เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. tuk187

tuk187 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับน้องปูด้วยค่ะ เรื่องพี่สะใภ้ค่ะ คงไม่ใช่ในประเทศไทยมังคะ เห็นเป็นคนไทยหรือเปล่าคะ อย่าให้เกิดเลยดีที่สุดค่ะ (kiss)(kiss)(kiss)

2. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    แหะๆ เกรงว่า จะเป็นไทย

3. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

4. Thunthida

Thunthida เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2011
    วันนี้คุณปูเห็นภาพในจิต ภาพในจิตที่คุณปูเห็นน่ากลัวนะคะ ถ้าเกิดขึ้นที่ไทยด้วยเป็นเรื่องใกล้ตัวมากๆ สาธุ อย่าให้เกิดเรื่องร้ายเลยนะ

5. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ถ้าเป็นประเทศไทยตึกไหน ลองดูครับ
    TOPTENTHAILAND.com : 10

6. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

ตึกเยอะๆ ก็มีแต่ในกรุงเทพแหละ

7. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นตึกสูงมากไม๊คะ แล้วคนที่อยู่ในตึกเป็นลักษณะคนทำงาน หรือคนไปช้อปปิ้งคะ

8. motatar

motatar สมาชิกใหม่

คุณปู ตัวตึกรูปทรงเป็นไงครับ และสูงประมาณกี่ชั้น แถวไหนครับ

9. natatik

natatik เป็นที่รู้จักกันดี

กลัวว่าพวกที่วางระเบิดคราวที่แล้ว จะดำเนินการข่มขู่อีกจังค่ะ
    คราวที่แล้วก็เลือกเอาวันวาเลนไทน์ ตอนนี้กลัวว่าจะเป็นวันมาฆบูชาจัง
    ปล . อย่างไรแล้วเพื่อน ๆ ก็ระวังตัวกันหน่อยนะค่ะ ช่วงนี้อาจจะหลีกเลี่ยงสถานที่ที่คลายกับคุณปูแจ้งเตือน

10. ARUNN

ARUNN เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านเจอใน pantip กระทู้เล่าเรื่อง สงครามอิสราเอล

ความเห็นที่ 316 เค้าบอกว่า . . .

ในคัมภีร์โทรา (ของยิว) ที่เก่าแก่อายุหลายพันปีนั่นหน่ะ มีการกล่าวไว้ในนั้นด้วย ทำนองที่ว่า ประเทศที่ชื่อว่าสยามจะมีคลื่นยักษ์ และผู้คนพากันไปล้มตายจำนวนมาก เกิดการสูญเสีย อะจ๊ากกกก ประเทศสยาม ก็ประเทศไทยนี่หว่า สึนามินี่หว่า อ้าว ระบุไว้ล่วงหน้าก่อนจะเกิดประเทศสยามซะอีกนะนั่น ..

ไม่รู้ใช่ที่เคยตอนปี 47 หรือเปล่า หรืออนาคตก็ไม่รู้

11. saintyom

saintyom เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    กระจกเยอะๆ...สนามบินหรือเปล่าครับ?

12. bebe9

bebe9 Active Member

13 กันยายน 2011
    ขอพี่สะใภ้ ของคุณปู ไปสู่ภพภูมิที่ดีค่ะ

13. bebe9

bebe9 Active Member

13 กันยายน 2011
    เดี๋ยวนี้ตึีกที่มีกระจกเยอะๆๆๆมันก็เยอะซะจริงๆๆๆๆ

14. one_heart

one_heart เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ออฟฟิศเราก็ตึกกระจกค่ะ 19 ชั้น แหะๆถ้าใช่คงไม่เหลือ

15. คุนหนูศศิ

คุนหนูศศิ สมาชิกใหม่

15 ธันวาคม 2011
    บางครั้งพี่ปูก็เห็นชัดจนน่ากลัวเลยค่ะ
    บางทีก็รู้สึกไม่อยากให้สิ่งที่พี่ปูเห็นเป็นความจริง
    แต่มันก็ดันเป็นจริงตลอดเลยนี่สิน่ากลัว
    แล้วนี่อากาศยังร้อนกว่านี้อีกหรอคะเนี่ย หึหึ

16. ali-kk

ali-kk เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2010
    ขอแสดงความเสียใจกับทางครอบครัวคุณปูด้วยค่ะ
    คงไม่ช้าไปใช่มั้ยค่ะ พอดีไม่ค่อยได้เข้ามาน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^__^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2012
  17. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

เดาว่าจะเป็นเซ้นทรัลเวิลด์รึเปล่า....

