ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. toetoutee

toetoutee สมาชิก

ติดตามอ่านอยู่และสัมผัสได้ถึงความปรารถนาดีที่อยากจะช่วยเหลือคนที่เดือดร้อนของทั้งคุณต้นและคุณรักไร้พ่าย ขอให้มีความสุขสมหวังและเจริญในทุกๆด้านเทอญ...สาธุ สาธุ สาธุ

2. toetoutee

toetoutee สมาชิก

ติดตามอ่านอยู่และสัมผัสได้ถึงความปรารถนาดีที่อยากจะช่วยเหลือคนที่เดือดร้อนของทั้งคุณต้นและคุณรักไร้พ่าย ขอให้มีความสุขสมหวังและเจริญในทุกๆด้านเทอญ...สาธุ สาธุ สาธุ

3. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    บางทีการดับทุกข์ ก็อยู่ที่ใจเรานี่นะครับ การรู้จักปล่อยวาง การยอมรับเหตุและผลนั้นถือเป็นแนวทางดับทุกได้อย่างดี ลองดูที่ใจตัวเองก่อนที่จะไปให้คนอื่นช่วยนะครับ

4. จักรราศี

จักรราศี เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    ผมเห็นมาหลายท่านแล้วครับ คนที่ born to be หรือมีแนวโน้มเป็นแบบนี้มาตั้งแต่เด็กๆ พลังจะแรงกว่า คนที่ได้จากการฝึกฝนแล้วได้ญาณในชาตินี้ในตอนโตครับ ยกเว้นบางท่านที่ของเก่ามีมากแต่ถูกกักไว้จนตอนโตบวกกับช่วงเวลาและเหตุการณ์ที่เหมาะสมญาณจึงจะกลับมาแล้วมีพลังแรงครับ

คำว่า "born to be" ยังไงก็ "born to be" ครับ ของเก่าข้ามภพข้ามชาติมาแสดงออกให้เห็นตั้งแต่เด็กๆพลังย่อมแรงอยู่แล้วครับ

5. a little angel

a little angel เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    เราเป็นคนนึงที่ได้รับเมล์จากคุณรักไร้พ่ายทาง PM และได้แอดเมล์คุณต้น ประมาณ 2 สัปดาห์ จนต้องเมล์ไปหาคุณรักไร้พ่ายครั้งที่สอง เราก็ปฎิบัติสวดมนต์ไปเรื่อยๆตามที่เคยทำทุกวัน เกือบทุกคืนก็ว่าได้ เรานับถือองค์โพธิสัตว์กวนอิมเหมือนกับคุณต้น วันอาทิตย์ที่ผ่านมาคุณต้นเข้ามา online Msn เราจึงได้คุยกับคุณต้น ที่คุณต้นทักประโยคแรก อึ้งไปเลยพี่น้อง .....แต่ไม่บอกว่าเรื่องอะไร ไม่เกี่ยวกับองค์ท่านแต่อย่างไรค่ะ แล้วก็บอกให้เราทำทาน ศีล ภาวนา คุยกันไม่ได้ถามอะไรมากนัก คุณต้นเปิดให้เราถาม แต่สิ่งที่เราถามเป็นเรื่องของเพื่อนเรา แต่คุณต้นทราบว่าเราก็มีสัมผัส-สื่อจากครูอาจารย์เหมือนกัน และเคยเตือนเพื่อนไปแล้วหลายๆเรื่อง คุณต้นจึงไม่ให้คำแนะนำอะไรเรื่องของเพื่อนเรา
    เราเข้าใจนะ กรรมของใครก็ต้องเป็นคนรับด้วยตัวเอง ไม่ใช่ให้คนอื่นมาแบ่งเบากรรมไม่ดีของเราได้ เว้นแต่เราจะทำกรรมดีให้เกิดกุศลกรรมมากๆๆๆๆๆๆๆๆ จนวันที่อกุศลกรรมที่มาจากในอดีตยุติลง กุศลกรรมดีจะเข้ามา แรกๆๆก็ไม่เข้าใจเรื่องพวกนี้เท่าไหร่นัก ก็บ่นๆๆๆๆมากๆๆ ว่าทำไมทำดีไม่ได้ดี ท้อเรื่องการปฎิบัติ
    เราหวังว่าเพื่อนๆพี่ๆๆน้องๆ ที่เข้ามาอ่านเรื่องราวของคุณต้นที่คุณรักไร้พ่ายนำเสนอ อย่าเพิ่งท้อแท้ หมดหวัง หากคุณอยากให้คุณต้นช่วยเหลือด้วยทุกข์ที่คุณคิดว่าหนักเหลือเกิน ก็ขอให้หมั่นทำทาน ศีล ภาวนา ทำทุกวัน แล้วสวดมนต์บทขององค์โพธิสัตว์กวนอิมบทไหนก็ได้ และบทสวดถึงองค์พระพรหมทาน แล้วอธิษฐานให้ได้พบคุณต้น คงจะได้พบพูดคุยในเร็ววัน แต่สำหรับเราไม่ได้อธิษฐาน แต่เราสวดบูชาองค์โพธิสัตว์กวนอิมมาหลายปีและสวดบูชาพระพรหมท่านทุกครั้งที่สวดมนต์ จึงได้คุยกับคุณต้นค่ะ ลองทำตามดูก็ได้นะคะ หากใครได้แอดคุณต้นไว้ใน msn แล้วค่ะ

