ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี ๒๕๖๗

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 1 มกราคม 2024.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    รายการที่ ๑๙๗
    ให้บูชาปลาาช่อนมหาลาภ เนื้อทองเหลือง
    ของ พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิลังการ์ เสก
    สำหรับข้อมูลรุ่นนี้มีดังนี้
    หลวงพ่อท่านสั่งให้จัดสร้าง และกำหนดจำนวนจัดสร้าง เสกฤกษ์ดาว ๖ ดวงและอีกหลายพิธี
    ** ท่านว่า ปลาช่อนพระโพธิสัตว์ **
    วิธีบูชา
    ๑. ปลาช่อนใส่ในที่เก็uเงินมันจะเรียnโภคทรัwย์เข้ามา
    ๒. ใช้ห้อยเอวได้ อานุภาพเหมือนปลัดขิก … ใช้แทนปลัดขิก ของ หลวงพ่อเหลือ หลวงพ่ออี๋ ได้
    ๓. นอกจากจะเป็นมหาลาภยังเป็นเมตตามหานิยมด้วย อ้อ อย่าลืมอีกหลาย ๆ พิธีที่ผ่านมา
    นิทานเมืองอินทร์
    โยมในพิธี : หลวงพ่อครับ ผมเห็น หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงกมาเสกปลาช่อนด้วยนะครับ
    หลวงพ่อใจดี : กูเชิญมาหมดแหละ หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก หลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ ฯ
    โยมในพิธี : อย่างนี้ก็เป็นทั้งมหาลาภ และเมตตามหาเสน่ห์เลยสิครับ
    หลวงพ่อใจดี : ยิ้ม….. ปลาช่อน สมัยโบราณมีคนสร้างเป็นสังคโลก น่าจะราว ๆ ๓ ตัว ท่านเอาไว้ขอฝน เวลาแแล้งจัดท่านจะนำออกมาประกอบพิธีเพื่อขอฝน โดยเฉพาะสายวัดประดู่ทรงธรรมก็มีเช่นกัน
    .
    โยมในพิธี : ยิ้ม….ผมเห็นปลาช่อนมันดิ้นได้นะครับหลวงพ่อ ( ในบาตรน้ำมนต์ )
    หลวงพ่อใจดี : เออ ….. เสกให้มันขยับนิดหน่อยก็หยุดละ …..
    โยมในพิธี : ( แอบคิดในใจ เสียดาย )
    เสียงคนเปิดประตูออกจากศาลาตะโกนมาบอก หลวงพ่อ.....
    “ หลวงพ่อคะ ฝนตกแล้วค่ะ ”
    ให้บูชา 350 จัดส่ง 40 จองได้สามวันครับ
    20240723_190517.jpg 20240723_190540.jpg 20240723_190555.jpg