ใครสนใจดูดวงเชิญทางนี้ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย วรเมตตา, 17 สิงหาคม 2008.

1. namjaii

namjaii เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    คำถามนะคะ

-เกิด 17 พฤศจิกายน 2511
    คำถามนะคะ
    1.อายุเท่าไรจะหมดหนี้สิน ขอคำแนะนำ
    2.ลูกทั้ง 2 จะเป็นอย่างไรบ้าง

2. วรเมตตา

วรเมตตา สมาชิก

17 สิงหาคม 2008
    ดวงคุณไม่ดีมาหลายเดือนแล้วนะคะ ม.ค., มิ.ย. ก.ค. ที่ผ่านมาปัญหาศัตรูคู่แข่งจากเรื่องงานเรื่องเยอะ ดวงงานไม่ดีเลยค่ะ มีดวงอยากเปลี่ยนอยากย้ายหรืออยากทำอะไรใหม่ๆเรื่อย พย.51 เป็นเดือนเดียวที่สามารถปรับเปลี่ยนหรือเรื่องงานใหม่ๆได้ดี ช่วงอื่นห้ามเปลี่ยนห้ามย้ายห้ามทำอะไรใหม่ๆโดยเด็ดขาด
    ส.ค.ก.ย. ระวังอุบัติเหตุเจ็บป่วยหน่อยนะคะ ดวงคุณจะดีช่วงต.ค. พย. ค่ะ
    โชคลาภที่หมายถึงหวยเหรอคะ ไม่เด่นค่ะ ปลายๆปีจะมีโชคลาภจากเรื่องงานซะมากกว่า

3. วรเมตตา

4 ก.ย. 21 วันจันทร์ ขึ้น 3 ค่ำ เดือน 10 ปีมะเมีย(เวลาตี 2 เนี่ย เช้ามาเป็นวันจันทร์ใช่ไหมคะ)
    1. เรื่องงานเรื่องเงินคุณไม่ได้เพิ่งแย่นะคะ ขึ้นๆลงๆมาโดยตลอดเลย มี.ค.-พ.ค.ที่ผ่านมาเครียดมากๆเลย(ช่วงนั้นเงินออกเยอะด้วย) ช่วงนี้พอไปได้แต่ยังไม่ได้ดั่งใจคุณอยู่ดี อยากบอกว่าขึ้นๆลงๆน่ะค่ะ ทำไปก่อน ไม่ดีเท่าไร แต่ก็พออยู่ได้ค่ะ
    2. ดวงความรักปีนี้ไม่ดี ช่วงพ.ค.มิย.ค่ะ จริงๆความรักของคุณเมื่อสองปีที่แล้วก็ด้อยนะ (ตอนอายุ 27 น่ะค่ะ) ไม่ได้ดูดวงคุณกับแฟนเก่าเนอะ แต่ความรักของคุณน่ะไม่ดีช่วงที่บอก ผู้หญิงที่คุณกำลังดูใจอยู่ยังไม่ใช่เนื้อคู่หรอกค่ะ ตอนนี้ต่างคนต่างแคร์กันอยู่ แต่คุณก็รู้อยู่แล้วว่ายังไม่ใช่ เพราะเท่าที่เห็นนี่คุณก็ยังไม่กล้าทุ่มใจกับเธอและก็ยังไม่ได้มองว่าเธอใช่ ซะทีเดียว แต่ต่างคนต่างคิดถึงกัน เดือนก.ย. ต.ค.เธอจะมีคนอื่นเข้ามาใกล้ชิดด้วย สถานะแฟนของคุณกับเธอยังไม่เด่นอยู่แล้วค่ะ เดือนกย.เธอจะมองคุณในลักษณะแฟนลักษณะคนรักมากกว่านี้ แต่ก็จะเป็ฯรักซ้อนนะคะ ใจน่ะให้ได้ แต่อย่าทุ่มจะดีกว่าค่ะ ยังไม่ใช่หรอกคบไปอีกไม่นานเท่าไรคุณจะเห็นเอง ดวงคนรักใหม่ๆจะเด่นตอนอายุ 31 ค่ะ ก่อนหน้านั้นมีใครเข้ามาก็ยังหรอกค่ะ ยังไม่ใช่คู่ รวมถึงยังคบไม่ได้ด้วย คบใครเป็นแฟนก็จะเลิกหมดร้างหมดอีกอยู่ดี รออีกสัก1-2ปีนะคะ คุณจะเจอผู้หญิงผิวขาวนิสัยดีเข้ามาสองคน(สองคนนี่แหละค่ะที่พอคบได้จริงๆ จังๆ)
    3. เงินกับงานมาด้วยกันเนอะ เหอๆ คุณเก็บเงินไม่อยู่หรอกค่ะ ปีนี้เมย.พค.แย่สุดๆแล้ว ช่วงนี้ไม่ได้ช็อตหนักแต่ไม่เหลือให้ฟุ่มเฟือย ยังไม่ได้ดั่งใจ ดวงเงินจะไปดีเอาช่วงปลายๆปีนะคะ
    สุขภาพคุณนอกจากภูมิแพ้แล้วอนาคตจริงๆที่ต้องระวังมากๆคือช่องท้องนะคะ(โดยเฉพาะช่วงอายุ 34 กับ 36)
    ภูมิแพ้เป็นๆหายๆอยู่แล้ว เดือนกันยาจะเป็นเยอะหน่อยพยายามถวายสังฆทานยาค่ะเดี๋ยวดีขึ้นเอง

