ไม่รู้ว่ามีใครเห็น Planet X หรือยัง?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 21.12.2012=11, 17 สิงหาคม 2010.

1. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมียานอวกาศหลากหลายรูปทรง รูปแบบ ที่ยังซ่อนตัวอยู่ อาจจะหลอกตาเราว่าเป็นดาวระยิบระยับเวลาเราแหงนมองดูท้องฟ้าก็ได้ (ความเห็นส่วนตัวรูปแบบยานอวกาศน่าจะมีมากกว่าพันรูปแบบและน่าที่จะมีรูปทรงพิลึกกึกกือรวมอยู่ด้วยตามจินตนาการสร้างของแต่ละดวงดาวด้วยครับ) เร็วๆนี้มนุษย์คงจะได้เห็นแบบเต็มๆตาซะทีทั้งเจ้าพลาเน็ทเอ๊กซ์,ยานพี่เบิ้มสามลำยักษ์,การมาลงจอดขนานใหญ่ของกลุ่มสหพันธุ์ระหว่างดวงดาวทั้งหลาย (ไม่ได้เมาแดดนะครับ ^_^)

2. ChainQLel2

ChainQLel2 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ผมตื่นเต้นจนจับต้นชนปลายไม่ถูกเลยครับ พอรู้ว่ามันกำลังมาจริงๆ อย่างแรกเลยขอเป็นการยกตัวอย่างในเรื่องทฤษฏีต่างๆที่ทุกคนเคยได้รับฟังมา

1. เรื่อง Planet X ข้อมูลทางนี้แน่นอยู่แล้วครับ เชื่อว่าเป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้ว

2. เรื่อง Nibiru ที่คุณ Shota กล่าวมา ผมก็ไม่ได้ตัดทิ้งไป เพียงแต่ผมต้องยอมรับว่าผมไม่กล้าคิดครับ เพราะถ้าเป็นเช่นนั้น ไม่ตายก็ต้องตกเป็นทาสไปตลอดชีวิต มันดูสิ้นหวังเหลือเกิน ในเรื่องจิตวิญญาณ นรก สวรรค์ สงครามครั้งสุดท้าย ที่เราต้องเลือกฝ่าย

3. เรื่องนี้ผมเคยเกริ่นๆไปบ้างแล้ว คือ Planned X เป็นเรื่องของฝีมนุษย์ แต่ไม่ใช่มนุษย์ธรรมดาแบบเราๆนะครับ ขอเรียกพวกนี้ว่าพวก Elite ละกันนะครับ ประเด็นหลักๆก็คือ Timeline X หรือช่วงเวลาที่ถูกกำหนดไว้แล้วนั่นเอง พอดีมันไปตรงหรือใกล้เคียงกับ Planet X, Nibiru เหลือเกิน หากท่านสงสัยว่าผมมีหลักฐานอะไร ผมจะบอกว่าหลักฐานมันมีอยู่ในกกระทู้และหลายๆกระทู้ในเว็บนี้หมดแล้ว "ช่วงเวลาของเหตุการณ์" ที่เกิดขึ้นแล้วตามลำดับ ยังไงหล่ะครับ ภัยพิบัติต่างๆที่เกิดขึ้นทั้งที่หนักขึ้นและถี่ขึ้น การขาดแคลนทรัพยากร การขาดแคลนอาหาร การล่มสลายของกเศรษฐกิจโลก การต่อต้านของประชาชนที่จะนำไปสู่ สงครามน้อยใหญ่ และสุดท้ายสงครามโลกครั้งที่สาม ก่อนจนถึง 2012 ถามตัวคุณเองสิครับว่าเราได้รับรู้เรื่องนี้ผ่านหูกันมานักต่อนักแล้ว

เหลือเพียงอีกไม่กี่อย่างครับที่ยังไม่เกิดขึ้น นั่นคือ เศรษฐกิจโลกล่มสลาย กับ สงครามโลกครั้งที่ 3 หากจะมองถึงเรื่องความเป็นไปได้เรื่องเศรษฐกิจโลกล่มสลายก็ต้องมองจาก ประเทศสหรัฐเป็นอันดับแรก รวมถึงสหภาพยุโรปที่มีอาการโงนเงนอย่างที่ผ่านมา ถ้าท่านยังไม่เห็นภาพว่าจะล้มได้ยังไงก็ตามลิ้งค์ของคุณ K.wan ไปเลยครับ http://palungjit.org/threads/%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%9F%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B6%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%A7-%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81-%E0%B9%82%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%93%E0%B8%8D%E0%B8%B2%E0%B8%93%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%AD%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99.266769/

