอง พ่อแม่ และครอบครัวที่จะมีในอนาคตได้โดยไม่ลำบากครับ

ขอบคุณครับ

5. smmetwarun

smmetwarun สมาชิก

15 พฤศจิกายน 2010
    . "ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า

เกิด 12 ตุลาคม 2533 เวลา 15.06 กรุงเทพ อายุ 20 ปี(ตอนนี้)
    เพศ หญิง ยังโสด(สนิท)คะ

1.การเรียน -- จะเป็นอย่างไรบ้างคะ
    1. ความรัก -- เท่าที่คุณ ONElostsoul รู้หละคะ อิอิ รู้สึกผิดยังงัยไม่รู้ที่ถามหลายครั้งแล้ว ... เอาเป็นว่าขอดูภาพรวมเรื่องความรักและกันคะ
    -ว่าคนนี้ใช่หรือยัง?
    -เขาคิดอย่างไรกับหนูตอนนี้ เขาเป็นคนดีพอให้หนูรอไหมคะ? ดูเหมือนเขาจะเจ้าชู้เงียบนะ
    -และความรักครั้งนี้จะส่งผลดีหรือเสียกับตัวหนูคะ หนูควรทำอย่างไรต่อไป ฯลฯ

พูดตรงๆมาเลยคะ หนูยอมรับได้ทั้งนั้น

ขอบคุณคะ

ป.ล. หนูทำตามที่คุณ ONElostsoul เคยบอกแล้วนะคะ คือ รอ รอ รอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2011
  6. OraOng

OraOng Active Member

เกิดศุกร์ 24 เมษายน 2507 ปีมะโรง

อายุ 46 เพศหญิง แต่งงานแล้ว

1. สามีใช่เนื้อคู่กันไม๊

2. สามีนอกใจ จะกลับคืนมาเหมือนเดิมรึเปล่า
    ขอบารมีจงบังเกิดแก่ท่าน ที่ได้ช่วยผู้ตกทุกข์ ขอบคุณค่ะ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2011
  7. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    กลับมาแว้ว ขอยืนยันกับกระทู้แม่หมอ ตอนนี้กำลังรอสอบเรียนต่อป.โทตามที่แม่หมอดูไว้ หวังว่าคงจะได้เรียนตามที่แม่หมอบอก อิอิ

8. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

มาเยี่ยมมาเยียม และน้อมนำบุญกุศลจากที่ไปปิดวาจาวิปัสนากรรมฐานกับพระอาจาร์ยมานพ อุปสโม ที่ยุวพุทธิกสมาคม 7 วันมาฝากด้วยค่าคุงพี่:cool:

9. พู่

พู่ Active Member

10 พฤศจิกายน 2009
    เพศหญิง อายุ จะ 25 เกิดวันศุกร์ 8 สิงหา 2529 เวลาเกิดประมาณ 7.30 -8.00 น. โสดค่ะ
    ถามน่ะคะว่า
    1.หลังเรียนจบจะได้ทำงานที่ตัวเองรักเลยหรือไม่ค่ะ (งานสอน) หรือมีเกณฑ์จะได้เรียนต่ออีกไหมค่ะ
    2.ความรักปีนี้จะเจอใครบ้างหรือป่าว
    ขอบคุณค่ะ

10. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    กลับมาแล้วค่ะ เด๋วมาตอบให้นะคะ

ขออาบน้ำ สวดมนต์ กรรมฐานซักแป๊บใหญ่ ๆ นะคะ ^^

ขอบคุณหลาย ๆ คนที่ไม่ลืมกันค่ะ

11. orOOor

orOOor สมาชิก

อายุ 22 เพศชาย

ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า

1. ปีนี้จะได้ไปเรียนต่อต่างประเทศไหม แล้วจะเลือกทางคณะไหนดี ระหว่าง บริหารคอม กับ IT ไปเลย และถ้าได้ไปจะจบตามกำหนดหรือเปล่า
    2. ความรักตอนนี้เป็นยังไงบ้าง

12. Mcing

Mcing สมาชิก

28 สิงหาคม 2010
    อายุ 17 ย่าง 18 เพศชาย

ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า

ตอนนี้ มาอยู่บ้านพี่ที่พิจิตร จะหางานทำ อยากทราบว่า จะหางานทำได้หรือเปล่าครับ ถ้าได้จะได้ งานประมาณไหนครับ

ขอบคุณครับ

13. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    สวัสดีค่ะแม่หมอ กลับมาอีกครั้งก็ดีใจ ขอร่วมด้วยอีกรอบนะคะ

"ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า.........."

