ไสยศาสตร์ฉบับชาวบ้าน..มี.สาระ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tang_2536, 24 ตุลาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณครับ กระทู้แห่งความรู้จริงๆครับ:cool::cool::cool:

2. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ขอคุณครับ..เพราะหลายท่านสงสัยถามมาก็ตอบให้ไป..ที่กล้าบอกนั้นเพราะใช้ได้ผลมาแล้ว..
    เรื่องลอบ ไซ ดักปลา น่ะ..อาจารย์ให้วิชามานานไม่ได้ใช้หรอก..จนมามีแม่บ้าน เขาขายของ..ไปเห็น ไซ เก่าๆ วางอยู่ในนาเขา..ขอซื้อ เอามาล้างทำความสะอาด..ผูกผ้าสีให้ดูดี(ไม่มีในตำรา)..นำไปวางไว้..แหม อาทิตย์เดวมีคนมาซื้อของได้กำไรไปเกือบแสน..มีคนมาเห็น บอกร้านนี้ต้องมีของดีแน่ๆ..แหม ขอไปซะแล้ว..กำลังไปหามาใหม่..๕๕๕ อ้อ ก่อน วาง/แขวน ก็ ภาวนา นะชาลีติ ๓ จบ ตบที่ช่องดัก ๓ ทีนะ

3. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    สวัสดีครับพี่ tang_2536 ผมขออนุญาติเข้ามาศึกษาหาความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

4. tang_2536

ด้วยความยินดี ครับ..กระทู้นี้ เปิดกว้างสำหรับทุกท่านครับ..

เพื่อวิทยาทาน..ไม่ต้องการ ผลประโยชน์ ครับ
    ผม.เจอตัว..พ....แล้วน่ะครับ..

5. ลูกน้ำเค็ม

ขอบคุณครับ แต่ว่า ผม.เจอตัว..พ....แล้วน่ะครับ.. หมายถึงอะไรครับ

6. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ผมร่วมกับพี่เจ้าของกระทู้นิดนึงครับ

ตามที่หลวงพ่อพิเชฐท่านบอกนะครับ ท่านว่า เมื่อถึงในระดับหนึ่งแล้ว เวลาปลุกเสกของก็ไม่ต้องใช้คาถาแล้ว เสกผ้าขี้ริ้ว ยังขลังเลย

ที่พี่กล่าวว่า การสร้างพระสมัยนี้อักขระบางตัวนั้นไม่ติด นั่นก็แสดงว่าผลของอักขระตัวนั้นไม่มีผล ผมก็เห็นด้วยบางประการสำหรับพระที่จิตไม่ถึงอภิญญา และยังใช้คาถา ในการปลุกเสก แต่เนื่องจากยันต์ติดไม่ครบ ก็คงไม่สมบูรณ์แบบ อย่างที่พี่ว่าจริงๆ และรวมถึงการสร้างพระโดยขาดความพิถีพิถันในมวลสาร แผ่นยันต์ และก็รวมถึงการลบผง กว่าจะทำได้ยากจริงๆ ตอนไปทำลูกอมถวายวัด ถือว่าเหนื่อยมากครับ กว่าจะตำ กว่าจะปั้น ก็ต้องภาวนาไปด้วย หลวงพ่อสอนว่าให้ภาวนา นะ โม พุท ธา ยะ ขณะทำตลอดเวลา เล่นเอาหมดแรงเลย

ตอนผมสร้างเหรียญ รวมมวลสารเกือบปีแหละครับ เพราะคำนึงถึงผู้นำไปใช้ ไม่ได้คำนึงถึงกำไร เพราะไม่ได้ขายเอง ถวายวัดทั้งหมด แผ่นยันต์ก็ต้องไปให้หลวงพ่อที่เคารพแต่ละท่านจาร เสก ร่วมกันช่วยหลายทาง รวมทั้ง ตะกรุดจากสำนักต่างๆ เป็นร้อย ไปคุมการหลอมเอง สนุกดีครับ สุดท้ายก็ได้เหรียญขลังสมใจ สร้างเอง ยังแขวนเองเลยครับ เก็บของเก่าๆลงหีบเลย ตอนเอาไปถวาย หลวงพ่อยังบอกว่า เหรียญมีพลังใจตัวเอง ไม่เสกก็ยังได้ ผมว่าจะทำทั้งที ต้องให้ได้อย่างนี้ครับ

