เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    มีคำถามอะไรก็ถามกันไว้ในกระทู้นะครับ เดี๋ยวรอลูกศิษย์ยุคแรก วิปัสสนู มาตอบให้ครับ :cool:

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

ขอบพระคุณสำหรับข้อเสนอแนะดีๆนะขอรับ...

เนื่องจากตอนนี้กองบุญทั้งสองคือ กองบุญที่1 เพื่อสมทบทุนสร้างอาคารสำนังาน และโรงงานประกอบขาเทียมโรงพยาบาลลับแล จ.อุตรดิตถ์ และกองบุญที่2 เพื่อสมทบทุนสร้างตึกอายุรกรรม สูง6 ชั้น โรงพยาบาลพิจิตร จ.พิจิตร ได้ปิดไปหมดเรียบร้อยแล้ว ปัจจัยในกองบุญที่ 1 ก็ได้นำถวายองค์หลวงปู่ท่านไปแล้ว พร้อมทั้งองค์หลวงปู่ท่านก็เป็นผู้ประกาศปิดยอดกองบุญสร้างอาคารสำนักงาน และโรงงานประกอบขาเทียม โรงพยาบาลลับแล จ.อุตรดิตถ์ ด้วยองค์ท่านเอง เมื่อวันที่ 5 กันยายน 2558 ไปเรียบร้อย ก็ถือว่าเป็นอันสิ้นสุดตามสัจจะวาจาของท่านครับ

ส่วนตอนนี้ ทางผมก็มีหน้าที่ที่สามารถทำได้คือ เช็ครายละเอียด รายชื่อ และที่อยู่เพื่อรอการจัดส่งของที่ระลึก ถ้า อ.โอม ส่งสีผึ้งนางจันมาให้เมื่อไหร่ ก็จะรีบจัดการแพ็คลงกล่องจัดส่งให้กับทุกท่านโดยเร็วครับ

ในส่วนตัวของผมเอง ในฐานะของตัวแทนผู้มาประชาสัมพันธ์งานบุญทั้งสองงานนี้ ผมรู้สึกปลื้มใจ และอิ่มใจมากครับ งานบุญนี้เป็นงานบุญภายนอกที่ไม่ใช่งานบุญหลักของกระทู้งานบุญนี้ แต่เมื่อมีการประกาศออกไป ก็มีพี่ๆเพื่อนๆมาร่วมด้วยช่วยกัน มาร่วมบุญกันด้วยความศรัทธา จนกระทั้งปิดกองบุญ ถึงแม้ว่าในระหว่างนั้น จะมีความคิดเห็น หรือความเข้าใจที่ไม่ตรงกันบ้าง แต่ทั้งหมดทั้งมวลก็เกิดจากความศรัทธาเป็นที่ตั้ง เกิดจากความตั้งใจที่จะร่วมบุญ ช่วยเหลืองานบุญให้สำเร็จไปด้วยดี ซึ่งก็ถือว่าเป็นสิ่งดีๆที่เกิดขึ้นให้เห็นเป็นประจำในกระทู้งานบุญของเรานี้ และนับว่าสิ่งนี้เป็นสิ่งที่น่ายินดี และน่าปลื้มใจมากๆครับ

และหากพี่ๆเพื่อนๆท่านใดที่ติดตามกระทู้งานบุญนี้มาตั้งแต่แรกๆ หรือได้เคยได้อ่านข้อมูลต่างๆมาบ้าง ก็คงจะได้เห็นครับว่า ในกระทู้งานบุญแห่งนี้ก็เคยมีเหตุการณ์ที่อาจจะทำให้เกิดความเข้าใจไม่ตรงกันบ้าง ในเวลาที่จัดกิจกรรมให้ร่วมบุญ หรือเปิดเป็นกองบุญต่างๆขึ้นมา หากมีข้อโต้แย้ง หรือว่าข้อเสนอแนะอะไรขึ้นมา และเป็นไปเพื่องานบุญนั้นๆแล้ว สรุปจบก็จะเป็นไปในทางอะลุ้มอล่วย และยืดหยุ่นให้แก่กันจนงานนั้นสามารถดำเนินผ่านไปได้จนสำเร็จ...

