( 20 ตค. 51 ) แจกภาพยันต์ ของ ครูบาธรรมชัย ... ทอดผ้าป่า 28 ธค. 51 เพื่อร่วมทำบุญทุกๆอย่างกับทางวัด

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ธัมมานุสรณ์, 7 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    จาก ... กะหล่ำปลี ...

.........................

ขอจองวัตถุมงคลครับ

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เรียน พี่ธัมมานุสรณ์ ครับ

ขอจองวัตถุมงคลในกระทู้วัดจอมแจ้งและวัดทุ่งหลวงครับ

ผ้ายันต์ทุกชนิดอย่างละ 1 ผืน ครับ

ขอจ่ายเงินต้นเดือนตุลาคมครับ

. . . . . . . . . .

ป.ล. วันที่ 4 ตุลาคม ขอติดรถไปวัดเขาแร่ด้วยได้ไหมครับ

. . . . . . . . . . . .

ได้เลย ยินดีครับ

( เดี๋ยวเรานัดหมายเวลากันอีกครั้ง )

ขอโมทนาบุญทุกอย่างครับ

..........................

<!-- / message -->

2. ชัยรัชต์ภูวาปี

ชัยรัชต์ภูวาปี เป็นที่รู้จักกันดี

๒. สติ๊กเกอร์ รุ่นสุดท้าย* *
    หลวงปู่ครูบาธรรมชัย ธัมมชโย ได้อธิษฐานจิตเป็นรุ่นสุดท้าย
    นื่องในวโรกาส "สวดถวายพระพร วันเฉลิมพระชนมพรรษา"
    ๕ ธันวาคม ๒๕๓๐
    ( บูชา ๗๙ บาท )
    * * ๓. ภาพยันต์มงคลจักรวาฬ * *
    พระพุทธเจ้า ๑๐๘ ... ๑๐๐๙ พระองค์
    เป็นภาพยันต์รุ่นเก่า ที่หลวงปู่ครูบาธรรมชัย ธัมมชโย ได้อธิษฐานจิตไว้
    ( บูชา ๙๙ บาท )
    * * ๔. ภาพครูบานั่ง ถือไม้เท้า * *
    เป็นภาพรุ่นเก่า ที่หลวงปู่ครูบาธรรมชัย ธัมมชโย ได้อธิษฐานจิตไว้
    ( บูชา ๕๙ บาท )
    [B][COLOR=#ff00ff][SIZE=4][COLOR=red][B][B][SIZE=5][COLOR=#ff0000]* * [/COLOR][/SIZE][COLOR=blue][SIZE=6]๘. พระสุปฏิปันโน ทั้ง ๗[/SIZE][/COLOR][/B][/B][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/B][B][COLOR=#ff00ff][SIZE=4][COLOR=red][B][B][SIZE=5][COLOR=red]* *[/COLOR][/SIZE][/B][/B][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/B]
    [B][SIZE=4][COLOR=#ff00ff][B][B][COLOR=#ff00ff][B][COLOR=green][COLOR=darkorange]เป็นภาพถ่ายเก่า[/COLOR] ที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ครูบา และคณะ[/COLOR] ได้ถ่ายไว้ด้วยกัน[/B][/COLOR][/B][/B][/COLOR][/SIZE][/B]
    [COLOR=#ff00ff][B][SIZE=4][B][B][SIZE=5][COLOR=#ff00ff][COLOR=#ff8c00][B][B][SIZE=3][COLOR=green][COLOR=magenta]( [/COLOR]บูชา [COLOR=red]๕๙ [/COLOR]บาท [COLOR=magenta])[/COLOR][/COLOR][/SIZE][/B][/B][/COLOR][/COLOR][/SIZE][/B][/B][/SIZE][/B][/COLOR]
    * * ๙. ยันต์พระพุทธนิมิต* *
    เป็นเมตตามหานิยม คุ้มครองป้องกันภยันตรายทั้งปวง
    [COLOR=#ff00ff][B][SIZE=4][B][B][SIZE=5][COLOR=#ff00ff][COLOR=#ff8c00][B][B][SIZE=3][COLOR=green][COLOR=magenta]( [/COLOR]บูชา [COLOR=red]๙๙ [/COLOR]บาท [COLOR=magenta])[/COLOR][/COLOR][/SIZE][/B][/B][/COLOR][/COLOR][/SIZE][/B][/B][/SIZE][/B][/COLOR]
    ขอร่วมบุญทำบุญ จะโอนเงินภายในเดือนนี้ครับ

