ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. Noinea

Noinea เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

บุญรักษา พระคุ้มครองค่ะ

2. suparbtom

suparbtom เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    เห็นด้วยครับผม suparbtom@yahoo.com

3. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Me, myself [​IMG]
    คาดว่าคงไม่ได้มีใครรวบรวมไว้หรอกค่ะ นอกจากติดต่อกันเป็นบางคน แต่ก็เห็นด้วยนะคะ เวลามีงาน หรือ เรื่องอะไรจะได้ส่งข่าวกันได้ อันนี้ก็ต้องถามความเห็นของแต่ละคนด้วยค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

เอายังงี้ค่ะ ใครสะดวกให้เบอร์อีเมล์ของตัวเอง เพื่อที่จะรวบรวมไว้ให้เพื่อนๆกัลยาณมิตรไว้ใช้ติดต่อกันละก็ ส่ง pm มาให้สาวค่ะ เดี๋ยวจะจัดทำให้ค่ะ

ขอถามความเห็นว่าจะเอาที่อยู่กันด้วยไหม หรือว่า เอาแค่อีเมล์นะคะ

4. คาเรีย

คาเรีย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ เข้ามาอนุโมทนาบุญกับพี่ๆทุกท่านในกระทู้ด้วยนะคะ ^^

วันนี้หนูเอารูปของวันที่ 7 พ.ย. พิธีหล่อสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมต้นพุทธวงศ์สิกขีทศพลที่ ๑ ทองคำบริสุทธิ์เต็มทั้งองค์ หน้าตัก ๑๐ นิ้ว ของพระอาจารย์ยุคลธรณ์ ณ วัดทุ่งแสงสว่างเจริญธรรม [FONT=&quot]จ.กาญจนบุรี มาฝากค่ะ [/FONT]

รูปแรกนี้เป็นป้ายของพิธีสมโพชเททองค่ะ ^^

พอเข้ามาถึงวัด หนูก็จูงมือเพื่อน ที่วันนี้อุตส่าห์ขับรถมาส่งถึงที่ให้ไปทำบุญค่ะ
    โดยหนูทำร่วมทำบุญ 1 ชุด 200 บาทค่ะ ตอนแรกงานนี้ชวนเพื่อนทำบุญมาตั้งแต่เดือนกันยา
    สุดท้ายก็มาทำงานหล่อเลย พอเพื่อนเห็นหนูทำ (ตอนแรกมันหยอดตู้ปัจจัยบริจาค ) ก็เลยหันมาทำบุญทองมั้ง ^^

นี้เป็นแผ่นทองที่หนูกับเพื่อนได้ร่วมถวายค่ะ

เอ่อ อันนี้หนูไม่ทราบว่าเป็นอะไรค่ะ แหะๆ

ซูมเข้ามาใกล้ๆ มีสมเด็จองค์ปฐมประดิษฐานอยู่ค่ะ ทองอร่ามงดงามมาก

นอกจากนั้นก็มีพระบรมสารีริกธาตุตั้งอยู่ข้างๆด้วยค่ะ

ถัดๆไปอีกนิดเป็นตู้ใส่ทองค่ะ

ซูมใกล้ๆค่า

นี้เป็น เอ่อ เขาเรียกว่าบายศรีบวงสรวงรึเปล่าคะ หนูไม่แน่ใจ

ตามรูปเลยค่ะ อิอิ

ตัดมาที่บูทของเว็ปพลังจิตพิชิตภัยบ้าง งานนี้หนูได้มีโอกาสช่วยงานพระเจ้าองค์แสนด้วย
    คนมาร่วมเขียนคำอธิษฐานมากจนบูทเต็มตลอดเลยค่ะน่าปีติมากๆเลยค่ะ ^^
    ในรูปพี่ลีกำลังปฏิบัติหน้าที่เพื่อพระพุทธศาสนาอย่างแข็งขันเลยค่ะ

นี้เป็นรูปของอาจารย์คนานันท์ค่ะ

ส่งท้ายด้วยรูปหนูกับพี่ลีค่ะ ^^

งานนี้ไม่ได้ถ่ายรูปมาก แหะๆ
    เด๋วหนูลงรูปงานเททองหล่อหลวงพี่โสธรวันที่ 8 ให้ดูเย็นๆค่ะ

5. squrez

squrez เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    วันนี้ได้โอนเงินร่วมทำบุญ จำนวน 200 บาท เวลา 12:40 ครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยกันนะครับ

6. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ร่วมบุญด้วย 300 บาท โอนผ่านธนาคารกรุงเทพ ทางเอทีเอ็ม BIG C ระยอง
    วันนี้ 10 พฤศจิกายน 2552 เวลา 17.31 B632B277:cool:

