K ** ^___^ 1010 ศึกษาก่อนสะสม พระดีมีอนาคต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 27 มกราคม 2013.

1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ฟลูออฟชั่น สเปเชี่ยน เอฟ เฟค โดย สตีเว่น สปีเบิกครับ 555555 จัดให้ประทับใจ ถึงใจพระเดชพระคุณ ท่านครับ 5555555555555

2. ก๋ง สุญญตา

SAM_2300 (750x1000).jpg

SAM_2301 (750x1000).jpg

SAM_2302 (750x1000).jpg สายใต้ห้ามพลาดครับ นี่คือ เหรียญ พ่อท่านคล้ายสวยๆหายาก ครับ ถ้าเป็นบล๊อกนิยม นั้นต้องว่ากันเรือนหมื่นครับ บล๊อกธรรมดา 1900 เปิดเบาๆ เข้านี้ ......เรียกลูกค้าเข้าบ้านครับ ..........

3. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

5555 ขอบคุณครับ :cool:

4. ก๋ง สุญญตา

หลายคนถาม ถึงเรื่อง เมื่อคืน ที่มีกะทู้โจมตีผมรุนแรง และบอกว่าอยากรู้ข้อมูล ในการขายพระของผม .......... ผมตอบให้ ดังๆ ตรงนี้ ว่า ไม่มีเคย ขายของเก้ ให้ใครแม้ชิ้นเดียวครับ แต่ว่า เป็นแผนอันชั่วร้าย ของกลุ่มคน ที่มีความพยายาม จะคิดโค่นล้ม กะผมทุกๆอย่าง ทั้งร่างกายจิต ใจชื่อเสียง กะผมอดทน ยอม มาตลอด เพราะเห็นว่าทำการใหญ่ ..... เอาพระแท้ มาคืน ปกติ มาตราฐาน สากล เขาหักกัน 50% ครับ และในประวัติ ผมไม่เคยมีงอแง ง้องแง้ง กับ คนซื้อเลย คืน ก็คืนเต็มๆ ทั้งๆ ที่บางที ไม่ได้ไป พิสูจน์ในการประกวดเลยครับ บางคน ก็ จัญราย ครับเอา พระผมไปโหวด ในเวฟ ยู แล้วให้พรรคพวก มันมาโหวดเก้ โดยไม่ขออนุญาติ จากกะผม ลูกค้าขวัญอ่อน ตกใจ กัน เสียหายมากๆ ไม่เป็นไร แต่ที่แสบ พระองค์ที่โหวดเก้นั้น ดัน ไปติด รางวัล ที่1 ในงานประกวดใหญ่ ของ นรต ที่ธรรมศาตร์ หาความรับผิดชอบ ไม่มีหมาสักตัวมาส่งเสียงเลยครับ มันบอกจะมากราบตีน ไม่มา มันบอกจะชดใช้ 20000 ไม่มา หายหัว ไปหมด ถ้าท่านจะเชื่อพวกมันผมไม่ว่านะครับ แต่ ท่านขอให้มัน แสดง ยูสจริง ตัวจริง ภาพจริง และเบอร์โทร ดูสิครับ ว่าพวกมันจะให้ท่านหรือเปล่าครับ คนนึง มีหน้าร้าน ลงภาพจริง มีตัวตน คนนึง ไม่มีอะไร บอกเลย ทั้งภาพ หน้าตาหน้าร้าน .......... ไม่กล้า แสดงตัว ต่อหน้าธารกำนัล .........มาดิสเคดิสให้ผมเสียหาย ท่านใช้วิจรณาญาณ เอาเอาเองครับ .............พระทุกชิ้น ก่อน ทำการลง แสกนแล้วทั้งสิ้น ซื้อแพงขายแพง ซื้อถูกขายถูกครับ ................หากมีข้อสงสัยอันใด ในตัวกะผม กรุณา ถามผมตรงๆ หน้าบอร์ดได้เลย .............ตอบให้หายข้องใจ ทุกกรณี คนดีๆ เขาไม่ทำกันหรอกครับ ............เปลี่ยนยูสเซอร์ มาด่า เค้าแล้วก็ไป ว่า พระเค้าแล้ว ก็ไป แล้ว คั่วทับตูด ขายเองในพระทีเหมือนกัน ให้เค้าชงแล้ว มากินเอง โอเค ครับลุกค้า ได้ผลประโยชน์ ผมไม่เถียง แต่.ต้องไม่มาสวดพระชาวบ้านด้วยยูสเซอร์ปลอม.............ลุกผู้ชายเค้าไม่ทำกันครับ ....

5. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    ขอขอบพระคุณในความรู้ต่างๆ ที่นำมาลงให้ศึกษาครับ ผลบุญใดที่ท่านกระทำ ขอให้สิ่งศักดสิทธ์ทั้งหลายจงดลบัลดาลส่งผลให้มีความประสบความสำเร็จตามสิ่งมุ่งหมายทุกประการ และเจริญยิ่งๆขึ้นไปเถิด

บุญรักษาครับ

6. ก๋ง สุญญตา

SAM_2305 (750x1000).jpg

SAM_2306 (750x1000).jpg

SAM_2307 (672x896).jpg

SAM_2308 (336x448).jpg

หาพบน้อยมากๆ กับหลวงปูทวด เนื้อนวะ ที่หลวพ่อเกษมปลุกเสก ......ครับ สวยคม สองพลัง เหนือใต้ พลังโพธิส้ตว์ พลัง อรหันต์ สุดยอด และยิ่งเป็นนวะโลหะที่กลับดำ แบบนี้ด้วย ว้าววววววววววว 1700 มีองค์เดียวครับ ..............

7. ก๋ง สุญญตา

SAM_2310 (750x1000).jpg

SAM_2311 (504x672).jpg

SAM_2313 (750x1000).jpg

SAM_2315 (576x768).jpg ห่วงจะเป็นห่วงเชื่อม และ บล๊อกที่ ขอบสี่เหลี่ยมมีสองขอบจะแพงกว่าครับ นี่ก็เหมือนกัน เจอไม่สนใจ พอมาซือ้อีกทีแพงแล้ว นี่คือ เหรียญโรงเจ ตลาดพลู 2484 ครับ สวย กะไหล่เดิม ๆ แห้ง สวยมากๆ ศิษย์สายปู่โต๊ะ ตามเก็บแบบไม่บอกใคร เพราะ เป็นเหรียญดี ของหลวงปู่โต๊ะ ทีปลุกเดี่ยวให้โรงเจ ครับ หายากแล้วไม่พบแล้วมีคนตามเก็บขึ้นหมดแล้วครับ 1900 ด้านหลังมี คำ ภาษาจีนว่า ธง ซึ แอ๋ นัง นัง ฮ่อ ..................... แปลว่า " ฟ้าดิน ทุกคน ดีหมด คือ เหรียญนี้ เอาเข้าบ้านแล้วทุกอย่าง ดีหมด ประมาณนั้นครับ อิๆๆๆๆๆๆๆๆ ภาษาจีน ถ้าสะกดผิด กราบอภัยแต่ประมาณนี้ครับ ....................

8. ก๋ง สุญญตา

SAM_2324 (750x1000).jpg

SAM_2323 (750x1000).jpg

SAM_2325 (504x672).jpg จำเส้นที่อก ให้แม่นๆ ไม่มีหลงทางครับ เหรียญนี้ คมชัดมากประกวดต้องติดรางวัล ครับ เหรียญนี้ เป็นเหรียญ เดียว ที่ไม่ได้จัดจำหน่ายอย่างเป็นทางการในวัดครับ แต่เป็นเหรียญแจก ฟรี !! สำหรับคนที่ไปงาน ทำบุญ บ้าน เจ้า ประเวทฯ ครับ ไม่ต้องบอกว่า จะเต็มสูตรแค่ไหน เพราะหลวงพ่อท่านรักเจ้าประเวทย์ มาก ครับพลังแน่น ใช้ ภาพยืน เป็นบล๊อกอุปมาว่า ตั้งตัว ได้เร็ว และ เหรียญนี้ ทำให้ วันขึ้นบ้านใหม่ ย่อมหมายถึง สิ่งดีงามสิ่งใหม่ เข้าตัว พกไว้ เปิดร้านคา เปิดกิจการ ขึ้นบ้านใหม่ เอาเหรียญนี้เข้าบ้าน ดีนัก และ ตั้งตัวได้ครับ เป็นเนื้อนวะ ที่แก่ทองมากๆมีคราบ ทองเป็นคราบสวยครับ จัด ให้ ................1200 ครับ แบ่งให้ 5 เหรียญ สำหรับคน ไปขึ้นบ้านใหม่ ไม่ทันครับ จองหมดแล้ว ............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2013
  9. ก๋ง สุญญตา

