ใครสนใจดูดวงเชิญทางนี้ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วรเมตตา, 17 สิงหาคม 2008.

1. wayamo

wayamo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    ที่ท่าน วรเมตตาทำนายให้ตรงหมดครับ ขอบคุณมากครับทุกวันนี้เข้ามา 3 คน ที่รู้มีเจ้าของ 1 คนบอกขอเลิกก็ไม่ยอมเลิกขอคบแบบพี่น้องอีกคนนี้เกิดอาทิตย์ที่24 ก.ค.2520 (ปีมะเส็ง) อีกคนบอกเลิกกับแฟนแล้วแต่ไม่รู้จริงหรือเปล่ามีเวลาว่างเฉพาะกลางวันกลางคืนไม่ว่างงงอีกคนนี้เกิดวันพุธที่ 24 พ.ย.2525(ปีจอ)สรุปว่าไม่น่าคบทั้งหมดใช่ไหมครับท่าน อ.วรเมตตา และผมจะทำบุญให้ท่านทุกวันนี้ก็ใส่บาตรทุกเช้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2008
  2. วรเมตตา

วรเมตตา สมาชิก

17 สิงหาคม 2008
    1. งานของคุณช่วงนี้ทำไปเรื่อยๆก่อนค่ะ ยังเปลี่ยนใหม่ย้ายใหม่ไม่ได้ จะมีเรื่องเครียดกับเรื่องงานบ้างแต่ก็ผ่านได้ค่ะ ไม่เป็นไรหรอก จริงๆแล้วตัวงานไม่เสียนะคะ ถึงแม้จะไม่ได้ดั่งใจก็ตามที แต่เสียเรื่องคนรอบข้างมากกว่าค่ะ
    2. เรื่องหนี้ยังอีกนานค่ะ ใช้ของเก่าไป หนี้ใหม่ก็มา แต่อายุ 47 เมื่อไรการเงินคุณจะดีมากๆช่วงนั้น มีเงินจริงๆช่วงนั้นค่ะ หนี้หมดได้แล้วเงินตัวเองก็เยอะมากๆด้วย แต่ตามดวงชะตานี่คุณเก็บเงินไม่อยู่อยู่แล้ว ช่วงไหนถ้ามีเงินเนี่ยมีเยอะเลยนะคะ
    แต่ถ้าหมดเหมือนหมดตัวเลยล่ะ เป็นดวงหาเก่งใช้เก่งค่ะ เก็บไม่อยู่ค่ะ ดวงคุณเก็บเป็นของมือสองจะดีกว่านะคะ
    3. ดวงนี้เป็นดวงคู่ผ่านซะมากกว่าค่ะ อาภัพรักนะคะ รักใครแล้วช้ำ ต้องไกลห่างถ้าไม่ห่างก็จะิเลิกกันหมด แต่ถ้าถามถึงคนที่จะอยู่ด้วยมีไหม ก็พอมีได้ค่ะ ไม่ใช่ไม่ได้เลย แต่ถ้าถามว่าจะเกื้อหนุนไหม อันนี้ขึ้นอยู่กับว่าคุณอยู่กับใคร
    ส.ค.,พย. ระวังอุบัติเหตุเจ็บป่วยนะคะ บริจาคผ้าห่อศพได้จะดี อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรนะคะ

3. วรเมตตา

1. การงานช่วงส.ค. ก.ย. พอหางานได้ค่ะ แต่ยังไม่ดีจริงนะคะ
    2. อนาคตถ้าแค่เดือนสองเดือนนี้ยังพอได้อยู่ค่ะ ไม่ขาดมือถึงแม้จะไม่เหลือให้ฟุ่มเฟือยก็ตามที แต่ระวังช็อตจริงๆเดือนต.ค.นะคะ
    15 พย.ไปแล้วก็จะดีขึ้น แต่ในอนาคตไกลๆเลย ก็ถือว่ามีเงินใช้สบายๆค่ะ ไม่น่าห่วงเลย
    3. รักแบบไหนอ่าคะ ดวงนี้รักคนยากแต่ถ้ารักใครแล้วจะฝังใจ รักมากรักมายจนบางครั้งเรียกได้ว่าเวอร์เลยล่ะ แต่ก็มีดวงขี้เบื่อง่ายนะคะ
    คำถามกว้างอ่าคะ เหอๆดวงคู่จะเจอแต่พวกคู่เวรคู่กรรมซะมากกว่าค่ะ