นาย ชัยรัชต์ ภูวาปี
    700/622 ม.4 ต.บ้านเก่า อ.พานทอง จ.ชลบุรี 20160
    085-3337254
    450รวมค่าส่งครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ
    เหล็กไหลกู่แก้ว อยากบูชาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2008
  3. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ขอร่วมบุญ 2 รายการครับ
    ๓. ภาพยันต์มงคลจักรวาฬ* *( บูชา ๙๙ บาท ) 1 แผ่น
    ๔. ภาพครูบานั่ง ถือไม้เท้า * *( บูชา ๕๙ บาท ) 1 แผ่น

ร่วม 160 บาทนะครับ โอนพร้อมกันกลับ หลวงปู่สรวง กับพระธาตุจอมแจ้งนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2008
  4. ธัมมานุสรณ์

...........................

เหล็กไหลนั้น ต้องรอก่อนครับ ท่านเจ้าอาวาสอาจจะส่งมาให้ก่อนซักส่วนหนึ่ง แล้วจะแจ้งให้ทราบในกระทู้กู่แก้วนะครับ

ขอโมทนาครับ

..............................

5. ธัมมานุสรณ์

ผมว่า "เรามาเป็นเจ้าภาพ" ด้วยกัน เลยจะดีกว่ามังครับ

... ไม่ว่าผมจะเขียนกระทู้อะไร ... จะต้องมีคุณเข้าไปทำบุญที่นั่น ...

ขอกราบอนุโมทนาบุญ(งามๆ .. หลายๆครั้ง)ด้วยครับ

6. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมบุญ บูชารายการ 2-3-4-8 และ 9 อย่างละ 1 รายการนะครับ
    รวม 450 บาทพร้อมค่าจัดส่ง
    โอนแล้วจะโพสแจ้งนะครับ

7. ธัมมานุสรณ์

..................................

รับทราบครับ

ขออนุโมทนาบุญทุกอย่าง

..................................

8. prirapha

prirapha Active Member

ขอร่วมบุญ บูชารายการ ๓. ภาพยันต์มงคลจักรวาฬ* *( บูชา ๙๙ บาท ) 1 แผ่น ครับ
    ไม่ทราบว่ายังมีให้บูชาหรือไม่ครับ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับและขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

9. ธัมมานุสรณ์

ยังมีอยู่ครับ

จะจองไว้ให้

ขอโมทนาบุญครับ

...........................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2008
  10. ประสิทธิ์40

ประสิทธิ์40 สมาชิกใหม่

๔. ภาพครูบานั่ง ถือไม้เท้า

เป็นภาพรุ่นเก่า ที่หลวงปู่ครูบาธรรมชัย ธัมมชโย ได้อธิษฐานจิตไว้

๗. ในหลวงไปกราบครูบา
    ( บูชา ๕๙ บาท )

[COLOR=blue][SIZE=6]๘. พระสุปฏิปันโน ทั้ง ๗[/SIZE][/COLOR]
    [B][COLOR=green][COLOR=darkorange]เป็นภาพถ่ายเก่า[/COLOR] ที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ครูบา และคณะ[/COLOR] ได้ถ่ายไว้ด้วยกัน[/B]
    [COLOR=#ff00ff][COLOR=#ff8c00][B][B][SIZE=3][COLOR=green][COLOR=magenta]( [/COLOR]บูชา [COLOR=red]๕๙ [/COLOR]บาท [COLOR=magenta])[/COLOR][/COLOR][/SIZE][/B][/B][/COLOR][/COLOR]

ขอจอง 3 รูป ครับ

โอนเเล้วจะเเจ้งให้ทราบครับ

11. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    โอนแล้วนะครับ 19.05 น. รวม 451 บาท ที่อยู่ทางPM ครับ

12. ธัมมานุสรณ์

................................
    โมทนาครับ

ส่งพรุ่งนี้เลย

...................................

