ใครสนใจดูดวงเชิญทางนี้ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วรเมตตา, 17 สิงหาคม 2008.

1. ซ้อจิตต์

ซ้อจิตต์ Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    ชื่อ mainoi 14 เมษายน 2501 ปีจอ วันจันทร์ เวลา 06.25 น.
    1. สอบเลื่อนระดับไว้จะได้ไหม
    2. ทำไมการเจริญภาวนาจึงไม่ค่อยก้าวหน้า
    3. จะได้ดวงตาเห็นธรรมกับเขาไหมค่ะ
    จะรอคำตอบ ขอบคุณค่ะ

2. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ชื่อสุนทรีค่ะ เกิด 9 ตุลาคม 2498 16.30 น.
    1.จะได้เลื่อนซีไหม(หรือเกษียณก่อน)
    2.พ่อป่วยจะต้องผ่าตัดหรือไม่ ระหว่างผ่ากับไม่ผ่าอย่างไหนดีกว่ากัน(ปลอดภัยกว่ากัน)คะ
    3.อนาคตเป็นอย่างไรคะทั้งทางโลกและทางธรรม ขออนุโมทนาและขอบคุณมากค่ะ

3. tirajung

tirajung เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    รบกวนด้วยค่ะ
    ชื่อทิราค่ะ วันเกิด 25 กันยายน 2514 เวลา 01.22 น.(เช้าค่ะ)
    1.หนี้สินที่เป็นอยู่จะหมดเมื่อไหร่ค่ะ
    2.อยากลาออกจากงานประจำไปค้าขายจะดีไหมคะ
    3.เมื่อไหร่ชีวิตจะดีขึ้นคะ<!-- / message -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2008
  4. mainoi

mainoi เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2008
    โมทนาสาธุ กับเจ้าของนาม วรเมตตา รบกวนตรวจเช็คดวงหน่อยค่ะ
    14 เมษายน 2501 วันจันทร์ เวลา 06.25 น. ปีจอ
    1. สอบเลื่อนขั้นสูงขึ้น ที่ผ่านมาสอบได้หรือเปล่าค่ะ
    2. ดิฉันจะได้ดวงตาเห็นธรรมกับเขาไหมค่ะ
    3. ดูเกี่ยวกับครอบครัว (ลูกๆ)
    ขอให้เจริญในธรรมค่ะ สา..ธุ สา..ธุ สา..ธุ เรื่องเงินทำบุญไม่มีปัญหา เพราะชอบทำบูญ เป็นชีวิตจิตใจอยู่แล้วค่ะ
    .

5. storicienne

storicienne สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2008
    ชื่อ storicienne
    เกิด อังคาร 24 พฤศจิกายน 2535 ปีวอก
    1.ความรัก เป็นไง คนที่เราทิ้งไปจะกลับมาคืนดีกันไหม
    2.ลักษณะเนื้อคู่
    3.การเรียน

ขอบคุณค่ะ

6. somsaks

somsaks Active Member

สมศักดิ์68
    เกิด 17 ม.ค.02 วันเสาร์ 4.20 น. นครสวรรค์
    ถาม เรื่องงานปัจจุบัน ความมั่นคง
    เรื่องบริวาร
    โชคลาภ

7. oakjarrett

oakjarrett เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 มิถุนายน 2007
    คณิสร วรานุยุตร
    4 กันยายน 2521 เกิด ตี 2 38 นาที
    I การงาน : ช่วงนี้ธุรกิจร้าน internet ของผมแย่ลงกว่าเดิมเยอะ เพราะมีคู่แข่งเพิ่ม จะดีขึ้นไหมครับ
    II ความรัก/เนื้อคู่ : เพิ่งโดนแฟนเก่าบอกเลิก ซึ่งคบกันมานานเกือบ 10 ปี ตอนนี้คบผู้หญิงคนหนึ่งอยู่m ดูใจกันอยู่ครับ เธอก็ยังไม่ตอบตกลงเป็นแฟนผมเท่าไหร่นัก ไม่ทราบว่าคนนี้จะใช่คู่ผมไหม เธอเกิด 3 กรกฎาคม (ปีจอน่ะครับ 2525 หรือ 2526)
    III โชคลาภ/การเงิน : ปีนี้จะมีโชคลาภกับเค้าบางไหมครับ?
    แถมเรื่องสุขภาพให้หน่อยนะครับ เป็นภูมิแพ้อยู่ทรมานมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2008
  8. chutinat

