ใครสนใจดูดวงเชิญทางนี้ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วรเมตตา, 17 สิงหาคม 2008.

1. วรเมตตา

วรเมตตา สมาชิก

17 สิงหาคม 2008
    1. เรื่องอารมณ์คุณในช่วงนี้นะคะ แนะนำให้ไปไหว้พระปางถวายเนตรในเดือนส.ค.จะดีขี้นค่ะ
    2. เรื่องเข้าบางมดเนี่ยถ้าสอบสัมภาษณ์หรือสอบช่วง กย.จะมีโอกาสได้มากกว่าช่วงอื่น แต่ถ้าสอบต.ค. โอกาสเหลือแค่50/50 เองค่ะ เหอๆนอกนั้นอย่าหวังมาก วรเมตตาดูช่วงสอบอ่าค่ะไม่ได้ดูช่วงผลออก ช่วงนี้ดวงเรื่องเรียนของคุณไม่ค่อยดีเลยล่ะค่ะ มีดวงปล่อยๆทิ้งๆไม่สนใจอยู่ด้วย
    สรุปว่าโอกาสได้น่ะมี แต่ไม่ถึงกับสูงมากก็แล้วกัน ฉะนั้นกลับไปขยันๆหน่อยนะคะ จะได้ดีขึ้น
    3. ส่วนเรื่องผู้ชายผิวดำที่วรเมตตาคิดว่าน่าจะคล้ำใหญ่นะ ไม่เป็นอันตรายกับคุณหรอก แต่ ว่านะ ช่วงนี้เป็นช่วงทีจิตคุณกับเค้าสัมผัสกันอยู่เท่านั้นเอง ถ้าถามว่าเขาเป็นใคร วรเมตตาจะตอบว่าน่าเป็นคู่รักเก่าของคุณและเป็นคนที่เคยอุปถัมป์ช่วยเหลือกันมาก่อน ี่เค้าตามคุณมานานแล้วค่ะ คุณยังติดคำสัญญากับเค้าไว้อยู่(เชื่อหรือไม่พิจารณาเอานะคะ) ถือเป็นกรรมตัวนึงที่ทำให้คุณอาภัพคู่ในชาตินี้ ถ้าอยากแำ้ก้ดวงตรงนี้แนะนำให้คุณไปไหว้พระปางสมาธิ แล้วกล่าวคำขมาและอธิฐานจิตที่วรเมตตานำมาฝาก คงเห็นนะคะ เพิ่งเอามาให้เมื่อวานนี้เอง ให้อธิฐานจิตตัดเวรตัดกรรมขอโหสิกรรม คำสัญญาคำแช่งกันแล้วจะดีขึ้นเองค่ะ ทำเรื่อยๆนะคะ แล้วจะดีเอง รวมถึงไปตักบาตร อุทิศส่วนกุศลให้เค้าด้วยนะคะ

2. ouimoji

ouimoji สมาชิกใหม่

14 พฤศจิกายน 2007
    ชื่อ สุกัญญา บุญศรี เกิด พฤหัส 18 กันยายน 2512 เวลา 11.25 น. อยากเรียนถามดังนี้
    1. จะมีดวงได้เปลี่ยนงานหรือเปล่า (งานราชการ) ถ้าเปลี่ยนแล้วจะดีหรือก้าวหน้าไหม
    2. การเรียนจะมีโอกาสจบเมื่อไร (เรียนปริญญาโท)
    3. ความรักจะสมหวังหรือเปล่า และชื่อกับนามสกุลดีหรือเปล่าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2008
  3. วรเมตตา

จริงๆแล้วชื่ีอกฤติมา เป็นชื่อที่จะทุกข์กับความรักนะคะ แล้วก็ถ้าคุณใช้ชื่อนี้คุณจะใจร้อนขึ้น แต่ถ้าถามว่าดีกว่าชื่อเก่าไหม ตอบว่าดีกว่าค่ะ
    จากร้อยเปอร์เซนต์ชื่อนี้วรเมตตาให้ 70 เปอร์เซนต์ คือพอใช้ได้ค่ะ
    ชื่อกฤติกามีข้อดีคือ เสริม เรื่องการเงิน คนอุปถัมป์ ความเพียร รวมถึงมิตรค่ะ
    แต่ก็มีข้อเสียบ้างดังที่กล่าวไปข้างต้นค่ะ

