NASA จับภาพ มังกร!!! หรือวัตถุลักษณะเหมือนงู เหนือชั้นบรรยากาศโลก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย แสงอมตะ, 17 เมษายน 2013.

1. Reynolds

Reynolds เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    อะไรกันระดับ นาซ่าดูไม่ออกหรือไงว่าเป็นฝุ่นติดเลนส์อ่อนหัดจริงๆ นาซ่าไม่รู้หรือไงว่าเค้าทดลองทิ้งงูจากเครื่องบิน สู้คนในเวปพลังจิตนี่ก็ไม่ได้ ทีหลังอย่าเอาฝุ่นติดกล้องมาอีกนะนาซ่า เสียหมดทุนวิจัยเป็นล้านๆๆก็แยกไม่ออกฝุ่นอ่ะฝุ่น หน้าจะมาจ้างคนในเวปพลังจิตไปแทนนะ

2. pepsodent

pepsodent Active Member

คล้ายๆ ผีกระดาษของคีทาโร่ อาจจะเป็นคีทาโร่ขี่ผีกระดาษบินอยู่ก็ได้

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2013
  3. ิBat of light

ิBat of light เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2012

ม่ายช่าย ม่ายช่าย
    ที่เราว่าหงุดหงิดน่ะ เราหมายถึงเทพมังกร หรือพญานาคต่างหาก

หวังว่าคงจะได้เห็นอีก เร็วๆ นี้นะครับท่าน
    เอาชัดๆ ชัวร์ๆ แบบเห็นแล้วอึ้งกันไปเล้ย

พลังงานของฝั่งโน้น น่าจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แล้ว
    อีกไม่นานก็น่าจะมีอะไร หลุดข้ามมิติมาให้เห็นกันได้อีก แยะๆ

ค้างคาวแห่งแสง

.

4. sakirei

sakirei Active Member

5. ninjabadboy

ninjabadboy เป็นที่รู้จักกันดี

ฮะมอย คนเช็ดเลนกล้องครับ!!

6. polpavin

polpavin เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2012
    นี่คือความคิดส่วนตัวของผมนะครับ
    ความเชื่อในสิ่งที่เกินวิสัย สายตามนุษย์ธรรมดาจะมองเห็น มันยังมีอยู่มากนะครับ
    ส่วนเรื่องความเชื่อต่างๆ หากมันเป็นเรื่องที่ทำให้จิตมนุษย์เราเกิด สัมมาทิฏฐิ เกิดบุญกุศล เกิดปัญญาดวงตาเห็นธรรม และไม่ได้เบียดเบียนใคร ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน ความเชื่อเหล่านั้นก็เป็นสิ่งที่สมควรนะครับ เพราะเป็นไปในฝ่ายสัมมาทิฏฐิ
    ส่วนใครไม่เชื่อ คิดว่างมงาย คิดว่าไร้สาระ และความเชื่อนั้นไม่ทำให้เกิด สัมมาทิฏฐิ เกิดบุญกุศล ไม่เกิดปัญญาดวงตาเห็นธรรม ไม่มีประโยชน์กับชีวิต ก็ไม่ต้องเชื่อครับ
    สรุป หากเชื่อแล้วดีกับชีวิตก็เชื่อไป หากใคร ไม่เชื่อ เพราะไม่เกิดผลดีกับชีวิต ก็ไม่ต้องเชื่อไปครับ ทุกอย่างล้วนอยู่ที่วิจารณญาณของตัวเราเอง ไม่มีใครบังคับได้ครับ สาธุให้กับทุกสรรพสิ่งในโลก ซึ่งเป็นดั่งครู ให้รู้ธรรมครับ

7. GenerationXXX

GenerationXXX เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005

ขออนุญาตขุดมาอ่านนิดนึงครับ

มังกรในรูปจริงหรือเปล่าไม่ทราบ แต่ที่แน่มีอยู่จริงๆ มังกรเป็นสัตว์ทิพย์ฤทธิ์เยอะกว่าพญานาค ถามว่าบินได้ยังไง สัตว์พวกนี้บินด้วยฤทธิ์ แปลงกายได้ ส่วนตัวเฉยๆ เพราะเรื่องพวกนี้มันเป็นธรรมดาของโลก ทุกคนมีกรรมนำไป เอาแค่ผีสัมภเวสี คนไม่เชื่อขนาดโดนหลอกกับตาบางคนมันก็ยังไม่เชื่ออยู่ดี คิดว่าภาพหลอน

ถ้าไม่ได้มีความอยากรู้อยากเห็นก็ใช้ชีวิตไปตามปกติได้ครับ ไม่มีใครบังคับอะไร คนที่อยากรู้เรื่องโลกๆ ก็ต้องขนขวายหาทางกันเอง กำลังมีแค่ไหนก็รู้ได้แค่นั้น ส่วนจะเอาความคิดเห็นส่วนตัวสรุปเรื่องราวทั้งหมดว่ามีจริงหรือไม่ ก็ตามสบายครับ ไม่มีใครห้ามอยู่แล้ว วันนึงยังไงก็ต้องตายแล้วเกิดวนเวียนไปเรื่อย ยังไงก็ต้องได้เจอสิ่งเหล่านี้แน่นอน ไม่ว่าจะอยากหรือไม่ก็ตาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2015