New@พระปิดตา รุ่น กำไรเศรษฐี เนื้อตะกั่ว ปี๖๒ วัดชายนา***สุดยอดชนวนตะกรุดหลวงพ่อตัด***@น.59

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 359 เหรียญหล่อเสมา รุ่นแรก ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(ปลุกเสกสุดเข้มขลังไตรมาส 3 เดือน)**

เหรียญหล่อเสมา รุ่นแรก ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อตะกั่ว***
    **หลังยันต์”นะปัดตลอด”**

##ตอกโค้ดด้านหน้า##
    ##ตอกหมายเลขด้านหลัง 2827##

***จัดสร้างน้อยเพียง 3,000 องค์***

ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ตลอดพรรษา 3 เดือนค่ะ(ไตรมาส) ยังความเข้มขลังเป็นอันมากค่ะ

ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์ พร้อมตอกโค้ด

ด้านหลังลงยันต์”นะปัดตลอด”
    พร้อมตอกเลข 2827

พุทธคุณโดดเด่นด้าน : มหาอุต ปัดเป่าสิ่งชั่วร้าย มีกินมีใช้ มีโชคลาภไม่ขาด หนุนดวงชะตา เป็นอย่างยิ่งค่ะ

***สภาพพระสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน พร้อมตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ

***เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดที่มีประสบการณ์สูง โดยเฉพาะด้าน มหาอุต แคล้วคลาด ป้องกันอันตรายจากสิ่งชั่วร้าย และด้านโชคลาภเงินทอง เป็นอย่างยิ่งค่ะ อีกทั้งยังเป็นเหรียญหล่อเสมารุ่นแรก และจัดสร้างน้อย ซึ่งทรงคุณค่าอย่างยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ shaj^^
    สาธุๆๆค้า

รายการนี้จัดส่งได้วันพฤหัสบดีนี้ค่ะ^^
    **รายการร่วมบุญซื้อที่ดิน ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2024
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

3. punnapak

รายการที่ 361 เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่น2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***เหรียญดังเหรียญสวยแห่งปี52 ประสบการณ์สูง***

เหรียญที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (ปลุกเสก 3 วาระ ปี2551-2552)

***เนื้อทองแดง***
    **ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ**
    ***จำนวนการจัดสร้างเพียง 10,000 เหรียญ***

@@สุดยอดเหรียญสวยและนิยมของปี 2552 ดังสะท้านทั้งวงการพระเครื่อง@@
    ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดเต็มองค์

ด้านหลังยันต์ตรีนิสิงเห คุ้มครองป้องกัน และยันต์พระเจ้าสิบหกพระองค์

ล้อมด้วยมงคล7 ประการ
    1.ความเจริญอายุ
    2.ความเจริญทรัพย์
    3.ความเจริญศิริ
    4.ความเจริญยศ
    5.ความเจริญกำลัง
    6.ความเจริญวรรณะ
    7.ความเจริญสุข

เหรียญดัง ตั้งแต่เปิดจอง ประสบการณ์สูง ปากต่อปากค่ะ ทั้งยังเคยมีประสบการณ์ลงหนังสือพิมพ์หน้าหนึ่งมาแล้ว

พิธีพุทธาภิเษกใหญ่ ที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ณ อุโบสถ วัดชายนา

เมื่อวันที่ 12 มีนาคม 2552 พิธีเริ่มเวลาประมาณ 17.09 น.

พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด ปวโร) เป็นองค์ประธานในพิธีและมีพระคุณเจ้าจาก 6 วัด (สายธรรมยุต) ของ จ. เพชรบุรี มาร่วมพิธีด้วยค่ะ

พุทธคุณ : เป็นมหาเมตตา มหานิยม มหาเศรษฐี แคล้วคลาดปลอดภัย เป็นมหาอุต หนุนดวงชะตา กลับร้ายกลายดี อย่างยิ่งค่ะ

***เหรียญนี้สวยมากค่ะ ตอกโค้ดและหมายเลขกำกับ

เป็นวัตถุมงคลพิธีใหญ่รุ่นสุดท้ายที่หลวงพ่อตัดปลุกเสก ก่อนท่านจะมรณภาพค่ะ ศักดิ์สิทธิ์และทรงคุณค่าอย่างยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยท่าน ผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2024
  4. punnapak