4. วรเมตตา

1.เรื่องเรียน ไม่ดีเลยค่ะ คุณเครียดเรื่องเรียนก็จริงๆแต่ก็ยังปล่อยๆทิ้งๆอยู่เหมือนกันนะคะ
    ขยันกว่านี้ค่ะ แล้วจะดีเอง จบได้ค่ะ ไม่น่าห่วงหรอก ยิ่งอายุ 16 เป็นต้นไปเรื่องเรียนจะเ่ด่นขึ้นดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ ดวงนี้อนาคตเด่นเรื่องเรียนค่ะ
    ไม่น่าห่วงเลย แต่ต้องขยันนะคะ ประสบความสำเร็จแน่นอนค่ะ
    2. ไม่ทราบว่าเค้าเข้านายร้อยกันตอนอายุเท่าไรน้า แต่ดวงคุณ เรื่องเรียนทางตำรวจเนี่ยจะเด่นอายุ 16-18 ค่ะ ถ้าเป็นช่วงนั้นก็ไม่ต้องห่วงเลย
    เข้าได้สบายๆ แล้วถ้ารับราชการตำรวจเกษียณได้ที่ยศพันปลายๆพลต้นๆด้วยซ้ำค่ะ ว่าง่ายๆเป็ฯใหญ่เป็นโตค่ะ
    ฉะนั้นตอนนี้กลับไปอ่านหนังสือตั้งใจเรียนได้เลยค่ะ รับรองว่าความฝันเรื่องนายร้อย ไม่ไกลไปจากคุณแน่นอน

5. วรเมตตา

1.-2.งานเนี่ยแย่ที่ผู้ร่วมงานคนขอบข้าง กับเงินจากที่ไม่ได้ดั่งใจนี่คะ ดวงแบบนี้เพื่อนร่วมงาน จะอิจฉานินทาว่าร้ายเยอะ เงินน้อยอีกต่างหาก
    ถ้าถามงานเมื่อไรจะดีขึ้นตอบว่ามานก็ไม่ได้แย่ค่ะ แต่ที่แย่คือคนกับเงินต่างหาก
    แล้วก็ จะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยเลย จะให้เปลี่ยนก็ยังไม่ได้ด้วยสิคะ เดือนนี้ก็พอใช้ได้น้า แต่ระวังต.ค.จะมีปัญหาเยอะสุดเลย ทั้งปากคนนินทาว่าร้ายรวมถึงเงินไม่ดีด้วย รายจ่ายเยอะ ระวังเงินทองของหายในเดือนต.ค.ด้วยนะคะ พ.ค.ที่ผ่านมาคุณคงจำเรื่องเงินได้ว่าไม่ดีเอามากๆเลย รับเท่าไรออกเท่านั้น
    แต่ต.ค.นี่หนักกว่านะคะ พย.ไปแล้วจะดียาวค่ะ มีเงินก้อนเข้ามาช่วงนั้นด้วยค่ะ
    3.ความรักของคุณกับเขา อย่าดีกว่าค่ะ ตอนนี้คุณยังคงคิดถึงเขาอยู่ก็จริงๆใจนึงก็อยากให้กลับมา แต่คุณรู้ตัวดีอยู่แล้วนี่คะว่ามานเป็นไปไม่ได้ แล้วตอนนี้เขาก็มีคนอื่นอยู่แล้วด้วย
    จริงๆมีมานานแล้วนะคะ ต่อให้กลับมาก็ไม่กลับจริง มาอีกก็เลิกอีก แล้วคุณก็จะไม่ใช่ที่หนึ่งด้วย อย่าดีกว่าค่ะ กับคนใหม่ๆคบได้แก้เหงานะคะ อย่าเพิ่งไปจริงๆจังๆ ดูแล้วคุณจะยังไม่เจอคนถูกใจจริงๆเลยค่ะ
    นิสัยคุณช่างเลือกเรื่องคู่อยู่แล้วด้วย อนาคตไม่ได้เด่นกับความรักนะคะ อนาคตดวงเด่นเรือ่งสมบัติฐานะมากกว่าเรื่องอื่น

