ใครสนใจดูดวงเชิญทางนี้ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วรเมตตา, 17 สิงหาคม 2008.

1. วรเมตตา

วรเมตตา สมาชิก

17 สิงหาคม 2008
    1. เรื่องหนี้สิน ค่อยๆปลดไปค่ะ ใจเย็นๆ อายุ 51 เป็นต้นไปเงินคุณจะดีมากๆ เรื่องหนี้สินหายห่วงได้ในช่วงนั้นค่ะ
    2. เรื่องทำธุรกิจส่วนตัวนะคะ รออีกสองสามปีค่ะ ทำธุระเกี่ยวกับพวกน้ำ, ธุรกิจทางวิศวะช่างดีค่ะ
    3.หมั่นปฏิบัติธรรมเรื่อยๆแล้วจะดีเองค่ะ

2. วรเมตตา

คุณปูนิสัยดื้อนะคะ เชื่ออะไรยาก ใจอ่อนขี้สงสาร เซนต์แรงใช้ได้นะคะ เป็นดวงที่จะรุ่งหรือประสบความสำเร็จได้ด้วยตนเองค่ะ เดือนที่แล้วรายจ่ายเยอะมากเลย ดวงคุณจะดีจริงๆต้องรอปลายๆปีนะคะ
    1. ดวงนี้นิสัยเจ้าชู้ค่ะ คือเห็นใครแล้วชอบมองชอบปลื้ม แต่รักคนยาก ถ้ารักใครก็จะฝังใจเช่นเดียวกัน เป็นดวงบูชาความรักด้วยค่ะ ดวงคู่แท้จริงๆมีสองคนนะคะ เป็นดวงที่เลือกคู่ได้ค่ะ ฉะนั้นความรักของคุณเวลามีเข้ามามักจะมาพร้อมๆกันค่ะ คนนึงจะผิวขาวหุ่นบางค่ะ อายุมากกว่าคุณ 9-14 ปี ฐานะดี แล้วก็เสน่ห์แรง
    อีกคนผิวขาวสูง ฉลาด ทำงานเก่ง จะเจอจากเรื่องการเรื่องงาน แต่จะเข้ามาในลักษณะเพื่อนหรือเพื่อนแนะนำให้ จะเจอตอนอายุ 28 หรือ33-34 ค่ะ ไม่เกินนี้ค่ะ
    2. แต่งได้ตอนอายุ 30 ขึ้นค่ะ ถ้าแต่งก่อนนั้น จะมีดวงหย่าร้างทีหลัง
    3. เรื่องธุรกิจเบรกๆไว้ก่อนค่ะ ดวงคุณทำงานมากกว่าหนึ่งอย่างได้อยู่แล้ว
    เพียงแต่ว่ายังไม่ใช่ช่วงนี้ที่จะทำธุรกิจใหม่ๆ

3. วรเมตตา

คุณ ศลิษา คุณคิดมากเก่งน้อยใจเก่ง รักอิสระสูงนะคะ ใจร้อนอีกต่างหาก
    ปากก็ไม่ค่อยดีนะคะ พื้นฐานดวงนี้ปากสร้างศัตรู ต่อให้คุณพูดแล้วไม่เจตนาก็ระวังจะโดนความรู้สึกคนรอบข้างด้วยนะคะ
    ห้ามพูดไม่ดีนะคะ ดวงคุณเวลาพูดไม่ดีมักจะเป็นตามคำพูดน่ะค่ะ
    1. การเงิน อนาคตรวยสมบัติมากๆเลยล่ะค่ะ การเงินช่วงนี้ยังไม่เป็นไรค่ะ มีเงินใช้ไม่ขาดมือ
    2. ดวงนี้ถ้าเรียนภาษา โรงแรมท่องเที่ยวเด่นค่ะ
    3. ความรัก พื้นฐานอาภัพคู่นะคะ คนที่จะอยู่กับคุณได้ต้องดวงแข็งค่ะ

4. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ จะรอคนที่เข้ามาให้เลือกครับ;12หวังว่าคงจะไม่นานนะครับ

5. จื๊ออิง

จื๊ออิง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008
    ขอโทษน่ะครับ คุณวรเมตตาครับ ยังไงช่วยรบกวนดูตรงหน้า 3 หน่อยครับ ว่าข้ามหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ข้ามขอโทด้วยน่ะครับ