หลังๆ พอเริ่มจับอะไร ก็จะรู้สึกได้ถึงพลังงาน เมื่อล่าสุด เขาเอาเหรียญปล้องอ้อย หลวงปู่เพิ่ม มาให้ส่องดู จับจะส่อง พอจับขนลุกซู่เลยครับ วิ่งขึ้นถึงหัวเลย แต่ยังแยกไม่ได้ว่าพลังอะไร เมตตา หรือมหาอุตม์ อันนี้ไม่เป็นจริงๆ แต่หลายๆเหรียญที่เอามาให้ดู กลับไม่มีอาการ ทั้งที่เป็นของแท้

7. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

พอเพียงครับผม น่าจะใช่ พี่เจ้าของกระทู้คงอิ่มตัวแล้วครับ อิอิอิ

8. tang_2536

ผมนึกถึง ตัว ของ ลป.เย็นน่ะครับ มีความหมายหลายอย่างเลย..
    ส่วน พ.ของผมคือ..พอเพียง เพียงพอ แล้ว..จึงแบ่งปันให้กันได้ ไง ครับ

9. tang_2536

ใช่แล้วท่าน สวนพลู รู้ทันเลยนะ..
    คนเรานี่นะ ถ้าไม่มี พอเพียง เพียงพอ
    จะไปปันให้คนอื่นน่ะแสนยากส์ นะ..

10. ลูกน้ำเค็ม

^^^ขอบคุณครับ ......

11. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

พูดถึงตัว พ หลวงปู่เย็นแล้ว ไม่มีเลย 5555

พ = เพิ่มพูนอีกรึเปล่าครับ อิอิอิ

12. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

:cool::cool::cool: ขอบคุณครับ กระทู้แห่งความรู้จริง ๆ ...

13. tang_2536

ใช่ครับ..อย่าง ลพ.ท่านบอก.จริงครับ.เพราะพลังอภิญญา นั้น เหนือกว่าคาถา ใช้พลังจิตที่สำเร็จแล้ว..มาใช้งานได้เลย..
    เหมือนเราสร้างโรงงานไฟฟ้าได้แล้ว..จะไปซื้อไฟฉาย ตะเกียงมาใช้ทำไม..
    คนที่ยังไม่มีโรงงานฯนี่สิ ต้องหาซื้อตะกียง ไฟฉาย ไฟฟ้ามาใช้..ต่อผิดวงจร ก็ใช้ไม่ได้ ไม่มีประสิทธิภาพ.

14. kang_som

พี่คำรณ ช่วยเล่าเรื่องพวกก่อความไม่สงบ ที่เค้าชอบล้างอาคม ของขลังพวกทหารให้ฟังหน่อยซิครับ

15. tang_2536

ความขลัง

อย่างเราๆ..นั้น ถ้าจะสร้างความเข้าใจ เรื่องความขลัง ก็ ต้องบอกว่า คาถาอาคม..มีเหตุปัจจัยอยู่
    ๑.คาถาถูก(ไม่ผิดคำ)
    ๒.ครูอนุญาติถูกต้อง หมายถึง ทำตามข้อกำหนดที่ครูบอก
    ๓.สภาวะจิตดีมีสมาธิ (ขณิก ก็ได้)
    ๔.สุดท้าย..ไม่มีจิต ลังเล สงสัย..
    ถ้าทำตามนี้มีผลแน่นอน...เพราะ ตัวเรา นั้น แค่ สื่อเท่านั้น..เป็นแค่ทางผ่าน พลังงาน..
    ยกตัวอย่างดังนี้.(สมมุติจะสื่อให้ความร้อน)...ถ้าทำตัวเหมือน
    เหล็ก (จิตกะด้าง/ความอยากมากเกิน) พลังงานก็ผ่าน น้อย
    เงิน (จิตเบาละหุตา นุ่มนวล/อยากน้อย แทบไม่มี) พลังงานผ่านได้กว่า..
    เช่นเดวกับวิทยาศาสตร์เช่นกันครับ.....

ใครที่ฝึกสมาธิจะรู้ครับ...อยากก็ไม่ได้ ไม่อยากก็ไม่ได้..สรุปแล้ว
    ทำจิต อุเบกขา..ไว้ คือ เฉยๆไว้.ก่อน..
    ทำแบบไม่ตั้งใจ แต่แฝงความตั้งใจ..
    เป็นปริศนาไปไขเอาครับ เพราะบางครั้งใครก็อธิบายไม่ได้จริงๆครับ..ต้องลองลงมือ ทำดู..