6. วรเมตตา

1. ตอบยากนะคะ ชีวิตทั่วไปเนี่ย เอาเป็นว่าคุณเป็นคนสองบุคลิกก็แล้วกัน บุคลิกนึงใจร้อนอารมณ์ร้อน เวลาโมโหเนี่ยโมโหร้ายเลย นิสัยเหมือนผู้ชาย
    อีกบุคลิกนึงมองว่าเรียบร้อยอ่อนหวาน เพ้อฝันสูงช่างจินตรนาการ ขี้เบื่อง่าย
    ทำคุณคนไม่ขึ้นด้วย อนาคตดวงนี้สามารถทำงานมากกว่าหนึ่งอย่างได้ เรื่องฐานะก็ถือว่าดีค่ะ
    2. ความรัก ดวงนี้ได้คู่เหมือนตัวเอง (บุคลิกนิสัย)
    3. ก็ถือว่าดีค่ะ เรื่องงานเด่นมาก ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน
    ถามกว้างๆก็ตอบแบบกว้างๆนะคะ
    ช่วงนี้ ระวังอุบัติเหตุเจ็บป่วยด้วยนะคะ 14 กันยาเป็นต้นไปดวงก็ดีแล้วล่ะ
    อ่อ อนาคตเนี่ยระวังอุบัติเหตุทางน้ำเป็นหลักด้วยนะคะ
    หมั่นนั่งสมาธิเจริญภาวนาเยอะ ไหว้พระสวดมนต์บ้างดีมากๆเลยล่ะค่ะ
    ดวงนี้ให้นับถือหลวงพ่อโสธร รัชกาลที่ 5 แล้วก็เจ้าแม่กวนอิม เวลาดวงตกเดือนร้อนขอพรท่านจะดีขึ้น

7. วรเมตตา

1. อนาคตให้เลือกเรียน พวกสื่อสาร ภาษา โรงแรมท่องเที่ยว การแพทย์ การตลาด การจัดการ จะเด่นค่ะ
    2. อนาคตระวังความดัน หรือโรคหัวใจ หรือโรคเบาหวาน คือจะมีปัญหาแรงๆเกี่ยวกับระบบตรงกลางของร่างกายน่ะค่ะ จริงๆดวงนี้จะมีจุกจิกเรื่องสุขภาพตลอด พื้นฐานสุขภาพจะไม่ค่อยดีเท่าไร หัวแล้วก็ช่องท้องต้องระวังด้วยแต่ไม่มีรุนแรง
    3. บุคลิกนิสัยเรา คล้ายไปทางคุณพ่อหรือผู้หลักผู้ใหญ่ทางพ่อมากกว่าทางแม่นะคะ
    คุณพ่อเป็นคนฉลาดสติปัญญาดี แต่ท่านคิดมากเก่ง สุขภาพท่านจะไม่ค่อยดีเท่าไรนะคะ แต่ว่าไม่มีอะไรร้ายแรง ยังอายุยืนอยู่ ทั้งสองคนเลย(คุณพ่อกับคุณแม่นะ)ไม่น่าห่วงค่ะ คุณแม่ท่านหาเงินเก่งนะคะ แต่ว่าเก็บไม่อยุ่ เอาเป็นว่ายังไม่มีอะไรให้น่าห่วง เดือนนี้สุขภาพคุณพ่อจะมีเจ็บป่วยเล็กๆน้อย แต่ก็แค่วันสองวันก็ดีแล้ว
    สบายใจได้ค่ะ

8. วรเมตตา

1. ดวงคุณถ้าอยากเรียนต่อนะคะ เด่นช่วงอายุ 26 ค่ะ (ธ.ค.51,ม.ค. 52,ก.ค.ส.ค. 52 ) แต่ถ้าผ่านปีอายุนี้แล้วจะเด่นอีกที ตอนอายุ 30 (อีกไกลไม่บอกเดือนนะคะ บอกไปก็ลืมอยู่ดี) นะคะ ดวงเรียนต่อโดยเฉพาะจะต่อต่างประเทศจะเด่นช่วงที่บอกค่ะ
    ไปเรียนช่วงที่บอกสำเร็จแน่นอนค่ะ
    2. ไม่ต้องไปทางไหนหรอกค่ะ ดวงคุณเป็นดวงคนมีเสน่ห์อยู่แล้ว คบใครเป็นแฟนให้เข้า 4 ปีเต็มๆไปก่อนค่อยว่ากัน เพราะส่วนใหญ่คุณคบใครจริงๆจังๆจะไม่เกินปีที่ 3 (3ปี กับกี่เดือนก็ช่างก็ยังเป็นปีที่ 3 อยู่นะคะ )จะเลิกหมดล้างหมด
    อายุ 24 ที่ผ่านมาเป็นดวงคนโสดด้วย ถ้ามีแฟนมาก่อนหน้านั้นปีอายุ 24 ก็ล้างก็เลิก ถ้าไม่เลิกก็ต้องห่างกัน เป็นปีที่มีปัญหากับความรักมากๆช้ำกับความรักเยอะเมื่อปีอายุที่แล้ว
    ใจเย็นๆค่ะ รอ 27-28 รักเด่นกว่านี้
    3. เป็นครูก็พอได้นะคะ แต่ต้องของเอกชน ไม่ใช่ราชการจึงจะดีแล้วต้องเป็นพวกโรงเรียนอินเตอร์ด้วยจึงจะรุ่ง ตอนนี้ทำงานอะไรก็ทำไปก่อนค่ะ แต่อนาคตให้ทำธุรกิจหลักทรัพยจะดีมากๆ
    เช่นเป็นนายหน้าขายที่ ทำอพาร์ตเมนท์ให้เช่า ฯลฯ