4. วรเมตตา

คุณนาฏวีณา ธเนศสถิตย์
    1.การปฏิบัติธรรม ดวงคุณให้บูชาเจ้าแม่กวนอิม กับไหว้เจ้าที่เจ้าทางจะึเสริมดวงได้ดีมากๆเลยนะคะ เป็นดวงที่ควรหมั่นสวดมนต์เสมอๆ แล้วสิ่งดีๆจะเข้ามาหาคุณเองค่ะ
    2. ถ้าอยากเิริ่มอะไรใหม่ๆ ควรเิริ่มพย.-ธ.ค. นี้ค่ะ จะเป็นช่วงที่เริ่มได้ดีที่สุด
    แต่ดวงคุณปีนี้ทำอะไรมักจะคิดการใหญ่ ขอเตือนนิดนึงนะคะ ว่าตัวคุณเองถ้าทำ
    ธุรกิจส่วนตัว มักจะไม่สมดุลย์กันตลอด ช่วงไหนเวลาได้กำไรก็ได้เยอะ ถ้าไม่ได้ก็ไม่ได้เลย แนะนำให้ทำควบคู่กันจะดีกว่า ธุรกิจส่วนตัวที่เหมาะคือพวกความสวยความงามของผู้หญิงค่ะ จะนำเงินทองมาให้เยอะกว่าอย่างอื่น
    3. ถ้าโชคลาภของคุณหมายถึงหวย ไม่มีเด่นทางนี้ค่ะ รวมถึงระวังเดือนหน้ารายจ่ายเยอะ มีดวงเงินทองของหายด้วย ต้องต.ค.ไปแล้วค่ะ จึงจะดีขึ้น (ดวงคุณไม่ดีมา3-4ปีแล้ว อายุ 44 นี่ดีขึ้น แต่คุณอาจจะรู้สึกว่ายังไม่ได้ดั่งใจ มีค.ที่ผ่านมารายจ่ายคุณเดือนนั้นก็เยอะมาครั้งนึงแล้ว ช่วงเมย.พค.ดีขึ้น แต่พอมิย.กค.ก็จุกจิกวุ่นวายอีก แต่ดวงคุณปีนี้ไม่ได้แย่หนักนี่คะแค่ไม่ได้ดั่งใจ
    รวมถึงมีเงินเข้ามาปีนี้ไม่สามารถเก็บไว้ได้เลย)

5. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ จะนำไปปฏิบัติตาม แหะๆ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

6. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่งโรจน์ จิตต์ล้ำเลิศกุล
    1. จะตายตอนอายุกี่ปี
    2. ตอนนี้จะทำยังไงกับชีวิต
    3. ผมควรออกจากสถานที่ปัจจุบันใช่หรือไม่ อนาคตเปงยังไง แนะนำทางนิพพานอย่างด่วนให้ด้วย
    พฤหัสบดี 23 ก.ค. 2524 เวลา 09.14

7. เพลงจี้

เพลงจี้ สมาชิกใหม่

26 กรกฎาคม 2008
    อภันตรี ประศรีหาคลัง

เกิด 28 พค. 28 เวลา ตี 2

1. เลิกกับแฟนมา 1 เดือนนิด ๆ แล้ว (เลิกกันวันที่ 12 กค. แฟนเกิด 14 สค. 29) มีโอกาสได้กลับมาคบกันอีกรึป่าว (อยากให้เขากลับมา ทำไงดีค่ะ)

