^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ลวัสดีทุกคน.........เตี๋ยวเจอกัน.......แน่นอน...มีทีเด็ดมาฝาก

2. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    ขอสามตัวนะครับอาจารย์ ^_^

3. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    มารอรับทีเด็ดจากอาจารย์ครับ...^-^

4. ก๋ง สุญญตา

คอยพบกับ อภิอมตะ สุดยอดเหล็กไหล สายพันธ์ต่างๆๆ ที่หายากๆๆๆ ในแผ่นดิน ผู้มีบุญเท่านั้น ถึงได้ครอบครอง กับ อภิมหาอัคร เหล็กไหล ที่ ไม่ได้ออกมายลโฉม ให้ใครเห็นง่ายๆ ที่นี่ ห้ามพลาด ด้วยกาลทั้งปวง.......................

5. papawich

papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    ได้รับไข่หงษ์ทองแล้วครับ แต่ไม่เห็นเจียรเป็นรูปไข่แบบที่อาจารย์บอกเลยครับ
    ได้เป็นก้อน ๆ ครับผม ไม่รู้ผมเข้าใจผิดหรือเปล่าครับ ขอบพระคุณครับ

6. Somja

Somja เป็นที่รู้จักกันดี

.....สวัสดีครับ...อาจารย์....โปรดรักษาสุขภาพด้วย....นะครับ...อย่าหักโหมมากนัก....
    พวกเราเป็นห่วงครับ....

7. ก๋ง สุญญตา

สัญฐาน บางอัน มันไม่กลม ครับไม่สามารถ ตกแต่งให้เป็นทรงไข่ แบบทั้งหมดได้ครับ แต่ จะเป็นรุปร่าง คล้าย ๆไข่ครับ อันไหนที่ มี ความโค้ง หรือนูนมาก จะคล้ายไข่ มากที่สุดครับ แต่ทำพิธี ออกจาก ก้นหงส์ทุกอันครับ ...........

8. Somja

....อาจารย์....ไม่เล่าถึงการผจญภัย...ใหฟังพอเป็นกษัยยาหน่อยหรือครับ...เพื่อประ
    ความรู้....ให้แก่พวกเราบ้างสักนิดก็ยังดีครับอาจารย์....

9. Sod

Sod เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ อาจารย์เล่าให้ฟังนิดนึงนะครับ

10. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    อาจารย์ขอตัวไปทำงานก่อนนะค๊าบบบ (นัดลูกค้าไว้ที่ร้าน) กลับมาแล้วมีเรื่องเหล้าเพรียบบบไม่ต้องห่วงค๊าบบบ ^___^

11. Sod

Sod เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับผม รอชมๆ

12. ก๋ง สุญญตา

ครับ ๆๆๆ เดี่ยวว่างๆๆ ก่อนนะ ก็จะเล่าการพจญภัย อันสุด มหาโหด ครั้งนี้ให้ฟังครับ เอา แค่หอมปากหอมคอแล้วกัน .............. จัดไป ...

13. nuttalin

nuttalin เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    จารย์ จะลงกี่โมงจะได้รอ นี่รอตั้งแต่เช้าแล้ว เดี๋ยวกลับบ้าน มาไม่ทัน หมดอีก

14. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    คราวนี้ได้มาเยอะมั้ยครับ จารย์ ได้เป็น 100 คนมั้ยครับ ชุดเก่าผมบูชาไปจะ 20 องค์ล่ะ 555+ คราวนี้เด็ดกว่าที่ผ่านมามั้ยครับ หรือเหมือนกันแล้วแต่จริตครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2013
  15. ก๋ง สุญญตา

เรื่องเล่า การตามล่า หาุขุมทพรัพย์ เหล็กไหลสายพันธ์ พิศดาร หายากที่สุด ในเมืองไทย โดย อ ก๋ง ......................