รายการที่ 362 เหรียญโภคทรัพย์ ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ปลุกเสกสุดเข้มขลังตลอดพรรษา 3 เดือน)***

***สุดยอดแห่งโภคทรัพย์***

เหรียญโภคทรัพย์ พระพุทธวิริยากร ( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2551

***(เนื้ออัลปาก้า)***

***จัดสร้างเพียง 9,999 องค์***

@@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา ตลอดพรรษา 3 เดือนค่ะ(ไตรมาส) ยังความเข้มขลังเป็นอันมากค่ะ@@@
    ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์
    ด้านหลังลงอักขระขอมด้านโภคทรัพย์ภายในบาตร ด้านบนลงอักขระยันต์
    ”นะเศรษฐี”
    พุทธคุณโดดเด่นด้าน

“โภคทรัพย์ โชคลาภ เงินทอง
    เป็นมหาเศรษฐี อย่างยิ่งยวดค่ะ”

***สภาพพระสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิมค่ะ

***เป็นวัตถุมงคลรุ่นหนึ่งของหลวงพ่อตัดที่มีประสบการณ์ด้านโชคลาภเงินทองสูงค่ะ และยังเป็นวัตถุมงคลรุ่นท้ายๆ ก่อนท่านจะมรณภาพค่ะ

***อายุพระ 15 ปีค่ะ***

***เป็นสุดยอดเหรียญโภคทรัพย์ แห่งวัดชายนาค่ะ***

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550บาท***
    จองแล้วค่ะ โดยคุณพื้นทราย^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2024
  5. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

6. punnapak

รายการที่ 363 ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง)***
    **สุดยอดตะกรุดหนุนดวงชะตา กลับร้ายกลายดี**

ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห เนื้อตะกั่ว ขนาดยาวประมาณ 2 นิ้วกว่า ปี2551

@@ประทับยันต์ตรีนิสิงเห พร้อมตอกโค้ดเฑาะว์กำกับ@@

***ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดยอดเกจิอาจารย์เรื่องตะกรุดโดยเฉพาะ แห่งเมืองเพชรค่ะ

***ยันต์ตรนิสิงเห ยันต์พลังพุทธคุณสูง เป็นยันต์ครูใหญ่แห่งยันต์ทั้งปวง มีคุณทางด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด ปัดป้องสิ่งอัปมงคลเสนียดจัญไร

ที่สำคัญยังช่วยหนุนนำดวงชะตามิให้ตกต่ำ มีพลัง พลิกฟื้น คืนชะตา

สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี) ยกย่องให้เป็นยอดแห่งพระยันต์ คุ้มฟ้าคุ้มดิน

พระยันต์ตรีนิสิงเห ประกอบขึ้นด้วย กลบทตัวเลข ที่นำมาประกอบเป็นยันต์ ตัวยันต์ประกอบด้วยตัวเลข ๓ ๗ ๕. ๔ ๖ ๕. ๑ ๙ ๕. ๒ ๘ ๕. เลขทั้งหมดเขียนอยู่ในตารางยันต์

โดยเลขทุกตัวมีความหมายแทนพระพุทธเจ้า พรหม เทวดา ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

ตำราเก่าเกี่ยวกับยันต์บันทึกไว้ว่า องค์ภูมิความรู้ตรีนิสิงเห หาใช่เพียงการลงสูตรยันต์ แล้วประณามว่าบังเกิดความวิเศษสุดประมาณ หากแต่มีองค์ภูมิความรู้ที่ลึกซึ้งมากกว่านั้น คัมภีร์มหาพุทธาคม กล่าวถึงขั้นตอนวิธีการทำผงตรีนิสิงเหไว้ตั้งแต่ต้นปฐมจนสำเร็จเป็นมหาพุทธาคมด้วยอัตราทวาทศมงคล 12 “

