Almine ผู้เป็นอมตะ และเป็น "Ascended Master" และ "คู่มือการเลื่อนระดับขึ้น" จากเธอ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 25 พฤศจิกายน 2011.

1. dalin

dalin เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณคุณ ชยุต มากมายเลยนะคะ มันคือสิ่งล้ำค่าที่สุดเลยค่ะ ขอบคุณผู้แปลทุกท่านที่ให้พวกเราได้อ่านนะคะ บทความทั้งหมดนี้ เปลี่ยนแปลงฉัน ให้ชีวิตใหม่แก่ฉันมากมายเลยหล่ะค่ะ ให้ฉันหลุดพ้นห้วงทุกข์มาได้ไม่น้อยเลยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ:cool:

2. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    ใครก็ได้ Email ไปบอก ป้า Almine ทีว่า ฉีดโบท็อกซ์ มากๆ อาจถึงตาย

โบท็อกซ์ ช่วยให้ดู ตึงๆ ได้แค่นั้น ไม่ได้แปลว่า จะเป็นอมตะ

เห็นตัวเองในกระจก ดู ตึงขึ้น เหมือนจะกลับเป็นสาว เลยคิดว่า จะเป็นอมตะ

( เธอโง่ หรือ แก่แล้ว..เหงา..ไม่มีอะไรทำ)

หาอย่างอื่น เล่นดีกว่า ป้า เดี๋ยวก็ตาย!!!

ข้อมูลพิษวิทยา....
    ..::

3. surasak h

surasak h สมาชิกใหม่

13 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลทั้งหมดครับ

4. TIME Diver

TIME Diver สมาชิก

ผมว่าถ้าเป็นอมตะจริง คงต้องดูสาวกว่านี้ หน้าต้องคมกว่านี้ คอเล็กกว่านี้ ดูไงก็คนเเก่ ศัลยกรรม

5. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ดูเป็นตัวอย่างเอาไว้เถอะครับพี่น้อง

ทั้งๆที่เราก็ยังไม่เคยรู้จักเขาเลย
    แต่เราก็ "ถนัด" ที่จะใส่ร้ายคนอื่นเขา
    หรือว่าพูดเสียๆหายๆให้กับคนอื่นเขานัก

พิสูจน์ได้ไหมว่าสิ่งที่คุณพูดมานั้นมันถูกต้องแล้ว
    ถ้าพิสูจน์อะไรไม่ได้ ทำไมไม่รู้จักหัด "รับฟัง" คนอื่นเขาพูดบ้างหละ
    เพราะการรู้จักรับฟัง แล้วเก็บเอาไปคิดใคร่ครวญ
    คือทางหนึ่งของที่มาของปัญญาไม่ใช่หรือ??

เพราะถ้าเขาไม่มีอะไรดีบ้างเลย แล้วผู้มีปัญญาทั้งหลาย
    เขาจะให้การยอมรับนับถือเธอทำไม

หรือว่าคนเหล่านั้นล้วนโง่ทั้งหมด
    หรือว่ามีแต่เรานี่หรือที่ฉลาดอยู่คนเดียว

ระดับจิตใจเราหนะได้สักเศษเสี้ยวของเขาหรือเปล่า
    ผมเห็นแต่คุณเที่ยวไปด่าคนนั้นที คนนี้ที
    นี่มันแสดงออกถึงความมีจิตใจสูงส่งดีงามของคุณอย่างงั้นหรือ??

ทำไมไม่รีบเร่งขวานขวายยกระดับจิตตัวเองขึ้นซะบ้างหละครับ
    จะปล่อยให้มันตกต่ำไปถึงไหนกัน

ปล.ลิงค์ข้างล่างนี้ เป็นหนึ่งในที่ๆคุณจะสามารถเข้าไปด่าเธอได้โดยตรง
    ถ้ามันทำให้คุณมีความสุขหนะนะครับ ผมคิดว่าเธอคงยอมให้คุณด่าหนะแหละ
    เพราะว่า การที่ได้ช่วยให้ใครคนหนึ่งมีความสุขเล็กๆน้อยๆไปวันๆ
    กับการได้ด่าคนโน้นที ด่าคนนี้ที มันก็น่าจะยอมกันได้อยู่มั๊ง

..แหม..ขอกันกินมากกว่านี่หน่า!!