6. วรเมตตา

1. ข้อนี้ไม่ตอบนะคะ เพราะต้องมีวันเดือนปีเกิดของคนใหม่ แต่ตามพื้นฐานชีวิตถ้าคุณแต่งงานไว ดวงหย่าร้างมีแน่นอนค่ะ เพราะดวงคุณแต่งงานยาก คบใครอยู่เฉยๆมักจะดีกว่าแต่ง อายุ 30,37 ดวงความรักไม่ดี
    2. ดวงคุณปีนี้ธค.มค.ดวงเด่นมากค่ะ หนี้สิน ทรัพย์สิน จะดีตอนอายุ 45 ไปแล้วค่ะ
    3. ปลายปีต้นปีนี้คุณสามารถ ทำธุรกิจเสริมหรือหาอะไรทำเพิ่มเติมได้ค่ะ (เริ่มได้ดีช่วง ธ.ค 51-ม.ค.52)

7. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่าง ถ้าหากมีโอกาสจะได้ซื้อของใหม่เมื่อไร จะขอเรียนถามค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ;12

8. วรเมตตา

ดวงคุณใจร้อนนะคะ เวลาโมโหจะโมโหร้าย เวลาโกรธจะโกรธแรง แต่จริงๆแล้วเป็นคนใจอ่อนขี้สงสารค่ะ
    เนื้อคู่ดวงนี้ พื้นฐานมีคู่ยากนะคะ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ได้เลยซะทีเดียว
    ดวงคุณต้องได้ประเภทผู้หญิงมีตำหนิน่ะค่ะ
    เรื่องงาน ดวงแบบนี้ตีได้สองอย่างค่ะ เพราะมีเลขว่างๆงานอยู่ 1คือคุณว่างงานอยู่จริงๆ หรือ 2ต่อให้คุณบอกว่่าทำงานอยุ่ก็จะเป็นลักษณะที่ว่าอึดอัดเบื่อๆอยากๆ อยากหยุดอยากพักมากๆ
    ดวงงานช่วงนี้ยังไม่ดีค่ะ ไม่ได้ดั่งใจ ปีนี้ถ้าเปลี่ยนงานย้ายงานใหม่จะได้เปลี่ยนเป็นว่าเล่น ถ้าลงทุนทำธุรกิจส่วนตัวก็ไม่รุ่งค่ะ

9. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    ขอด้วยคนค่ะ

ชื่อ นก
    เกิด 18 สค 2520 เวลา สี่ทุ่ม

คำถาม
    1.อาชีพ ค้าขาย หรือ รับราชการ ดีคะ
    2.การเงิน
    3.ลักษณะเนื้อคู่ เจอคู่แท้เมื่อไรคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

10. วรเมตตา

ดวงคุณจะรุ่งมากๆในอายุ 31-32 อยากทำอะไรทำในช่วงนั้นจะประสบความสำเร็จหมดค่ะ แต่ถ้าในปีนี้ดวงดีสุดก็ต.ค.
    ความรัก ดวงคู่แท้ไม่มีค่ะ คบใครให้คุณคบให้ผ่านปีที่2 ที่คบก่อน(ให้ถึง 3 ปีเต็มไปก่อน) ถ้าคบใครผ่าน 2 ปีก็จะพออยู่ด้วยได้ แต่ต้องดูดวงเขากับคนที่คุณคบอีกทีนะคะ เพราะบางคนก็ผ่านแต่ก็เลิกทีหลัง แต่ยังไงก็ตามคุณคบใครจริงๆจังๆปีที่ 2 ที่ คุณคบกับเขามีปัญหาหมดค่ะ
    ไว้คบใครแล้วค่อยเอาดวงเขามาให้ดูแล้วกัน ความรักปีนี้เป็นดวงคนโสดค่ะ
    มีแฟนไ่ม่ได้ต้องไกลอย่างเดียว ถ้าไม่ไกลก็จะเลิกหมด ความรักคุณ ปีนี้แ่ย่สุดก็ช่วง ก.พ.กับมิ.ย. แล้วก็ ม.ค. 52
    ส่วนสิ่งที่คุณปรารถนาน่ะ อยู่ที่ว่าเรื่องอะไร ถ้าเป็นเรื่องงานเรื่องเงิน 31-32 สมหวังค่ะ

