^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

นำ มอ ฮอ มี ทอ ฟู นั่ม มอ ห่อ มี ท่อ ฟู ..................

2. ก๋ง สุญญตา

SAM_2252 (1000x750).jpg อนาคตจะเป็นตำนาน ไม่มีอีกแล้วเหลือ ร้อยกว่าเม็ด สุดท้ายแล้วครับ อย่าพลาดด้วยกาลทั้งปวง แค่คิด ก็ช้าแล้ว ..... รุป โหลดไม่เข้าคิดเอง ...........

3. ก๋ง สุญญตา

ชุด ป 31 ...........แบ่งบุญ เทวดา เทพ ชั้นอื่นๆ บ้าง ...........

1 พระบารมีทานสระโบกขรณี ......เป็นพระที่ ให้ทานคนมาทั้งชีวิต ไม่ได้ศึกษาพระธรรม ไม่ได้กรรมฐาน แต่ เป็นผู้ให้คนทุกสรรพสิ่ง ทั้ง ทำยาช่วยชาวบ้าน รักษาสัตว์ สุดท้ายยอมตาย เดินธุดงค์ เข้าป่า หาบัวพระเกศ มารักษาพระราชาธิโกการาช ตายไป เลยได้เสวยบุญ ในชั้นจาตุมหาราชิกา ...มีกำลังมากชอบช่วยคนมากๆๆๆ อยากมาช่วย ร้องขอมา หวังแค่ขยับขึ้นไปแค่โสดาปัน มักน้อย แต่ เมตตาแรง อย่าบอกใคร รับรอง ว่า ช่วยทุกเรื่อง ................โปรดดอกบัวชมพู hi-kick07

2 อัมรินทร์กัลปพฤกษ์ เป็นเทพ ที่สถิตในต้นกัลปพฤกษ์ มีคุณสมบัติ พิเศษคือ ดอกเมื่อบานจะสว่างทั่วภิภพ ผู้ครอบครอง เมื่อ อัมรินทร์ดีใจ จะ เปล่งรัศมีนำความรุ่งเรืองมาให้ผุ้นั้นอย่างมากมายมหาศาล .........ที่สำคัญ ดอกอัมรินทร์กัลปพฤกษ์ จะไม่ล่วงลงพื้น เทวาดา นางฟ้าเทพ พรหม พระ จะมารับไปบูชา ผู้ครองครอง ย่อมไม่ร่วงโรยตกต่ำ พาท่าน ไปแสวงบุญ กรรมฐานท่านโปรดมากๆ เพราะ ที่ ดาวดึงส์ ไม่มีใครฟิตนั่งกรรมฐานกัน ..โปรดดอก พุทธรักษา...........

3 พระแก้วรัตนา ยามา วิหาการุณ เป็นพระผู้ ทรงครองพระขรร์ ของพระสามะยามา (เรียกสยามเทวราชก็น่าจะได้ครับ ) เป็นองค์ที่ ให้แสงสว่างของ สวรรค์ ชั้น ยามา พระองค์ ทรงเบื่อที่วันๆ ไม่ทำอะไร เล่นฤทธิไปวันๆ ทรงอวตาลมา กรรมฐานและร่วมทุกข์สุขกับคนดีกว่า เผื่อได้โปรด ได้ผ่านไป เป็นพระอรหันต์บ้าง ด้วยพระองค์มีแสงสว่าง ผุ้ได้ไป ย่อมสว่างและรุ่งเรือง ครับ โปรด .........ดอกกะดังงา ........bumbim_inbox.

4 พระธรรมเมตัง ดุสิตาลัย ฤทัยทิพย์อารียา ...........เป็นพระที่ ได้เสวย ชั้นดุสิตาแล้ว ฟังธรรมจนเบื่อ แต่ ไม่ปารถนา เกิดในยุคอริยเมตไตรฯ ทรงต้องการนิพพานใน ยุคสมณะโคดมเลย เบื่อฟังเทศ แต่จะมาเทศให้คนฟัง อยากได้ธรรมอันวิเศษ ผ่านญาณ ต่อญาณ เลือกองค์นี้ ไม่ผิดหวัง .........โปรดใบโพธ์ ...........