ส่วนเรื่อง สงครามโลกครั้งที่สามจะเกิดขึ้นได้อย่างไร แน่นอนว่าความเป็นไปได้นั้นหลายทางเหลือเกิน ตอนนี้ภาพนี้มันเริ่มชัดขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ คงเคยได้ยินเรื่องความขัดแย้งครั้งใหญ่ของโลกที่เริ่มจาก ตะวันออกใกล้,ไกล,กลาง นะครับทั้งหมดเพื่อนำมาสู่การเปลียนแปลงและต่อต้าน อิสราเอล(อเมริกาในตะวันออก) ลองชมวีดีโอนี้แล้วท่านอาจจะเข้าใจอะรไมากขึ้น [ame=http://www.youtube.com/watch?v=fiRK0Q_7oxA&feature=player_embedded#at=51]YouTube - February 1, 2011[/ame]

ผมเกริ่มมาเยอะมากแล้ว เข้าเรื่องเลยนะครับ Timeline X ที่บังเอิญมากๆเลย ให้สังเกตุช่วงเวลาที่มันโคจรและระยะห่างระหว่างโลกกับมันจากคลิบวีดีโอนี้นะครับ
    STEREO A and B OrbitViewer

ใช่แล้วครับมันคือดาวหาง Elenin ที่ผมเคยได้กล่าวถึงไปในช่วงเดือนมกราคมที่ผ่านมา

ช่วงเวลาที่น่าสังเกตุ
    1. May หรือพฤษภาคมปีนี้คุ้นๆไหมครับ อันนี้ต้องรบกวนคุณลุง Old Man มาช่วยตอบแล้วหล่ะครับ
    2. September กันยายน บังเอิญจัง 9/11 ใช่แล้วชื่อของดาวหางนี้นี่เองครับ Elenin = Eleven Nine ???
    3. October ช่วงเดือนตุลาคมโลกเราอาจจะเข้าใกล้กับหางของดาวหางนี้ซึ่งไม่รู้ว่ามันมีก๊าซหรือวัตถุอะไรติดตามมาบ้าง

วันที่ดาวหาง Elenin กับโลกของเราใกล้กันที่สุดคือ 29/9/2011 ครับบางทีเหตุการณ์อะไรหลายๆอย่างที่มีคนคาดการณ์ว่าจะเกิดขึ้นในปีนี้ อาจเกิดขึ้นในช่วงที่กล่าวมานั้นก็ได้ครับ เช่น Yellowstone ที่อาจปะทุในช่วงที่ดาวหางนี้เดินทางเข้าใกล้ และอีกประเด็นสำคัญคือเรื่อง Pole Shift ที่มีความเป็นไปได้เหมือนกันว่าจะเกินในช่วงนั้นหรือเปล่า(ผมกำลังหาข้อมูลเรื่อง Pole Shift เชิงลึกอยู่ครับไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับ False Flag attack(ฝีมือมนุษย์) ที่อาจเกิดขึ้นด้วยหรือเปล่า ไม่กล้าคิดครับ)

ปล ทั้งหมดนี้ผมตั้งเป็นข้อสังเกตุไว้เท่านั้นนะครับ หวังว่าจะไม่มีอะไรเกิดขึ้นจริงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2011
  3. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยากรู้ว่ามนุษย์รุ่นใหม่หน้าตาเป็นอย่างไรก็ให้เข้าไปที่กระทู้ใหม่ของเฮียคริสซึ่งได้ทำนิวส์เล็ทเตอร์ฉบับใหม่เสร็จสิ้นพร้อมให้โหลดฟรีประจำเดือนมกราคม-กุมภาพันธ์ 2011 ฉบับที่ ๑๓ ได้แล้วครับ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ก็อย่างที่ผมบอกบ่อยๆว่าเวลามันเหลือน้อยลงทุกทีแล้ว ใครที่ยังไม่ได้ไปทำอะไร (สุจริต) ก็ให้รีบไปทำซะ (ทำดี) เพราะว่าถ้าเมื่อไหร่ที่มนุษย์ยักษ์กลับมาแล้วพวกเราจะไม่มีอิสรภาพหลงเหลือกันอยู่อีกเลย

ข้อมูลที่คุณได้มาผมก็เพิ่งดูไปเมื่อคืน เขาใช้โปรแกรมที่ทางซอร์สให้มาแล้วก็ลองปรับค่าก็เลยออกมาเทียบกับวันและเดือนแล้วตรงกับที่คุณมีแต่ขอเพิ่มวันที่ ๗ พฤศจิกายนไปด้วย เพราะดูในนั้นแล้วเจ้าเอลีนินมันโคจรออกไปจากโลกแต่ทางโน้นเขาบอกว่ามันจะทำให้เกิดฝนเมเทออร์หรือว่าฝนดาวตกที่มีลูกไฟลงมาด้วย ก็ต้องรอดูกันต่อไป ^_^ ครับ

4. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    เรื่องเศรษฐกิจกับ สงครามผมว่ามันคู่กันครับ ดูจากแนวโน้มของเมกา ผมว่า
    ตอนนี้เมกากำลังวางแผนอะไรซักอย่างเพื่อที่จะล้มระบบการเงินของตัวเอง
    คาดว่าจะเป็นการจลาจลและสงครามย่อย อย่างที่คุณChainQLel2 บอก
    เพราะผมมองว่าเมกเริ่มส่งของไม่ได้ รายได้น้อยกว่ารายรับ ทั้งเรื่องต้อง
    ช่วยเหลือผู้สบภัยซึ่ง ปี ๆ หนึ่ง ก็ใช้เงินไม่น้อย อีกส่วนก็การลงทุนอย่าง
    ลับ ๆ ต่าง ๆ

อันนี้ขอโย้งเรื่องไทยกับเขมรหน่อยนะครับ ผมมองว่า มีบางประเทศกำลังยุยง
    ให้เกิดสงครามเพื่อที่จะได้รบกัน แล้วประเทศมหาอำนาจจะเข้ามามีส่วนร่วมและ
    ล้มระบบทุนนิยมที่เป็นอยู่ตอนนี้

ขออิงตำนาน พีเอ็กซ์ อีกครั้ง ดาวดวงนี้ตำนานบอกว่าได้ใช้ทองเป็นทรัพยากร
    หลัก และตอนนี้ใกล้ถึงช่วงที่จะโคจรเข้ามา ไม่รู้ว่า พวกประเทศมหาอำนาจ
    กำลังปั่นราคาทองกันเล่นทำไม

ปล.ทั้งหมดนี้ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

5. ChainQLel2

ก่อนอื่นต้องขอบคุณผู้มีพระคุณของผมที่หยิบยกประเด็นที่ผมเกือบลืมไปแล้วจริงๆ สำหรับ Elenin เพราะตอนที่ผมเสนอข้อมูลตรงนี้ มันยังไม่มีกลิ่นอะไรแปลกๆเลย แต่ตอนนี้กลับมีการโยงถึงเรื่องนี้มากขึ้นไม่ใช่แค่ ตามเว็บที่เกี่ยวกับทฤษฏีสมรู้ร่วมคิดทั้งหลาย แต่รวมไปถึงสื่อใหญ่ๆที่เป็นที่รู้จัดดีอย่าง Alex Jones ที่หยิบยกเรื่องนี้ขึ้นมากล่าวถึงกันด้วย แต่ที่น่าสนใจคือ มีการอ้างว่ามีการ เซนเซอร์ออกกันในภายหลัง
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=CeqE6A9DI4s]YouTube - Pole shift, comet Elenin, Alex Jones mysterious woman... What's the truth??[/ame]

โพสนี้ ผมต้องการความร่วมมือจากทุกท่านที่พอจะอ่านภาษาอังกฤษออกนะครับ เพื่อช่วยวิเคราะห์เรื่องต่อไปนี้ คือเรื่อง Pole Shift ถ้ายังจำกันได้ผมเคยให้นิยามคำนี้ว่ามันบังเอิญอ่านออกเสียงคล้ายๆ Bull Shit ตอนนี้เราจะมาขยายความกันหน่อยนะครับ มีคนอ้างว่ามันเป็นทฤษฎีสมรู้ร่วมคิดที่อาจจะเกิดจากการก่อการร้ายครั้งใหญ่ เพื่อลดจำนวนประชากรโลกแบบมหาศาลลง โดยจะโยงให้เกี่ยวกับเหตุการณ์ Pole Shift ที่ได้ถูกเผยแพร่ๆตามสื่อหลักๆของโลก เช่นการโยงถึงการเสียชีวิตของสัตว์จำนวนมหาศาล การปรับเปลี่ยนป้ายต่างๆของสนามบินเพื่อให้ตรงกับสนามแม่เหล็กของโลกใหม่

ที่น่าสนใจคือผู้อ้างได้ระบุวันที่อาจเกิด Pole Shift คือวันที่ 15 มีนาคมที่จะถึงนี้ ผมว่ามันเร็วเหลือเกินครับถ้าจะเกิดช่วงนั้นจริงๆ ยังไงก็คงต้องรบกวนทุกท่านที่พอจะมีข้อมูลบ้าง

สิ่งที่น่าสังเกตุคือ
    1. อย่างที่คุณ Old Man ทำอยู่คือจับตาเรื่อง PX สนามแม่เหล็กโลก แผนที่อุณหภูมิโลก กลุ่มเมฆใหญ่ ต่างๆ ต้องขอบคุณคุณ Old Man ด้วยนะครับ

