( 20 ตค. 51 ) แจกภาพยันต์ ของ ครูบาธรรมชัย ... ทอดผ้าป่า 28 ธค. 51 เพื่อร่วมทำบุญทุกๆอย่างกับทางวัด

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ธัมมานุสรณ์, 7 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sandland

sandland เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    ที่จองทำบุญยันต์มงคลจักวาฬ 1 ผืนและยันต์พระพุทธนิมิตร 1 ผืน โอนเงินให้แล้วค่ะ เมื่อวันที่ 2/10/51 เวลา 07.27 น สถานีที่ A05796 จำนวน 250 บาท ค่ะ รบกวนส่งมาที่ อัญญารัตน์ คณากูล
    119/10 ม.9 ถ.เทพารักษ์ กม.19
    ต.บางปลา อ.บางพลี
    จ.สมุทรปราการ 10540
    ขอบพระคุณค่ะ

2. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชา
    ผ้ายันต์มงคลจักรวาฬ จำนวน 3 ผืน
    พระสุปฏิบัณโณ ทั้ง 7 จำนวน 2 ภาพ
    ผ้ายันต์พระพุทธนิมิต จำนวน 1 ผืน
    ขอบคุณครับ

เดี๋ยวตอนเย็น ๆ เลิกงาน จะไปโอนเงินร่วมทำบุญกฐิน 2551 หลวงปู่ครูบาธรรมชัย ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2008
  3. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ได้รับของเรียบร้อยครับ ขออนุโมทนาครับ และพร้อมปฏิบัติหน้าที่ อิอิ

4. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบูชาภาพยันต์มงคลจักรวาฬ 3 ผืน
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

5. LungToy

LungToy Active Member

กฐินวัดทุ่งหลวงน่าจะตรงกับ
    วันอาทิตย์ที่ 19 ตุลาคม 2551 นะครับ
    ลองตรวจสอบดูหน่อย
    ขออนุโมทนาในจิตที่เป็นกุศลของทุกๆท่านด้วยครับ​

6. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    โอนเงินให้แล้วครับ
    วันที่ 05/10/08 เวลา 09 :51 น. โอนผ่านตู้atm เป็นจำนวน 350 บาท (สามร้อยห้าสิบบาทถ้วน)
    สิทธิศักดิ์ สัมฤทธิ์วงศ์
    3/38 ม.4 หมู่บ้านมัณฑิกา ถนนบางบอน3 บางบอน บางบอน
    กรุงเทพ 10150

7. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    ...............................

รอของชุดใหม่ ที่ทางวัดจะจัดส่งมาให้ ซักแป๊บนึงนะครับ คงจะไม่นานนัก

จะลงจองไว้ให้เลย

โมทนาด้วยครับ

.......................

8. ธัมมานุสรณ์

..............................

ขอบคุณมากนะครับ

เดี๋ยวจะลองโทรสอบถามดูครับ

( สงสัยว่า ผมจะเบลอมากไปหน่อย อาจจะจำมาผิดวันก็ได้ครับ )

.............................

9. ธัมมานุสรณ์

.....................

จะลงจองไว้ให้ครับ

โมทนาครับ

........................

10. hanada9

ต้องขออภัยด้วยน่ะครับที่ช้าไปนิด พอดีมีเหตุด่วนขึ้นมา..

วันนี้โอนเงินร่วมบุญกฐิน 2551 หลวงปู่ครูบาธรรมชัย แล้วน่ะครับ
    06/10/08 เวลา 10.45 จำนวน 570.-บาทครับ

ผ้ายันต์มงคลจักรวาฬ จำนวน 3 ผืน
    พระสุปฏิบัณโณ ทั้ง 7 จำนวน 2 ภาพ
    ผ้ายันต์พระพุทธนิมิต จำนวน 1 ผืน

ขอยกบุญกุศล ในคราวครั้งนี้ ให้แก่ ทุก ๆ ท่านที่เกี่ยวข้อง ขอบคุณครับ

11. ธัมมานุสรณ์

..............................

ขอรบกวน ...

ขอที่อยู่ส่งวัตถุมงคลด้วยครับ

12. hanada9

ขออภัยครับ ลืม.. และ รีบ ครับ

จัดส่งมาที่นี่ได้เลยครับ
    ศุภชัย อินทชาติ
    142 ม.4 ต.บางงาม อ.ศรีประจันต์ จ.สุพรรณบุรี 72140

ขอขอบพระคุณครับ

13. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

chirakit

วันนี้ ( 24 กันยายน 2551 เวลาประมาณ 15 : 00 น. ) ผมได้โอนเงินจำนวน 524 . 00 บาท เพื่อร่วมทำบุญ

1 . ภาพยันต์มงคลจักรวาฬ พระพุทธเจ้าจำนวน 3 ผืน = 297 . 00 บาท

2 . ภาพถ่ายพระสุปฎิปันโนทั้ง 7 องค์ จำนวน 3 แผ่น = 177 . 00 บาท

3 . ค่าจัดส่ง = 50 . 00 บาท

รวมเป็นเงินทั้งสิ้น = 524 . 00 บาท

ที่อยู่จัดส่ง ครับ

จิรกิตติ์ สถาปนิกกุล
    134 / 192 หมู่บ้านบุราสิริ - สนามบินน้ำ ซอย 1 / 6
    ถนน นนทบุรี ( ถนนสนามบินน้ำเดิม )
    แขวง ท่าทราย เขต อำเภอเมือง
    จังหวัด นนทบุรี