5 พระอุนาโลม สวัคนิมมานรตรี เป็นพระที่ ทรงหลงยุค เข้าไปด้วย ติดในทาน ที่เคยให้ฤาษีกินข้าวห่อเดียว ก่อนตายดันนึกถึงพระฤาษีรูปนั้น ทรงเบื่อกามใน นิมมานรตรีมากกๆ ที่นั่น มีแต่เทวดาเสพกามคุณ อยากได้อะไรก็ได้มีความสุขตลอด ทุกข์ไม่เป็น ทรงเบื่อ ขอ มาทุกข์ กับพวกท่าน แล้วจะแก้ไขให้ ปรารถนา นิพพาน .............แต่บุญที่ทำกับพระฤาษี นี่เอง ทำให้ มีฤาษีแก้วสิริโชตะ ดูแลรักษาอยู่ ใครชอบพ่อแก่ บูชาไม่ผิดหวัง โคตร เฮง บอกได้แค่นี้ แต่ ตอ้งไม่ยึด ในฤาษี แค่นั้นแล้ว ไปนิพพานพร้อมกับท่าน ......โปรด ดอกบ้านชื่น ...hi-kick07

6 พระจิตสารพัดนึก ฤทธิปรนิมมิตวสวัตตีเทวภูมิ เป็นผู้เสก ข้าวปลาอาหาร บนสวรรค์นี้ ทรงเบื่อ เสกแล้ว อยากกินอาหาร ที่ปรุงด้วยฝีมือคน งานอาหารดี ขายดีแน่นอน พระองค์นี้ ชอบทำอาหารมากๆๆ มีฤทธิเสกได้สารพัดนึก ที่จะเสก เหนือกฏ อะไรจมาควบคุมท่านได้ เก่งมากๆๆๆๆๆ อยากนิพพาน เบื่อเสกแย้ว ............โปรด ดอกดาวเรือง .............

ชุดสรวงสวรรค์นี้ ........ต้องการเลขมงคล ครับ 999 บาท.....มีแค่ 6 องค์ครับ สวย อยู่ในเกรด เหล็กไหลคัดสวยครับ .........ทุกองค์มีสีสรร ที่แปลกตาครับ อ่อ แต่ มีการปิดทองนิดนึงนะครับ เพราะร่างกาย เป็นกายละเอียด ต้องใช้ร่างทอง ............. เอาไปปิดกันเองนะครับ ไม่ปิดให้ ของใครของมัน ครับชุดนี้ ฤทธิเหมาะกับ โลกีย์วิสัย โลกีย์ญาณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ ช่วยเต็มๆ ทางโลก ครับ ................อยากเฮง ชุดนี้ บอกตรงๆว่า ...อะเริ๊ดเบิ๊ดสะก๊าด ! ครับ .............^_____________^

**** ของเหลือน้อยแล้วนะครับ*************

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2013
  4. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

จอวหนึ่งค่ะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

จอฝองค์ 6

โอนเงินแล้วค่ะ 999.99 บาท. 25/5/56 เวลา 09.55.34น.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2013
  6. ิbumbim_the cat

ิbumbim_the cat เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 3,4 ค่ะ

3 พระแก้วรัตนา ยามา วิหาการุณ เป็นพระผู้ ทรงครองพระขรร์ ของพระสามะยามา (เรียกสยามเทวราชก็น่าจะได้ครับ ) เป็นองค์ที่ ให้แสงสว่างของ สวรรค์ ชั้น ยามา พระองค์ ทรงเบื่อที่วันๆ ไม่ทำอะไร เล่นฤทธิไปวันๆ ทรงอวตาลมา กรรมฐานและร่วมทุกข์สุขกับคนดีกว่า เผื่อได้โปรด ได้ผ่านไป เป็นพระอรหันต์บ้าง ด้วยพระองค์มีแสงสว่าง ผุ้ได้ไป ย่อมสว่างและรุ่งเรือง ครับ โปรด .........ดอกกะดังงา .........

4 พระธรรมเมตัง ดุสิตาลัย ฤทัยทิพย์อารียา ...........เป็นพระที่ ได้เสวย ชั้นดุสิตาแล้ว ฟังธรรมจนเบื่อ แต่ ไม่ปารถนา เกิดในยุคอริยเมตไตรฯ ทรงต้องการนิพพานใน ยุคสมณะโคดมเลย เบื่อฟังเทศ แต่จะมาเทศให้คนฟัง อยากได้ธรรมอันวิเศษ ผ่านญาณ ต่อญาณ เลือกองค์นี้ ไม่ผิดหวัง .........โปรดใบโพธ์ ...........