2. ตกงานมาเดือนกว่า ๆ แล้ว ไม่ทราบว่าจะได้งานทำตอนไหนค่ะ

3. อนาคตจะเป็นอย่างไรบ้าง

** อนุโมทนา สาธุค่ะ

8. miyatovic

miyatovic Active Member

ช่วยทํานายหน่อยครับ

สพลพรรษ ปริยานนท์
    เกิดวันอังคารที่ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2521จริงๆ เกิดวันจันทร์ที่ 10 หลังเที่ยงคืนน่ะครับ เวลา 03.40 เเต่ในสูติบัตรนับเป็นวันอังคารเลยน่ะครับ เลยไม่เเน่ใจเท่าไร อยากถามเรื่องหลักๆ 3 ข้อ ครับ
    1. เรื่องงาน : เรียนจบโทเเล้วมีโอกาส ย้ายงานหรือป่าวครับ งานอะไรที่เหมาะกับผมครับ เเละมีโอกาสมีธุรกิจส่วนตัวหรือป่าวครับ มีโอกาสไปต่างประเทศหรือป่าวครับ
    2.เรื่องการปฏิบัติรรมครับ ผมปฏิบัติสายสติ พองยุบ อยู่ครับ ของคุณเเม่สิริน่ะครับ อยากรู้ว่าเเนวทางไหนเหมาะกับผมครับ เเล้วผมควรทําบุญอย่างไรบ้างครับ
    3.ครอบครัวของผมครับ (เเม่เเละพี่สาวครับ) เป็นอย่างไรบ้างครับ

9. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ
    พอดีเห็นตอบให้น้องอมรศิกานต์ เลยสนใจ
    แต่ไม่ได้เข้าเว็บประจำ เลยยืมล็อกอินน้องใช้ ^^"
    ศศิประภา สีอ่อน
    เกิดศุกร์ 20 ธันวาคม 2534 ทุ่มครึ่งค่ะ
    ถาม 3 ข้อค่ะ
    1. เรื่องเรียน - ช่วงนี้จะม.6แล้วค่ะ ลำยากน่าดู - -" หวังคณะแพทย์ไว้ค่ะ มีโอกาสติดไหมคะ
    (ไม่อยากถามว่าจะติดไหม) ตอนนี้ที่ลงไว้คือ รามา(สอบต้นเดือนธันวา) ศิริราช(สอบเดือนพฤศจิกา) ขอนแก่น(สอบกันยา กับพฤศจิกา) มงกุฎ(สอบพฤศจิกา) ที่เลือกไว้มีสิทธิ์ประมาณเท่าไหร่คะ

....ยังนึกไม่ออกค่ะ
    เก็บไว้ก่อนนะคะ^^

10. gegi_narak

gegi_narak สมาชิก

ขอความเมตตาหน่อยค่ะ

.....................................................................
    ขอบคุณนะคะที่ช่วยบอกก่อนค่ะ
    ไม่อย่างนั้นอยากจะขอความกรุณาคุณวรเมตตา
    แนะนำชื่อให้หน่อยได้มั้ยค่ะ
    ชื่อเดียวก็ได้ค่ะ
    เพราะจะเปลี่ยนทั้งทีอยากเปลี่ยนแต่ครั้งเดียวแล้วดีไปเลยค่ะ
    ไม่อยากเปลี่ยนหลายครั้ง
    ขอความกรุณาหน่อยนะคะ
    เดี๋ยวเดือนหน้าจะกลับบ้านด้วยค่ะ
    เผื่อจะได้แวะไปเปลี่ยนที่อำเภอเลยค่ะ
    จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
    ขอบคุณค่ะ

11. แม่น้องหมู

แม่น้องหมู เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณมากนะคะ @^_^@

12. ซ้อจิตต์

ซ้อจิตต์ Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    คุณวรเมตตาเจ้าขอ กรุณาช่วยทายทักให้ ซ้อฯ หน่อยจ๊ะ โมทนาสา ธุ สา ธุ สา ธุ

13. จื๊ออิง

จื๊ออิง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008
    ผมทำบุญไปแล้วน่ะครับ เมื่อวาน ใส่กล่องบริจาค ให้ กับ น้อง ๆ ไปแล้วครับ

14. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    กระทู้หน้า 1 รอคำตอบอยู่นะค่ะ