6. วิทยาธรรพ์

วิทยาธรรพ์ Active Member

29 สิงหาคม 2009
    รบกวนคุณต้นครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ต้องการปรึกษา มีปัญหาชีวิตมากๆๆๆ ขอรบกวนคุณต้นด้วยครับ เดือดร้อนจริงๆ รบกวนขอเบอร์หรือเมล์ติดต่อด้วยครับ Downepi@yahoo.com;ปรบมือ<!-- google_ad_section_end -->

7. นิร_นาม

นิร_นาม Active Member

10 กันยายน 2009
    อ่านบทความของคุณรักมาพอสมควรแล้ว ก็ติดตามอยู่ทุกวัน ไม่งั้นจะไม่รู้เลยว่าของฟรียังมีอีกในโลกใบนี้ และก็ได้ m คุยกับคุณต้นบ้างแล้วแต่ยังไม่คุยทางโทรศัพท์ ยังเกรงใจที่จะโทรหา เห็นว่ายุ่งมาก แต่กับน้องบอลได้คุยแล้ว ก็กระจ่างขึ้นมาบ้างในสิ่งที่ติดขัดอยู่ ก็ต้องขอขอบคุณรักมาก และขอให้บุญกุศลนี้ที่คุณรักได้นำสิ่งดีๆ มาเปิดเผย จงส่งผลให้พบแต่ความสุขความเจริญด้วยเทอญ....

8. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ
    ลินได้คุยกับคุณต้นแล้วค่ะ กรรมเก่าๆเรื่องดื้อๆสมัยเด็กๆ (ทอมบอยหน่อยๆ ) สิ่งที่ลินได้เคยทำเอาไว้ก็ผุดขึ้นมา สองอาทิตย์ที่ผ่านมานั่งสมาธิแค่วันเดียว โอ้... คุณพระคุณเจ้า ต้องกัลบไปทำหน้าที่ปลดปล่อยกรรมกับเจ้ากรรมนายเวรของตัวเองแล้ว ขอบคุณคุณทั้งสองด้วยนะค่ะ ขอญาญบารมีสูงยิ่งๆให้คุณทั้งสองนะค่ะ คงจะได้พูดคุยกันอีกนะค่ะ

9. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเรียกครูต้น พี่ต้นแล้วแต่อารมณ์ พี่เค้าสอนอะไรผมหลายๆอย่างครับ เรียกจากใจจริงๆ

10. nationchai

nationchai สมาชิก

โมทนา..กับกุศลธรรม ของคุณต้นและคุณรักไร้พ่ายครับ

...ผมได้อ่านกระทู้นี้ ตั้งแต่ที่คุณรักไร้พ่ายโพสต์ขึ้นมาตั้งแต่วันแรกๆ
    (ทั้งๆที่ก่อนหน้าไม่เคยสนใจกระทู้ดูดวง)

ได้ติดตามกระทู้นี้มาเรื่อย

..เห็นหลายคนกำลังมีทุกข์ ต้องการความช่วยเหลือ..