การใช้ยันต์ไม่ต้องสักยันต์ติดตัว ยันต์ตนรีนิสิงเห อาจจารบนผ้า หรือเขียนบนแผ่นโลหะ ยันต์ตรีนิสิงเห ยังนิยมใช้จารบนแผ่นโลหะติดเสาเรือนเพื่อปัอง กันไฟไหม้และฟ้าผ่า มีคาถาอาคมสำหรับใช้ลงและปลุกเสกประกอบ ส่วนการเขียนยันต์เพื่อทำผงพุทธคุณจะใช้ดินสอพองเขียนยันต์ลงบนกระดานชนวนแล้วลบผงเรียกผงตรีนิสิงเห

เชื่อว่ามีอานุภาพทั้งทางอยู่ยงคงกระพัน เมตตามหานิยม ตลอดจนถอนคุณไสย สิ่งอวมงคลทั้งมวล เป็นหนึ่งในวิชาทางไสยศาสตร์ไทยโบราณ

ผงพุทธคุณศักดิ์สิทธิ์ประกอบด้วย ผงปถมัง อิธะเจ ตรีนิสิงเห และมหาราชฯลฯ

***ยันต์นั้นยังนำไปใช้หนุนดวงชะตาจะใช้วางบูชาใต้ฐานพระพุทธรูป หรือนำแผ่นดวงวางบนยันต์จะช่วยหนุน เรียกว่าเป็นการหนุนชะตาประจำที่อยู่อาศัยเคหะสถาน

การทำยันต์ให้ศักดิ์สิทธิ์ นอกจากเขียนอักขระให้ครบตามรูปแบบ ต้องสวดมนต์กำกับตามสูตร จิตผู้สร้างต้องเข้มแข็ง สมาธิจิตมั่นคงมีกำลังแกร่งกล้าจะช่วยให้ยันต์มีพลัง หากแผ่นผ้า หรือแผ่นโลหะที่นำมาจารผสมด้วยโลหะครบตามสูตรหรือเป็นแผ่นโลหะที่ปลุกเสกมาแล้วย่อมทำให้เกิดความศักดิ์สิทธิ์ทวียิ่งขึ้น

***ตะกรุดยันต์ตรีนิสิงเห หลวงพ่อตัด วัดชายนานั้น เป็นตะกรุดที่ค่อนข้างหายากค่ะ เนื่องจากประสบการณ์ จึงมีแต่ผู้หวงแหน มีพุทธคุณสูง หนุนดวงชะตา ป้องกันเสนียดจัญไร สิ่งไม่ดีทั้งหลาย

***สภาพสวยเดิม ตรงตามรูปทุกประการค่ะ

***อายุพระ 16 ปี***

###หลายๆท่านมักนำไปไว้ใต้ฐานพระ ใต้ฐานศาลพระภูมิเจ้าที่ เพื่อเพิ่มพลังอานุภาพค่ะ

นานๆจะพบเจอสักดอกค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยท่าน ผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2024
  7. sunmk

sunmk เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2020
    จองตระกรุดตรีนสิงเห/เหรียญเลื่อน

8. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้ท่าน ผอ.สุรศักดิ์ เรียบร้อยค้า

9. punnapak

รายการที่ 364 พระผงนางพญารุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ติดเกศามากกว่า20เส้น)***

พระผงนางพญารุ่นแรก ปี2543 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ติดเกศามากกว่า 20 เส้น

***เนื้อหามวลสารวัตถุมงคลรุ่นนี้เป็นผงขมิ้นเสกผสมเส้นเกศาของหลวงพ่อตัด***
    ##จำนวนการสร้างประมาณ ๓๐,๐๐๐ องค์##

***องค์พระเป็นพิมพ์ทรงสามเหลี่ยมด้านหน้ามีพุทธลักษณะพระประทับนั่งปางมารวิชัย

ด้านหลังประทับยันต์นะเศรษฐีที่ด้านบน
    ด้านล่างเป็นอักขระ “ธาตุ๔” (นะ มะ พะ ธะ)

ถัดล่างลงมาเป็นอักขระ “หัวใจพระเจ้าห้าพระองค์ ,

แม่ธาตุใหญ่” (นะ โม พุท ธา ยะ)