7. sabzajeed

sabzajeed เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาค่ะ

8. sabzajeed

อนุโมทนา ค่ะ

9. porpao

porpao เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณอย่างแรงค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณ Ricardo DeCalgary และทุก ๆ ท่าน รู้สึกได้ถึงความอบอุ่นก็ในเวปนี้ล่ะค่ะ ได้ทั้งกัลยาณมิตรที่ดี ได้ทั้งแนวทางที่จะเลือกปฏิบัติให้เหมาะสมกับตัวเองด้วย จะพยายามทำวันนี้ และทุก ๆ วัน ให้ดีที่สุดค่ะ จนถึงวันสุดท้ายของชีวิตเลย

10. gentenaar

gentenaar เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    ขอกราบโมทนาในบุญกุศลกับทุกดวงจิตค่ะ

เห็นด้วยกับความคิดคุณริคาโด้ค่ะ ดิฉันคิดว่าที่อยู่เบอร์โทรติดต่อได้ด้วยก็ดีนะค่ะ หากอินเตอร์เน็ทล่ม ก็มีทางเลือกอื่นที่สามารถติดต่อกันได้ โดยคนที่ถูกโทรถึงมีหน้าที่โทรแจ้งคนต่อไป ทุกคนได้มีส่วนร่วมกัน จะส่งอีเมลล์ไปทาง พี เอ็ม คุณน้องสาวค่ะ

ขอบคุณมากๆ
    บุญรักษาค่ะ

11. โครตภู

โครตภู เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยคร้าบ เอาไงเอากัน

12. คาเรีย

คาเรีย เป็นที่รู้จักกันดี

เอารูปของวันที่ 8 มาฝากค่ะ
    งานนี้หนูได้มีโอกาสไปกับพี่นัถ (แอบติดเขาไปซะอย่างนั้น)
    ตอนแรกเจอกันที่บ้านเสาวรีย์ค่ะ พอรู้พี่นัถจะไปงานหลวงตาม้า
    หนูก็อยากไปด้วย (อ้าวว) ทั้งๆที่ไม่รู้จักนี่แหละค่ะ กรรมจริงๆ (พี่นัถก็ยอมให้ไป ขอบคุณนะคะ)

ป้ายๆหน้างานค่ะ (เล่นเอาเกือบไม่เห็น)

ปะรำพิธี ? ค่ะ

บายศรีค่ะ ถ่ายมาได้แต่ตอนข้างๆ เพราะถ่ายตรงๆ นางรำเขารำกันอ่ะ

นางรำค่ะ อิอิ

เอ่อ นี้เข้าใจว่าเป็นที่หล่อหลวงพ่อโสธรค่ะ

นี้เป็นด้านหน้าที่ทำบุญ ค่ะ แล้วก็เปงที่นั่งของหลวงพ่อที่มาร่วงานค่ะ

มีหลวงตาม้านั่งตรงกลางเลยค่ะ

ด้านข้างนี้ก็เป็นที่จัดให้พระนั่งค่ะ

หลังงานเลิกพี่นัถก็ได้เข้าไปไหล้หลวงตาม้าค่ะ ท่านใจดีมากๆเลย
    โถ่ ทำไมหนูไม่เกิดเป็นผู้ชายน้า จะเข้าไปกราบถึงตักเลย อิอิ

ก่อนกลับ แชะรูปคู่เล็กน้อยค่ะ (งานกฐินแทบไม่ได้คุยกันเลยอ่ะพี่นัถ T^T)

รูปนี้ เป็นวัตถุมงคลในงานค่ะ คือ หนูขอมาสี่อัน แล้วพระที่แจกมีสามแบบค่ะ
    เลยเก็บองค์ที่ซ้ำไว้บูชานะคะ รูปด้านบนนี้ค่ะ(จริงๆองค์ที่ซ้ำเป็นองค์ที่หนูชอบพอดีค่ะ แบบว่าชอบประกายวิบวับ แหะๆ )

ตามรูปค่ะ ขอโทษนะคะถ่ายไม่ชัด เหลืออีกสามองค์ค่า
    หากใครต้องการวัตถุมงคล^^ แจ้งมาบอกกับหนูได้นะคะ
    อาจจะมองไม่ค่อยเห็นลายอื่นเท่าไหร่ แต่ก็คงคล้ายๆ?กันมั้งคะ ^^

บอกหน้ากระทู้เลยค่ะ (ต้องขออนุญาติด้วยนะคะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2009
  13. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยครับ คุณporpao
    อ่านแล้วสัมผัสถึงความตั้งใจอันแน่วแน่ครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

(ปล. จั่วหัวว่า ขอบพระคุณอย่างแรง ขอแบบอย่างธรรมดาก็ได้ครับ น้อยๆแต่นานๆ สม่ำเสมอ จะได้ไม่ตึงและเครียดเกินไป ฮิ ฮิ ถ้าว่าผมพูดเล่นเกินไป ต้องขอกราบขออภัยทุกท่านด้วยความเคารพครับ)

