ไม่รู้ว่ามีใครเห็น Planet X หรือยัง?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 21.12.2012=11, 17 สิงหาคม 2010.

1. fernezzo

fernezzo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    FOLLOW DAN KEYS DNA AND THE TRUTH SHALL BE REVEALED. RECRUITING AWARENES KNIGHTS FOR THE LAST OF THE BATTLES AGAINST EVIL. WE WILL SUCEED AS IT WAS PREDICTED.

Enoch, 39:1 -

"In those days shall the elect and holy race descend from the upper heavens, and their seed shall then be with the sons of men."

2. fernezzo

fernezzo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=zMZETRh8iOw&feature=related]YouTube - Enigma - Goodbye Milky way (Unofficial Video)(dodesevideo)[/ame]

WARNING : 9 มี.ค. - 28 ต.ค. 2011 ก้าวเข้า่สู่คลื่นลูกสุดท้ายไปด้วยกัน ฝ่าฟันมันไปให้ได้ !! หลังจากนั้น...พวกเราจะโบยบินไปพร้อมกัน

3. PranLarkratai

PranLarkratai สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2011

สงสัยว่าคนซ้ายนี่มันแต่ดูอย่างอื่นเพลินๆ แล้วเลยป้ายหรือเปล่า ... แต่ว่าวีดิโอนี้ชัดเจนมากๆว่ามี 2 ดวงและเห็นใน กทม. ด้วยซินะน่าคิดแล้วว่า ควรจะทำอย่างไรกันดี .... ว่าแต่ใครเป็นคนถ่าายเนี่ย... ชักอยากจะรู้ซะแล้วซิเนี่ย

4. mayamaya2012

mayamaya2012 สมาชิกใหม่

clip ที่ถ่ายในกรุงเทพ

ดูจากถนนและอาคาร ผมมั่นใจ100%
    ว่าเป็นถนนแจ้งวัฒนะ ตรง Tot

และตำแหน่งดวงอาทิตย์ อยู่ในช่วง 4-6 โมงเย็นครับ

ผมกลับผ่านเวลานี้ทุกวันแต่เมื่อวานก็ไม่เห็น

ส่วนรถเมล์ที่ถ่ายคือ สาย 356

ผมเชื่อ PX มีจริง แต่คลิปนี้ผมไม่เชื่อครับ

5. worrior

worrior เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    เอามาให้ชมกันเพลินๆครับ ใบนี้พึ่งถ่ายมาเมื่อวันอาทิตย์ 27/02/11 เวลาประมาณ 6 โมงครึ่งเห็นจะได้ สถานที่ จุดชมวิว หาดทรายรีสวี อ.สวี จ.ชุมพรครับ ยังไม่เจออะไรเช่นเคย

ส่วนตัวยังเชื่อเรื่อง PX นะ แต่วีดีโอก่อนหน้านี้ยังไม่รู้สึกว่าจริง เพราะถ้าถ่ายภาพติดมาดวงขนาดนั้น มันจะไม่เป็นข่าวดังไปทั่วโลกแ้ล้วล่ะหรือ?:z8

ไฟล์ที่แนบมา:

• The Sun.jpg
      The Sun.jpg
      ขนาดไฟล์:
      141.2 KB
      เปิดดู:
      61
  6. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    ครับ แล้วเมื่อคืนใครเห็นบ้างว่าดาวอะไรไม่รู้อยู่ใต้พระจันทร์ เค้าเรียกแบบนี้ว่าอะไรครับ

7. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    อาจเป็นดาว UFO เพราะที่เห็นจาก SOHO แต่ละดวงบิ๊กบึ้ม กันทั้งนั้น
    ขนาดพอๆกับโลก ก็มี ใหญ่กว่าโลก ก็มี
    ทำให้บางครั้งอาจมีหลุดๆลืมเก็บตัวก็เลยโผล่ๆผลุบๆ เด๋วเห็น เด๋วหาย
    เดี๋ยวเจอ เดี๋ยวก็ไม่เจอ ถ่ายติดบ้างไม่ติดบ้าง
    เจอพวกบางคนทำรีทัชภาพให้สับสนอีก เลยไม่รู้อะไรเป็นอะไร
    เราก็ไม่ได้สนใจเรื่องจะมีหรือไม่มี PX แล้ว แหละ รอดูของจริงด้วยตาตัวเอง
    อย่างเดียวเรย เห็นชัดๆด้วยตาตัวเองเมื่อไร ก็เตรียมเผ่นตัวใครตัวมัน
    อาจารย์ใครอาจารย์มัน แยกย้ายกันไปตามที่คิดๆ ที่เตรียมๆไว้
    ถ้ายังไม่เห็นด้วยตาตัวเอง ก็ชมนกไปเรื่อยๆ
    แต่เตรียมอาหารและน้ำสะอาดให้พร้อมเสมอละกัน เผื่อออกจากบ้านไปไหนไม่ได้
    จะได้มีเสบียงช่วยเหลือตัวเองเฉพาะหน้าไปก่อน ถ้าหนีออกก่อนคนอื่นไม่ทัน
    ก็อึดๆไว้ก่อน ค่อยออกไปทีหลังเลย ออกไปพร้อมกันและจ๊ะเอ๋กับคนอื่นๆเยอะๆ
    มันไม่ค่อยสนุก จะติดกันเป็นแพ ไปไหนไม่รอด บางทีรอฝุ่นหายตลบค่อยดูทางไปก็ได้
    บางทีอาจตัดสินใจไปได้ถกถูกทางมากกว่าจะไปตอนชุลมุน หรือดันคาดการณ์ผิด
    จะหนีเสือดันไปปะกับจรเข้แทน ถ้าไม่รู้อะไรเลย เชื่อว่าทุกคนแถวๆนี้น่าจะมีครูบาอาจารย์เป็นที่พึ่ง
    กันแล้วทุกคนนะ ถ้ายังไม่มีก็พึ่งตัวเองละกันมีสติสุขุมรอบคอบมีปัญญา ก็จะรู้จักคิดหาหางรอดได้เอง

ปล.เว็บของพวกฝรั่งเขาสถานการณ์วิกฤติกว่าเรา เขาก็เลยต้องเตรียมตัวเยอะ เราก็ใช้เป็นข้อมูลได้
    แต่ไม่จำเป็นต้องทำอย่างเขาทั้งหมด เพราะเราอยู่ใกล้เส้นศูนย์สูตร และใกล้แกนแม่เหล็กโลก
    ผลกระทบเรื่องเส้นแรงแม่เหล็ก แรงดึงดูดของ PX ก็จะน้อยกว่าคนในซีกโลกอื่นๆ แต่ก็ควรระมัดระวังตัว
    ไว้ เรื่องที่เกิดนอกประเทศไทยคือตัวบ่งชี้และบทเรียนของพวกเรา ว่าจะเจออะไร และควรทำอะไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2011
  8. AmpeerA

AmpeerA เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพ(แอบ)หลุด...จากหอดูดาวขั้วโลกใต้ ไม่ธรรมดาๆ

<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/9OZw37kbB_w?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/9OZw37kbB_w?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>

2-3 รูปแรก เหมือนดาวเล็ก โคจรรอบดาวใหญ่ตรงกลาง จริงๆแฮะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2011
  9. AFIKLIFI

ครับขอบคุณมากครับคุณขวัญว่าแต่คุณขวัญได้เห็นด้วยตาเหมือนผมไหมครับ แต่พอดีผมถ่ายรูปมันเก็บไว้ด้วย แต่ไม่ค่อยชัดครับ พอดีไม่มีกล้องอย่างนั้นด้วยซิ

10. ballbkkno1

ballbkkno1 Active Member

บางทีเห็น 2 ดวง อาจจะสะท้อนแบบนี้ก็ได้นะครับ

ดูกันดีดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=xG6-lgxoRtQ&feature=related"]YouTube - Two suns or Nibiru's approach in Stockholm, Sweden[/ame]

11. k.kwan

ตอบตามตรงเรยนะ เราสายตาสั้น+ยาว และไม่ชอบใส่แว่น
    ก็มองทุกวัน แต่ยังไม่เห็นอะไรเรย UFO ก็ไม่เคยเห็นด้วยตาตัวเอง
    ที่ กทม.ก็มีแต่ ตึก ควัน มองอะไรก็ไม่ชัด แหะ ๆ

แต่เรื่องอื่นๆ ยังชัดกว่า PX อีกนะ อย่าง สงครามกลางเมือง
    สงครามเศรษฐกิจ สงครามล่าบริวารเสริมบารมี(อิอิ) สงครามกีฬาสี
    ยังไงก็ดูแลใจตัวเอง อย่าตกเป็นเครื่องมือของใครก็โอเช แระ

