^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kongkiat01

kongkiat01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    ได้รับเหล็กไหลพระอุกกฤต อริยะสัจสี่ แล้วครับสวยมากครับ ตอนนี้ก็รอพี่ชายยักษ์มะม่วงอยู่ครับ

2. khunsun

khunsun เป็นที่รู้จักกันดี

จอง พระอินทร์ จำแลง 1 องค์ ค่ะ

โอนให้แล้วนะคะ ขอบคุณค่ะอาจารย์

ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 156-2-03851-1 นายมนตรี อมรประเสริฐ
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล MONTEE AMORNP
    จำนวนเงิน (บาท) 1,499.99
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 30/05/2013 [09:17:55]30/05/2013 [09:17:55]30/05/2013 [09:17:55]
    30/05/2013 [09:17:55]
    บันทึกช่วยจำ พระอินทร์จำแลง รุ่น ๑
    แจ้งผู้รับโอน ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0894157513
    จาก : khunsun

3. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอต่อคิวเหล็กไหลเลือกคนครับ

4. numkitti

ขอจองสี่หูห้าตา พระอินทร์จำแลง รุ่น 1
    จำนวน 1 องค์ครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

5. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดมีรายการค้างส่ง รบกวนแจ้งทางพีเอ็มอีกครั้งด้วยรบกวนแจ้งรายละเอียดที่สั่งจอง

และชื่อ-ที่อยู่ด้วย กรุณาอย่าแจ้งว่าใช้ที่อยู่เดิมรบกวนพิมพ์ให้ซักนิดค่ะ เพื่อความรวดเร็ว

ท่านที่แจ้งแล้วไม่ต้อง ขอบคุณค่ะ

6. puntm2

puntm2 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    จอง 1 องค์ครับ สี่หูห้าตา พระอินทร์จำแลง รุ่น ๑ - เหนือลิขิตประกาศิตฟ้าดิน
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 156-2-03851-1 นายมนตรี อมรประเสริฐ
    โอนวันนี้ ยอด 1499 บาท เวลา 12.09 น ครับ

7. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ลา ไป ไหน .....................

8. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ขอเข้าพระนิพพานครับ.

9. ก๋ง สุญญตา

อ๋อ ลา แดน พุทธ ไปแดน พระนิพพาน สุดยอด เพราะว่าถ้ายังมีแดนพุทธ ก็ยังอยู่ในกฏไตรลักษณ์ คุมอยุ่ ..........แต่แดนนิพพาน อยู่เหนือกฏ ทั้งมวล สุดยอด มากมายครับ เล่นเอางงๆๆ พักนึงเลยนะนี่ 55555555555 ขอให้ สมหวังนะคร๊าบบบบ แล้วเจอ กัน ข้างบนครับ โชคดี .............

10. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณครับอาจารย์ก๋ง.

11. numkitti

แจ้งการโอนเงินครับ
    โอนเงินแล้วครับ จำนวน 1,499.36 บาท เวลาโอน 12.49 น. รายละเอียดและที่อยู่แจ้งทาง PM ครับ

12. pitanad

pitanad เป็นที่รู้จักกันดี

สมาทานมาปฏิบัติ พร้อมสมาทานถวายพระซึ่งศีล 5 สวดมนต์ นั่งสมาธิดูใจ เอาบุญนี้มาพึ่งบารมีอ.ก๋ง เพื่อเจาะกรรมค่าาา