14. Obeone13

Obeone13 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2009
    เอาบุญมาฝากครับ วันนี้ได้ไปใส่บาตรตอนเช้า และก็ไปซื้อปลาช่อนและปลาดุกที่ตลาดต้นพยอมไปปล่อยที่อ่างแก้ว มช อนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ

15. Abodabe

Abodabe เป็นที่รู้จักกันดี

เช้านี้ไปทำบุญถวายสังฆทานที่วัดบุญยืนและร่วมหยอดตู้บริจาคค่าน้ำ-ค่าไฟ, ตู้บริจาคทำบุญวัด

ต่อจากนั้นได้ไปถวายผ้าไตรจีวรที่สุสานไตรลักษณ์ และกราบหลวงพ่อเกษม เขมโก

ขากลับไปวัดพระแก้วดอนเต้าไปกราบสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พฺรหมรํสี, กราบครูบาเจ้าพระศรีวิชัย, พระเจ้าบัวเข็มและหลวงพ่อเกษม เขมโก และรอยพระพุทธบาท ร่วมทำบุญบริจาคผ้าห่มพระบรมธาตุดอนเต้า และร่วมหยอดตู้เพื่อทำบุญให้กับพระสงฆ์ที่อาพาธ, ร่วมหยอดตู้บริจาคค่าน้ำ-ค่าไฟ ขอให้กัลยาณมิตรทุกท่านอนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ catt24

รูปที่ 1 หลวงพ่อเกษม เขมโก-สุสานไตรลักษณ์
    รูปที่ 2,3 สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พฺรหมรํสี ในวัดพระธาตุดอนเต้า - วัดพระแก้วดอนเต้า
    รูปที่ 3,4 พระบรมธาตุดอนเต้า
    รูปที่ 5 รอยพระพุทธบาท
    รูปที่ 6,7 กราบไหว้ครูบาเจ้าพระศรีวิชัย, พระเจ้าบัวเข็มและหลวงพ่อเกษม เขมโก
    รูปที่ 8 ทำบุญบริจาคผ้าห่มพระบรมธาตุดอนเต้า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      52.7 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      211.1 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      160 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      134 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      121.8 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      227.6 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      216.8 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      131.3 KB
      เปิดดู:
      56
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2009
  16. ขาโจ๋ข้าเอง

ขาโจ๋ข้าเอง เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยขอรับ ^^
    อีก 1 เสียง \0/

-v-
    ของผมก็แจ้งไว้ตรงนี้ละกัน
    watchira_3@hotmail.com
    Tel. 089-2080384
    วัชชิระ แก้วเจริญศรี
    410 ม.9
    ต.แม่เปิน อ.แม่เปิน จ.นครสวรรค์

17. ขาโจ๋ข้าเอง

ขาโจ๋ข้าเอง เป็นที่รู้จักกันดี

*-* pm ทำไง เอิ๊กๆ

ถ้าใคร pm มาหา จะมีข้อความแจ้งมั้ย ถ้าไม่มีหาดูตรงไหน

งึมงำๆๆ แล้วจะ pm หาใครกดตรงไหน

งึมงำๆๆ ไม่รู้อ่ะ (ไก่ตัวใหญ่หลุดมาละ 555+)

18. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    ขออนุญาตแนะนำครับคุณขาโจ๋ฯ
    เข้าใช้ pm ให้ดูมุมบนด้านซ้าย ตรงแถบสีน้ำเงิน
    จะมีคำว่า แผงควบคุมส่วนตัว คลิกตรงนี้
    จะมีหน้าต่างเพิ่มขึ้นมา ด้านซ้ายจะมีคำว่า your controlpanal
    ไปที่แถบข้อความส่วนตัว และกดที่ ส่งข้อความใหม่
    จะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้ใส่ username ของผู้ที่เราต้องการส่ง
    ใส่หัวข้อเรื่อง และข้อความที่ต้องการส่ง
    เสร็จแล้วกดที่ submit message ครับ
    ถ้ามี pm มาหาเราจะมีกรอบข้อความขึ้นมาหรือมีข้อความ
    ที่มุมบนด้านขวา ตรงคำว่าข้อความส่วนตัว จะมีข้อความว่า
    ยังไม่ได้อ่าน และจะมีตัวเลขขึ้นตามจำนวนข้อความครับ

อีกแบบคือให้คลิกที่ username ของผู้ที่เราต้องการติดต่อ
    จะมีแถบข้อความขึ้นมา แล้วกดตรง "ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณ........"
    ก็จะมีหน้าต่างขึ้นมาเหมือนกับแบบแรกและใช้วิธีการเดียวกันครับ

ถ้าสงสัยอย่างไร สอบถามเพิ่มเติมได้ครับ

19. konkangwad

konkangwad เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    วันนี้โอนเงิน200บาทร่วมทำบุญวัดถ้ำวัวแดงฝากน้องเบญด้วยจ้า

20. sabzajeed

อนุโมทนา ค่ะ