http://twitter.com/#!/Almine

...............................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2011
  6. su_ra

su_ra เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะครับ คุณ ฐนา สำหรับความรัก เราจะเรียนรู้และก้าวเดินไปพร้อมๆกัน
    ผมก็ยังเป็นนักเรียนที่เรียนรู้เรื่องราวเหล่านีั ทั้งภาคทฤษฏีดีและภาคปฏิบัติ
    ผมถูกกระตุ้นถึงสิ่งเหล่านี้ ตั้งแต่ อายุ 10 - 11 ปี ตอนนั้นก็ไม่เข้าใจ คิดว่าเรา
    จิตนาการไปเอง และข้อมูลการสื่อสารเหล่านี้ ก็เริ่มเข้ามาแสดงให้เห็นเป็นรูป
    ธรรมช่วง อายุ 18 -19 พร้อมหนังสือแปลของครายออน และก็เริ่มเรียนรู้
    และศึกษาเรื่องเหล่านี้อย่างมากๆ หนังสือนับร้อยที่ผมสนใจอ่านเกี่ยวกับ นิวเอจ
    ศาสนา ปรัชญา ........ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความรัก และเพื่อนๆ อีก หลาย
    ที่ผมอาจไม่ได้ตอบ ทุกครั้งที่ส่งความรู้สึกดีๆมาให้ ถ้าได้อยู่ใกล้ๆ กับผม
    ผมก็จะมองตา และส่งยิ้มให้ และขอบคุณในความรักที่ให้มา

ด้วยรัก
    ;41;41

7. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ยังมีข้อมูลอีกมากนะครับ ที่ผมยังไม่ได้แปลและโพสต์เลย
    เพราะตอนนี้ยังไม่ค่อยมีเวลาว่างหนะครับ

เดี๋ยวตอนต่อไปจะเป็นเรื่องของ "การเลื่อนระดับขึ้นโดยอาศัยสมองซีกขวา"
    แล้วก็ตามด้วย "การเลื่อนระดับขึ้นโดยอาศัยสมองซีกซ้าย"
    ใครที่สนใจก็รอติดตามอ่านต่อไปนะครับ

ส่วนท่านใดที่อ่านแล้ว รู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อน
    หรือได้สิ่งลบๆกลับไป ก็อย่าเข้ามาอ่านอีกนะครับ
    เพราะเราอยากให้ท่านได้ประโยชน์ ไม่ใช่ได้โทษกลับไปแบบนั้น

อย่าลืมนะครับว่า กระทู้นี้ ทั้งเนื้อหา และทุกสิ่งทุกอย่างของมัน
    อยู่ถูกที่ ถูกห้องดีแล้ว และอย่าลืมว่า
    ไม่มีใครไปจับมือท่านบังคับให้คลิ๊กเข้ามาอ่านมันนะครับ

เพราะฉะนั้น ถ้าท่าน "เลือก" ที่จะคลิ๊กเข้ามาอ่านเอง
    ท่านก็ต้องรับผิดชอบตัวท่านเองนะครับ
    แม้ว่าผลลัพธ์มันจะออกมาในแง่บวกหรือแง่ลบก็ตาม

แต่ท้ายที่สุดแล้ว ไม่ว่าใครจะมีพัฒนาการทางจิตไปมากน้อยกว่ากันแค่ไหนแล้วก็ตาม
    แต่ทุกๆคน ก็ยังมีศักดิ์และสิทธิ์แห่งความเป็นมนุษย์เสมอเหมือนกันหมดนั่นแหละครับ

อะไรที่พออภัยให้กันได้ก็อภัยให้กันไป
    เพราะว่าบางคน "เขาไม่รู้จริง" ว่าเขากำลังทำอะไรอยู่
    เพราะว่าทุกๆคน ต่างก็คิดว่าสิ่งที่ตัวเองกำลังคิด กำลังพูด และกำลังทำอยู่นั้น
    มันคือสิ่งที่ถูกต้องแล้วทั้งนั้นแหละ จริงไหมครับ

.................................................

8. Numtrn

เป็น อมตะ ไม่ใช่ปรกติของมนุษย์

มนุษย์ มี เกิด แก่ เจ็บ และ ตาย เป็นปรกติ

หากเธอเป็น อมตะ จริงดังว่า (ซึ่งไม่จริง) เธอ ย่อมไม่ใช่มนุษย์ ผิดไปจากปรกติของ มนุษย์

ตามข่าวไปเรื่อยๆ เธอ จะมีเหตุ ให้ตาย ในที่สุด ไม่ป่วยตาย ก็ อุบัติเหตุตาย ตามเรื่องของ มนุษย์ปรกติ

มุ่งสู่ความเป็น อมตะ ??? ยังต้อง กินข้าว ดื่มน้ำ ขับถ่าย อยู่หรือไม่

ไม่กินข้าว ไม่ดื่มน้ำ ไม่ขับถ่าย ตายหรือไม่ ?? ถ้าตอบว่า ตายแน่
    เธอก็ไม่ใช่ อมตะ อะไรหรอก

อะไรแบบนี้ มัน FAKE เห็นๆ แล้วจะเอามาชื่นชมเพื่ออะไร ได้ประโยชน์อะไร?