chutinat เป็นที่รู้จักกันดี

ชุตินารถ ถาวรกุล เสาร์ที่ 3 เมษายน 2514 ปีกุน เวลา 20.18น
    1.จะศึกษาต่อจะประสบผลสำเร็จไหม
    2.จะพบเนื่อคู่เมื่อไหร่
    3.เรื่องสุขภาพ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2008
  9. วรเมตตา

วรเมตตา สมาชิก

17 สิงหาคม 2008
    คุณดิว 1 ดวงคุณเป็นคนรักอิสระสูงมาก เหมาะกับงานประเภทที่ไม่อยู่นิ่งต้องเดินทางบ่อย เช่น เซลล์ แอร์ฯ ไกด์ ฯลฯ
    2. การเงินของคุณ อนาคตถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีค่ะ ชีวิตจะเริ่มมั่นคงตั้งแต่อายุ 29 เป็นต้นไปค่ะ การเงินปีนี้คุณติดขัดมาพักนึงแล้ว แต่ว่าตั้งแต่ 14 ส.ค. เป็นต้นไปการเงินของคุณก็จะิเริ่มกระเตื้องขึ้นดีขึ้นแล้วค่ะ แต่ยังต้องระวังเรื่องเงินทองของหายอยู่จนกว่าจะสิ้นเดือนนะคะ

10. วรเมตตา

คุณอัจฉรา ใจลังกา
    1. ต้องขอบอกตรงๆนะคะว่าดวงคุณมีคู่ยากค่ะ เพราะคุณเองเป็นคนช่างเลือกเรื่องคู่ครองความรัก รอให้อายุคุณผ่าน 29 ปีไปก่อนนะคะ ความรักจะเด่นขึ้นเอง ก่อนหน้านั้นคุณคบใครก็ยังไม่ดีหรอกค่ะ
    คนที่จะอยู่กับคุณได้ในอนาคตเป็นคนผิวขาวแต่ไม่ขาวมากหุ่นสันทัดนะคะ
    2. การเงินของคุณจะตั้งตัวได้จริงๆตอนอายุ 35 ปีค่ะแต่ถ้าเอาแค่ดีกว่านี้ก็รออีก
    2-3 ปีค่ะ ต้อง 28 นั่นแหละค่ะ ก็จะดีกว่านี้เยอะแล้ว ส่วนเงินจากงานน่ะช่วงนี้ยังไม่ดีหรอกค่ะ ใจเย็น คุณยิ่งคิดก็ยิ่งทุกข์นะคะ ดวงเงินคุณเดือนหน้าก็ดีขึ้นแล้วล่ะค่ะ
    3. ปีนี้เริ่มงานไม่เด่นนะคะ แต่ว่าก็พอหางานได้ค่ะ ช่วงเดือน กย.-ต.ค แต่อนาคตคงได้เปลี่ยนอีก ถ้าได้ก็ทำไปก่อนนะคะ
    ดวงคุณผู้หลักผู้ใหญ่จะรักดีเมตตาดีเดือนหน้าค่ะ ฉะนั้นหวังงานจากผู้หลักผู้ใหญ่
    ให้รอเดือนหน้าไปก่อนค่ะ ยิ่งถ้าเป็นผู้ใหญ่ที่ผิวขาวหุ่นบางจะยิ่งดีค่ะ
    -ชื่อคุณ อัจฉรา ใจลังกา ทำให้มีอุปสรรคเข้ามาในชีวิตเรื่อยเลยนะคะ
    นิสัยคุณปกติก็ดื้ออยู่แล้ว ยิ่งใช้ชื่อนี้จะยิ่งทำให้นิสัยคุณแข็งๆมากขึ้นด้วย
    แต่ก็ไม่ได้เสียทั้งหมดหรอกนะคะ มีเสริมเรื่องงานเรื่องเงินบ้าง แต่ถ้าเปรียบเทียบกันแล้ว ข้อเสียจะเยอะกว่าข้อดี แนะนำให้เปลี่ยนจะีดีกว่านะคะ
    ส่วนคุณจะเปลี่ยนหรือไม่ก็เป็นเหตุผลส่วนตัวนะคะ และถ้าอยากเปลี่ยนแต่ไม่รู้จะใช้ชื่ออะไรดี ก็ลองคิดๆมาแล้วใ้ห้วรเมตตาเช็คให้ก็ได้นะคะ อยากให้คุณประสบความสำเร็จในชีวิตไวๆ โดยไม่มีอุปสรรคมาขัดน่ะค่ะ