16. wit_nu

wit_nu Active Member

ขอบคุณครับ แต่ผมเห็นในเวปต่างๆ ไม่แน่ใจว่าเขาเอามาจากไหน ใช้ได้หรือไม่
    การใช้คาถาอาคมต่างๆ คนเริ่มศึกษาอย่างผมคงติดในความสงสัย ไม่รู้ใช้ได้จริงไหม มีวิธีใดวัดผลได้เมื่อเราท่องสวดแล้ว หากพิสูจน์ได้ก็ยิ่งจะเพิ่มศรัทธา หรือทำให้มั่นใจ มีกำลังใจในการศึกษาเรียนรู้เพิ่มเติม ไม่อยากจิตตกจนเลิกเรียนไปเลยน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2012
  17. tang_2536

ภาคใต้นั้น ต้องยอมรับมีคนดีมีวิชา สายอิสลาม อยู่จริง..เขาก็มีดีของเขา..อย่างเขารู้ว่าเรามีของขลัง พระเครื่อง..ตะกรุด หรืออะไร ก็แล้วแต่ ที่เขา จะเดาได้..ก็จะหาวิธีการ ล้างอาถรรพ์...
    ในวิชาทุกแขนง..ต่างก็มีจุดอ่อน.
    ของขลังเสื่อมเพราะ.เพราะปัจจัย
    ๑.ผู้ใช้มิใช่ผู้มีอภิญญา..ฒาน สมาธิขั้นสูง(ตลอดเวลา)
    ๒.ผู้ใช้มีความรู้เรื่องไสยฯ ส่วนน้อย
    ๓.ผู้ใช้อาจจะเชื่อครึ่ง ไม่เชื่อครึ่ง..เลยไม่ ศรัทธา..ข้อนี้ สำคัญ ทำให้ เป็นสื่อได้น้อย...

ดังนั้น...เมื่อมีวิชาผูกก็มีวิชาแก้..
    ๑.การสร้างพื้นที่ถอนของนี่ก็วิชานึง..เขาจะใช้วิธีแบบวิชามุสลิม..สร้างไว้บนเส้นทางที่เขาจะยิงจะวางระเบิด..ด้วยวิธีโปรยวัตถุอาถรรพ์ ใครผ่านเข้ามา..ถึงมีของดี ถ้า ดวงคนนั้นดี คนนั้นมีวิธีปลุกของขลังมาดี จะไม่ได้รับอันตราย..แต่ ๑๐ คนมีซั้ก ๑-๒ คนมั้งที่จะรอด เพราะมีจิตเชื่อมั่นในพุทธคุณถึงขั้น ปลุกพระทุกวัน มีบทคาถาทรงคาถา

18. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ได้แนวทางแล้วครับ:cool::cool::cool:

19. tang_2536

๒.สร้างซุ้มลอด..ไว้ตามเส้นทางผ่าน(เหมือนซุ้ทางเข้าหมูบ้าน)..ด้วยวัตถุอาถรรพ์ ที่นิยม คือ ประจำเดือนหญิงม่าย..และอื่นๆที่ผมเองก็ยังไม่รู้อีกหลายอย่าง...
    ๓.เนินล้างอาถรรพ์..เส้นทางนี้จะอยู่ เส้นทางในเขื่อนบางลาง..ภูเขาเป็นรูปโยนี(ของลับหญิง)มีลำห้วยน้ำไหลออกมาตรงซอก(เหมือนออกมาจากรู)พอดีมีทิศทางพุ่งตรงมาบนถนนที่เราต้องผ่าน..เขาก็ใช้วิชามาสร้างอาถรรพ์ไว้....บริเวณตรงนี้ เคยฆ่าตัดคอ ทหาร ตำรวจ ได้ หลายศพ แต่ ละศพ พระเต็มคอ ทั้งนั้น..(มุสลิมเชื่อว่าการตัดคอเพื่อข่ม/สะกดวิญญาน)..

20. kang_som

น้องเก่งได้แนวไปเยอะเลย ทีนี้สาวน้อย สาวใหญ่ ตามระงมแน่ๆ อิอิอิ ขนาดบอกว่ายังไม่ได้แนว ยังจัดคิวไม่ถูก แต่นี้ได้แนวแล้ว โอ้วววว....