จนเมื่อครู่ ....

..เกิดความคิดแว้บหนึ่งขึ้นมา ก็เลยคิดจะมาแชร์ความคิดนี้กันกับเพื่อน
    (ทั้งๆที่ก่อนหน้า ไม่ค่อยได้โพสต์ข้อความอะไร ชอบอ่านและเก็บข้อมูลอย่างเดียว)

เพื่อนที่ยังไม่ไ้ด้รับการติตด่อจากคุณต้น
    ทุกคนคงเข้าใจดีว่า
    1. คุณต้นได้เลือกที่จะช่วยเหลือคนที่ทุกข์มากก่อน
    2. คุณต้นได้ช่วยคนอย่างเต็มที่

นั่น..ถ้าลองมองในแง่บวก ก็หมายความว่า

1. ที่เพื่อนๆ ยังไม่ได้รับการติดต่อจากคุณต้น
    หมายความว่า ทุกข์ของเพื่อนๆ ยังน้อยกว่าอีกหลายๆ คน
    ยังมีอีกหลายคนทุกข์หนักมากกว่าเรา (บางรายอาจถึงชีวิต!!)

2. เพื่อนๆ บางคน อาจจะสามารถแก้ไขปัญหาได้ด้วยตัวเอง
    ถ้ามองปัญหาอย่างมีสติ เพราะการมองปัญหาด้วยอารมณ์
    อาจจะทำให้ไม่สามารถแก้ปัญหาได้ ลองถอยหลัง หายใจลึกๆ
    และมองมันอย่างเหตุและผล มันอาจจะเป็นเพียงปัญหาทางโลก
    ที่สามารถแก้ได้ด้วยทางโลกเช่นกัน

แต่ผมเชื่อว่า ยังไงคุณต้น ก็กำลังพยายามที่จะช่วยเหลือทุกคนอย่างเต็มความสามารถ
    เพียงแต่อาจจะต้องใช้เวลา หลายท่านแนะนำ ให้ลองลงมือปฏิบัติด้วยตนเอง
    ลองดูเถอะครับ .. เมื่อสติกลับมา ทางออกอาจจะแค่เอื้อมก็ได้

ใครจะรู้

ขอเป็นกำลังใจ ให้ทุกคนค้นพบทางออกของปัญหาโดยเร็วครับ

บุญรักษาทุกท่านครับ

11. nationchai

nationchai สมาชิก

โมทนา..กับกุศลธรรม ของคุณต้นและคุณรักไร้พ่ายครับ

...ผมได้อ่านกระทู้นี้ ตั้งแต่ที่คุณรักไร้พ่ายโพสต์ขึ้นมาตั้งแต่วันแรกๆ
    (ทั้งๆที่ก่อนหน้าไม่เคยสนใจกระทู้ดูดวง)

ได้ติดตามกระทู้นี้มาเรื่อย

..เห็นหลายคนกำลังมีทุกข์ ต้องการความช่วยเหลือ..

จนเมื่อครู่ ....

..เกิดความคิดแว้บหนึ่งขึ้นมา ก็เลยคิดจะมาแชร์ความคิดนี้กันกับเพื่อน
    (ทั้งๆที่ก่อนหน้า ไม่ค่อยได้โพสต์ข้อความอะไร ชอบอ่านและเก็บข้อมูลอย่างเดียว)

เพื่อนที่ยังไม่ไ้ด้รับการติตด่อจากคุณต้น
    ทุกคนคงเข้าใจดีว่า
    1. คุณต้นได้เลือกที่จะช่วยเหลือคนที่ทุกข์มากก่อน
    2. คุณต้นได้ช่วยคนอย่างเต็มที่

นั่น..ถ้าลองมองในแง่บวก ก็หมายความว่า

1. ที่เพื่อนๆ ยังไม่ได้รับการติดต่อจากคุณต้น
    หมายความว่า ทุกข์ของเพื่อนๆ ยังน้อยกว่าอีกหลายๆ คน
    ยังมีอีกหลายคนทุกข์หนักมากกว่าเรา (บางรายอาจถึงชีวิต!!)