แต่ในครั้งนี้ ผมเองก็คงต้องขออภัยจากใจจริงๆครับ ที่ครั้งนี้ผมไม่สามารถที่จะยืดหยุ่น หรือว่าอะลุ้มอล่วยให้ได้เหมือนทุกครั้ง เพราะครั้งนี้ ไม่ใช่งานบุญของเราโดยตรง ผมเองก็เป็นเพียงส่วนหนึ่งที่ตั้งใจมาบอกบุญกับสายบุญของตัวเอง เพื่อที่จะรวบรวมปัจจัยไปสมทบทุนกับองค์หลวงปู่ท่าน ฉนั้น การจะให้ผมมาแจ้งก่อนล่วงหน้าว่าจะปิดเมื่อไหร่ อันนี้ผมเองก็ไม่สามารถรู้ได้ครับ เพราะทุกอย่างขึ้นอยู่ที่ยอดปัจจัย เมื่อได้ยอดครบตามงบที่ต้องใช้ แล้ว องค์หลวงปู่ท่านก็ประกาศปิด ซึ่งก็ถือว่าเป็นสิ่งที่ถูกต้อง และโปร่งใส เมื่อทางองค์หลวงปู่ที่เป็นองค์หลัก องค์ประธานประกาศปิดโครงการไปแล้ว ผมซึ่งเป็นแค่คนที่มาช่วยบอกบุญต่อจะมายืดเวลาออกไปเอง จะเลื่อนกำหนดวันปิดกองบุญเอง ผมก็เกรงว่าจะเป็นการไม่เหมาะสมนะครับ หากคนอื่น หรือสายทางอื่นเค้ารู้ เค้าจะมองว่าอย่างไร ผมให้ความสำคัญตรงนี้มากๆนะครับ เพราะถ้าเกิดเหตุการณ์อย่างนั้นขึ้นจริงๆ หากว่าผมยอมยืดหยุ่นเองโดยพลการ แล้ว เกิดมีคนที่เค้าคิดเห็นแตกต่างจากเราๆ แล้วเค้ามองว่า โครงการปิดไปแล้วทำไมยังหาเงินอยู่ แล้วกลายเป็นว่า ผมมาหากินกับงานบุญหรือเปล่า ดูแล้วไม่โปร่งใส ไม่น่าเชื่อถือ แล้วทีนี้กระทู้งานบุญนี้จะไม่ได้รับผลกระทบไปด้วยหรือครับ เรื่องนี้น่าคิดนะครับ...และเป็นสิ่งที่ผมกลัว และพยายามป้องกันไม่ให้เกิดขึ้น ดังนั้น คราวนี้ผมถึงยอมใจแข็ง ขอไม่ยอมยืดหยุ่นใดๆทั้งสิ้นนะครับ เพื่อความโปร่งใส เพื่อความถูกต้อง และเพื่อกระทู้งานบุญแห่งนี้ครับ...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2015
  3. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตามนี้เป๊ะเลยครับ...อ.โอม จารยันต์ด้วยตัวเองครับ...ทั้งด้านหลังตลับ และตะกรุดทั้งสามดอก ระหว่างทำ อ.โอม จะภาวนาคาถากำกับทุกขั้นตอน เริ่มตั้งแต่จารยันต์ด้านหลัง บรรจุยันต์ลงตลับ บรรจุสีผึ้ง แล้วเสกกำกับทีละตลับ เรียกรูปเรียกนาม เรียกอาการ32 ตั้งธาตุ ตั้งขันธ์ จนเกิดเป็นตัวเป็นตน ทำเช่นนี้ทีละตลับ ทุกตลับจนครบทั้งหมด แล้วจึงนำตลับสีผึ้งนางจันทั้งหมดไปปลุกเสกรวมกันอีกทีครับ...

ส่วนตะกรุดทั้งสามดอก (สามกษัตริย์) อ.โอม ลงและเสกทีละดอก ก่อนที่จะนำมาเสกรวมร่วมกับสีผึ้งนางจันอีกทีเช่นกันครับ...

พอมีฤกษ์ดีๆ อ.โอม ก็จะนำตลับสีผึ้งนั้นมาบรรจุตะกรุดทั้งสามดอก และในระหว่านนั้น ก็จะภาวนาคาถากำกับตลอด เรียกได้ว่า เป็นการเสกบรรจุทีละตลับเลยก็ว่าได้ครับ...