11. วรเมตตา

คุณ wood ดวงความรักคุณปีนี้บอกแล้วนะคะ ว่าแย่สุดก็ เดือนก.พ.กับมิย.ที่ผ่านมา
    น่าจะเป็นช่วงที่เลิกกับแฟนกับคนรัก แต่จะให้ดูร้อยเปอร์เซนต์ชัวร์ๆเลยว่าเลิกช่วงไหน แล้วจะกลับยังไงตอนไหน ต้องมีวันเดือนปีเกิดเขาค่ะ

12. วรเมตตา

ดวงคุณเป็นคนสองบุคลิกนะคะ บุคลิกนึงจะมองเหมือนผู้หลักผู้ใหญ่ แต่ดวงนี้จะมีนิสัยส่วนนึงที่เหมือนเด็กเสมอเลย เป็นดวงรักอิสระสูง ใจร้อนอารมณ์ร้อน เป็นคนใจแข็งแต่ติดขี้สงสารค่ะ นิสัยดื้อ ทิฐิสูง เชื่ออะไรยาก ถ้าไม่เชื่ออะไรก็ไม่เชื่อ แต่ถ้าเชื่อก็จะไม่ฟังใครเช่นเดียวกัน
    เป็นดวงทำคุณคนไม่ขึ้นค่ะ ช่วยเหลือใครไม่ค่อยได้ดี
    ตอนนี้ซีหรือขั้นคุณอยู่ที่ 7 หรือ 8 ใช่ไหมคะ จริงๆดวงนี้ไม่ใช่ดวงที่จะรวยจะรุ่งจากราชการนะคะ ดวงคุณถ้าทำธุรกิจส่วนตัว
    พวกค้าขาย ความสวยความงามควบคู่ด้วยจะรวยมากๆเลยล่ะค่ะ
    นิสัยคุณขัดกับดวงราชการน่ะค่ะ จะทำให้รุ่งช้าเพราะ 1 ตัวคุณเองประจบไม่เป็น
    2 นิสัยคุณไม่ชอบวุ่นวายกับคนอื่น รักอิสระสูง แต่ราชการไทยเป็นระบบอุปถัมถ์ อาศัยเส้นสาย จะทำให้คุณรุ่งช้าค่ะ
    ถ้าสอบเดือนส.ค.นี้ ตอบยากค่ะ เพราะดวงเรื่องสอบไม่ดี เป็นดวงแบบพลิกล็อคอยู่ด้วย แต่ดวงงานคุณกลับเด่นน่ะ เอาเป็นว่าถ้าไม่หวังจะได้นะคะ แต่ชัวร์ๆเลยน่ะ อายุ 51 ขั้นระดับปีนั้นขึ้นไวดวงเป็นใหญ่เป็นโตมากๆเลยค่ะ
    ถ้าถามว่าทำไมการเจริญภาวนาคุณไม่ก้าวหน้า พื้นฐานคุณน่ะ จริงๆแล้วฉลาดนะคะ แต่สมาธิสั้นน่ะค่ะ ใจร้อนอีกต่างหาก ดวงแบบนี้นั่งสมาธิสวดมนต์ ได้ไม่นิ่งน่ะค่ะ แต่ก็ค่อยๆทำไปละกันค่ะ
    ปีหน้าดวงบุญบารมีคุณจะขึ้นสูงแล้วก็จะปฏิบัติได้ดีได้ก้าวหน้ากว่านี้อีกเยอะค่ะ
    ดวงคุณเน้นไหว้เจ้าแม่กวนอิมเป็นหลักค่ะ

13. atmind

atmind Active Member

24 พฤษภาคม 2008

ขอบคุณมากเลยนะคะ

14. วรเมตตา

คุณอัจฉรา ใจลังกา
    เกิด 17 เม.ย. 26 วันอาทิตย์ ขึ้น 6 ค่ำ เดือน 6 ปีกุน

1. ญาตาวีี(17) หมายถึง มีความรู้
    เสริม=อำนาจ ชื่อเสียง มิตร การเงิน คนอุปถัมป์ ผู้ใหญ่เมตตา

2. จิราภา(17) หมายถึง รุุ่งเรืองยาวนาน
    เสริม= อำนาจชื่อเสียง เพื่อน คนอุปถัมป์ ความเพียร