2. เพื่อนๆ บางคน อาจจะสามารถแก้ไขปัญหาได้ด้วยตัวเอง
    ถ้ามองปัญหาอย่างมีสติ เพราะการมองปัญหาด้วยอารมณ์
    อาจจะทำให้ไม่สามารถแก้ปัญหาได้ ลองถอยหลัง หายใจลึกๆ
    และมองมันอย่างเหตุและผล มันอาจจะเป็นเพียงปัญหาทางโลก
    ที่สามารถแก้ได้ด้วยทางโลกเช่นกัน

แต่ผมเชื่อว่า ยังไงคุณต้น ก็กำลังพยายามที่จะช่วยเหลือทุกคนอย่างเต็มความสามารถ
    เพียงแต่อาจจะต้องใช้เวลา หลายท่านแนะนำ ให้ลองลงมือปฏิบัติด้วยตนเอง
    ลองดูเถอะครับ .. เมื่อสติกลับมา ทางออกอาจจะแค่เอื้อมก็ได้

ใครจะรู้

ขอเป็นกำลังใจ ให้ทุกคนค้นพบทางออกของปัญหาโดยเร็วครับ

บุญรักษาทุกท่านครับ

12. Sun smile

Sun smile เป็นที่รู้จักกันดี

ส่ง pm ไปหาคุณ "รักไร้พ่าย" เป็นครั้งที่ 2 แล้วนะคะ
    รบกวนขอ e-mail ของคุณ "พี่ต้น" อีกสักคน จะได้ไหมเอ่ย???

13. ployk

ployk Active Member

25 สิงหาคม 2009
    mail คุณ ต้น เข้า google พิมว่า พรหมพันกร ก็จะเห็นเอง อ่านกระทุ้หลายคนแล้ว ผมว่าอย่าคาดหวังอะไรมากไปนะครับ

บุญไม่เคยทำ บารมีไม่เคยสร้าง ดังนั้นอย่ามัวรอใครที่ไหนให้มาช่วยเรา ตัวเราเองนี่ล่ะ จักเป็นที่พึ่งแห่งตน

เรื่องบุญนี่ อย่าไปทำเพราะอยากได้บุญ เพราะยิ่งอยาก มันก็ยิ่งห่างจากพุทธวิถี

จงอย่าเชื่อแบบไร้สติครับ สวดมนต์ นั่งสมาธิ จะดีเอง

14. anew

anew Active Member

11 สิงหาคม 2009

เหอๆ เที่ยว เอา เมล พี่เขามาบอก ไม่เห็นด้วยเลยครับ จริงไม๊ครัฟ พี่น้อง ผมนะก็เป็นคนหนึ่งที่ ได้เีคยคุยกับพี่ต้น (พี่ต้น ก็ไม่ใช่งมงาย จนไร้สติ เลย) แต่ผมก็ได้ดี อิอิ ไปหล่ะ ทนไม่ได้ ที่เห็นให้หา ใน google

15. gipsy

gipsy สมาชิก

20 สิงหาคม 2009

ใช่ค่ะ ควรทำตามขั้นตอนนะคะ ใครที่อยากได้e-mailคุณต้นก็PMไปหาคุณรักไร้พ่ายนะคะ ลองคิดดูซิคะถ้าจะทำให้e-mailของคุณต้นหาได้ตามที่สาธารณะ คุณรักไร้พ่ายคงจะโพสบอกในกระทู้แล้วล่ะคะ

16. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณมากครับคุณรักไร้พ่าย เป็นกำลังใจให้ทุกคนพ้นทุกข์เร็วๆเช่นกันครับ

17. lekin

lekin Active Member

11 มิถุนายน 2009
    ได้คุยกับคุณต้นแล้วแอดไปแค่วันเดียวคุณต้นก็รับแอดเราแล้ว
    พอเห็นชื่อก็ใจสั่นตัวสั่นหมดเลยและได้คุยกันทางโทรศัพท์เพราะ
    เราพิมพ์ช้ามากถึงมากที่สุด...ตอนคุยโทรศัพท์ก็ยังมือสั่นใจสั่น
    ใครเป็นอย่างเราบ้าง....คุยแล้วสบายใจคลายเครียดเลย
    ขอขอบคุณ คุณรักไร้พ่ายมากค่ะที่ค้นหาสิ่งดีๆมานำเสนอค่ะ

18. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

.................

update 23

จากที่ได้โพส update 20 นี้ ปรากฎว่าวันนี้ น้องแคทซึ่งเป็นรุ่นน้อง
    ผมที่เอแบคที่ติดตามกระทู้นี้ ได้เอ็มหาผม และบอกว่า
    คนที่เสียงกระแทกหูคนนั้นคือ น้องแคทเอง

ผมจึงขอเอาบทสนทนาระหว่างผมกับน้องแคท
    เพื่อยืนยันข้อเท็จจริงเรื่องนี้ครับ

sweetketchup<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2423100", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]
    ......................