และนอกจากนั้น ลองสังเกตุให้ดีๆครับ ที่ด้านบนของตะกรุดทั้งสามดอก อ.โอม ได้บรรจุเหล็กไหลเพลิงไว้ให้ด้วย ตลับละ 1 เม็ดครับ...สุดยอดเลยเชียวครับรุ่นนี้...

4. วิปัสสนู

ขออนุญาตติดไว้ก่อนนะครับ...เดี๋ยวขอเอาเก็บไปเป็นการบ้านก่อนครับ ถ้าได้คำตอบแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังขอรับ...(deejai)

5. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ศิษย์พี่อย่าลืมทำใบฝอยวิธีใช้ การตั้งขัน คาถา ข้อห้าม ด้วยนะครับ ^ ^

6. วิปัสสนู

สีผึ้งรุ่นนี้ อ.โอม ตั้งใจทำให้คล้ายๆกับรุ่นแรกครับ เหตุผลอย่างหนึ่งก็คือ ท่านตั้งใจทำรุ่นนี้เป็นรุ่นสุดท้ายด้วยครับ รุ่นแรก เป็นแบบไหน รุ่นสุดท้ายก็น่าจะคล้ายๆกันประมาณนั้นครับ...

แต่ก็มีส่วนที่ต่างกันคือ สีผึ้ง(พราย)นางจันรุ่นแรกนั้น ในตลับจะบรรจุตะกรุดไว้สองดอก เป็นตะกรุดเนื้อทองเหลือง กับทองแดง อย่างละดอก ตะกรุดทองเหลืองลงยันต์หัวใจสาริกาตัวผู้ ส่วนตะกรุดทองแดง ลงยันต์หัวใจสาริกาตัวเมียครับ...

ส่วนสีผึ้ง(พราย)นางจันรุ่นสุดท้ายนี้ จัดเต็มกว่ารุ่นแรก เพราะมีทั้งลงแผ่นยันต์ไว้ที่ด้านหลังตลับ แถมด้วยตะกรุด 3 ดอก กับเหล็กไหลเพลิงอีกหนึ่งเม็ดครับ ตะกรุดทั้ง3 ดอก คือตะกรุด นะพญาหงษ์ทองตัวผู้ ตัวเมีย อย่างละดอก และ หัวใจมนุษย์ อีก 1 ดอก รวมเป็น 3 ดอก ซึ่งตะกรุดทั้ง 3 ดอกนี้เน้นทางด้านเมตตา มหาเสน่ห์มหานิยมเป็นหลักครับ เพราะ อ.โอม ต้องการให้ผู้ที่ได้สีผึ้ง(พราย)นางจันรุ่นนี้พกติดตัวไป จะได้เป็นที่รักของมนุษย์ เทวดา และสัพสัตว์ทั้งหลายครับ ไปที่ไหนก็จะได้เป็นที่รักที่เมตตา และมีผู้ให้ความช่วยเหลือดูแลตลอดเวลาครับ...

7. วิปัสสนู

จ้า...:VO

8. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับท่านวิปัสสนู ใส่ตะกรุดหัวใจมนุษย์ลงไปแบบนี้ ท่าทางน้องพรายรุ่นนี้ สาวเจ้าคงแรงน่าดู :cool:

9. Amata_club

ยินดีกับผู้ร่วมบุญทุกท่านครับ
    ทั้งหมดเพื่องานบุญ

10. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ
    ไม่ทราบว่าเหล็กไหลเพลิงมีอิทธิคุณด้านใดครับ

11. วิปัสสนู

ถ้าอ้างตามตำราที่น่าเชื่อถือได้ของท่านพระอาจารย์สิทธา เชตวัน ผู้ที่ศึกษาค้นคว้าในเรื่องเหล็กไหล และเขียนออกมาเป็นตำรับตำราให้ผู้คนได้ศึกษากันจนเป็นที่ยอมรับและน่าเชื่อถือที่สุด ท่านได้เขียนถึงเรื่องเหล็กไหลเพลิงไว้ว่า มีอิทธิคุณ โดดเด่นในด้านมายาศาสตร์ คือสามารถสร้างภาพมายาให้ผู้คนที่เข้าใกล้เห็นได้เป็นต่างๆนานาครับ...