9. วรเมตตา

1. พื้นฐานดวงนี้จะเจอพวกคู่เวรคู่กรรมมากกว่าค่ะ

2. เรื่องฐานะคุณเหรอคะ อืมม 30 เป็นต้นไปก็ดีขึ้นเรื่อยๆแล้วค่ะ แต่จะรวยตอนอายุ 37 นะคะ ก่อนหน้านั้นก็ไม่ได้แย่หรอก แต่เงินยังเก็บไม่อยู่ 37 จึงจะรวยจริงๆ ไม่ต้องคิดมากหรอกค่ะ อายุ 29 นี่แย่ที่สุดแล้วกับเรือ่งเงิน ผ่านจากปีอายุนี้ก็ดีขึ้นแล้วค่ะ

3. เรือ่งไปทำงานต่างประเทศรอไปก่อนค่ะ ยังไม่ถึงเวลา
    ดวงคุณเพื่อนไม่จริงใจนะคะ เตือนว่าตลอดชีวิตห้ามหุ้นห้ามลงทุนกบเพื่อนโดยเด็ดขาด

10. วรเมตตา

1. ความรักของคุณ พอใช้ได้ค่ะ ไม่ถึงกับสมหวัง แต่ก็ไม่ได้แย่หนัก ่ดวงคู่หรือคนรักจะไม่ได้ดั่งใจคุณหรอกนะคะ
    2. เหอๆ ถ้าเก็บเป็นสมบัติ เก็บเป็นของรวยแน่นอนค่ะ ถ้าเป็นเงินคงไม่หรอกค่ะ
    เงินคุณเก็บอยู่ได้แค่ระยะเดียวก็จะออกตลอดเลย รวมถึงของที่ซื้อต้องเป็ฯของมือสองด้วยนะคะ จึงจะได้ของดี เช่น รถมือสอง บ้านมือสอง
    3. -งานนี่ยังไงคะ ถามกว้างมากๆเลย ปีนี้จะไม่ได้ดั่งใจหรอก แต่ถือว่าค่อนข้างดี ดวงย้ายดวงเปลี่ยนยังไม่มียังไม่เด่นค่ะ

11. วรเมตตา

เหอๆ อันนี้ดูไม่ได้ค่ะ ถามมาใหม่ละกันนะคะ
    วันเดือนปีเกิดไม่ครบค่ะ ขอวันที่ กับ เดือน ด้วยค่ะ

12. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบขอบคุณ และอนุโมทนาบุญกับคุณวรเมตตาค่ะ ที่สละเวลาดูดวงให้ค่ะ บุญกุศลที่ข้าพเจ้าสร้าง สำเร็จกับข้าพเจ้าเพียงใด ขอบุญกุศลนี้ กับคุณวรเมตตาฉันนั้น
    ดูที่ดวงให้แม่นยำค่ะdeeja

13. แม่ลูกตาล

แม่ลูกตาล เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    ขอรบกวนด้วยค่ะ
    อยากทราบเรื่องปัญหาการเงินและหนี้สิน (เดือนร้อนมากค่ะ)
    เรื่องหน้าที่การงาน (การเลื่อนตำแหน่ง)
    เรื่องการขายที่ดิน (ที่จังหวัดตราด)
    เรื่องครอบครัว มีแต่ปัญหา
    เรื่องลูกที่เสียไปค่ะ
    อาการปวดที่ขาข้างซ้ายค่ะ
    อนุโมทนา สาธุค่ะ
    ขออำนาจพระรัตนตรัยจงบันดาลบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำมาตั้งแต่อดีตจนถึง
    ปัจจุบัน จงถึงแก่คุณ วรเมตตาด้วยค่ะ :z12