7. hi-kick07

จอง ห้า ค่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. ิbumbim_the cat

ิbumbim_the cat เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วค่ะ ชุด 31-3

จำนวนเงิน (บาท)999.99
    ค่าธรรมเนียม (บาท)25.00
    วันที่โอนเงิน25/05/2013 [21:16:11]

หมายเลข 4 มอบสิทธิ์ให้คุณดุสิตาลัยค่ะ

9. hi-kick07

องค์นี้สละให้คุณ I' ฟาย นะค่ะจอง สอง ค่ะๆๆๆๆๆๆๆ

10. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    จององค์ 2

11. Torami

Torami Active Member

หากไม่มีท่านใดจองต่อแล้ว ขอจอง 4 ค่ะ

โอนแล้ว
    จำนวนเงิน (บาท) 1,000.01
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 25/05/2013 [23:00:56]

12. hi-kick07

โอนไป 1,819 ค่ะจาน ป31 ของหนู 1กับ5 โอนแล้วนะค่ะ:cool:[/SIZE:cool::cool:

13. albusthai

albusthai เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์ที่ 1 ไม่ทัน คุณ hi-kick07 :d

ล้อเล่นนะครับ

14. ทรงกลด999

ทรงกลด999 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่ได้ชุดนี้มีบุญจริงๆครับผมเข้าตังหลายรอบยังเข้าไม่ได้เน็ตดีแตกเดี้ยง ยินดีและอนุโมธนาด้วยครับ

15. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดนี้สำหรับสตรีค่ะล้วนค่ะ เพราะโปรดดอกไม้ค่ะ

16. albusthai

albusthai เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเลือกคนที่จะไปอยู่ด้วยครับ ผมเข้ามาอ่านตั้งหลายรอบ แล้วรีเฟรชตน้าตั้งหลายครับ ผมยังไม่เห็นมีใครจองเลย แต่ผม ดูแล้วไม่ถูกจริตแบบอ่านแล้วโดนเลย เลยไม่ได้จองครับ

17. ก๋ง สุญญตา

ใช่ครับ ทังๆที่ผมแกล้ง ชวน ไฮคิก คุยนานๆๆหวังว่าจองไม่ได้จะขำ เพราะเห็นว่า เค้าชอบ ดุสิตา กับ ยามา จิตเค้าหวัง แกล้งถ่วงเวลาตั้งนาน แต่ ก็ไม่มีใครเข้าบอร์ดได้ รวมทังผม ก็เข้าไม่ได้หลังพิมพ์จบ แปลกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

18. ทรงกลด999

ทรงกลด999 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะใช่ครับเห็นมีแต่สุภาพสตรีทั้งนั้น

19. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    โอนแล้วครับ
    จำนวน 1,000.89
    25/05/56 22:02

ขอขอบคุณคุณ hi-kick07 ที่สละแบ่งให้บูชา
    ขอให้เจริญทั้งในทางโลก และทางธรรม ยิ่งขี้นไปครับ

20. ก๋ง สุญญตา

แบ่งบารมีให้ พรหมบ้างนะครับ .................ชุด พ 31............

1 พหรมปฏิมากร ปาริสาชานามี เป็นพรหมชั้นต้นๆ ที่ได้บุญจากความเมตตา ยามเป็นมนุษย์ ไม่เคย เกลียดใคร พยาบาทใคร มีพลังอภัยอันแรงกล้า มีคดีความ จะพ้นความได้ง่าย เรื่องร้ายกลับกลายเป็นดี พกแล้วไม่มีเรื่องตลอดชีวิต เสวย ชั้น ..ปาริสัชชาภูมิ มีกำลังมาก มีศาตรา ทีดี แว่นฟ้า ฝนตก ...........ช่วยบรรดาลความเป็นไป ของ ธัญพืช ........................โปรด สีเขียว ดาวเรือง .............

2 จอมพหรมปุโรหิต กะดานขาว มีพลังการพยากรณ์ทีแม่นยำเจ้าของตำราพรหมชาติ 500 ไตรภูมิ พลังความรู้ดีมากๆ เสริมด้าน สติปัญญา และ อำนาจการหยั่งรู้ เป็นที่เคารพ ของ พรหมชั้นสอง ...........I'm ฟาย

3 มหาพรหมธาดา ผุ้เป็นมหาพรหมในชั้นนี้ ลิขิต ความเป็นไป ตามกรรมของมนุษย์ที่ได้ เป็นหนึ่ง ในมหาพหรมภูมิ ที่เก่งมากๆ ๆ จนมนุษย์สร้างศาลให้ ทั่วโลก กำจายบัญชี ยมบาล แต่สามารถปรุ่งแต่งเนือ้เรื่องให้สนุกตื่นเต้นเร้าใจ สมหวัง พลิกลอคได้ เสมอๆๆ แต่อยู่ใน บรรทัดกรรม ทั้งสิ้น และบรรทัดบุญ ทรง ขอบ คน สุ้ชีวิต หนีลิขิตฟ้า ........ด้วยมานะตน มีองค์นี้ ชีวิต จะพลิกสถานะการณ์ได้ ขอให้ มานะเชื่อมั่นในตนเองพอ ...........Ravipich