SAM_2316 (750x1000).jpg ขึ้นบ้านใหม่ เลี่ยมออกมาแล้วสวย ครับรอง สิ่งดีๆ สิ่งใหม่ ๆ จะมาหาท่านครับ .................

10. ก๋ง สุญญตา

SAM_2337 (750x1000).jpg

SAM_2338 (576x768).jpg

SAM_2340 (750x1000).jpg นี่คือ แหวน รุ่นแรก หลวงปุู่ดู่วัดสะแก ครับ แท้ ทันถึงจาร นอกใน หมด สวย ครับเป็นอัลปาก้า (หรือ โลหะผสม ไม่มั่นใจครับ) แต่แท้ มีลายมือ หลวงพ่อ ชัดเจน รอบ นอก และในครับ รุ่นแรกๆ ตอนหลังใส่แล้ว เขียวที่นิ้ว จึงมีการจัดสร้างเป้นเงินในภายหลังครับ เดิมๆ แต่วงใหญ่สักหน่อย ....... แนะนำ ไปเลี่ยมห้อยคอ เก๋กว่า หาที่ไหนลายมือ หลวงปู่ดู่มีค่า มากมาย ครับ เปิดไม่ถึงหมื่นครับ ..............6500 หายากจริงๆ ถามสายท่านได้ครับ ........ ยังอยู่ครับ หลุดการจองแล้วเชิญ .................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2013
  11. thanya52

thanya52 Active Member

เห็นแล้วเหนื่อยแทนจริงๆๆๆเลยอ่า สู้ๆๆนะคะ ไม่ค่อยได้เข้าเวบเท่าไรมาทีก็เกิดเรื่องที เปงงี้ทุกเวบเลยยยย
    ทองแท้ไม่แพ้ไฟค่ะ

12. ก๋ง สุญญตา

SAM_2342 (750x1000).jpg

SAM_2346 (750x1000).jpg

SAM_2349 (750x1000).jpg ไม่เก็บองค์นี้ แล้วจะเสียใจไปตลอดชีวิตเล่นพระของท่าน หลวงพ่อ จรัญ กับ กวางใหญ่ เหลียวหลัง นิยม ที่สุดแล้วครับ ตอนนี้ ใครไม่เก็บหลวงพ่อจรัญ ผมว่าเชยและเก็งกำไร ไม่เป็นครับ เหรียญรุ่นแรก จาก 3000 กว่าๆ ตอนนี 50000มีคนรอซื้อ ถึงประตูบ้านคือความจริงครับ ..............กวางเล็ก 10000กว่าๆ แล้ว กวางใหญ่ ไม่ต้องเหลา อีก 5 ปีไม่แตะ แสน มาด่าผมได้ครับ องค์นี้สวยมากๆ ครับ ...หายากสุดๆ ๆ ครับ กับ พระสายกรรมฐานที่ดี องค์นึงในเมืองไทยครับ .....สติปัญฐานสี่ .......................

13. thanya52

thanya52 Active Member

ขอร่วมโหวตภาพที่๒ค่ะ ยิ้มพิมพ์ใจเลยจ้า
    ขอจองภู่เพิ่มอีก1 รวมเปง2ภู่ เพื่อเป็นกำลังใจให้จารย์ก๋ง
    แม้ไม่ได้เข้ามาโพส แม้ไม่ได้โทรพูดคุย แต่เมื่อมีโอกาสก็เข้ามาติดตามอยู่เสมอค่ะ
    เมื่อจะสร้างบุญใหญ่ ย่อมมีอุปสรรคที่ใหญ่มาขัดขวางเช่นกัน แต่เชื่อมั่นว่าจารย์ก๋งข้ามผ่านไปได้อยู่แล้วค่ะ