<TABLE class=tborder id=post1433846 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_1433846 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">เคยถามไปแล้ว คุณวรเมตตาคงจะข้ามไป ยังไงรบกวนด้วยนะค่ะ
    รบกวนดูให้ด้วยคนนะค่ะ
    ณัฐธิดา ตรีรัตน์ อาทิตย์ 30 กันยา 2527 19.43 กรุงเทพ ค่ะ
    1. ลักษณะทั่วๆไปของคู่ครอง เช่น รูปร่างหน้าตาผิวพรรณ นิสัย เจอหรือยังค่ะแล้วจะดีมั้ย
    2.ฐานะการเงินในอนาคตเป็นอย่างไร ฐานะดีมั้ยค่ะ มีอุปสรรคมั้ย
    3. การงานได้งานประเภทไหน มั่นคงมั้ย จะมีโอกาสทำรัฐวิสาหกิจมั้ย สอบได้แล้วแต่ยังไม่เรียกสัมภาษณ์ค่ะ

ปล. รบกวนดูพื้นดวงทั่วไปให้อีกหน่อยจะได้มั้ยค่ะว่ามีปัญหาอะไรร้ายแรงมั้ย ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --></TD></TR></TBODY></TABLE>

15. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    รบกวนตอบกระทู้หน้า 3 ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

16. วรเมตตา

Kณัฐธิดา ไม่ได้ข้ามหรอกค่ะ ถึงคิวคุณพอดี เพียงแต่ว่าวรเมตตายุ่งๆน่ะค่ะ
    ช่วงนี้เลยไม่ได้ตอบ นี่สี่ทุ่มเพิ่งเสร็จจากงานประจำ เลยเพิ่งจะได้มาตอบให้
    1 คู่ครองของคุณเหรอคะ มีค่ะ ดวงคุณมีเนื้อคู่ แต่เป็นคนหุ่นใหญ่ นะคะ แต่จะสูงใหญ่หรืออวบอันนี้ไม่ยืนยันให้ ผิวขาวต่างเชื้อชาติกับคุณด้วย เป็นประเภทลูกครึ่งหรือต่างชาติไปเลยน่ะค่ะ เป็นผู้ชายฐานะดี ไม่หล่อมากแต่มีเสน่ห์ เรียกว่าสมาร์ทจะดีกว่า ความรักของคุณนี่เวลามีคนเข้ามาจีบนี่จะเข้ามาเยอะ แต่ถ้าช่วงไหนโสดว่างๆก็จะไม่มีใครเลย ส่วนเจอคู่หรือยัง ยังหรอกค่ะ อีกนานเลยล่ะ คุณจะเจอคู่ประมาณอายุ 28 หรือ 31 สองปีนี่แหละค่ะ
    แนะนิดนึงนะคะ ไม่ใช่ว่าเจอปุ๊บจะคิดว่าใช่เลยนะ เพราะบอกแล้วดวงคุณเวลามีคนเข้ามาชอบจะมาทีละหลายๆคน ค่อยๆเข้ามา
    แต่ถ้าหายหายเรียบเลย ฉะนั้นเวลามีคนเข้ามาก็ค่อยมาเช็คอีกที(เอาดวงเขามาดูเทียบอีกทีน่ะ)ว่าเขาใช่หรือไม่
    เพราะต่างชาติเนี่ยไม่ได้มีคนเดียวนะคะ
    2.การเงินในอนาคต อืมมมม รวยสมบัติมากกว่าที่จะเป็นเงินค่ะ การเงินก็ถือว่าดีนะคะ แต่สู้สมบัติไม่ได้ เอาเป็นว่าฐานะดีก็แล้วกัน
    3.คุณทำรัฐวิสาหกิจไม่รุ่งนะคะ ทำเอกชน หรือส่วนตัวรุ่งกว่า แนะนำให้หางานที่ข้องเีกี่ยวกับต่างชาติจะดีกว่า จริงๆดวงคุณทำงานได้หลายอย่างนะคะ ทำธุรกิจพวกอสังหาริมทรัพย์ จะเป็นนายหน้าขายที่ หรือทำคอนโดหอพักให้คนอื่นเช่าก็ได้ ทำธุรกิจทางพวกวิศวะช่างก็ได้ ควา่มสวยความงามก็รุ่งไม่น้อย เหอๆ ได้เยอะเลยล่ะค่ะ เอาเป็นว่าทุกอย่างเน้นต่างชาติจะรุ่งมากๆ แต่ถ้าเป็นราชการรัฐวิสาหกิจจะรุ่งช้าหน่อย แล้วทำหวังรวยไม่ได้ด้วย
    ดวงคุณอายุ 24 ดีกว่า 23 ค่ะ สบายใจได้กะลังจะดีแล้ว อายุ 24 จะมีโอกาสเดินทางต่างประเทศเข้ามาด้วย ส่วนจะไปหรือเปล่าขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณแล้วล่ะ
    ระวังสุขภาพช่องท้องเป็นหลักนะคะ กระเพาะหรือเมนต์ มดลูกประมาณนี้ล่ะ
    จะเป็นสุขภาพตัวเดียวที่เสียแรงๆในอนาคต ตรงอื่นจะไม่มีร้ายแรง
    พยายามถวายสังฆทานยา กับไหว้พระประจำวันเกิดนะคะ จะดีเอง(ไปเติมน้ำมันตะเกียงพระประจำวันเกิดก็ได้ค่ะ) อ่อ เดือนนี้ระวังเงินทองของหายหรือพังด้วย รายจ่ายเนอะน้าาา เหอๆ อยากดูให้ละเอียดกว่านี้หรอกนะคะ แต่ว่าไว้คราวหน้าละกานเนอะต้องดูให้คนอื่นบ้าง ยังไงก็ขอให้โชคดีละกันค่ะ