4 มหาพรหม สะติวัตรมหาสูตร เป็นพรหมเสวยในชั้น ปริตตาภาภูมิ มีกำลังในการ ท่อง เสกชุบชีวิต และ ติดตามเรื่องของคนทำดี ให้ได้ดี เสมอๆๆ ท่านโปรด คนทำดี และตั้งตนเป็นคนดี ใครตั้งตนเป็นคนดี ใช้องคฺ์นี้ เป็นอัครมหาเศรษฐีแน่นอน ..........ท่านปาราถนาแค่ คนดี ...........Iamome

5 พรหมแก้วรัตนไตร เป็นพรหมผู้มีใจใฝ่ธรรม เคยรับใช้ ในพุทธกาล ท่านเบื่อกิเลสมนุษย์ที่ชอบรอ้งขอ แต่ว่า หากมนุษย์ผุ้ใด มีใจใฝ่ธรรม อธิฐานอะไร ท่านช่วยทุกสิ่ง อ่านธรรมให้ฟังวันละหน้า รับรองว่าชีวิต นีมีแต่เฮงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ............อยู่ในชั้น .........อัปปมาณาภาภูมิmanasdome

6 พรหมหงส์ทอง แก้วฟ้า ไร้ เพศ จำแรงได้ ทุกเพศ โปรดเสียงดนตรี มากๆ เหมาะกับดารานักแสดง ประกอบธุรกิจ การแสดง ขับรอ้งฟ้อนรำ เสริมสวย มีหางหงส์ เป็นศาตตรา พัดไปที่ใด สวย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปหมด มีแต่คนรัก งานความงาม ไม่หน้าพลาดองค์นี้ครับ ค้าขายความงามรวย อยู่ในชั้น ... อาภัสราภูมิ ศิษย์โลกอุดร

7 พหรมสุวรรณคตังวิหาเสยะ เคยเป็นหัวหน้าเทวดามาก่อน เลยมีอำนาจมาก เทวดากลัว และเกรงใจ มักเป็นเจ้าพิธีเวลามีงานบรวงสรวง ท่านจะได้รับการเชื่อเชิญ เด่น อำนาจ บารมีครับ มีแต่คนยำเกรง และ ไม่กล้างี่เง่า มีพลงปกครองสูง เหมาะกับนัก ปรกครองหรือคนมีบริวารเยอะๆ ครับ เหลือกำลังจะต้านทาน ..............อยู่ชั้น ปริตตสุภาภูมิRavipich

8 นิพพานพรหม เทพบุตร มีหัวใจใกล้เคียง พระนิพพานทีสุด เสวยอายุนาน เกือบเท่านิพพาน ท่านมีวาระเสวยสุข อีกนานๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆ ครับ พลังอำนาจมาก และ ฤทธิมาก เด่นเรื่องญาณ และพลัง นิมิตที่สูงส่ง กรรมฐานสายเข้า นิโรทกรรม ครับ นั่งเป็นวันๆได้สบายครับองค์นี้ ยิ่งหวังนิพพาน อธิฐานอะไรท่านช๊อบ ชอบครับ โปรด คนนั่งสมาธิ ครับ ...........อยู่ชั้น อัปปมาณสุภาภูมิ bumbim_inbox

9 พรหมกรรทิพย์ จักขุทิพย์ มีหู ทิพย์ได้ยิน เสียงมนุษย์ร้องขอ มีตาทิพย์มองชีวิตมนุษย์ได้ ตลอด ถ้าโปรดใคร ช่วยเต็มกำลัง ไม่มีข้อกังขาว่าอะไร ขอแค่ ปีนึง ไปไหว้ ที่ แยกราชประสงค์ครั้งเดียวพอ .....ห้ามขอความรักท่านไม่โปรดครับ ...................อยู่ชั้น สุภกิณหาภูมิ hi-kick07

10 พรหมหัตบิดา หัตมารดา คือพหรมผู้ มีมือไม่จับศาตรา แต่ถือพ่อแม่ ชั่วชีวิตพหรหม พ่อแม่ ไมตอ้งตกนรก ทุกกรณี ใครกตัญญูต่อพ่อแม่ใช้องค์นี้ รับรอง โคตรเฮงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หมื่นมงคลในชีวิต ครับ เจริญในอาชีพ ใครด่าพ่อล่อแม่ อย่าเอาไป ท่านเอาตาย !...............อยู่ชั้น เวหัปผลาภูมิ hi-kick07

สิบพระองค์ก่อนนะครับ ไม่ไหวจริง พลังหมดครับ และเหล็กต้องเหลือทางให้ปัจเจกพระพุทธเจ้าอีกมากมาย ตอนนี้ ท่านก็ มองๆ มาแล้วครับ ... ให้ บราดาศิษย์พรหม ครับ จะพยายามตกแต่งให้ เป็น รัศมีพหรมนะครับชุดนี้ .......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้