12. AFIKLIFI

ครับ งั้นคุณขวัญคงต้องเตรียมแว่นไว้หลายอันหน่อยนะ เผื่อไม่มีแล้วแย่เลย เรื่องยูเอฟโอนี่เห็นมาแล้วครับของจริง แต่ไม่ได้เล่าให้ใครฟังหรอกนะ มันคงเล่าไม่ได้อยู่แล้ว อีกอย่างอยากลงรูปให้ดูแต่ไฟล์ใหญ่มากเดี๋ยวแปลงแล้วจะลงให้ดู อาจจะไม่เกี่ยวกับเนบิรุแต่ก็น่าจะเชื่อมโยงกันได้ ไม่รู้จะไปวางไว้ที่กระทู้ไหนดี กระทู้นี่ใจกว้างสุดละครับ 5555

13. k.kwan

พูดถึงเรื่องใส่แว่น มันก็ประหลาดดีนะ
    ถ้าใส่แว่นสีดำ มันก็เห็นโลกเป็นสีดำ
    ใส่แว่นสีใส ก็เห็นโลกเป็นสีใส
    ใส่แว่นสายตาถ้าไม่เหมาะสมกับสายตาของตัวเอง มันก็เบลอๆ ปวดหัว
    ถ้าไม่ใส่แว่นเลยมันก็ได้รู้ตัวเองชัดๆว่าสายตาของเรามันปกติไหม หรือต้องให้หมอรักษา
    ถ้ามีแว่นหลายๆอัน มันก็ดีนะ มีประสบการณ์เยอะดี รู้ได้หลายมุม
    รู้ว่าใส่แว่นอันนี้ มันเห็นแบบนี้ ใส่แว่นอีกอันมันเห็นอีกอย่าง
    แถมถอดแว่นออกแล้ว ก็เห็นได้อีกอย่าง
    มันก็จะได้รู้ในหลายมุมมอง เข้าใจคนได้หลายๆแบบหลายๆมุมมอง
    ก็เข้าใจอกเขา เข้าใจอกเรา มันก็เลิกถือสาเรื่องต่างๆน้อยลง
    เพราะรู้ว่าเขาเป็นแบบนั้น เพราะเห็นได้แค่นั้น ถ้าเขาเห็นเหมือนเราก็คงคุยกะเราได้รู้เรื่อง
    ก็เลิกถือสาใครต่อใครไปเอง ตัวตนที่เรายึดถือไว้มันก็กร่อนลงไปเอง

14. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

ตามที่ก๊วนซีต้าฯบอกเนบิรุหรือพลาเน็ทเอ๊กซ์หรือบราวน์ดวาร์ฟหรือเอเลนินหรือโฮโลฯหรือดาวแดงมีดวงจันทร์บริวารที่เห็นโคจรรอบๆไม่ต่ำกว่า24ดวงครับ มันเป็นแซททาไลท์นะครับแต่มันพรางตัวไงครับเหมือนดาวใหญ่ครับ ในเว็บซีต้าทอล์คเขาวาดรูปตอนที่มันมาให้เห็นแล้วสยองดีครับ มันจะดูเหมือนมังกรที่มีหลายๆหัวยังไงยังงั้นเลย (ความเห็นส่วนตัว) _/|\_

15. AFIKLIFI

เยี่ยมไปเลย

16. AFIKLIFI

จริงเหรอครับ เอามาให้ดูบ้างได้ไหมครับ

17. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

ลองดูที่หน้าแรกของเว็บโพลชิฟดอทนิ้งดอทคอมซิครับ แล้วเลื่อนลงมากลางๆเว็บ จะเห็นภาษาอังกฤษที่เขียนว่าโฟโต้ ลองกดปุ่ม "วิวออล" ดูก็ได้ครับ หรือว่ารอให้เว็บเขาเปลี่ยนรูปไปเรื่อยๆ ส่วนใหญ่จะเป็นรูปครอปเซอร์เคิ่ลรูปแบบต่างๆนะครับ หลักๆก็เป็นเจ้าบราวน์ดวอร์ฟนั่นละครับ ^_^

18. k.kwan

ลองเซอร์เวย์กันดูนะ สำหรับคนอยู่แถว จ.เลย
    เราก็ไม่เคยไปนะ แต่อยากช่วยเขาประชาสัมพันธ์ เผื่อว่าใครจะอยากไปทำบุญที่วัดนี้