ตอนหนึ่ง ปฐมบท ............ หลังจาก กรรมฐาน มาสองสามวัน แล้วก็ เห็นของหมด จะหาที่ไหน มาขายต่อ กำลังขายดีอย่างมากมาย แล้วเหล่าปัจเจกฯ ก็ยังไม่ลงมาหลายพระองค์ทำงัยดี ........ในหัว คิด สามที่ 1 ภูผาม่าน 2 ดงพยาไฟ เขาใหญ่ 3 วังน้ำเขี่ยว ตะเข็บ ปราจีนโคราช แล้ว ทำสมาธิ ...หลวงพ่อครับ ลูกไม่ได้โลภ นะครับ แต่ว่า ของหมด จริงๆ และยังมีหลายพระองค์อยากลงมาครับ ให้ผมตามหาอีกสักชุดจะได้ไหมครับ มีเสียงหนึ่งในญาณ ได้สิ เอามาก็หมดอีกอยู่ดี เราจะช่วย แต่ ครั้งนี้ ขอให้มีชือ เรานะ ชื่ออะไรครับ หลวงพ่อเหล็กไหล โห แล้วผมจะ อธิบายหน้าตาได้ถูกไหม เอานะ ๆๆ เดี่ยวถึงที่แล้วรู้เอง ว่าแต่ ครั้งนี้ผมจะรอดไหมครับ อาถรรย์มากมาย คิดว่า กรรมฐานแ่น่นไหมละ พอตัว ครับ ไปเลย ไม่ต้อง อ้อนวอนใคร บนใคร ไปด้วยใจเลย ครับ .........วันที่เท่าไรครับ เก้าลุยเลยลูก ครับๆๆๆๆๆ ผมและทีมงานแดนเซอร์ สี่คน ... ไอ้ห่า สี่คนเข้าหามไปหาของ เลข พระสวดคนตาย ทุกคนเงียบกริบ น้าๆๆ ผมใ้ห้ค่าแรง เพิ่ม เอาก้เอา ทุกคน ค่าแรงเพิ่ม สอง แต่ถ้าตายห่า อย่าว่ากันนะ อาจารย์ ว่ารอดไหมละ รอดๆๆ ว่ารอด ก้ว่าตามกัน ไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอาที่ไหนดี ........เขาใหญ่ หรือขอนแก่น เขาใหญ่ก่อนแ้ล้วไม่ได้ค่อยไป ขอนแก่น เคๆๆๆๆๆๆๆๆ ลุย ทุกอย่างพร้อม เราสี่คนพร้อม ........ ถึง ดงพญาำไฟ ลุงยอ พาผมไปถ้ำที หรือ ใครมีขอซื้อ ไม่มี ใครมีดอกไอ้นาย คนเขาหวงกัน ผมอยากได้ไป ทำบุญกรรมฐานครับ เอาๆๆๆ สิ แต่เสี่ยงนะ เสี่ยงแค่ไหน แค่ตาย หา!!!!!!!!!!! ทีมงานแดนเซอร์ผมหน้าซีด .....แล้วมันผิดกฏหมายไหม ผิดสิ ๆๆๆๆๆๆ งั้นไม่เอา ผมอยากได้แบบ ถุกกฏหมายและศีลธรรมอันดีงาม 5555555 ไม่มีดอก เขาเป็นของหลวงท่าน จริงๆๆๆ แต่ มีเขานึง ไม่มี หลวงท่าน ครอบครอง ชาวบ้าน ไปเก็บ หน่อไม้กัน สนไหม สิ้นเขตวนอุทยาน พอดี ถ้ำเล็กๆๆ แต่ น่าจะมี น่ากลัวไหมลุงยอ 55555555555 อันตรายกว่า เหวนรก หา!!!! พวกเราเงียบกริบ ......ค่าแรงลุงเท่าไหร่ XXXXX โห ลุงกำไรก็ไม่มาก สีหลักได้ไหม ไม่ไ้ด้ดอก ที่นี่ข้ารู้จักคนเีดียว เคๆๆๆๆๆๆๆ จัดไป แต่ ว่า ............. ข้าขอ เหล็กไหลเพชร ขอทำไมลุงก็ได้ค่าแรงแล้ว มันหายากที่สุด นะสิ ได้ไหมละ่ เห็นว่ามี วิชาอาคมดี ๆๆๆๆ แล้วถ้าไม่เจอ หล่ะ อ่อ คิด XXXX พอ พร้อมยังหล่ะ พร้อม ๆๆๆๆๆๆ มึงว่างัย ว่ะ เฟอรบี้ ....ผมเรียก ทีมงานแดนโง่ มันเสี่ยงไปนะ จาน พ่อแม่จะไม่ได้เห็นหน้า มีลุกชายสามคน ผมขอ ไม่ไปดีกว่า อ้าวเจี้ยๆๆ แล้ว ใครจะแบกหลังกูไม่ดี นั่นสิ พี่บี้ ทุกคน มองหน้ากัน ไปๆๆๆๆๆๆๆ กู ให้มึง เพิ่ม เคๆๆๆๆๆ งั้นไป เราตลุยด้วยรถ ที่ ไม่ขับสี่ล้อ ก็ยากแล้ว จอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จอดทำไมลุง ถึงแล้วหรือ 55555555555 ต้อง ล่องแก่งไป หา.............!!!!!!!! ว่าพลางแกหยิบเรือยางมา แล้ว ใช้เครื่องปั๊มจากรถ อ อะไร นะ ลุง ต้องล่อง น้ำตก นรกนี้ไป ให้สุด ปลายน้ำ แล้ว จอด ตรง ต้นไม้ให้ได้ ถ้าเลยไปหละ ลุง .................