14. ซ้อจิตต์

ซ้อจิตต์ Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    ต้องขอโทษด้วยค่ะที่ได้กล่าวล่วงคุณวรเมตตา อาจเพราะใจร้อนไปหน่อย แท้จริงไม่ทราบว่าคุณวรเมตตาต้องทำงานหนัก ขอโทษอีกครั้งค่ะ โมทนาสาธุ กับการเสียสละเวลาที่ต้องพักผ่อน ทำเพื่อผู้อื่น (คงไม่รบกวนตรวจดวงแล้วค่ะ) ขอบคุณคะ

15. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอกระจ่าง ข้อที่ 2 นะค่ะ ที่บอกว่า ดวงเก็บเงินไม่อยู่ ดวงนี้ให้เก็บเป็น "ของมือสอง" จะดีกว่า หมายความว่า ต้องซื้อของที่มือสองเท่านั้นหรือค่ะ เช่นถ้าซื้อรถก็ต้องเป็นรถมือสอง หรือ ถ้าซื้อบ้านก็ต้องเป็นบ้านมือสองหรือค่ะ จะสามารถซื้อแค่ของที่ผ่านการใช้งานมาแล้วได้เท่านั้นหรือ จะซื้ออะไรที่เป็นของใหม่ ๆ ไม่ผ่านการใช้งานไม่ได้เลยหรือค่ะ เพราะเหตุใดค่ะ

ขอรบกวนค่ะ ขอบคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

16. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ชื่อ อรุณี สุวรรณกำจาย

เกิดวันอาทิตย์ที่ 13 กรกฎาคม 2523 ปีวอก เวลา 12.35 น. โสด

อยากจะรบกวนถาม

1.เรื่องคู่ครอง อยากทราบว่าดวงนี้มีเนื้อคู่ไหม ถ้ามี จะมีลักษณะอย่างไร เป็นคนไทย หรือต่างชาติ แล้วจะได้พบกันเมื่อไรค่ะ

2.และอนาคตในชีวิตข้างหน้า จะได้เปลี่ยนงาน จะได้ย้ายงาน ย้ายบ้าน ไปอยู่ต่างจังหวัดบ้างไหมคะ (ธุรกิจส่วนตัว)

3.จะมีโอกาสได้แต่งงาน มีครอบครัว ไหมคะ ถ้ามีเมื่อไรคะ

ขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2008
  17. churace

churace Active Member

15 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณค่ะ คุณวรเมตตา

อนาคตตั้งใจจะเป็นแพทย์ค่ะ

เรื่องที่ถามข้อสองเกี่ยวกับอุปสรรค เพราะกำลังจะไปเรียนต่างประเทศ (ที่อังกฤษ) เป็นห่วงเรื่องความปลอดภัยเพราะต้องดูแลตัวเอง อายุแค่ 16 ค่ะ

ได้ไปทำบุญ 500 บาทที่มูลนิธิเทียนฟ้า เยาวราช ช่วงนี้มีทำบุญทิ้งกระจาดและตอนไปซื้อของที่แมคโคร มีตู้ให้หยอดบริจาคช่วยเหลือมูลนิธิต่าง ๆ ดิฉันได้ใส่เงินไปอีก 10 บาท รวมเงินทำบุญ 510 บาทค่ะ คุณวรเมตตาอนุโมทนาด้วยนะคะ

18. รัก+ยม

รัก+ยม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับๆๆ

19. gegi_narak

gegi_narak สมาชิก

แฮะๆๆๆๆวันนี้ก็เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณวรเมตตาค่ะ

เหนื่อยน่าดูเลยนะการทำความดี ขอให้คุณวรเมตตาสู้ๆค่ะ
    รอชื่อใหม่อยู่จ้า.....รอได้เสมอ
    อิอิอิ

20. วรเมตตา

เป็นดวงที่ซื้อของมือสองได้ดีกว่ามือหนึ่งน่ะคือเช่นบ้านมือสอง รถมือสองน่ะ
    คือถ้าซื้อของมือหนึ่งมักจะได้ของมีตำหนิน่ะค่ะ ได้ของไม่ดีจริง ซื้อของมือสองมักจะได้ของดีกว่า ถ้าซื้อมือหนึ่งต้องดูเป็นช่วงอีกครั้งนึงค่ะ