11. วรเมตตา

1ดวงคุณมีบุญบารมีเก่าเยอะอยู่พอตัวค่ะ แต่เจ้ากรรมนายเวรเยอะนะคะ
    พยายามอุทิศส่วนบุญให้เจ้ากรรมนายเวรเรื่อยๆแล้วจะดีเองค่ะ
    แนะนำให้คุณบูชา้พระประจำวันเกิดนะคะแล้วจะดีเอง การปฏิบัติธรรมไม่ว่าจะแบบไหนก็ดีทั้งนั้นแหละค่ะ ทำบุญทำได้เสมอค่ะ ไม่เกี่ยงเวลาสถานที่ แค่เราทำจิตให้นิ่งก็เป็นสมาธิก็ได้บุญแล้ว
    คุณถามมาแบบรวมๆกว้างมากเลยก็ไม่รู้จะตอบยังไงดี ตอบรวมๆ นะคะ

2. คำถามกว้างมากเกินค่ะ ไม่มีคำตอบให้นะคะ ถามมาใหม่นะคะจะตอบให้

12. วรเมตตา

ถึงทุกท่านที่ดูดวงกับวรเมตตานะคะ
    วรเมตตาจะดูดวงให้ก็ต่อเมื่อ คุณแจ้งชื่อ นามสกุล
    วันเดือนปีเกิดที่แน่นอน ถ้าทราบเวลาเกิดระบุมาด้วย
    แต่ไม่ทราบก็ไม่เป็นไรค่ะและหากคุณเกิดคาบเกี่ยววันกรุณาแจ้งเราด้วย