ตาย หาแล้วขากลับ หละ พายจะไหวหรือ .... โขดน้อย กลับได้ มีเครื่องยนต์หรือเป่าลุง มีสิ ๆๆ แต่ต้องเช่า หนานนุช มัน เท่าไร xxxx เคๆๆๆๆๆๆ จัดไปลุง เอาบักหนานไปด้วยนะมันชำนาญ ดี ครับ กำลังดี 6 คน เลขสวย ครับ ๆๆๆๆๆๆๆๆ ว่าพลาง นี่ มัน เครื่องตัดหญ้า ใช่ๆๆ นี่แหละ เครื่องยนต์ เรา ................เวรกรรม กูจะรอดไหมนี่ เดี่ยวผมขอซื้อชุเฃีพก่อนนะ ได้ ๆๆๆ เสื้อพร้อม การล่องแก่ง แบบ ระห่ำ เกิด คือ มีเรือ ยางหนึ่งลำ กับแพไม้เล็กๆๆ ตามหลัง ด้วย เครื่องตัดหญ้า ...... ไ่ม่นาน สี่บนเรือ สองบนแพ แต่ สิ่งที่ผมคิด คือ จะมีแก่งหรือเปล่า ไม่มีๆๆๆๆ ดอก น้ำเรียบๆๆ เคๆๆๆๆ งั้นไป ..............หลายน้ำไหลเชี่ยวกรากในหน้าฝน ลุง เรียบๆๆ ยัง เป้นแบบนี้ ถ้ามีแก่่ง จะขนาดไหน ลุงข้างหน้ามันทางลาดชันนี่น่า ๆๆๆๆๆๆๆ ใช่ พายอย่างเีดียวไหนบอกไม่มีแก่ง ไม่มีหินแค่ทางมันลาด ให้ตายเถอะ ............. โครมๆๆๆๆๆๆๆๆ หัวใจ ไม่เท่าไร แต่ ผมปวดหลัง ครับ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาปวดอะไรตอนนี้ ผมหลังไม่ดี ครับลุง พอเหอะ ผมไม่เอาแล้ว กะแทกบ่อยๆๆ ผมปวดมากๆทรมานครับ งั้น ยืนยองๆๆเกาะข้างๆไว้ ครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงด้วย ก้นไม่กะแทก แต่ ตอ้งเกร็งขา ตอนนี้ ปวดโคตรๆๆๆๆๆ ลุงครับ ฝนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นั่นแหละ คือปัญหา ของเรา หา .....ปัญหาคือไร พูดดังๆ อาจานไม่ได้ิยิน ............ น้ำป่า ...... เราต้องพายให้ ถึง มะเืดื่อต้นนั้น ให้เร็วที่สุด ก่อนที่ฝนจะเท .............. ทุกคนจ้ำ ๆๆๆๆกันสุดชีวิต ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เปรีย้งงง ฟ้าผ่าเป้นระยะๆ ต้นไม้ ไหม้ เห็นคาตา มึงมีอะไรเป็น โลหะไหมๆๆๆๆๆๆๆ มี ถอดทิ้งๆๆๆๆๆ พระนะ ๆๆๆ นั่นแหละ ไม่งั้น จะผ่าตายห่าหมดเด้ิอๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่หรอกลุง พระผมรัก ตายพร้อมกัน ผมเริ่มบ้าแล้ว เปรี้ยง งั้น มึง แขวนไว้ไม้นี้ แล้วขากลับค่อยมาเอา จานๆๆ เพื่อสว่นรวม ผมถอด หลวงพ่อครูบา้น้อยผูกกับ ไม้ไว้ แล้วก็ก้มหัวสุดฤทธิ์ ........... เปรี้ยงงงงงงงงงง ไม่นาน เราผุกเรือแพไว้ ........... แล้ว วิ่งไปหาที่ำกำบัง .............. นั่นงัยถ้ำ หลบๆๆๆ เออถ้ำอะไรว่ะ ลุงก็ไม่เคยเห็นระวังหมี นะ มันชอบแอบ ผมหยิบ มีดพกคู่ใจออกมา หมีก็ฆ่าแม่งแล้ว ตอนนนี้ ............... เปรี้ยงๆๆๆๆๆๆ อย่าจุดไฟ เผื่อ มันมีขี้ค้างคาว ผมเตือน บ่ะ ไอ้นี่เก่งแฮะ ๆๆๆ น่าจะเป็นพรานเอง ลุง ๆๆๆๆๆ อะไร ......... เสือหรา หมีหรา............... ไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อะไรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ................... ลุงไม่เคยมาเลยใช่ไหม ถ้ำนี้ ใช่ มันเป็นที่พักกลางทาง ............ ลุง อะไร .............มีผี !............

16. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ยิ่งกว่า เพชรพระอุมา คือ เพชรเหล็กไหล
    จาก ชีวิตจริง ที่จะกลายเป็นตำนานในไม่ช้านี้

17. ก๋ง สุญญตา

อันสอง ...........555555555555 ผีอะไร อาจารย์ ลุงยอแม่งหัวเราะแบบกวนส้ินมือ ขึ้นมาเฉย คืออาจารย์ผมนะ เค้ามี ตาในเห็นจริงลุง 555555555 บอ่มีดอก ใครจะเห็นผี เกิดมา ก็บ่อเคย และ ตอนกลางวันแสกๆ แบบนี้ 55555555 ชักจะไปกันใหญ่ แล้ว ผม สบตา เจ้าผีตัวนั้น มันชำเลืองมาที่ผมแล้ว พุดว่า (ไม่อ้าปาก แต่ พุดในใจ ) มาแล้วหรา รอตั้งนาน ไม่ต้องเสี่ยงตายมากหลอก เอามาให้ ที่นี่ง่ายดี ว่าแต่ มีอะไรกินบ้าง หิวจัง ผมก็หยิบ ของมา ไหว้เท่ามี่มี ก็กินอร่อย พี่หนานนุช ( จำให้ดี นะครับ เพราะเดี๋ยวมันมีสองนุช ) มีน้ำผึ้งไหม อ้าวรู้ได้งัยว่าผมมี คำพุดนี้ผมขนลุก เพราะผี บอกว่า มันจะแอบมาตัดวันหลัง เอามาให้ผมก่อน ผมขอซื้อเลยนะ ไม่ๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ได้ มันหวงมากกว่า เงินทอง และ ของ ...... งั้น ครึ่ง เปก โอเคๆๆๆๆ ฉันไม่ใช่ผีนะ ก๋ง แล้วเป็นใคร ครับ ฉันเป็น เทวดา ที่ ดูแล เหล็่กไหลที่ก๋งจะมาเอา ท่าน เนรมิตสั่งมาให้ เอามาคอยที่นี่ เห็นก๋งปวดหลัง ขืนไปถึง หลังหักตาย จริงหรือครับ ผมน้ำตาไหล ว่า พลาง เทน้ำผึ้ง ไอ้ห่า ลุงยอ แม่งเสือก เอามือจุ่ม แล้วชิม เฮ้ยๆๆๆๆๆ ลุง จะชิมทำไม กลัวว่า มันจะไม่แท้นะ แล้ว เหล้กไหล จะไม่มา แต่ถ้ำนี้ไม่มมีเหล็กดอก มันเป็นที่ค้างแรม ของหนุ่มสาว ชาวป่า มา จ๊กสะเอิ๊กกัน 555555555 ลุงยอ เอามือจุ๊บ นิ้วที่มี น้ำผึ้ง แค่นั้นเอง .......... ชักดิ้น ตัวงอๆๆๆๆๆๆๆๆ หนานนุช ร้อง ช่วยๆๆๆๆๆๆๆ ลุงผมด้วยๆๆๆๆๆๆๆ งัยหล่ะ (ผมพุด จริงๆ ดังๆ ) ไอ้ สาปปปปปปป กูบอกแม่งแล้ว ว่าอย่ากวนส้นมือ ชักยั๊ว เดี่ยวปล่อยแม่งตายกลางป่าเลย จะมาร้องหา ป้อ มึงหรือ (ผมไม่ได้ด่า พ่อ แม่คนมายี่สิบกว่าปี แต่หลุดเลยงานนี้ )...............มันก็ชักๆๆๆๆๆ น้ำลายฟูมปากจะตายแล้ว พี่ๆๆๆๆๆๆๆ ฉัน ไม่เอาค่าแรงฉันแล้ว ก็ได้ ให้ลุงฉันรอดเถอะ ทุกคนนวดกัน พันวัล มึงเอาน้ำผึ้งมา ครับๆๆๆๆๆๆๆ แล้วผมก้เท ลงไปที่พื้น แล้วพุึดว่า พอแล้วท่าน คงเข็ดไปนานน แค่นั้น ลุึงฟื้น ยังกะหนัง .......