2. จับตาเกี่ยวกับข่าวเรื่องประเด็นที่ผมได้กล่าวไปไม่ว่าจะ จากสื่อเล็กๆ จนไปถึงสื่อหลักๆของโลก

3. จับตาเรื่อง HAARP ในส่วนนี้เพราะมีการอ้างว่าจะเป็นฝีมือของเจ้านี่แหละครับ ในส่วนนี้ผมติดตามอยู่ทุกวัน และจากประสบการณ์ที่ผมสังเกตุเจ้านี่อยู่บ่อยๆ ก็ไม่ผิดหวังครับ ถ้ายังจำกันได้ เรื่องแผ่นดินไหวใหญ่ๆที่เฮติ ญี่ปุ่น กราฟ Induction Magnetometer ของเครื่องนี้มีการเปลี่ยนแปลงอย่างมากในช่วงที่เกิดแผ่นดินไหวพอดี ถ้ายังไงลองทดสอบโดยการใส่วันที่ที่เกิดเหตุลงไปได้นะครับ ในส่วนนี้ผมจับตาให้ครับ หรือหากมีใครสนใจก็ช่วยๆกันอีกแรงครับ http://www.haarp.alaska.edu/haarp/data.html

4. แผ่นดินไหวต่างๆ โดยเฉพาะ ที่ความลึกระดับ 10กม ทำไมต้อง 10กม เพราะมันแปลกจิงๆครับ ค่านี้จะเสถียรมากๆและถี่มากๆและส่วนใหญ่จะเกิดที่จุดๆเดียว ผมเคยเห็นค่าตรงนี้เกิดขึ้นที่จุดๆเดียวเป็นเวลา 3 วันเมื่อ 2ปีที่แล้ว ให้ทายครับว่าที่ไหน ที่ YellowStoneและแถบแคลลิฟอเนียก่อนเกิดเหตุการณ์น้ำมันรั่วครั้งใหญ่ นั่นเองครับ ผมจึงคิดว่าค่าจากตัวนี้อาจเกี่ยวโยงกับเครื่อง HAARP ส่วนถ้าเกิดลึกมากๆ อาจเป็นแผ่นดินไหวที่เกิดจากแผ่นเปลือกโลกเคลื่อนตัว ตรงนี้อาจก่อให้เกิดสีนามิตามมาได้

5. ที่เหลือก็แล้วแต่ความสามารถของแต่ละคนแล้วหล่ะครับ

ผมยังไม่ได้คำตอบที่แน่ชัดเลยว่าจะเกิดเหตุกาาณ์อะไรเกิดขึ้นถ้าหากมันเกิดขึ้นจริงๆ ผมยังไม่ยกประเด็นระเบิดนิวเคลียร์ขึ้นมานะครับ หากมันระเบิดขึ้นใต้แปลือกโลกในจุดที่สำคัญก็อาจทำให้เปลือกโลกใหญ่ๆมีการขยับแบบฉับพลัน จนอาจนำไปสู่ Pole Shift จริงๆก็ได้ครับ ตอนนี้เลยพยายามวิเคราะห์ความน่าจะเป็นไปได้ให้มากที่สุดครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่ร่วมมือนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2011
  6. noinid0209

มีข่าวมาฝากครับ จาก www.kapook.com

[​IMG] [​IMG]

เมื่อวันที่ 10 กุมภาพันธ์ เว็บไซต์เดลิเมล์ ของอังกฤษ รายงานว่า บ้านหรูหลังหนึ่งในเมืองเดวอน ประเทศอังกฤษ มีชะตากรรมที่แขวนอยู่บนเส้นด้าย เมื่อเกิดเหตุการณ์ดินทรุดจนสนามหญ้าในบ้านหายไปกลายเป็นหน้าผา ขณะที่เจ้าของบ้านได้แต่หวังว่าคงไม่เกิดเหตุการณ์ดินทรุดขึ้นอีก

โดยบ้านหรูหลังนี้ ตั้งอยู่ริมทะเลทางตอนใต้ของเมืองเดวอน ประเทศอังกฤษ บนหน้าผาสูงกว่า 60 เมตร และได้เกิดดินทรุดเมื่อสัปดาห์ก่อน จนทำให้พื้นที่สนามหญ้าและต้นไม้หายไป และตอนนี้ตัวบ้านก็ห่างจากหน้าผาเพียง 1 เมตรเท่านั้น ซึ่งคาดว่า หากเกิดดินทรุดอีกครั้ง ตัวบ้านอาจจะถล่มลงไปด้วย