***พุทธคุณ พระนางพญาโดดเด่นด้าน มหาอำนาจบารมี เป็นเมตตามหานิยม ชนะศัตรูหมู่มาร อีกทั้งเป็นมหาเศรษฐีและมหาอุต เป็นอย่างยิ่งค่ะ

***พระนางพญาองค์นี้สภาพสวยมากค่ะ ติดเกศามากกว่า20เส้น มีหน้าตา เนื้อเหลืองขมิ้น

สภาพสวยเดิมตรงตามรูปทุกประการ

(เกศาของหลวงพ่อตัดนั้นศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ และหาได้ยากยิ่ง)

(ขออนุญาตบ้านพุทธคุณพระเครื่อง ใช้รูปประกอบคะ^^)

***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2024
  10. punnapak

รายการที่ 365 ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **รวมสุดยอด 4 มหายันต์ชั้นสูง**
    ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***จัดสร้างเพียง 10,000 ผืน***

ขนาดประมาณ 15.5x18 ซม.

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรกเป็นผ้ายันต์ขนาดกะทัดรัด แต่มีพุทธคุณสูง ใช้ป้องกันอันตรายได้สารพัด@@@

ในผ้ายันต์จะประกอบไปด้วยยันต์อิติปิโสแปดทิศ ใช้ในการป้องกันภัยเป็นหลัก เป็นบทพระพุทธคุณ ถอดออกเป็นคาถาได้แปดบท มีอุปเท่ห์แตกต่างกันไป เช่นบทแรกชื่อว่า "กระทู้เจ็ดแบก" เป็นคาถาแคล้วคลาดที่มีอานุภาพสูงมาก แม้แต่เหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ก็ลงด้วยคาถาบทนี้

วิชาอิติปิโสแปดทิศนี้ ใช้ได้ทั้งทางแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา หรือแม้กระทั่งการไล่ผี ก็ใช้คาถาในบทอิติปิโสแปดทิศนี้ทั้งสิ้น อีกทั้งยังสามารถสวดภาวนาเสริมดวงสำหรับคนที่ดวงตกชะตาขาด

นอกจากนี้ในผ้ายันต์แดงยังประกอบไปด้วยยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ยันต์บารมีสิบทัศน์ ยันต์พระฉิมพลี(สิวลี) ซึ่งเป็นยันต์ชั้นสูง ในตำหรับพิชัยสงครามทั้งสิ้น สามารถกล่าวได้ว่ายันต์แดงนี้พุทธคุณครบเครื่องประเภทจิ๋วแต่แจ๋วครับ

ขอบพระคุณข้อมูลจากบ้านพุทธคุณนะคะ

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี 2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ผืนนี้สภาพสวยค่ะ ยันต์ติดชัดเจน เก็บรักษามานานกว่า 47 ปี พุทธคุณครอบจักรวาล ปกป้อง คุ้มภัย คงความเป็นมหาอุต มหาเมตตา มหาบารมี

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2024
  11. sunmk

จองผ้ายันต์

12. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณshaj เรียบร้อยค้า

13. punnapak

รายการที่ 366 พระปิดตามหาโชค โภคทรัพย์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่ระลึกบูชาครู ปี 2552
    **รุ่นสุดท้ายก่อนท่านมรณภาพ**

พระปิดตามหาโชค โภคทรัพย์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ที่ระลึกบูชาครู ปี 2552

***เนื้อตะกั่ว***
    **จัดสร้างเพียง 1,500 องค์**
    **ตอกโค้ด2โค้ด กำกับ**

พระขนาด กว้าง 1.5 x 2 ซ.ม.

เปิดให้บูชาและหลวงพ่อแจกบางส่วนในวันไหว้ครู
    เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2552
    และหลวงพ่อตัด มรณภาพ วันที่ 3 พ.ค. 2552