18. ธูปหอม04

ธูปหอม04 สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2011
    บ้านเลขที่ 79 แหม เสียดายจัง

19. ali-kk

ali-kk เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2010
    รู้สึกใจหายเลยค่ะ อย่าให้เกิดเลยค่ะ แต่ถ้าบอกรายละเอียดเพิ่มได้อีกจะดีมากๆเลยค่ะ เพราะจะได้เป็นแนวทางป้องกันได้ไม่มากก็น้อยค่ะ ^___^~

20. ขอทาง

ขอทาง เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่นต้องกราบขออนุญาตคุณปู่ ครูบาอาจารย์และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในจักรวาลอันกว้างใหญ่นี้ที่ข้าพเจ้าได้นำเรื่องราวดังกล่าวออกเผยแพร่ เพื่อให้ญาติธรรมทั้งหลายได้ทราบและไตร่ตรองดู ขอให้ท่านทั้งหลายใช้ดุลพินิจส่วนตัวรับข้อมูลอย่าเชื่อเรื่องราวต่อไปนี้ง่ายๆและได้โปรดอย่าใช้คำหยาบหรือกระทำกริยาอย่างที่ตัวเองก็ยังไม่ชอบกรรมไม่เกิดขึ้นหากจิตไม่สั่ง ปากไม่พูด มือไม่พิมพ์(กรรมมีดีและไม่ดี)เริ่มนะครับเมื่อเร็วๆนี้ปู่กัสปะได้เข้าเยี่ยมพูดคุยกับปู่ของผู้ข้าฯ(ขอไม่เอ่ยเชื่อคุณปู่)ปู่กัสปะบอกว่า..ท่านสั่งให้มาหาตา...หลายเรื่องและบอกให้...ทราบว่าในเดือนเมษายนปีนี้(2555)จะเกิดอะไรขึ้นไม่รู้ทันใดนั้นคุณปู่...ก็หลับตาเพ่งดู และเอ่ยปากบอกปู่กัสปะว่า มองไม่เห็นไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร มองเพ่งดูแล้วมันมืดดำไปหมดถ้าผมมองไม่เห็น...ผมช่วยไม่ได้หรอก ถ้าเพ่งเห็นช่วยตลอดอยู่แล้วอย่างเหตุเขื่อนภูมิพลผมก็ระดมชาวบังบดไปช่วยกันอุดรอยแยกใต้ดินสี่วันจนอุดรอยด้านท้ายของเขื่อนสำเร็จ ครูบาอาจารย์ก็มาให้กำลังใจกันมากไม่รู้ใครต่อใครเหลืออีกรอยยังไม่อุดด้านทางอ.พานกระต่าย ฯลฯ ขอจบหลังจากนั้นได้แจ้งข่าวไปบอกญาติธรรมที่บางกอก ให้ออกจากรุงเทพฯก่อนวันสงกรานต์ย้ำก่อนวันสงกรานต์ปีนี้ 2555เพราะไม่แน่ใจว่าจะเกิดอะไรขึ้น เพื่อความปลอดภัย แต่ถ้าไม่มีอะไรเกิดก็ถือว่าออกไปเที่ยวสงกรานต์ต่างจังหวัดเด้อ..พี่น้องกายกรรมวจีกรรม มโนกรรม ทั้งเก่าก็ดีใหม่ก็ดี ตั้งใจก็ดี ไม่ตั้งใจก็ดี ระลึกได้ก็ดีระลึกไม่ได้ก็ดีหากผู้ข้าได้เคยก่อกรรมทำไว้ก็ขอให้ท่านทั้งหลายได้โปรดอโหสิกรรมให้ผู้ข้าด้วยเทอญ..และบุญกุศลใดที่ผู้ข้าได้ทำแล้วทั้งเก่าและใหม่ผู้ข้าขอให้บุญนั้นจงสำเร็จแก่ทุกๆท่านตลอดทุกทิวาราตรี.. สาธุ (หากคำพูดไม่ส่งผลให้เกิดประโยชน์ข้าพเจ้าขออภัยทุกๆท่านด้วยครับ)