เจ้าของบ้านหรูหลังนี้ เปิดเผยว่า บ้านหลังนี้มีมูลค่ากว่า 85 ล้านบาท เธอเพิ่งจะซื้อบ้านหลังนี้มาได้เพียงปีครึ่งเท่านั้น ซึ่งเดิมทีแล้วเธอเห็นว่าบ้านหลังนี้มีสภาพแวดล้อมและทัศนียภาพที่ดี สามารถมองเห็นทะเลได้จากห้องนอนทั้ง 4 ห้อง แต่ ณ วันนี้ มันใกล้ชิดทะเลมากขึ้นถึงขนาดอยู่ห่างหน้าผาเพียง 1 เมตรเท่านั้น จากเหตุการณ์ดินทรุดที่เกิดขึ้นตั้งแต่วัน 3 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ทำให้ต้นไม้ต้นสุดท้ายในบริเวณนั้นโค่นล้มไปพร้อมกับหน้าดิน โดยเธอกลัวว่ามันจะเกิดเหตุการณ์ถล่มอีกครั้งในเร็ว ๆ นี้ ซึ่งอาจจะทำให้ตัวบ้านพังถล่มไปด้วย ตอนนี้เธอจึงให้วิศวกรมาตรวจสอบ เพื่อหาวิธีทำให้บ้านหลังนี้ยังคงอยู่ แต่ก็ดูเหมือนจะไม่ง่ายเลย ขณะเดียวกันที่ทีมตรวจสอบพื้นที่ก็ได้เข้ามาตรวจสอบพื้นที่บริเวณดังกล่าวเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

7. Soul Collector

โอ้ยอดเยี่ยมมากครับ ข้อมูลตรงกับที่ผมเผอิญเจอในเว็บนอกทุกประการครับ ก็ได้แต่หวังว่า Physical Pole Shift ในครั้งนี้จะเป็นเรื่อง HOAX เพราะในคลิปนั้นเขาให้ไล่ไปตั้งแต่ต้นๆเดือนมีนาไปจนถึงกลางเดือนมีนา จะพูดว่านี่คือแกนโลกสลับขั้วเทียมก็ว่าได้ เพราะของจริงต้องรอพลาเน็ทเอ๊กซ์มาใกล้โลกถึงจะเกิด Magnetic Pole Shift เพราะโลกดึงดูดพลาเน็ทเอ๊กซ์เข้ามาในรัศมี ผมเองก็ทำใจแล้วว่าอะไรมันจะเกิดมันก็ต้องเกิด เราไปขัดขวางไม่ได้หรอกครับ เห็นชายในคลิปนั้นบอกว่าความแรงมันอาจจะไกลไปกว่าห้าพันกิโลเมตรเลยก็ว่าได้ ส่วนเอลีนินนั้นบ้างก็ว่าเป็นการปกปิดการใกล้เข้ามาของพลาเน็ทเอ๊กซ์ก็ได้ เพราะมันน่าจะใกล้ให้มนุษย์เราได้เห็นมากเข้าแล้ว นี่ผมก็เพิ่งไปโฉบดู
    Bird watching - SOHO C2 - 2011/02/11 ที่โพสต์โดยสมาชิกก๊วนฯคือคุณน้าโพลี่ (ผู้ชาย) ครับ เห็นแล้วว่ามันใหญ่ขนาดไหนอ่ะเจ้าพลาเน็ทเอ๊กซ์อ่ะครับ _/|\_

8. ChainQLel2

พอดีเพิ่งจะเห็นวันที่ของรูปนี้เลยเอะใจ ตอนแรกนึกว่าเป็นของวันที่ 8 ที่คุณเคยโพสเสียอีกครับ เอาหล่ะสิ มันน่าสนใจมากเลยครับถ้าหากดูจากลิ้งค์วงโคจรของดาวหาง Elenin ที่ผมได้โพสไว้ข้างต้นแล้ว STEREO A and B OrbitViewer
    บางทีมันอาจจะเป็นสิ่งนี้ หรือสิ่งที่ทุกคนรอคอยก็ได้ครับ แต่ผมจะยังไม่ด่วนสรุปนะครับ แค่ขอตั้งข้อสงสัยไว้ แล้วให้ทุกท่านช่วยกันวิเคราะห์อีกทีน่าจะดีกว่าครับ

อย่าที่คุณ Old Man ได้ชี้ให้เห็นเมื่อสองวันก่อนครับ ผมว่าผมพอจะเจอแล้วว่ามันคืออะไร ยังไงลองวิเคราะห์ตามกันดูนะครับ