***จึงถือได้ว่าพระปิดตารุ่นนี้ เป็นรุ่นสุดท้ายที่หลวงพ่อปลุกเสกก่อนมรณภาพค่ะ***

**ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัดค่ะ ก่อนที่ท่านจะเข้าโรงพยาบาลและมรณภาพ

@@นับเป็นรุ่นที่ทรงคุณค่าอย่างยิ่งค่ะ และหาบูชาได้ยากยิ่ง@@

รายการจัดสร้างพระปิดตามหาโชคโภคทรัพย์

1.เนื้อทองคำ สร้างจำนวน 9 องค์

2.เนื้อเงิน สร้างจำนวน 78 องค์

3.เนื้อนวะ สร้างจำนวน 199 องค์

4.เนื้อตะกั่ว สร้างจำนวน 1500 องค์

พุทธคุณ โดดเด่นด้านโภคทรัพย์ โชคลาภ เงินทอง และเป็นมหาอุต แคล้วคลาด เป็นอย่างยิ่งค่ะ
    (ขออนุญาตภาพจากบ้านพุทธคุณนะคะ)

***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณpcharn^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2024
  14. pcharn

pcharn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

15. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณpcharn เรียบร้อยค้า

16. punnapak

รายการที่ 367 เหรียญ”รวยทุกทิศ ชนะทุกทิศ” หลังสมเด็จพระเจ้าตากสิน เนื้อทองฝาบาตร ลงยาสีแดง ปี2551
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

เหรียญ”รวยทุกทิศ ชนะทุกทิศ”
    ปี 2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    พร้อมตอกโค้ด และหมายเลขกำกับ

รุ่นนี้หลวงพ่อตัดเมตตาจัดสร้างเพื่อช่วยสร้างและบูรณะวัดช้าง จังหวัดเพชรบุรี เมื่อปี 2551 ค่ะ

###หลวงพ่อตัดปลุกเสกอย่างเอกอุ อย่างเข้มขลัง
    พร้อมบวงสรวงอัญเชิญดวงพระวิญญาณสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชร่วมในพิธีปลุกเสกค่ะ###

พุทธคุณโดดเด่น: มหาเศรษฐี มหาลาภ มหาอำนาจ มหาบารมี ค่ะ

***เหรียญนี้เนื้อทองฝาบาตรลงยาสีแดง ด้านหน้ารูปหลวงพ่อตัดครึ่งองค์ พร้อมโค้ด”นะ” ด้านหลังสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช พร้อมตอกหมายเลข 438

สภาพสวยเดิมค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน จัดสร้างน้อยเพียงหลักพันองค์ค่ะ

***เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดอีกรุ่นที่ได้รับความนิยมค่ะ เนื่องด้วยชื่อรุ่นดีมาก ”รวยทุกทิศ ชนะทุกทิศ” และด้านหลังสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช ผู้กอบกู้เอกราชไทย ยิ่งทำให้เหรียญรุ่นนี้มีความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***
    จองแล้วค่ะ โดยคุณshaj^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2024
  17. punnapak

18. punnapak

รายการที่ 368 ลูกอมเยี่ยวชะนี(ลูกใหญ่พิเศษ) ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา พิเศษฝังตะกรุดจารมือ
    ***สุดยอดลูกอมเมตตา มหาเสน่ห์***

(มวลสารเดียวกับสมเด็จเยี่ยวชะนี และปลุกเสกพิธีเดียวกันค่ะ)
    **ใช้แทนสมเด็จเยี่ยวชะนีได้เลยค่ะ**

หลวงพ่อตัด ท่านได้เคล็ดลับนี้มาจากหลวงพ่อกริช วัดเขากระจิว

มวลสารสำคัญที่ขาดเสียไม่ได้ก็มีอยู่ด้วยกัน 4 อย่างคือ
    1.ยอดสวาท
    2.ยอดรักซ้อน
    3.ยอดสาวหลง
    4.เยี่ยวชะนี

แต่ถึงกระนั้นภายหลังก็มีการเพิ่มว่านและมวลสารที่เน้นหนักในด้านเมตตามหา เสน่ห์อีกหลายอย่างใส่เพิ่มเตืมเช้าไปเต็มที่ในการสร้างแต่ละครั้งด้วย

***ในส่วนของการปลุกเสกก็ใช้คาถา
    "นะมหาอ่อนใจ " และ “นะเมตตา” เป็นหลักในการปลุกเสกวัตถุมงคล ด้านเมตตาของวัดชายนาทั้งหมด