1.ค่าครูขอแค่10บาทค่ะ ร่วมกันทำบุญนะคะ
    ไม่ต้องส่งให้วรเมตตาให้คุณนำไปทำบุญเอง
    ขอแค่อธิฐานจิตทำบุญร่วมกันก็พอคุ่ะ
    ทำบุญอย่างใดก็ได้ตามศรัทธาค่ะ
    เช่น สร้างโบสถ์ บริจาคโ่ลงศพ บริจาคค่าน้ำไฟ
    2.ถ้าตอบช้าบ้างคงไม่ว่ากันนะคะ จะค่อยๆดูให้ตามคิวนะคะ
    3.จริงๆแล้ววรเมตตา อยากดูดวงให้ทุกท่านแบบละเอียดนะคะ แต่ว่าเนื่องจากเวลามีน้อย
    จากงานส่วนตัวที่รัดตัวในช่วงนี้ รวมถึงคนที่ต้องการเช็คดวงมีเข้ามากันมากมาย ทำให้ไม่สามารถตอบแบบละเอียดได้
    4. วรเมตตาจะตอบให้แต่ในบอร์ดนะคะ การส่วนตัวคงไม่ได้ตอบให้ท่านที่ถามมาเป็ฯการส่วนตัวคงต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
    ขอให้เขียนถามมาใหม่ในบอร์ดนะคะ
    5. คำถามที่ต้องการคำถามวรเมตตาจะตอบให้ทุกคน แต่ขอให้ถามแบบแคบหน่อยนะคะ
    อย่ากว้างเกิน ยกตัวอย่าง
    - ความรัก เช่น เมื่อไรจะเจอเนื้อคู่,เนื้อคู่ลักษณะไหน,คนที่คบอยู่ใช่หรือไม่
    ,แฟนเก่าจะกลับมาไหม กลับเมื่อไร,(ถ้าถามถึงแฟนกรุณาแจ้งวันเดือนปีเกิดแฟนด้วยนะคะ)
    - การเรียน เช่น หวังจะจบเดือนมีนาปีหน้าจะจบไหม,ทำวิทยานิพนธ์อยู่ต้องส่งเดือนหน้าผ่านไหม,
    ปีนี้โควต้าสอบเดือนพย.จะได้หรือเปล่า,อยากจะต่อโทจะได้ต่อไหมต่ออายุเท่าไร
    มีสอบเดือน...จะผ่านหรือเปล่า? ,อยากไปศึกษาต่อต่างประเทศจะได้ไหม? เป็นต้น
    นี่เป็นเพียงตัวอย่างนะคะ วรเมตตาอยากให้ระบุให้ชัดเจนน่ะค่ะ การถามรวมๆกว้างๆวรเมตตาก็จะตอบแค่แบบกว้างๆให้นะคะ ซึ่งอาจจะไม่ตรงกับใจที่คุณอยากรู้
    6. คุณสามารถถามวรเมตตาได้ทุกเรื่องนะคะ ทั้งเรื่องงาน เงิน ความรัก อนาคต สุขภาพ
    บิดามารดา การเดินทาง ซึ่งเป็นดวงทั่วๆไป รวมถึงการออกรถ ซื้อบ้าน สีเป็นมงคล เลขที่บ้าน ทะเบียนรถ เบอร์โทรศัพท์ ชื่อนามสกุล วรเมตตาสามารถเช็คให้ได้หมดนะคะ
    แต่มีข้อแม้ไว้แ้ล้ว ว่าหนึ่งท่านต่อ 3 คำถามเท่านั้น ย้ำอีกครั้งนะคะ ว่าระบุให้ชัดเจน
    (บุญอันใดที่เกิดขึ้นขออำนาจแห่งกุศลผลบุญถึงซึ่งบิดามารดาอันเป็นที่รักยิ่ง
    ขอให้ท่านทั้งสองมีสุขภาพแข็งแรงอายุยืนยาว และขออุทิศส่วนกุศลผลบุญนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าตั้งแต่อดีตชาติ ปัจจุบันชาติ
    ไม่ว่าท่านจะอยู่ภพไหนภูมิไหน ขอให้ได้รับส่วนกุศลผลบุญนี้ด้วยเทอญ)

13. mainoi

ขอโมทนาสาธุ กับการมีน้ำใจของคุณ วรเมตตา ขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะจ๊ะสาธุ สา ธุ สา ธุ

14. วรเมตตา

คำขอขมาและอธิฐานจิต
    อธิฐานหน้าพระพุทธรูป หรือสวดมนต์ก่อนนอนก็ได้
    (นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ 3 จบ
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ทะวารัตตะเยนะ กะตัง
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต)

หากข้าพเจ้า จงใจหรือประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกิน บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ พระพุทธ พระธรรม พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์เจ้า ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธ์ทั้งหลาย รวมถึงผู้มีพระคุณ และท่านเจ้ากรรมนายเวร จะด้วยกาย วาจา ใจก็ดี ขอได้โปรดอโหสิกรรม
    แก่ข้าพเจ้าด้วย หากข้าพเจ้ามีเจ้าของในตัวติดมาขออนุญาติมีคู่ มีครอบครัวได้เหมือนคนปกติทั่วไป ขอถอนคำอธิฐาน คำสาบานที่จะติดตามคู่ในอดีต ขอให้ต่างฝ่ายต่างเป็นอิสระต่อกัน
    ข้าพเจ้าจะประพฤติตนในทางที่ถูกที่ชอบ ที่ควร ขอบุญบารมี ในอดีตกาลที่ผ่านมา จนถึงปัจจุบัน จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัว ตลอดจนบริวารที่เกี่ยวข้องจงเจริญด้วย
    อายุ วรรณะ สุขะ พละ ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ สติปัญญา ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ อุปสรรคใดๆ โรคภัยใดๆ ขอให้มลายสิ้นไป ขอให้ข้าพเจ้ามีความสว่าง ทั้งทางโลก ทางธรรม ตั้งแต่บัดนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ
    หากมีผู้ใดเคยสร้างเวรสร้างกรรมกับข้าพเจ้า ไม่ว่าจะชาติภพใดก็ตาม ข้าพเจ้ายินดีอโหสิกรรมให้ขอให้ถอนความพยาบาท ความอาฆาต และคำสาปแช่งในทุกชาติทุกภพ ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากคำสาปแช่งขอปวงชน ของเจ้ากรรมนายเวร ขอให้พ้นนรกภูมิ พบแสงสว่างทั้งทางโลกทางธรรมเทอญ