13. ธัมมานุสรณ์

รับทราบครับ

ลงจองให้แล้ว

............................

14. anoldman

สาธุๆ

ตอนนี้ปฏิบัติไม่ได้เท่า ก็ขอเกาะเอาบุญที่กลุ่มอาจารย์ได้สร้างกันไปก่อนครับ
    อย่างไร ก็ขออนุโมทนาครับผม เรื่องเจ้าภาพแล้วแต่อาจารย์จะเมตตาครับ

15. ธัมมานุสรณ์

................................​

ผมเคยได้ยินมาว่า ...

" บัณฑิต มักถ่อมตน " ครับ .​

... ผมเปิดไปกระทู้ไหนๆ คุณก็ไปโมทนากะเค้าเต็มไปหมด
    ไปทำบุญกะเค้าทั่วไปซะทุกกระทู้ ทั้งเวปแหละ ...​

... กระทู้ไหน ไม่มีชื่อคุณ เป็นไม่มี ...​

ไม่เชื่อหรอก ว่า ... จะเป็น "พวกบุญน้อย ด้อยอาภัพ อับปัญญา" ...​

... ฉะนั้น จงเตรียมตัวมาเป็นเจ้าภาพ "กฐินทั่วประเทศ" ซะดีๆเลยนะ

( ตอนนี้แย่แล้ว ... โชคดีที่ได้ เผือกดำ กับ น้องป๊อบ มาช่วยไว้ )​

.....................................​

16. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ของเก่าของดีหายากทั้งนั้นเลยคครับ เดี่ยวพรุ่งนี้จะมาอ่านรายละเอียด กะว่าจะช่วยร่วมบุญด้วย

17. ธัมมานุสรณ์

ผมได้อ่านบทความหนึ่ง

... ของใครก็ไม่ทราบ ...

ลองเข้าไปดูกันหน่อยนะครับ

ใครคิดเห็นว่าอย่างไร

................................

หวาดดี ครับ เป็นกระทู้แรกของผม ช่วยเข้าไปอ่านด้วยนะ ครับ
    ;welcome2ผิด หรือ ถูก ใคร คือคนกำหนด ;welcome2
    http://palungjit.org/showthread.php? p=1520181#post1520181

18. chirakit

chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองด้วยคน ครับ
    * * ๓. ภาพยันต์มงคลจักรวาฬ * *
    พระพุทธเจ้า ๑๐๘ ... ๑๐๐๙ พระองค์
    เป็นภาพยันต์รุ่นเก่า ที่หลวงปู่ครูบาธรรมชัย ธัมมชโย ได้อธิษฐานจิตไว้
    ( บูชา ๙๙ บาท ) จำนวน 3 ผืน ครับ

* * ๘. พระสุปฏิปันโน ทั้ง ๗* *
    [B][COLOR=#ff00ff][B][COLOR=green][COLOR=darkorange]เป็นภาพถ่ายเก่า[/COLOR] ที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ครูบา และคณะ[/COLOR] ได้ถ่ายไว้ด้วยกัน[/B][/COLOR][/B]
    [B][SIZE=5][COLOR=#ff00ff][COLOR=#ff8c00][B][B][SIZE=3][COLOR=green][COLOR=magenta]( [/COLOR]บูชา [COLOR=red]๕๙ [/COLOR]บาท [COLOR=magenta]) [/COLOR][/COLOR][COLOR=black]จำนวน 3 แผ่น ครับ[/COLOR][/SIZE][/B][/B][/COLOR][/COLOR][/SIZE][/B]

โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบ ครับ
    ;aa20

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2008
  19. ธัมมานุสรณ์

ได้ครับ ... จะลงจองให้

โมทนาด้วยเป็นอย่างสูง

ทำกฐินด้วยกัน

............................

20. anoldman

สาธุๆ

ไหนๆก็ไหนๆหละตามติดเกือบจะทุกงาน
    เอารหัสเรียกตามพระคาถานี้ดีไหมครับอาจารย์
    555

เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว
    ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา
    สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา
    กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

อนุโมทนาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้