14. ก๋ง สุญญตา

SAM_2351 (750x1000).jpg

SAM_2355 (750x1000).jpg

SAM_2359 (336x448).jpg ดูที่หูขวาหลวงพ่อ จะมีขีดเกินนิดนึงครับ และทีมือ ด้านขวาจะมีเม็ดเล็กๆ ตุ่มนึงครับ .......... จะหาสวยๆ สักเหรียญ ยาก และดีๆ ทันท่าน แท้ๆ เพราะว่าปลอมระบาดแล้ว เหรียญหน้าแก่ ปี 19 นี้สวยๆ แบบนี้ต้องว่า กันถึง หมื่น ครับ แต่ ช้ำนิดนึงตรงทีด้านหลัง สึกไปหน่อยนึงแต่ยัง คงสภาพความคม บาดตาบาดใจ ยิ่งเป็น อัลปาก้า แล้วหายากมากๆครับ ดูที่ผิวลอก ของอัลปาก้าเองว่างามแค่ไหนครับ ..........เปิดแบบ ตามสภาพ 7000 ครับ หายากจริงๆ หลวพ่อทบ วัดชนแดน ท่านเป็นพระยุคเดียวกับหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิครับ ..........แต่ว่าท่านอายุยืนยาวกว่าเลยดูเหมือนพระใหม่ พุทธคุณเหนียวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เขาค้อ ที่รอดๆ กันด้วยเอม16 ก้เหรียญนี้แหละครับ ไม่อยากเล่ายาว .........ครับ 555555

15. ประตูม้า

ประตูม้า Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมคุยกับคุณกาดเมฆแล้วนะครับ เขาจะเข้ามารับประกันเฉพาะพระที่คุณซื้อกับเขาไปเท่านั้น ส่วนเรื่องอื่นๆเขาจะไม่ขอเข้าไปยุ่งเกี่ยว คุณจะเอาไปขายต่อเท่าไหร่มันก็เรื่องของคุณ แล้วที่สำคัญอย่าเอาไปแอบอ้างว่าทั้งคุณกาดเมฆกับพี่หน่อยนั้นเป็นญาติทางฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งของทางฝ่ายคุณอย่างเด็ดขาดนะครับ อย่าทำ อย่าแอบอ้าง เพราะเขาไม่ได้เป็นอะไรกับพวกของคุณเลยก็แค่งานทางธุรกิจกันเฉยๆเพราะวงการนี้มันแคบ คนเคยเห็นเคยคุย เห็นหน้ากันอยู่ มันสืบไม่ยากหรอกครับ อ้อ อีกเรื่องนึง หากทางคุณมีการแอบอ้างแต่งเติมเสริมแต่งประวัติหลวงพ่อเกษมไปในทางที่ไม่ถูกต้องหรือผิดเพี้ยนไปจากความเป็นจริงเพียงเพื่อผลทางธุรกิจแล้ว แม้แต่พี่เขาหรือใครๆก็ตามที่นับถือหลวงพ่อก็จะไม่ยอมเช่นกัน และจะทำการเตือนกันดีๆก่อน ถ้าไม่ฟังกันก็จะร้องเรียนกับทางเวปให้จัดการต่อไป
    นี่คือข้อเท็จจริงครับท่านผู้อ่าน

16. ลูกนายพล

ลูกนายพล Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2013
    ตอบ #1265 คุณประตูม้า คุณและพวกบอกจะหยุด แต่ก็หาได้ทำเช่นนั้นไม่ การที่คุยพูดคุยกับคุณกาดเมฆ เป็นอย่างไรไม่มีใครทราบได้พูดคุยกันอย่างไรดิฉันไม่รู้ แต่ที่แน่ ๆ คุณมาทำให้กระทู้นี้ ห้องนี้เสียหายโดยปราศจากคำขอโทษจากลูกผู้ชาย ถ้าคุณคิดว่างานทางธุรกิจ คุณเองและพวกก็ทำธุรกิจเหมือนกันไม่เคยมีใครไปเม้นท์ ไม่เคยมีใครเข้าไปยุ่งเกี่ยวในกระทู้ของคุณ คุณอยากให้มีคนเข้าไปดูเข้าไปเช็คพวกคุณบ้างมั๊ยหล่ะ สิ่งที่คุณทำอยู่นี้มันเสียมารยาทมากพอแล้ว

แล้วดิฉันก็ไม่ได้แอบอ้างว่าเป็นญาติกับใคร ถ้าคุณอยากทราบว่าดิฉันเป็นญาติกับใคร รบกวนเปิดเผยตัวตนของคุณและพรรคพวกอย่าแอบอยู่หลังยูสเซอร์นี้ให้บุคคลทั่วไปได้เห็น ถ้าคิดว่าเป็นคนจริงไม่ได้คิดมาทำลายดิฉันจะแจ้งให้ทราบว่าดิฉันเป็นญาติกับใคร ถ้าคุณและพวกอายที่จะเปิดเผยตัวตนจะคุยกันส่วนตัวก็ได้

อาจารย์ก๋ง ไม่ได้เป็นคนดีอย่างพวกคุณหรอกค่ะ เป็นคนธรรมดาที่มีคนเรียกอาจารย์ มีคนให้ความนับถือ มีคนมาให้สอนกัมมัฏฐาน มีคนมาให้ดูดวง มีคนมาให้กำลังใจ
    และมีคนมาขอเช่าพระไม่เว้นแต่ละวัน ไม่อด ไม่จนหรอกค่ะ

และถ้าคุณมีมารยาทมากพอคุณไม่ควรมาโพสต์ข้อความใด ๆ หรือเข้ามายุ่งกับห้องนี้อีก ขอบคุณ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2013
  17. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

โหกระทู้ห้องจานก๋งนี่ดีจิงนะค่ะณขณะนี้ก็มีคนอยากจะหาเรื่องได้ไม่เว้นแต่ละวันเข้ามาดูคอยสอดส่องคอยเมนต์ตลอดเวลาเข้ามาทีไรเจอทุกทีตอนนี้ก็สองแล้วอ่ะไม่ทราบว่าคุณๆทั้งหลายที่เป็นสายตรงหรือจะสายอะไรก็แล้วแต่กรุณามีมรรยาทในการเข้ามาด้วยนะค่ะเพราะเจ้าของกระทู้และคนที่เข้ามาดูพระของจานเบื่อจะเห็นเมนต์ของพวกคุณนะค่ะเปลืองเนื้อที่ด้วยถ้าต้องการแนะแนวหรือสอนคนดูพระก็กรุณาไปตั้งกระทู้ให้ถูกต้องนะค่ะ ห้องนี้ให้เช่าพระค่ะไม่ใช่ห้องมาแสดงบทบาทหรือมาบอกว่าฉันนั้นสายตรงเพราะคุณมาทำความรำคาญให้ดิฉันค่ะเบื่อที่จะเห็นคำพูดแย่ๆไม่จรรโลงและสร้างสรรค่ะ หวังว่าคงจะอ่านเข้าใจนะค่ะ ขอความกรุณาด้วยเถอะค่ะ ถ้าจะกรุณาอยากให้ไปตรวจสอบพระแถวท่าพระจันทร์จะดีกว่าไหมค่ะ

18. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพัสดุแล้ว ก็ปรากฎว่าเทริดกะไหล่ทองที่สัญญาจะส่งมาก็ไม่มีอีก ดู หน้า 44 กระทู้ 872
    ปุ่นาค รุ่น 900 จองไว้ 4 พิมพ์ก็ได้แค่ 3 พิมพ์

ผมขอบันทึกไว้ที่กระทู้นี้ว่าผมยังขาด 2 รายการไม่รวมรายการที่จองใหม่

19. eddie12

eddie12 Active Member

แสดงว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อเกษมที่อาจารย์ก๋ง ได้มาเป็นของแท้ใช่ไหมครับ เพราะมีที่มาที่อ้างอิงได้ คุณประตูม้าช่วยตอบด้วยครับ

20. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

ของคุณkajit เห็นว่าอาจารย์เปลี่ยนเป็นรุ่นแพงกว่าให้นะคะ แต่เรื่องราคาไม่ทราบว่าคิดราคายังไง
    ยังไงจะสอบถามอาจารย์ให้อีกทีค่ะ ส่วนเทริดกระไหล่ทองจะส่งตามไปให้ค่ะ ดิฉันลืมเองขออภัยด้วยค่ะ