"คนเราเกิดมาหลายภพหลายชาติ แต่ละคนมีเจ้ากรรมนายเวรที่แตกต่างกัน การสวดขอขมาเพื่อลดและปลดหนี้กรรมให้น้อยลง"

"ขอให้ผู้ได้รับใบคำขอขมาและอธิฐานจิตนี้กรุณาส่งให้ผู้อื่นต่อ เืพื่อสร้างผลบารมีต่อไป"

นำมาฝากกันนะคะ เป็นคำอธิฐานจิตในหนังสือธรรมของหลวงพ่อจรัญ จิตธมฺโม วรเมตตาเห็นว่าดีมากๆเลยนำมาฝากกัน

15. mainoi

ขอโมทนาบุญกับคุณ วรเมตตา ที่มีน้ำใจแก่สมาชิกพลังจิต ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะจ๊ะ สา ธุ สา ธุ สา ธุ

16. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ
    ถามใหม่เนอะ แหะๆ
    1.คืออยากถามเรื่องตาที่สามค่ะว่ามีรึยัง เพราะรู้สึกตรงกลางหน้าผากบ่อยๆค่ะ
    2.ติดค่าย2B KMUTT ไหมคะ
    3.ผู้ชายที่ตัวดำใส่โจงกระเบนสีแดงเค้าชอบมาให้เห็น แบบมานอนด้วย โผล่มาในฝัน อยากทราบว่าเค้าเป็นใครคะ

ขอบคุณและขออนุโมทนาค่ะ แฮ่ๆ

17. วรเมตตา

1. คุณต้องกำหนดจิตให้นิ่งนะคะ ความรู้สึกจะบอกคุณเองว่าใช่หรือไม่ พื้นฐานคุณมีเซ้นซ์อยู่แล้วค่ะ บุญบารมีคุณจะสูงกว่านี้อีกเยอะเมื่ออายุ 19 หมั่นปฏิบัติธรรมเรื่อยๆนะคะ วรเมตตากลัวอยู่อย่างคือถึงแม้พื้นฐานคุณจะเซ้นซ์แรง แต่ด้วยช่วงนี้อารมณ์จากภายนอกจะมาแทรกคุณเยอะ จะทำให้เรื่องนี้ด้อยลงไปนะคะ สังเกตุง่ายๆช่วงนี้คุณจะใจร้อนขึ้น และมีลักษณะของการขัดแย้งกับตัวเองสูงค่ะ ทำให้อารมณ์แปรปรวน รวมถึงการตัดสินใจไม่แน่นอนค่ะ
    2.คุณหมายถึงค่ายอะไรคะ 2B KMUTT วรเมตตาถามพี่สาวแล้วทราบว่า KMUTT เนี่ยหมายถึง บางมดใช่ไหมคะ เป็ฯเป็นค่ายอะไรยังไงคะ งงน่ะค่ะ
    แล้วถ้าจะติดค่ายนี้ต้องแข่งขันกันช่วงไหนอ่าคะ เหอๆ คงต้องถามอีกรอบแล้วมั้งเนอะ ขอรายละเอียดด้วยจ้า ไม่เข้าใจว่าเกี่ยวกับการเรียนยังไง
    3."ผู้ชายที่ตัวดำใส่โจงกระเบนสีแดงเค้าชอบมาให้เห็น แบบมานอนด้วย โผล่มาในฝัน อยากทราบว่าเค้าเป็นใครคะ " ผู้ชายตัวดำเนี่ยหุ่นใหญ่ๆด้วยหรือเปล่าคะ แล้วฝันช่วงไหน เตือนปลายปีดวงญาติผู้ใหญ่คุณไม่ดีนะคะไปทำบุญบริจาคโลงฯอุทิศให้จะดีไม่น้อยเลย

18. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

1. คุณต้องกำหนดจิตให้นิ่งนะคะ ความรู้สึกจะบอกคุณเองว่าใช่หรือไม่(ใช่ค่ะ) พื้นฐานคุณมีเซ้นซ์อยู่แล้วค่ะ บุญบารมีคุณจะสูงกว่านี้อีกเยอะเมื่ออายุ 19 หมั่นปฏิบัติธรรมเรื่อยๆนะคะ วรเมตตากลัวอยู่อย่างคือถึงแม้พื้นฐานคุณจะเซ้นซ์แรง แต่ด้วยช่วงนี้อารมณ์จากภายนอกจะมาแทรกคุณเยอะ จะทำให้เรื่องนี้ด้อยลงไปนะคะ สังเกตุง่ายๆช่วงนี้คุณจะใจร้อนขึ้น(ใช่ค่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกัน) และมีลักษณะของการขัดแย้งกับตัวเองสูงค่ะ ทำให้อารมณ์แปรปรวน รวมถึงการตัดสินใจไม่แน่นอนค่ะ (แก้ไขยังไงดีคะ T^T)
    2.เป็นค่ายเกี่ยวกับนักวิจัย และวิทยาศาสตร์ค่ะ ถ้าติดก็ไม่ต้องไปสอบที่ไหนเดินเข้าบางมดได้เลยค่ะ (อธิบายง่ายๆประมาณนี้ล่ะกันค่ะ)
    ประกาศผลสอบสัมภาสตอนวันที่1 ธันวาปีนี้ค่ะ จะติดไหมอะคะ
    3."ผู้ชายที่ตัวดำใส่โจงกระเบนสีแดงเค้าชอบมาให้เห็น แบบมานอนด้วย โผล่มาในฝัน อยากทราบว่าเค้าเป็นใครคะ " ผู้ชายตัวดำเนี่ยหุ่นใหญ่ๆด้วยหรือเปล่าคะ ค่ะ ช่วงไหน ช่วงเดือนก่อนค่ะ แล้วเดือนนี้ก็สะดุ้งตื่นเห็นเขามานอนด้วย แต่ไม่ได้ทำอะไรเรา เตือนปลายปีดวงญาติผู้ใหญ่คุณไม่ดีนะคะไปทำบุญบริจาคโลงฯอุทิศให้จะดีไม่น้อยเลย

ขอบคุณค่ะ

19. gegi_narak

gegi_narak สมาชิก

ขอบคุณค่ะ คุณวรเมตา คื่อตอนนี้มีชื่อที่อยากได้ค่ะ

..........................................
    ก่อนอื่นขอบคุณคุณวรเมตตานะคะ
    ที่ชี้ทางสว่างให้
    ชื่อที่อยากเปลี่ยนค่ะ
    กฤติมา ใจลังกา
    เคยมีคนบอกให้เปลี่ยนเป็นชื่อนี้ค่ะแต่ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนซะที
    ช่วยดูให้หน่อยนะคะ
    ขอบพระคุณค่ะ

20. Panda-P

Panda-P สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2008
    สวัสดีค่ะ ชื่อ ปุ้ยค่ะ
    เกิดวันจันทร์ที่15 ธันวาคม 2529 ค่ะ เวลา 07.03 น.
    ขอรบกวนถามว่า
    1.การเรียนในเทอมนี้ เกรดจะออกมาเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
    2.ในช่วง2-3เดือนนี้ มีอะไรที่ควรระวังเป็นพิเศษมั้ยค่ะ
    3.ดวงความรัก เมือไหร่จะเจอเนื้อคู่ค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