1) เมื่อไหร่จะเจอคู่คะ จะ 30 เร็วๆนี้แล้ว
    2) ไอ้คนที่ดุๆอยุ่เค้าจริงใจหรือไก่กา กะจะขอเค้าแต่งงานเลยดีมั้ย 555

ขอบคุณมากค่ะ

14. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    "ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง.. ขอถามว่า ชื่อ รัตติยา อ่ำวงษ์ เกิดวันอาทิตย์ ที่ 24/05/2535 เวลา 16. 44จ.นครราชสีมาเพศหญิงทั้งกายและใจ
    1การ เรียนเข้ามหาลัยปีนี้ตอนประมาณเดือน 8 9 10ประมาณแล้วแต่มหาลัยค่ะ การเรียนจะประสบผลสำเร็จไหมค่ะจะจบปริญญาไหมค่ะ กังวลมากค่ะ!! 2.จะได้งานตอนหน้าร้อนทำไหมค่ะเพราะช่วงหน้าร้อนตอนเดือนมิถุนายนถึงตุลาคม ต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายเองค่ะ ถ้าได้จะได้ทำในจังหวัดที่อยู่ตอนนี้ไหมค่ะหรือได้ทำกับพ่อเลี้ยงค่ะ แม่หนูจะกลับมาอยู่ที่ประเทศหนูอยู่ตอนนี้ไหมค่ะแม่มีตัวกลับเดือนเมษายน หรือแม่จะอยู่ที่เมืองไทยเลยค่ะ3การ งานในอนาคต เปนไงบ้างค่ะ 4.ความรัก เนื้อคู่ (ดีเมื่อไรค่ะ)5การเงินปีนี้และอนาคต6มีโอกาสมีธุรกิจไหมค่ะ 7มีโอกาสได้ทำมูลนิธิไหมค่ะ 8อนาคตหนูจะได้กลับมาอยู่ที่เมืองไทยไหมค่ะหมค่ะ

9เวรกรรมอดีตชาติและทุกๆเรื่องขอคำแนะนำ ด้วยนะคะ ช่วยแนะนำวิธีการปฏิบัติที่ถูกต้องสำหรับตัวหนูด้วยได้ไหมคะ รู้สึกว่าเข้าไม่ถึงสมาธิเลยคะ ขอบคุณมากคะ มีเทพคุ้มครองไหมค่ะจะประสบผลสำเร็จทางธรรมไหมค่ะ เวลาที่หนูสวดมนต์หรือนั่งสมาธิและแผ่เมตตาเจ้ากรรมนายเวรเทวดาได้รับผลบุญ ไหมค่ะ

ดูดวงภาพรวมของอนาคต ได้ไหมคะว่าเปนอย่างไร
    ขอบคุณมากคะ

15. bigbang001

bigbang001 Active Member

28 กันยายน 2009
    "ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณonelostsoul(ผู้ทำนาย)หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาดหรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนายจะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง...
    อายุ51ย่าง52แต่งงานแล้วมีลูก3คน หญิง2คน ชาย1คน เกิดวันที่31พ.ค2502เวลา24.00ที่กทม.ตอนนี้จับได้ว่าสามีมีเมียน้อยที่ทำงานอยากทราบว่าสามีเลิกกับเขาแล้วยังมีวิธีไหนทำให้เขาเลิกกัน คนที่ทำงานรู้กันหมด ขอขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2011
  16. butterfly7777

butterfly7777 Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2009

"ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมให้แก่คุณ OneLostSoul (ผู้ทำนาย) หากว่าคำทำนายนั้นก่อให้เกิดความผิดพลาด หรือก่อให้เกิดกรรมใหม่อันใดขึ้นมา ข้าพเจ้าซึ่งเป็นผู้ขอรับคำทำนาย จะขอรับกรรมทั้งหมดทั้งสิ้นไว้เอง..

อายุ ย่าง30 อีก 4เดือน เต็ม 30 ค่ะ เพศหญิง โสด ค่ะ
    ขอถามว่า
    1.เรื่องการงานอาชีพ จะเป็นอย่างไร และจะเป็นไปในลักษณะไปไหน อยากได้คำแนะนำ
    2. ธุีระกิจที่มีผู้มาลงทุนให้จะไปรอดไหม ขายได้ไหน ควรแก้ไขหรือทำอย่างไร
    จะรอคำตอบนะคะ ขอบคุณค่ะ

17. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วอดดมะได้ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาในบุญกุศลด้วยนะค๊าคุงน้องผู้ร่วมสัมมาอาชีพ หุหุ

18. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ เช่นกันค่ะ ศิษย์พี่.. ^^

19. OneLostSoul

1.1 อดีตการงานมั่นคงถาวรดีมาตลอดนะ แล้วตอนนี้ก็ดูเหมือนมีวี่แววได้ย้ายแผนกด้วย แต่ว่า..ไม่ได้ย้ายอ่ะค่ะ ต้องอดทนกล้ำกลืนต่อไป..

1.2 คู่เวรคู่กรรมเจออายุ 39-40 เจอแบบปุบปับไม่ทันตั้งตัวเลยค่ะ เป็นคนฉลาดไหวพริบดี พูดเก่ง ฉลาด เจ้าชู้เนียน ๆ ชอบเดินทาง ค่ะ

20. Learn from life

Learn from life Active Member

23 ธันวาคม 2010
    โห้.... คุณพี่ยังมาตามตอบอยู่หรือครับดึกขนาดนี้

ตามมาให้กำลังใจเฉยๆ ครับ
    ช่วงนี้สบายใจอย่างบอกไม่ถูก ถึงจะใช้ชีวิตไร้สาระไปบ้างก็เหอะ ไม่รู้จะถามอะไร แต่มีอะไรแนะนำก็น้อมรับนะครับ

^_^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้