Katte : พี่ เสียงกระเเทกหู ว่าให้ไปปฎิบัติ คือเเคทเอง

รักฯ : งะ

Katte : ก็ เเคท3-4 ทุ่ม กำลังเล่นเนทเพลินๆๆให้ปวดตา
    ง่วงๆ ค่อยสวดมน เเล้วนอนไงเสียง มาเลยว่าเลิกลากเม้าเล่นได้เเล้ว
    ได้เวลาสวดมนต์

รักฯ : อ่อ ได้ยินชัดเจนหรือหูแว่ว

Katte : ก็ เคทว่าชัดนะ เสียงพี่ต้นเลย

รักฯ : โอ้

Katte : วันนั้นคุยกะพี่ต้น3-4วันเเล้วก็สวดมนต์ทุกวันนะ
    เเต่เคิดว่ากะสวดดึกๆไง เปิดเวบเล่นเรื่อยๆ

รักฯ : สงสัยที่ต้น ไม่อยากเปลืองค่าโทรมือถือ เลยโทรจิตมาบอกแทน 555

Katte : เปิดเวบนั้นอีกเกือบ5 นาที เเบบเราเหม่อๆๆเพลินๆ ได้ยินเลยว่า เเคทเลิกลากเม้าเล่นได้เเล้ว ไปสวดมนต์ เเคทก็นั่ง นิ่งๆ ต่อ อีก 5นาทีเเนว ว่าเอ็ะ หูเเว่วป่าวว้า เเต่ได้ยิน ว่าชื่อเเคทนะ เลยปิดคอมไปดีกว่า

รักฯ : ขนลุกเลย ดีนะเป็นเสียงพี่ต้น เป็นเสียงคนอื่น ได้วิ่งป่าราบ 555

Katte : ช่าย ก็เสียงพี่ต้นไง เพราะ เพิ่งคุยกับพี่ต้น เมื่อ2-3วันก่อน
    บอกเอ้ย เสียงคุ้นจัง ตื่นเช้ามาเรียกพี่ต้นๆ เมื่อวานเรียกเเคทสวดมนต์
    หรอพี่ต้นบอก อืมๆๆ

รักฯ : หุ หุ amazing มากๆ

Katte : พี่ต้น เราสุดยอด

รักฯ : อุอุ ไปเล่าให้คนอื่นฟัง เขาต้องหาว่าเพี้ยนแน่เลย

Katte : ช่ายยยย จะ กลายเป็นลัทธิ เเน่เลย
    ต้องเจอเอง ไม่งั้น ใครบอกก็ไม่เชื่อ

รักฯ : ใช่ๆ ใครไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก

Katte : เเคทเจอไงเเล้ว เชื่อ

รักฯ : รักฯ : จะเรียกว่า พี่ต้นเฮี้ยนได้ป่าว 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2009
  19. Jzaaa12

Jzaaa12 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    สมการ E=M / คลื่น=อนุภาค อนุภาค=คลื่น

จิต ควบคุม อนุภาค สามารถเปลี่ยนเป็นคลื่นเสียง ภาพ กลิ่น และอื่นๆได้ครับ

:z2

20. PKW

PKW สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2005
    คุณรักไร้พ่ายครับ รบกวนขอ mail คุณต้นทาง pm ด้วยคนได้หรือเปล่าครับ พอดีมีเรื่องจะปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องงานที่ทำอยู่ตอนนี้อะครับว่าควรจะทำอย่างไรดีหนะครับคือพอดีเนื่องจากยัง post ไม่เกิน 20 ครั้งอะครับ เลยส่ง pm ไปหาตุณรักไร้พ่ายไม่ได้