ส่วนตำราของ อ.โอม นั้น กล่าวไว้ว่า เหล็กไหลเพลิงนี้ หากนำมาบรรจุลงในวัตถุมงคลโดยเฉพาะประเภทที่มีดวงจิตครอง อย่างเช่น นางจัน กุมาร รักยม หรือแม้แต่หุ่นพยนต์ ก็จะทำให้ของสิ่งนั้นมีฤทธิเพิ่มมากขึ้น และสามารถแสดงฤทธิได้เป็นต่างๆ อย่างน่าอัศจรรย์ครับ...

12. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่วิปัสสนู

13. วิปัสสนู

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ..สาธุ

14. Amata_club

15. spaiderman

กองบุญมีข่าวอะไรบ้างมั้ยคับ เงียบจัง

16. Amata_club

จากแหล่งข้อมูลที่น่าเชื่อถือ คุณ วิปัสสนู จะเดินทางไปรับ โฉมงาม สีผึ้ง(เสน่ห์)พรายนางจัน รุ่น5 ทั้ง 2 กองบุญที่สุรินทร์คืนนี้ครับ

17. spaiderman

อ้อ ตอนนี้สาวๆ ยังอยู่กับอาจารย์หรอคับ นึกว่าอยู่กับท่านวิปัสนูแล้ว ขอให้ภารกิจราบรื่นนะคร้าบ

18. mikoto

mikoto เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2010
    ขอให้พี่วิปัสสนูเดินทางไปกลับปลอดภัยครับ

19. freemind

freemind เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ทุกอย่างราบรื่น ประสบความสำเร็จด้วยดี
    ขอให้นางจันทุกตนที่จะมาอยู่กับผม เป็นดวงจิตที่เคยผูกพันทำบุญสร้างกุศลร่วมกันมา มาอยู่ด้วยกันแล้วก็มีแต่สิ่งดีๆ เจริญรุ่งเรือง ทำสิ่งใดก็ประสบความสำเร็จ

20. Amata_club

ไหว้พระ สวดมนต์ก่อนนอนตามปกติ แล้วฝันเห็นอาคารแห่งหนึ่งไม่รู้ที่ไหน ในฝันเป็นช่วงเวลากลางคืน มีผู้หญิงถูกผีเข้าและจะเข้ามาทำร้ายผม ในฝันก็สวดคาถาไม่รู้บทไหนครับ ไม่เป็นผลผีที่เข้าสิงผู้หญิงคนนั้นเข้ามาทำร้ายผม ดิ้นหนีอยู่พักใหญ่กว่าจะวิ่งหนีผีที่เข้าสิงผู้หญิงคนนั้นได้ ในความคิดขณะนั้นคิดว่าเอาไงดี คาถาก็ท่องไปหมดแล้ว ฤทธิ์มากจริงๆ
    จากนั้นฉากนั้นฝันก็เปลี่ยนเป็นที่ไหนไม่ทราบครับ รู้แต่ว่าวิ่งหนีมาไกลจนมาโผล่ตรงนี้ ผีที่เข้าผู้หญิงคนนั้นก็วิ่งมาตามทันพอดี
    และก็นึกขึ้นได้ นางจันไง นางจัน โฉมงามมาช่วยจัดการหน่อย อยู่ดีๆ ก็มีขวดน้ำมันนางจันจากไหนไม่รู้อยู่ในมือผม น้ำมันข้างในขวดเป็นสีแดง แล้วผมก็เปิดฝาขวดแล้วและเทราดผู้ผญิงที่ถูกผีเข้าทันที จากคนที่จ้องจะทำร้ายผม หลังจากโดนน้ำมันนางจันในขวดราดถูกตัวก็อ่อนแล้วและหมดสติไปทันที หลังจากนั้นสะดุ้งตื่นดูเวลา 04.05 น. เช้านี้เอง อาจเป็นแค่ฝันหรือสื่ออะไรไม่รู้ แต่ในฝันผมปลอดภัยพร้อมกับสะดุ้งตื่นแค่นี้ก็สบายใจแล้วครับ ก็เลยมาเล่าสู้กันฟัง