13. ก๋ง สุญญตา

ย้ำ เหล็กไหล มีจิต อย่าคิด ว่า เปราะบางหรือโยก เด็ดขาดเพียงแค่คิดว่า ไม่ดี หรอืว่า พิสุจน์ อะไรก็แล้วแต่ ท่านจะคิด่วา ลองของ อาจแตก และสลายตอ่หน้าได้ ...........มีเคทนี้มาแล้ว และเพิ่งไปฟันเมียชาวบ้านมาหยกๆๆ ไม่ได้เกินสามวัน หลังจากที่สอยมา อย่าจับ ให้ อารัตนาศีลใหม่ก่อน ไม่ง้ั้น แตก !!!!!!!!!! ............บางองค์เป็นรุป พระ รูปคนแบบธรมมชาติ ถือว่าหากยาก มากๆๆๆๆๆๆๆ เพราะ ธรรมชาติสร้างสรรมา ดูแลดีๆ รักษาดีๆๆๆๆๆๆ ครับ ..........แตกแล้วหนึ่งลอยน้ำ ทะเลของไปทิ้งที่ถ้ำ ให้เขางอกใหม่ อย่าลืม อย่าลองของ แตกมาหลายคนแล้ว ...................เพียงแค่คิดว่า เหล็กอะไรว่ะ ก็อย่าคิด .........เจโต ของท่านในนั้น แรงกว่าเรามากนัก ล้านเท่า อย่าลืม เตือนครั้งสุดท้าย .....................

14. ก๋ง สุญญตา

เมื่อวาน ถวายน้ำผึ้ง ให้เหล็กไหล ผลคือ ตอนเช้า ต้นจันทร์ผาออกดอกยาวกว่า เมตรครึ่ง ซึ่งถ้าใครเป็นนักต้นไม้จะรู้ว่า จันทร์ผา ร้อยปี จะออกสักครั้งยังยากครับ เป็นไม้มงคล บนหน้าผา หมายถึงความอดทนครับ ว่างจะถ่ายรุปให้ดูครับ ยืนยันว่า คืนเดียวจริงๆ เพราะว่าเป็นคนตัดต้นไม้เอง เมื่อวานไม่มีแน่นอนครับ สวยมากๆๆ บ่งบอกถึง เรื่องดี ๆ ที่จะต้องเกิดขึ้น ครับ ไม่รุ้ว่าเรือ่งอะไรแต่รู้ว่าดี แน่ๆๆ ครับ นักเลขคณิต ตีมาให้แล้วว่า 7033 ครับ ผมก็งงๆ ว่าสี่ตั้วครับ ใช้วิจรณาญาณนะครับ พอมัฌชิมา หมอปากหมอคอ นะครับ .................ขอบคุณที่ติดตามผลงานครับ เพื่อนๆ ที่ยังไม่ได้ เลยร้องขอกันมาจะลงให้คืนนี้ 10 พระนามครับ ................

SAM_4489 (750x1000).jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2013
  15. ก๋ง สุญญตา

SAM_4490 (750x1000).jpg

SAM_4496 (240x320).jpg

เหล็กไหลมีหัวใจธาตุกายสิทธ์ คำว่า "ธาตุกายสิทธิ์ " ในตัวเหล็กไหลมี ธาตุอะไรบ้าง .............ที่ทำให้เหล็กไหลมี อานุภาพ โดยไม่ต้องมีดวงพระวิญญาณ ในนั้น อะไรที่ทำให้ เหล็กไหลศักสิทธิ์ ด้วยธาตุ ตอบมา ทั้งหมด พอสังเขป ตอบได้ มีรางวัล เป็นชินราช สนิมแดง หมื่นยันต์ พิธีใหญ่ สุดยอดความขลังและสวยงามเลี่ยมไมครอนอย่างดี พร้อมห้อยครับ เชิญ............ ครับ กับสุดยอด แฟนพันธ์แท้ เหล็กไหล หัวใจแห่งธาตุกายสิทธิ์ ...........................

16. ก๋ง สุญญตา

ตามต่อเลยนะครับ ..........คราวนี้เป็นทีของพหรมบ้าง ..........