สูงสุดของ พุทธ คือ นิพพาน ไม่ใช่ เป็น อมนุษย์- อมตะ

หลงทาง เสียเวลา หลงติดยา(โบท็อกซ์)เสียกะตัง ....... ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2011
  9. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    เหนด้วยกับคุณชยุตครับ ผมเข้าใจครับว่าคนเราย่อมเหนต่าง แต่ควรจะเหนต่างแบบเปิดใจไม่ใช่ปิดกั้น (ยังไม่พอไปต่อว่าเขาอีกนี่แหละหนอคนหนอคน)

"มันจะยากตรงไหนล่ะครับก็แค่เชื่อว่ามันเปนไปได้"

10. Numtrn

11. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ตอบให้ก็แล้วกัน "ว่าเพื่อตัวผมเองและได้กำลังใจด้วยจ้ะ"
    ว่าแต่ความเชื่อของใครก็ของมัน คุณชยุตเองก็ไม่ได้ขอให้คุณเชื่อนี่ครับ โตๆกันแล้ว ส่วนผมเรื่องที่จะเชื่อครับ ส่วนคุณเลือกที่จะไม่เชื่อ ก็แค่นั้น สบายๆ

12. บางเบา

บางเบา Active Member

22 มิถุนายน 2007
    fake อึ่ม ฝรั่งเก่งนะ ไทยยิ่งเก่งกว่า จีนก็เก่งมากเหมือนกัน แต่ช่วงหลังๆๆๆนี่ ฝรั่งตีตื้น fake ปัดแข้งปัดขากันน่าดู แข่งกัน fake ใครจะ fake เก่งกว่ากัน

13. White Fox

White Fox เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    แนวทางวิธีสอนของฝรั่ง กับคนไทย อาจจะต่างกัน...

ดูที่ผลดีกว่า....

ถ้ากระทู้นี้...ทำให้ใครบางคนมีความสุขได้ อย่างน้อย 1 คน

ก็เป็นสิ่งที่ดีแล้ว

14. seberton

seberton เป็นที่รู้จักกันดี

คนเราก็มีแนวทาง ทัศนคติในการใช้ชีวิตต่างกัน
    ร่างกายมนุษย์ ยังมีหลายสิ่งที่ซ่อนอยู่มากมาย ไม่ว่าจะเป็น DNA ขยะ หรือจุดจักระต่างๆมากมาย ซึ่งยังไม่มีวิทยาศาสตร์ทางไหนค้นพบและยืนยันได้ชัดเจน

ความเป็นไปได้ที่ว่า เซลล์ในร่างกายมีการพัฒนารูปแบบให้มีประสิทธิภาพดีกว่าเดิม ย่อมทำให้เกิดความเป็นไปได้

อัฐิธาตุ เกิดจากอะไร?
    เจตจำนงค์ หรือ เป็นตัวก่อให้เกิดหรือไม่?

15. Senju

Senju Active Member

12 กันยายน 2010
    คุณชยุตสู้ๆ คุณชยุตสู้ๆ คุณชยุตสู้ๆ คุณชยุตสู้ๆ คุณชยุตสู้ๆ
    คุณชยุตสู้ๆ คุณชยุตสู้ๆ คุณชยุตสู้ๆ คุณชยุตสู้ๆ คุณชยุตสู้ๆ

:VO:VO:VO:VO:VO:VO:VO

16. กางเกงลิง

กางเกงลิง สมาชิก

เธอได้บอกรึ ว่าเธอเป็นอมตะไม่มีวันตายหน่ะ...........