***ซึ่งวิชานะเมตตา หลวงพ่อท่านได้เรียนมาจาก หลวงพ่อเทพ วัดถ้ำรงค์ จ.เพชรบุรี ส่วนวิชานะมหาอ่อนใจนั้น เป็นวิชาจากฆารวาสชื่อโยมมอญ ซึ่งหลวงพ่อเรียนอยู่ถึง 3 ปี เพราะโยมมอญท่านหวงวิชานี้มาก

@@ลูกนี้ขนาดใหญ่พิเศษค่ะ@@
    @@ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 2.8 ซม.@@

***ลูกอมเยี่ยวชะนี จัดสร้างพร้อมกับสมเด็จเยี่ยวชะนี ถือเป็นอีกหนึ่งสุดยอดพระเนื้อผงและเป็นเอกลักษณ์ของวัดชายนาเลยทีเดียว มีด้วยกันหลายเนื้อ เช่น เขียว ขาว ดำ เหลือง ออกน้ำตาล เทา เนื้อออกลายๆก้นครก

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดย หลวงพ่อตัด วัดชายนา และกำกับการจัดสร้างทั้งหมดด้วยตัวท่านเองค่ะ@@

พุทธคุณโดดเด่นด้าน…
    เมตตามหานิยมอย่างยิ่งยวดค่ะ
    อีกทั้งเป็นมหาเสน่ห์ต่อผู้พบเห็น เป็นที่รักใครเอ็นดูของผู้หลักผู้ใหญ่ เป็นอย่างยิ่งค่ะ และใช้เกี่ยวทรัพย์เป็นเลิศค่ะ

คาถาสำหรับอารธณาสมเด็จเยี่ยวชะนี และวัตถุมงคลด้านเมตตาของวัดชายนา

คาถานะมหาอ่อนใจ

นะ มหาอ่อนใจ พุทหลงไหล หล่ามล้น โมพระบ้าบ่นพึมพำ ธาระกำหัวอก สังฆะวิตก มาหาธัมมะโศกาน้ำตาไหล ยังมีสายใจ อาลัยหลง ยะจงงง จงจังงัง ****** **** นะโมพุทธายะ

ขอบพระคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***ลูกอมเยี่ยวชะนีองค์นี้ขนาดใหญ่พิเศษค่ะ สภาพสวยมากๆค่ะ เนื้อมวลสารจัด ติดมวลสารสุดเข้มขลัง พิเศษฝังตะกรุดลงอักขระจารมือ 1ดอก (หายากค่ะ)

***เป็นสุดยอดลูกอมแห่งวัดชายนา ที่สร้างชื่อเสียงโด่งดังไปไกลถึงต่างแดนค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยท่านผอ.สุรศักดิ์^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญซื้อที่ดิน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2024
  19. punnapak

รายการที่ 369 พระผงรูปเหมือน เลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***พิเศษติดจีวรหลวงพ่อตัด***

พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    จัดสร้างในวาระที่ท่านได้เลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรก เป็นพระครูบวรกิจโกศล ในปี 2548

สร้างจำนวน ๓๕,๐๐๐ องค์

***พิธีใหญ่ หลวงพ่อตัดปลุกอย่างเข้มขลังค่ะ***

เป็นพระผงเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ซึ่งหลวงพ่อตัดได้รวบรวมมวลสารในยุคต้นๆที่ได้สะสมมาจำนวนมาก ทำให้เนื้อพระเห็นมวลสารได้อย่างชัดเจนทุกองค์ค่ะ

มวลสาร: ผงพุทธคุณของหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระแตกหักรุ่นแรกๆทั้งหมด ผงพระขุนแผนรุ่น1,2 ว่านยาจินดามณี ผงเยี่ยวชะนีฯลฯ

พุทธคุณ: โดดเด่นมากด้านเมตตาค่ะ ใครเห็นรักใคร่เอ็นดู เจ้านายเมตตา ได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง

@@องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ เนื้อมวลสารเด่นชัด พิเศษสุด ติดจีวรหลวงพ่อตัด ซึ่งหาได้ยากยิ่งค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2024
  20. sunmk

จองลูกอมกับเหรียญเลื่อนรุ่นแรก