ผมกลัวแย้ววๆๆๆๆๆๆ ลุงยังคงร้อง เป็นงัยหล่ะ ผมกลัวแล้ว ไม่เอาแล้ว ผมไปดีกว่า จะไปได้อย่างไร ลุง ของยังไม่ได้ ไม่ๆๆๆๆๆ ผมกลัวว มันจะฆ่าผม ยิ่งลุงออกไป เขาจะฆ่าลุง จริง หรือ อาจานน จริง ช่วยผมขนของก่อน ขนไร เหล้กไหลอยู่ถ้านู้น เกือบสามโล ที่นี่แหละ เค้าเอามาให้ ว่าพลาง แกก็งงๆว่า ไม่มีทางดอกไอ้นาย นี้มั้น้้ถ้ำหินปูน ....... ฉันหาได้แล้วกัน ลุงมีหน้าที่ขน จบ ตกลง ถ้าไม่มี ไม่ต้องไปต่อแล้วนะ ได้ๆๆๆๆๆๆ แต่จานบอกเค้าหน่อยว่าอย่าเล่นงานผม ดุที่นี้ ลุงแม่งยอมผม แบบ สิโรราบ ผมก้เลย แกล้งๆพุดอย่าทำเค้านะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ลุง ก้เลยหายกลัว เท้าผมสะดุด ของ เหล็กไหล ............. นี่งัยลุง บอกแล้ว ลุง เอ้าๆๆๆๆๆ เก้บๆ ไม่นาน เราได้ ถึงสามเป้ โห ๆๆๆๆๆๆ คราวนี้ ขายได้ ตอลดปี เลย จาน เออหว่ะแต่ว่า มันหนักมากๆๆ จะไปกันยังงัย นั่นสิ เอาไปก่อนแล้วกัน ความหนักนั้นไม่ต้องบรรยาย ไอ้บี้น้องชายผม ขาสั้น ลูกหาบ ร้องว่า ผมแบกของ ได้ถึง ร้อยโล สบายๆ แ่ต่ทำไม มันหนักเยี่ยงนี้ ไอ้เราก้หลังไม่ดี ยกที่ ตอ้ง วางที่แล้ว ยอม เดินบ่นกันเรื่องความหนัก นึก ถึง นิยาย ที่ขนทองแล้วโลภ จนเรือ จมน้ำตาย ไม่คิดว่า มั้นจะเป็นแบบนี้ กูมานาน กว่าจะได้ งัยก้ต้องขน ไปให้ได้ ผมร้อง เพราะว่า ไม่รุ้ว่าจะมีโอกาส หรือไม่ ดึงล้อกะเป๋าออกพังช่างมันลากไปให้ได้ ......แก๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ ลากถูไถ ไปได้ ใกล้ถึง แม่น้ำแล้ว ทำอะไรกั้น เสียง ดัง แบบขนลุก เกรียว เป่าๆๆๆๆ ครับ ไม่ต้องโกหกหรอก เอาเหล็กไหลไปใช่ไหม ครับๆๆๆๆๆๆๆ เอาไปก้ เสียเปล่า ทำไม กว่าจะผ่าออกไปได้ หลังหัก หรือจมน้ำตาย แน่นอน พี ๆๆ ผมลงทุนหลาย หมื่น นะ ยังงัยก็ต้องเอาไปให้ได้ ................55555555555 เอาไปเบาๆ ดีกว่า แล้ว ได้กำไรมากกว่า นี้นัก พี่หมายความว่า อะไร "เพชรเจ้ดสี มณีเจ็ดแสง ".......... หา ผมร้อง อย่าล้อผมเล่นนะ พี่ มั้นหายากมากๆๆๆ ไม่ใช่แค่นั้น นะ มมี เหล็กไหลเพชร เหล้กไหลสายรุ้ง ปีกแม่งทับ ที่ขายกันเป้นล้านๆ แต่ผมขาย ให้ แค่ ห้าหลักพอ จริงหรือครับ จริงทิ้งนั้นไว้ที่ถ้ำเถอะ โห พี่ กว่าจะได้ อันนี้ผมขายได้ ทุกวันมีคนซื้อ ผม ไม่แพงแต่ ก้ขายได้ แพงๆใครจะมีปัญญาไปซื้อ ไม่หล่ ะ ผมเอาแค่นี้ ดีกว่า ครับ เฮ้ยๆๆๆ อันนี้ เป็นที่สุด ของ เหล็กไหลแล้ว ไม่ซื้อไม่ว่า แต่ดูก่อนจะดีไหม พี่เป็นใครครับ เวียงนุช .... ทิ้งเป้นี้ไว้ แล้วเดินกัึบผม อีก สามโล ได้เห็นเหล้กไหลที่ แปลก และหายาก ไม่มีใครเอาไปหรอก ถ้าจะเอา ทิ้งไว้ ยกก็หนัก ไปยาก แล้วที่นี่ไม่มี ใครนอกจากฉัน และ เสือดำ หมูป่า ........... เชื่อผมเถอะ ก้อนเล้ก แต่ขายได้ราคาก่า ไม่หนัก หลัง จาน มันหนักมากๆๆนะ ลองๆๆๆดุ ผม่ไม่ได้กลัวเรื่องอะเไรกลัวมันปล้นเงิน ........ ฉ้ันเป็นคนดี แถวนี้รู้จักมไม่ตอ้งกลัวปล้นหรอก พ่อหนุ่ม ...... เรามองหน้า แต่หนานนุช บอกว่ามีืปืน ไปไม่ต้องกลัว เราเลยทิ้ง เหล็กไหล ไว้ แล้วไป ที่บ้านชายนิรนานคนนี้ .. สิ่งที่เห็น คือ บ้านไม้ตอกเป้นแค่กล่อง นอนได้ ติดกัน หกหลังกลางหุบเขา แล้วก้เอามาเสนอ และก็เป็นไปอย่างที่บอก ก้อนเล้ก แต่หาโคตรยากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลย ขายหมดนี้ ยังได้เลย สามเป้ ทิ้งไว้ตรงนั้นวันหลัง ค่อยมาเอาฉันสัญญาจะดูแล ให้ .......ผมเกิดความไม่ไว้ใจ แต่ ว่า ผมไม่เคยเห็น เหล้กไหลอะไรทีสวย มาก่อนเช่นนี้ เท่าไร .......................... จ่ายเงินแล้ว ด้วยความเสียดาย เหล้กไหล เลย กลับไปขนต่อ ในที่สุด ต้องทิ้ง ไปทีละก้อนๆๆๆๆๆๆ เพื่อใ้ห้เรือนเบาและ หนีน้ำป่าที่ำกำลั้งมา ต้องเดิืนทาง บก สุดท้าย เหลือ มา แค่ห้าก้อน ส้ม และ สุดยอด เหล็กไหลมาแค่นี้ ..........................ผมก็ บอกว่า วันหน้า ถ้าผมต้องการ ผมจะมา อีก แล้วผมก้มาคเครื่องหมายไว้ เอาหินทั้บไว้ ก่อน ออกมาจากป่่า แล้วแบก เท่าที่เอามาได้ ............. ยั้งไม่ได้ล้างเลย ต้อง ซื้อเครื่อง ฉีดแรงดันสูง มา เพิ่งซื้อเมื่อกี้ 5500 และ เปลถาดรองล้าง เพราะว่า ดิน หมื่นล้านๆ ปีติดแน่นนมากๆๆ แล้ว ต่องใฃ้ เข็มเย้บผ้า ไล้ไปเื่รือ่ยๆๆ จะกว่า จะถึงชั้น เพชร สวยมากๆๆๆ ครับ อดใจรอ หน่อยไ้ด้ชมกันแน่นอน ครับ ช่วงนี้ เอาก้อน ที่เหลือมา ห้าก้อนผลส้ม ไปก่อน ล้างแล้ว ทำเสร็จแล้วจะบอกอีกทีครับ .................