ให้สังเกตุ กล้อง Stereo A ในซิมูเลเตอร์นะครับ อยู่ในมุมที่สามารถรับภาพของวัตถุในรูปได้พอดี และที่สำคัญ ช่วงวันที่ 26-27 July อ้างอิงตามซิมูเลตอร์จะเห็นว่า Elenin กับกล้อง Stereo B โคจรเฉียดกันมากๆ ตรงนี้เราสามารถเฝ้าติดตามได้จากตัวกล้อง HI1B นะครับว่าจะเจออะไรไหม หรือจะเกิดอะไรขึ้น ผมว่าถ้าหากมีอะไรเกิดขึ้นกับกล้องจริงๆก็เตรียมล้อหมุนกันได้เลยครับอย่างที่คุณ Old Man บอก ส่วนเรื่อง 15มีนาคมนี้ผมกำลังหาข้อมูลเพิ่มเติมอยู่ว่าจะมาในรูปแบบไหน ถ้าผมได้ข้อมูลที่น่าจะเป็นไปได้จะรีบมาบอกนะครับ

ผมเชื่อว่าเจอบางอย่างที่น่าติดตามแล้วหล่ะครับ ยังไงถ้าใครสนใจก็ติดตามลิ้งค์ที่คุณ Old Man ได้โพสไปแล้วนะครับ

9. Soul Collector

ผมก็เดินสายกลางเหมือนคุณลุงโอลด์แมนแอนอะคาร์ครับ ^_^ เพียงแต่ผมชอบเรื่องพวกนี้เป็นทุนเดิมอยู่ก่อนแล้วก็เลยไปได้เรื่อยๆครับ _/|\_

10. noinid0209

ป๋า จะไปอีกแล้วหรอเนี้ย แล้วใครจะแปล ภาษาให้พวกเราฟังอีกละครับ
    ยังไงก็แวะเข้ามาทักบ้างนะครับ เด๋วเด็ก ๆ อย่างพวกผมจะคิดถึง (f)

11. ปริยัติ

ปริยัติ Active Member

ขอทะเลาะด้วยคน

เจ๊!!ผมอ่านกระทู้นี้มาพอสมควร..เลิกเถอะไอ้เป็นกลางน่ะ..โดยส่วนตัวผมชอบกระทู้นี้นะ..ชอบคุณลุงด้วย..คุณลุงเค้าก็บอกแล้วว่าถ้าไม่หาข้อมูลก็ดูเฉยๆอยู่ข้างเวทีไป..แต่วันนึงมีคนแย้ง..OK..เขาก็โต้กลับ..ธรรมดา..แต่นื่เจ๊มาแบบเนียน..ชอบทุ้กกคน..เนียน..เจ๊บอกว่าอย่าด่าเจ๊!!..เพราะเจ๊ไม่เข้าข้างใคร!!..ผมอยากจะด่าเจ๊ครับ!!..กรูเกลียดคนแบบนี้ที่ซู้ดดด..อ่านแล้ววางอุบกขาบ้างนะ(ปล.ลุงโอลแมนสู้ๆแล้วเจอกันครับ..เมื่อถึงเวลา)

12. b0abb0bi

b0abb0bi Active Member

30 สิงหาคม 2010
    ภาพถ่ายดวงอาทิตย์ดวงที่ 2 เมื่อ 08/02/2011 ทั้งๆที่ Norway ไม่มีพระจันทร์เต็มดวงในคืนนั้น สามารถตรวจสอบข้อมูลได้ที่ Moon Phase
    หรือจะเป็นวัตถุอื่น,ก๊าซระเบิด,ภาวะโลกร้อน ฯลฯ
    หรือจะใกล้ Time Line ที่ 1 ดังที่น้าโอลด์แมนนำข้อมูลมาให้พวกเราๆได้อ่าน

ท้ายที่สุด ขอขอบพระคุณในน้ำใจและความกรุณาของน้าโอลด์แมนที่ทุ่มเทเวลาหาข้อมูล วิเคราะห์แยกแยะความถูกต้องให้กับพวกเรา
    แม้บางครั้งก็ถึงกับอดหลับอดนอน นั่งหาข้อมูลหน้าจอ ขอบพระคุณอย่างสูงอีกครั้งครับ...ด้วยความนับถือ
    :cool:

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=EGbO0sc4j20"]YouTube - Second Sun? from Norway on Feb 8, 2011[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2011
  13. n@kARin

n@kARin Active Member

29 กุมภาพันธ์ 2008
    เครื่องผลิต กระแสไฟฟ้า จาก สนามแม่เหล็กถาวร พอจะเปิดเผยข้อมูลได้ไหมครับ เพราะผมสนใจเรื่องพลังงานฟรีมาตั้งนานแล้ว ตามหาในเว็บก็โดนพวกปีศาจ ตามเก็บตามลบจนแทบไม่เหลือ สงสัยพวกมันจะกั๊กเอาไว้ขายโลกหน้า เหอ เหอ
    ปล.รบกวนด้วยนะครับ fifth_5@yahoo.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กุมภาพันธ์ 2011
  14. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ผมจะรอวันนั้นมาถึงและจะรอวันที่มนุษยชาติดิ้นรนและปล่อยสัญชาตณาณดิบออกมาเพื่อดิ้นรนในการมีชีวิตรอดตัวอย่างมีให้เห็นตามหนังทั่วไปและก็คิดว่าคงจะเป็นอย่างนั้นจริงเพราะนั่นคือสัญชาตญาณดิบของมนุษย์ไม่ต่างกับสัตว์ป่า

15. fernezzo

fernezzo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    -

หากอยากรู้คร่าวๆว่าอนาคตข้างหน้าปีสองปีนี้อะไรกำลังจะเกิดกับพวกเรามั่ง ผมขอแนะนำว่าให้หาไบเบิ้ลภาควิวรณ์มาอ่านกันนะครับ ไบเบิ้ลนั้นไม่ใช่แค่หนังสือคำภีร์ธรรมดาๆอย่างแน่นอนครับ ไบเบิ้ลนั้นรวบรวมทุกสิ่งทุกอย่างของพวกเราไว้ในนั้นแทบทั้งหมด อดีต ปัจจุบัน และอนาคต . . และหากอยากทราบเรื่องที่ลึุกลงไปอีกสำหรับมนุษยชาติอย่างพวกเรา ผมขอแนะนำ book of Enoch และ Dead sea scroll ด้วยครับ ยังไม่รวมถึง the book of secret Kabbala ที่ไม่สามารถหาอ่านที่ไหนได้ ซึ่งตอนนี้อยู่ในครอบครองของวาติกัน ซึ่งยังถูกปกปิดเป็นความลับและถูกเก็บรักษาไว้อย่างเข้มงวดระดับสุดยอดและไม่มีผู้ใดได้รับอณุญาติให้อ่านมันได้เลย BOK = หนังสือแห่งชีวิต หรืออีกนัยหนึ่ง ต้นไม้แห่งชีวิตนั่นเอง

ผมบอกได้เลยว่า อนาคตพวกเรานั้นก็เหมือนหนังเรื่อง Knowing + Deep impact +2012 ครับ หลายคนในที่นี้คงยังไม่รู้ว่าหนังของฮอลลิวู้ดนั้นบอกอนาคตของพวกเราไว้จริง แต่เชื่อเถอะครับ :'))

-

16. fernezzo

fernezzo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008

ปล. เห็นรูปดาวสีทองในโพรไฟล์ของผมมั้ยครับ? ดาวดวงนั้นตั้งอยู่หน้าวาติกันไงครับ ความหมายของมันนั้นชัดเจนอยู่แล้วว่าอะไรกำลังจะมา อะไรกำลังจะเกิดขึ้น!? ทุกอย่างอยู่ในการควบคุมของพวกเค้าทั้งหมดแล้วนั่นเอง

ปล2. ถึงคุณวินซ์นะครับ ..ใช่แล้วล่ะครับ สงครามโลกครั้งที่ 3 กำลังจะเกิดขึ้นจริงๆครับ อย่างน้อยสัญญาณก็เริ่มประทุบ้างแล้ว และการรวมชาติของอเมริกา+แคนาดา+เม็กซิโกก็กำลังจะเกิดขึ้นและทั่วโลกจะสั่นคลอน

17. ChainQLel2

พอดีไปเดินเล่นแถวสะพานพุทธมากลับดึกเลย ตี3ซะงั้น ก่อนนอนพอดีผมมีอะไรติดอยู่ในใจนิดหน่อย เรื่องวันที่ 15มีนา ผมพอจะคาดเดาสิ่งที่อาจจะเกิดขึ้นได้ 2อย่างแล้วครับ และน้ำหนักที่จะเกิดขึ้นมีอยู่พอๆกันเลยครับ เผลอๆอาจจะเกิดขึ้นทั้ง 2อย่างพร้อมกันก็ได้ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมมาโพสต่อนะครับ ผมจะลองดูข้อมูลที่อาจเกิดขึ้นให้ชัดเจนอีกทีจากแหล่งข้อมูลของผมพรุ่งนี้แล้วค่อยมาโพสนะครับ
    ขอบคุณครับคุณ Shota ที่ช่วยเน้นย้ำเรื่องที่อาจจะเกิดขึ้น และสำหรับรูปในโปรไฟล์ ผมเข้าใจดีครับว่าคุณหมายถึงอะไร รวบถึงเรื่อง บทสุดท้ายใน พระคัมภีร์ไบเบิล "วิวรณ์" และ The Book of Enoch แต่สิ่งนี้ผมไม่กล้าแตะครับ ไม่สิผมไม่กล้าหยิบยกขึ้นมา เพราะมันเกินจินตนาการของมนุษย์ธรรมดาปกติทั่วไปจะรับได้ ผมจึงเลือกที่จะเตือนผู้คนแบบธรรมดาโดยใช้หลักฐานต่างๆที่เรารับได้ เพราะเราถูกสอนมาให้คิดได้เท่านี้จริงๆเกินจากคำว่าวิทยาศาตร์ไป ก็เป็นอื่นไปแล้วหล่ะครับ แต่ถึงอย่างไรบทสุดท้ายก็ลงเอยเช่นที่คุณบอกอยู่ดี คงต้องรอจนกว่าจะถึงเวลานั้นครับ