จากคุณ Falkman
    คัดลอกข้อมูลบางส่วนจากเมลล์มาให้อ่านกันจ้า
    พี่อ๋อสวัสดีค่ะ พี่อ๋อเป็นไงบ้าง

xxxก็ติดตามกระทู้พี่อ๋อด้วยคน

วัดหลวงพ่อ ที่ จ.เลย ที่xxxไปชื่อวัดร่มโพธิธรรม ท่านบอกว่าตามที่นักวิทยาศาสตร์<WBR>คาดการณ์ก็ใกล้เคียง แต่มันก็ยังเร็วกว่านั้น ...ฮือ

หลวงพ่อพาคณะไปอินเดียอยู่ตอนนี<WBR>้ จะกลับมาตั้งสังฆทานใหญ่วันที่ 6 นี้ ท่านบอกว่าจะเป็นการทำบุญที่นี่<WBR>ครั้งสุดท้าย

แล้วบอกว่ารู้จักใครก็พากันมาที<WBR>่วัดเพราะที่นี่ไม่เป็นไร

ล่าสุดที่แผ่นดินไหวรวมที่เลยด้<WBR>วย ก็เลยมีคนสงสัย เอ๊ะ ทำไมไหวก่อนเพื่อนเลย
    พระหลายองค์ที่นั่นบอกว่าที่นี่<WBR>ไหวก่อน ไหวเตือน

หลายที่ไม่มีการเตือนแผ่นดิ<WBR>นจะยุบลงไปเลย อย่างเช่นแถวแม่น้ำเจ้าพระยา(<WBR>ตรงไหนไม่รู้)

หลวงพ่อว่าอีกหน่อยต้องไปอยู่<WBR>ในถ้ำกันด้วย แต่ตอนนี้ยังไม่เปิดเผยกับใครว่<WBR>าถ้ำใหญ่อยู่บริเวณไหนค่ะ

xxxเลยอยากคุยกับพี่อ๋อขึ้<WBR>นมาเลย

เมื่อคืนxxxฝันว่าเจอเพื่อนเก่า แต่เพื่อนดูไร้ชีวิตอ่ะค่ะ
    เพื่อนวัยxxxเค้ายังสนุก ไม่มาสนใจเชื่อเรื่องแบบนี้

จำความฝันไม่ค่อยได้ แต่ตื่นมาก็คิดว่าเราควรคุยกั<WBR>บเพื่อนบ้าง คุยกันอย่างน้อยก็ได้คิดอะไรขึ้<WBR>นมา

ส่วนตัวxxx xxxเชื่อว่ามันจะเกิดเร็วๆนี้<WBR>จริงๆน่ะแหละ xxxทยอยขายของแล้ว เอาเงินทำบุญและซื้อข้าวสารเข้<WBR>าวัด

.................................:cool:
    http://palungjit.org/threads/ประกาศข่าวแผ่นดินไหว-และการคาดการณ์.51734/page-153
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

19. Soul Collector

ตามที่น้าขวัญได้เล่าเอาไว้นั่นถูกต้องแล้วครับ เสียดายบ้านเราไม่มีอุโมงค์หลบภัยเลย ถ้าเป็นถ้ำก็น่าจะสูงกว่าระดับน้ำทะเลสักสองพันกว่าเมตรน่าจะพอครับ ส่วนตัวแล้วไม่ห่วงครับ เพราะที่บ้านก็กำลังจะโดนยึดอยู่แล้วและหนี้สินที่คุณพ่อทำไว้ก็มหาศาลครับ น้องชายคนกลางก็ชอบเรื่องพวกนี้อยู่แล้วครับแต่น้องชายคนเล็กไม่เชื่อ ผมก็บอกพ่อกับแม่ท่านก็ไม่เชื่ออีกหาว่าผมบ้า ก็คงจะมีแค่ผมกับน้องชายล่ะครับที่เชื่อ

20. ChainQLel2

ChainQLel2 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    หลังจากเหตุแผ่นดินไหวในนิวซีแลนด์ผ่านไป 1 อาทิตย์พอดี วันสองวันก่อนผมเตือนไปแล้วว่าอาจเกิดแผ่นดินไหวขนาด 6+ ริกเตอร์จากการอ่านกราฟตัวนี้ครับ

MAP 6.0 2011/03/01 00:53:47 -29.605 -112.107 10.0 EASTER ISLAND REGION

ปล และช่วงนี้ใน Arkasas ก็สั่นๆอยู่เหมือนกัน ก็จับตาดูกันต่อไปครับ ผมยังไม่วางใจเพราะกราฟยังวิ่งต่อเนื่องไม่หยุด