*** ลืมบอก ผุ้ชายคนนั้น ไม่ใช่คน เป็น หลวงพ่อเหล็กไหล แปลงกายมา ครับ เพราะว่า ลุงยอ บอกว่า ไปอีกครั้ง ไม่มีบ้านสักหลังแล้ว และ เหล็กที่วางตามทาง นั้น ก็หายไปเรียบ รอ้ยครับ แก เล่าไป แบบน้ำตาไหล แล้วก็บอกว่า จะไม่โลภแล้ว ...........เพราะรอบสอง แกไปเองนั้น ก็ชัก หมดสติ อีกครั้งครับ คือ ...........ความจริงทุกวลีครับ ผมเลยโป้เงินให้แกไป อีกหน่อย ครับ .................******

18. kongkiat01

kongkiat01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    ยังกะนิยายเลยอาจารย์สุดยอดมากรอชมความงาม แต่สงสัยผมคงไม่มีวาสนาแน่ๆเลย

19. Somja

.....อาจารย์....เด็ดสะระตี๋ และเยี่ยมยุทธ พอ ๆ กับระพิน ไพรวัลย์...ในเรื่องเพชร
    พระอุมา ของพนมเทียน จริง ๆ นะเนี่ย.....

20. Somja

......เดี๋ยวเพื่อนสมาชิกเข้ามา....คงต้องการทราบรายละเอียดในตอนต่อไปแน่ ๆ...
    กรุณาใจเย็น ๆ นะครับ....ขอให้อาจารย์พักดื่มน้ำชาสักนิด และโปรดติดตามตอนต่อไป
    ......
    ไม่ผิดหวังเลยจริง อุตสาห์รอมาหลายคืน....สุดยอดครับท่านอาจารย์....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้