ปล เสียดายถ้าคุณ Old Man จะวางมือเพราะเรื่องที่ผมเคยทำให้ขุ่นเคืองใจ ผมไม่ได้คิดจะแก้ตัวอะไร แต่อยากจะบอกว่าเหตุผลและสิ่งที่ผมทำลงไปด้วยการยียวนเสียดสีต่างๆ เพราะผมต้องการเห็นข้อมูลที่คุณ Old Man มี กล่าวง่ายๆคือเปิดหน้าไพ่เล่นกัน เพราะเวลามันเหลือน้อยทุกทีแล้ว ผมอยากจะทราบถึงข้อมูลที่คุณ Old Man มีนั้นชัดเจนขนาดไหนและถูกต้องเพียงใด ถ้าไม่เช่นนั้นแล้วจะสายเกินไป เชื่อผมเถอะครับว่าความสามารถและข้อมูลของผมมันเป็นแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้น และของคุณ Old Man ก็เป็นอีกส่วนหนึ่งมันเหมือนกับ จิ๊กซอว์ที่ต้องค่อยๆต่อกันขึ้นมาถึงจะเห็นภาพใหญ่ทั้งหมด ดังนั้นแล้วเรื่อง Pole Shift ผมยังหวังให้คุณ Old Man ติดตามและช่วยนำเสนอข้อมูลต่อ บางทีสิ่งที่ผมคิดอาจจะผิดก็ได้ เพราะฉะนั้น การวิเคราะห์ถึง "All possible out comes" หรือสิ่งที่อาจจะเกิดขึ้นได้ในทุกด้านน่าจะเป็นทางออกที่จะรับมือกับเรื่องใหญ่ๆ ขนาดนี้และแน่นอนว่าความแม่นยำในการคาดการณ์จะตามมาครับ รบกวนช่วยทบทวน ด้วยความเคารพครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2011
  18. plamo

plamo Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2010
    ลุง โอลด์แมน แอนด์ รถเก่า ขอความเห็น ในเรื่อง เครื่อง ??? แม่เหล็ก ส่งมาให้ผมทาง อีเมล์ได้ใหมครับ สนใจมานานมากแล้ว แต่ข้อมูลใน อินเตอร์เนท ถูกลบเกลี้ยง มีแต่ วีดีโอสั่วๆ เอาเป็นแนวทางลำบาก

..... ขอบคุณครับ plamo999@yahoo.co.th

19. Chanko.8

Chanko.8 Active Member

ไม่ทราบว่ามีใครพอจะบอกได้รึยังครับว่าเจ้ากลุ่มก่อนที่เห็นอยู่ในวงกลมสีแดงนี้มันคืออะไร

จะว่าเป็น Elenin มันก็ไม่น่าจะใช่ ถ้าดูจาก web ที่คุณ ChainQLel2 เคยให้มาอ่ะครับ..
    เนี่ยครับ.. Elenin มันอยู่คนละทางกับมุมกล้องเลย... หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิดรึเปล่าครับ

งงอ่ะครับ...

20. Chanko.8

Chanko.8 Active Member

สนใจเหมือนกันครับลุง... ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป ผมขอด้วยครับ
    เคยพยายามหาข้อมูลแล้วครับ.. แต่ผมมันประเภทภาษาอังกฤษไม่ค่อยกระดิก.. เลยไม่ค่อยได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอัน...
    mail ผมครับ chanko.8@gmail.com

ขอบคุณล่วงหน้ครับลุง

ปล. ยังรออ่านข้อมูลของลุงอยู่นะครับ ยังหวังอยู่ลึกๆ ว่าลุงจะไม่หายหน้าหายตาไปเล่นของเล่นใหม่จนไม่มีเวลามา up ข้อมูลให้พวกเราได้อ่านกัน...