11000
    ;welcome2;welcome2;welcome2[/quote]

จะจัดการส่งให้

( แต่อาจจะช้าหน่อย นิสิตติดสอบ )
    ;aa22​

ผมยังไม่ได้รับเลย ครับ ช่วยกรุณาตรวจสอบด้วย ครับ

14. ธัมมานุสรณ์

จะจัดการส่งให้

( แต่อาจจะช้าหน่อย นิสิตติดสอบ )
    ;aa22​

ผมยังไม่ได้รับเลย ครับ ช่วยกรุณาตรวจสอบด้วย ครับ
    [/quote]

...............................

รับทราบครับ

จะตรวจสอบให้

................................

15. ธัมมานุสรณ์

แจ้งข่าวบุญ ๑๗ รายการ

กับ ธัมมานุสรณ์ ครับ

http://palungjit.org/showthread.php?p=1561354#post1561354

ด่วนมากๆ ... ของแจก มีจำนวนจำกัด

ขอโมทนาล่วงหน้าครับ

<!-- / message -->​

16. ธัมมานุสรณ์

....................................

หมายเหตุ

ท่านใดที่ต้องการ "ทำบุญ หรือ บูชาวัตถุมงคล" ในกระทู้ต่างๆนั้น

ยังคงสามารถทำได้ดังเดิมทุกประการ

( ไม่เกี่ยวเนื่องกับ "การรับเป็นเจ้าภาพบอกบุญ" นี้ )

<!-- / message --><!-- edit note -->
    <!-- / message --><!-- edit note -->

17. ธัมมานุสรณ์

ประกาศให้ทราบครับ

วันนี้ ผมได้รับโทรศัพฑ์มาจาก ...

หลวงพี่สมศักดิ์ รองเจ้าอาวาส วัดทุ่งหลวง จ. เชียงใหม่

ท่านแจ้งมา ว่า ...

พรุ่งนี้ ท่านจะเข้ามาทำธุระในเมือง ก็จะเอาของมาส่งให้ผมด้วย

ท่านใด ที่ร่วมทำบุญมากับธัมมานุสรณ์แล้ว แต่ยังไม่ได้รับของ

คาดว่า วันจันทร์ หรือ อังคารหน้า ก็คงจะส่ง-รับของกันได้ครับ

.........................

ขอโมทนาบุญ และ ขออภัยเป็นอย่างยิ่ง ที่ทำให้ต้องรอครับ

18. ธัมมานุสรณ์

........................

รายการที่คุณร่วมทำบุญมานั้น หมดครับ

ต้องรอรับจากทางวัดส่งมาให้

คงจะส่งให้สัปดาห์หน้า

ขอโมทนาบุญด้วยครับ

.........................

19. hanada9

ไม่เป็นไรครับ สำหรับเรื่องรอ...
    เดี๋ยวจัดส่งมาพร้อม ๆ กับ " ร่วมบุญ 17 รายการ " ก็ได้ครับ
    เพราะตอนนี้ก็ บอก ๆ บุญกับเพื่อนร่วมงานแล้ว แต่ไม่รู้จะได้เท่าไร (ช่วงนี้ เทศกาลบอกบุญ ซองกฐิน+ผ้าป่า มาเยอะครับ)
    ได้ผลยังไง จะแจ้งอีกทีครับ ว่าจะร่วมได้เท่าไร (ตั้งใจไว้ 2,000.- ล่ะครับ)

20. ธัมมานุสรณ์

ชี้แจงครับ

เนื่องจากมีหลายท่าน
    ที่โทรศัพฑ์มาสอบถามครับ ( ในกระทู้ก็มีถามมา ) ว่า ...

"อยากช่วยบอกบุญ แต่ว่า กลัวว่าจะไม่ได้ปัจจัยตามกองที่จองไว้
    เกรงว่า จะติดหนี้สงฆ์ "

... จะทำอย่างไรดี ...

* * * * * * * * * * *

จึงขอชี้แจงว่า

ท่านใด มีความประสงค์
    จะช่วยบอกบุญ ๑๗ รายการ กับ ธัมมานุสรณ์ ในช่วงกฐินนี้

สามารถโพสข้อความ พร้อมชื่อที่อยู่ มาให้ผมได้เลย
    โดยไม่ต้องจองกองบุญก็ได้

ผมจะจัดส่งวัตถุมงคล
    (ของแจกคนทำบุญ และ ของสมนาคุณผู้รับอาสาบอกบุญ )ไปให้

" ... บอกบุญมาได้เท่าไหร่ ก็รับมาเท่านั้น ไม่ต้องกังวลใจอะไร ... "

ของแถม(สมนาคุณ)นั้น
    ก็มอบให้เป็นที่ระลึกในการทำบุญร่วมกัน ไปเลย ... ไม่ต้องส่งคืน

จึงขอเรียนชี้แจงมา เพื่อทราบโดยทั่วกันครับ

* * * ธัมมานุสรณ์ * * *

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้