17. วรเมตตา

คุณยศกร
    1. ดวงคุณ ถ้าทำธุรกิจส่วนตัวจะทำธุรกิจค้าขายแบบใจดี คือมีคนต่อก็ลดให้แถมให้ หรือคิดกำไรน้อยกว่าคนอื่น
    ช่วงนี้เรื่องงานยังไม่ได้ดั่งใจคุณ ช่วงอายุ 51-52 ดวงงานดวงเงินคุณจะเด่นมากๆ
    เงินทองเยอะช่วงนั้น
    2 อีกสองสามปีค่ะแล้วจะดีมากๆ
    3. ความรัก ระวังคนมีเจ้าของแล้วกันค่ะ คุณจะเจอคนมีเจ้าของเข้ามาเยอะ

18. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    เจออาจารย์ตอนดึกมาหลายคืนละ อนุโมทนาด้วยนะคะ เห็นอาจารย์ตั้งใจจริง ปลื้มใจจริงๆ

19. วรเมตตา

ขอบคุณค่ะ

20. วรเมตตา

คุณญา ตัวคุณเองเป็นคนคิดมากเก่งนะคะ คุณมีดวงอยากทำอะไรใหม่ๆนานแล้วค่ะ
    จริงๆถ้าคุณเริ่มทำตั้งแต่เดือนเมย.ที่ผ่านมาจะดีมากๆเลย แต่ผ่านมาถึงช่วงนี้การจะเริ่มอะไรใหม่ๆเป็นการยากค่ะ รอไปก่อนนะคะ
    2.ครอบครัวนี่ถามถึงใครค่ะ ระบุมาใหม่นะ ถ้าหมายถึงแฟนต้องมีวันเดือนปีเกิดเขาด้วยค่ะ
    3. เหอๆพื้นฐานชีวิตน่ะพอมีได้ แต่เด่นตอนอายุ 40-41 นะคะ อย่าให้เกินนี้จะยาก แล้วไปไหว้ขอกับสิ่ิงศักดิ์สิทธิ์น่ะค่ะ แต่ถ้าจะให้ชัวร์ๆกว่านี้
    ต้องดูดวงพี่กับแฟนน่ะค่ะ บอกแล้วต้องมีวันเดือนปีเกิดเค้าค่ะ