17. lomdadbaimai

lomdadbaimai เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    คุณ Numtrn

ลองมองไปที่ผู้ปฏิบัติธรรมหลาย ๆ ท่านนะคะ จะดูอ่อนกว่าวัย เรื่องจิตใจสำคัญมากค่ะ และสามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้หลายอย่าง อย่างที่ไม่น่าเชื่อเลยค่ะ

อีกอย่าง สิ่งที่เราไม่รู้ก็ใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริงนะคะ ชอบก็ดี ไม่ชอบก็ดี หากลองอ่านแล้วไม่ถูกใจก็ข้ามไปได้นะคะ

สำหรับคุณ Chayutt สู้ ๆ นะคะ กระทู้ต่าง ๆ ของคุณ มีความหมายมากกว่าที่คุณอาจจะนึกไปถึงเสียอีกค่ะ

18. Numtrn

ครับ ปฎิบัติธรรม จิตใจแจ่มใส เรียกว่า อิ่มบุญ

หน้าตาสดใส ดูอ่อนกว่า อายุจริง อันนี้เป็นปรกติ..... ทุกคนรู้อยู่

ส่วน ป้า คนนั้น เธอปฎิบัติธรรม ตามแนวทางของเธอแล้ว จิตใจแจ่มใส
    ดูอ่อนกว่าวัย ก็เป็นเรื่องดี ของเธอ

แต่การอัดโบท็อกซ์ ให้ดูอ่อนกว่าวัย เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

และการออกมา อวดอุตริมนุสธรรม อวดอ้างว่าเป็นผู้อมตะ

ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

มีคนเชื่อ.....มีคนเห็นเป็นเรื่องหลอกลวง

หากเลื่อนระดับ ไปแล้วดังว่า จะมา จี๊ด อะไรกับข้อมูลของคนที่เห็นว่าหลอกลวง

เดี๋ยว ป้าแก ตายขึ้นมาวันหลัง จะบอกว่าไง ??

..... หมดหน้าที่ ที่โลกมนุษย์ จำเป็นต้องไปทำงานที่มิติอื่น ไม่สามารถนำพากายหยาบไปด้วยได้ ไปได้แต่จิตที่เป็น แสง .......... อู้ว ว้าววว...ซี๊ด

๕ ๕ ๕ <----- แบบไทยๆ

19. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เพื่อนๆคะ ทุกคนไม่ผิดหรือถูกหรอกค่ะ
    เห็นด้วยก็ดี ไม่เห็นด้วยก็ดี
    นำความคิดที่หลากหลายแล้วมาประมวลใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดเถอะนะคะ
    ทุกสิ่งล้วนมีประโยชน์อยู่ในตัวของเค้าทั้งสิ้น
    แต่สิ่งสำคัญ คือ การที่มีความคิดแตกต่างได้แต่อย่าให้ไปกระทบกับความรักที่เราจะมอบให้แก่กัน ให้มันหมดไปเลยนะคะ
    เพราะพวกเราก็คือหนึ่งเดียวกัน ยังงัยเสีย ความรัก ความปรารถนาดีต่อกัน ก็ยังเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดที่ยังต้องมอบให้แก่กันนะคะ

ยังงัย ๆ เพื่อนๆก็อย่าลืมมอบความรักให้แก่กันด้วยนะคะ
    รักและเป็นห่วงเพื่อนๆทุกทุกคนเหมือนๆกันนะคะ
    พยายามคิดและทำในเส้นทางของแต่ละคนต่อไปนะคะ
    ทุกสิ่งล้วนมีประโยชน์ทั้งสิ้นหากเราไม่ได้ทำเพื่อตนเองนะคะ

สู้สู้ ค่ะ รักเพื่อนๆนะคะ

:cool::cool::cool:
    <!-- google_ad_section_end -->

20. เซี่ยมหล่อนั๊ง

เซี่ยมหล่อนั๊ง เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับคุณชยุต การรับฟังที่ดี ย่อมนำมาซึ่งปัญญา อย่างน้อยก็เป็นการเพิ่มความรู้อีกด้านที่เรายังไปไม่ถึง ไม่ได้แปลว่าไม่มี ในพระพุทธศาสนายังมีพระที่เป็นอมตะอยู่จนปัจจุบันนี้ แต่เรายังไม่สามารถพบท่านได้ตะหาก เพราะด้วยบุญบารมีในการอธิษฐานจิตเพื่อช่วยดูแล และรักษาศาสนาพุทธให้เจริญจนกวาเวลาที่กำหนดตามพุทธพยากรณ์ไว้มาถึง นี่เป็นความปราถานาและความรักที่มีต่อมวลมนุษย์ ที่ติดเทคโนโลยี่จนมองสิ่งที่ไม่เห็นว่าไม่มีอยู่จริง หรือไม่มี วิทยาศาสตร์ไม่ได้อธิบายได้ทุกสิ่ง เพราะความที่มีขีดจำกัดตามปัญญานั่น ขอให้กำลังใจคุณชยุตส่งข้อมูลต่อไป จะติดตามอ่าน และฟัง อย่างใคร่ครวญครับ