3. นิชฎา(17)(นิด-ชะ-ดา) หมายถึง หมดความยุ่งยาก
    เสริม=การเงิน เพื่อน อำนาจ ชื่อเสียง เสน่ห์ ความรัก

จริงๆแล้ว 3 ชื่อนี้ใกล้เคียงกันนะคะ ไม่ได้ต่างกันเท่าไรในเรื่องความดี
    ทุกชื่อวรเมตตา เน้นเสริมเรื่อง การทำธุรกิจค้าขาย การงาน การเงิน แล้วก็เสน่ห์ของคุณให้
    ที่ตั้งให้ 3 ชื่อ เพราะอยากให้คุณได้เลือกชื่อที่คุณคิดว่าเพราะหรือถูกใจคุณด้วยน่ะค่ะ
    แต่ที่ตั้งให้ทั้งหมดถือว่าดีแล้ว ไม่น่าห่วงหรอกค่ะ ชอบชื่อไหนก็ชื่อนั้น
    ขอให้มีความสุข และก็ประสบความสำเร็จในชีวิตนะคะ

15. 135

135 สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2008

ขอบคุณคร้าบ เดี่ยววันอาทิตย์จะไปทำบุญที่วัดเป็นค่าครูให้ครับ
    ในเรื่องคู่ครองขอรายละเอียดหน่อยได้ครับว่า สูงต่ำดำขาว ยังไงแล้วจะมาเมื่อไร รบกวนอีกซักนิดนะครับ

16. Januarycat

Januarycat สมาชิก

รบกวนด้วยนะคะ
    ศศิรินทร์ ยงศิริ
    9 มกราคม 2548 พุธกลางคืน

ขอถามดังนี้ค่ะ
    1. เรื่องการงานหรือกิจการในภายภาคหน้า หรืองานที่เหมาะสมที่สุด
    2.ดวงครองคู่จะมีหรือไม่หรือจะโสดกว่าดีที่สุด หากมี เป็นคนอย่างไร ที่ไหน
    3. เรื่องบุณกรรมนายเวร เป็นอย่างไร ควรเลือกทางไหน

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2008
  17. gegi_narak

gegi_narak สมาชิก

ขอบพระคุณมากๆๆๆค่ะ

แล้วจะไม่ลืมทำบุญนะคะ
    วันก่อนหยอดตังค์เพื่อถวายเป็นค่าอาหารพระที่ไปรษณีย์แล้ว
    เด๋วก็จะหาโอกาศทำอีก
    ปกติก็ใส่บาตรอาทิตย์ประมาณ สอง ครั้งอยู่แล้ว
    ขอบพระคุณ คุณวรเมตตามากๆเลยค่ะ
    ชื่อเพราะทั้งสามชื่อเลยถ้าไปเปลี่ยนมาแล้วจะมารายงานนะคะว่า
    เปลี่ยนเป็นชื่ออะไรแล้วชีวิตเปลี่ยนไปยังไงบ้างค่ะ
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆจากใจนะคะ
    ขอให้คุณวรเมตตาพบแต่สิ่งดีๆ และความสุขนะคะ
    ทำความดีต่อไปเป็นตัวอย่างของคนหลายๆคน
    ซึ้ง.......
    ;aa54

18. narin1960

narin1960 Active Member

ขอบคุณมากๆครับ กำลังจะไปปฏิบัติธรรมที่วัดป่าบุญคุ้มเกล้าประมาณเดือนหน้าครับ
    กิติ

19. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งที่ยังตอบให้อีกเรื่องบ้านและเตือนเรื่องสุขภาพ ใช่แล้วล่ะค่ะกำลังอยากรู้ว่าจะมีบ้านได้ตอนไหน ขอบคุณนะค่ะคุณวรเมตตา ไม่ต้องตอบกลับก็ได้นะค่ะ คุณจะได้มีเวลาดูให้คนอื่นเยอะๆ

ป.ล. ได้แฟนต่างชาติชาวเอเชียงั้นรึ .........เอาให้ได้แบบพระเอกซีรีย์เกาหลีเลย(คงต้องไปเรียนภาษาใหม๋....เอ ทำไมจะมีแฟนทั้งทีมันต้องยุ่งยากขนาดนี้นะ 5555)

20. wood

wood เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006

แฟนเก่าเกิด 22 ม.ค. 2527ครับ