17. jomaker

jomaker เป็นที่รู้จักกันดี

เหล็กไหล จัดเป็นธาตุกายสิทธิ์ชนิดหนึ่งที่ประกอบด้วยธาตุที่สำคัญดังนี้

1. ธาตุเหล็ก คือ ธาตุหลักเนื่องจากมีความแข็งแกร่งมากที่สุดในยุคนั้น
    2. ธาตุดิน ที่ถูกความอัดแน่นของโลก จนเกิดการเปลี่ยนแปลงทางกายภาเป็นหินสีต่างๆ เช่น เพชร นิล จินดา อัญมณีหลากสี
    3. ว่านมหามงคล เช่น ว่านต่างๆ ไพรดำ ซึ่งเป็นพืชที่ดูดซับเอาพลังต่างๆ จากผืนดินเก็บสะสมเอาไว้ในตนเอง จนเกิดฤทธิ์เดช
    4. ปรอท หรือธาตุอื่นๆ ที่สามารถเคลื่อนไหวมีฤทธิ์อำนาจทางความยืดหยุ่น หรือหดตัวเองได้ หลีกภัยได้เร็ว ปรับสภาพตนเองให้เป็นไปในลักษณะต่างๆ ได้

18. ก๋ง สุญญตา

รายชื่อ สิบท่านแรก กับเหล็กไหล ตัวบุญ ของแต่ละคน อาจจะไม่ใช่ปัจเจกทั้งหมดนะครับสุดแท้ ว่าจะสื่อ กับองค์ไหนได้แล้วเห็นภาพ จะเล่า แบบย่อนะครับ เพราะว่า มันเปรืองกำลังมหาศาล ทั้งสื่อ และเจาะกรรม ในเวลาเดียวกันครับ ต้องทวินแอคชั่น .............เรามาคัด บุญร่วม แบบไม่ต้องเลือกตามจริต ก่อนการเลือกตามจริตนั้นคือการนิมนต์ไป แต่การหา แบบที่ เคยมีวิบากกรรมร่วม ไมใชว่าจะมีกันทุกคนนะครับ หรือมี แต่ท่านไม่เสด็จลงมา ประจำเหล็กครับ . สุดแท้แต่ ดวง สม พงษ์ แล้วกันนะครับ เอารายชื่อก่อนเพราะ มันยาก และ นานโคตร แต่จะพยายาม เพื่อพี่น้องและแฟนคลับครับ ......................

1 preechaniy ปัจเจก ฯ .................จบแล้ว

2มีนัม อานาคามี จบแล้ว

3kkm26 อรหันต์ แต่ท่านไม่ลง มาเหล็กครับ ส่ง อัครสาวกมาแทน

4pitanad อัมรินทรฺ์

5manasdome หรหม .....กำลังเจาะ .......

6Jintasak ปัจเจกฯ

7kongkiat01 ยักษ์ ........จบแล้ว ...........

8Muang99 จอมมาร จบแล้ว

9นภัสดล ปัจเจกฯ

10Iamome ปัจเจก

สิบท่านนี้ ได้ รู้เรื่องก่อนแล้วกัน หาก ไม่ตรงกับจริตเช่นอยากได้ปัจเจกให้แจ้งยกเลิกได้นะครับ เพราะ ตามนี้ ....สิบชื่อนี้ ยืนยัน ด้วยครับ จะทำการ สื่อบุญ และกรรม ร่วม กับเหล็กเลือกคน ค่อยๆ ไปนะครับ น้องร่างกายไม่แข็งแรง ใช้พลังงานทางจิตมากๆ ๆ ๆ ร่างกายน้องจะอยู่ไม่ครบสองปีหน้า ทำตามที่ไหว ไม่ไหว แล้วก็เลือกตามจริต นะครับ อันนี้ โชว์ไม่มีชาตท์ ครับ .........

5manasdome หรหม .ตามต่อ กันเลยนะครับ กับเรื่องราวของพรหมระห่ำฟ้า .....................

19. นาย พี

นาย พี เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    วัตถุธาตุกึ่งอัญมณี-หิน-เหล็ก รวมทั้งดูดซึม ดินกากยายักษ์ และทั้งว่านยาสมุุนไพรที่วิเศษต่างๆ

20. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ
    1.ธาตุเหล็ก
    2.ธาตุดิน
    3.ว่านมหามงคล
    4.ปรอท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้