4. วรเมตตา

1.ต้องอาศัยความขยันและความตั้งใจค่ะ แล้วจะประสบความสำเร็จ เพราะช่วงนี้ดวงเรียนต่อไม่เด่นเท่าไร ขยันมากๆหน่อยจะดีเองค่ะ
    2. ดวงนี้ต้องได้คนอายุมากกว่านะคะ เวลาเจอเซ้นซ์คุณจะบอกเองว่าใช่หรือไม่ใช่ดวงนี้จะมีเซ้นซ์เรื่องคู่เป็นของตัวเองอยู่แล้ว แต่ต้องแวบแรกที่เจอนะคะ
    3. ต.ค.ปีนี้ระวังช่องท้องหน่อยนะคะ ดวงญาติผู้ใหญ่ไม่ค่อยดีด้วยช่วงนั้น
    ดวงแบบนี้จะมีปัญหาสุขภาพจุกจิกเข้ามาเรื่อยค่ะ แต่ก็ผ่านได้หมด

5. วรเมตตา

1. ถ้าอยู่ในช่วงอายุ 20-21(ไม่เกิน ม.ค. 53)ได้ค่ะ หลังจากนั้นจะไม่เด่นเท่าไร
    2. ดวงนี้สามารถรับราชการที่ข้องเกี่ยวกับต่างชาติได้ดีค่ะ ดวงเด่นมาก แต่เป็นดวงที่ต้องทำงานสองอย่างควบคู่กันจึงจะรุ่ง
    คือต้องทำธุรกิจส่วนตัวควบคู่กันด้วยน่ะค่ะ ธุรกิจที่ทำได้ดี คือ ความสวยความงาม อสังหาริมทรัพย์ การเดินทาง โรงแรมท่องเที่ยว ทำได้หลายอย่างน่ะค่ะ แต่ต้องข้องเกี่ยวกับต่างชาติด้วย(ยกเว้น พวกธุรกิจของร้อน อาหาร น้ำ เหล็ก สื่อสาร ธุรกิจเกี่ยวกับการเกษตร พวกนี้ทำไม่ดี) จริงๆดวงนี้พื้นฐานชะตาชีวิตออกมาค่อนข้างดีมาก อนาคตประสบความสำเร็จสูง แต่จะรุ่งได้ประสบความสำเร็จได้เป็นลักษณะทำเองสร้างเอง
    3. ดวงนี้มีคู่ค่ะ ได้คู่ผิวขาวอวบค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2008
  6. วรเมตตา

วันเดือนปีเกิดคุณล่ะคะ ไม่มีวันเดือนปีเกิดคุณตอบไม่ได้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2008
  7. จื๊ออิง

จื๊ออิง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณมากคับ <!-- / message --><!-- edit note -->

8. วรเมตตา

1.ดวงคุณช่วงนี้เรื่องหางานไม่ค่อยดีเลยค่ะ แนะนำว่าได้งานอะไรให้ทำไปก่อนนะคะ ไม่ให้คาดหวังกับเรื่องงานในระยะนี้ เพราะดวงเริ่มงานใหม่ไม่เด่น ไม่ใช่ว่าหางานใหม่ไม่ได้หรอกนะคะ เพียงแต่ว่าหางานใหม่ต่อให้ได้งานอะไรก็ตามอนาคตยังต้องเปลี่ยนต้องย้ายอยู่ดี ยังไม่ดีจริงน่ะค่ะ ถ้าถามถึงช่วงนี้ เดือนต.ค.,พย. ดวงงานพวกบริษัทต่างประเทศเด่นค่ะ ก.ย.ดวงคุณยังไม่ดีนะคะ ทั้งเรื่องงานเรื่องเงินเลย รายจ่ายจะเยอะมากระวังเรื่องเงินทองของหายด้วยนะคะ เดือนต.ค. เป็นต้นไปทุกอย่างจะเริ่มดีขึ้นค่ะ
    2. กับคนที่ถามถึงยังมีโอกาสกลับมาคุยกันได้อยู่ค่ะ ยังไม่ใช่ดวงตัดขาดกันซะทีเดียว เพราะจริงๆช่วงนี้เขาก็ยังมีดวงคิดถึงเราอยู่ แต่ต้องใจเย็นๆนะคะ เรื่องคู่อาภัพคู่ค่ะ มีแต่พวกคู่เวรคู่กรรมซะมากกว่า
    3. อนาคตดวงคุณเด่นเรื่องงาน อยากจะใช้คำว่ามั่นคงมากกว่ารวยค่ะ ช่วงอายุ 31-33 เป็นช่วงชีวิตที่ถือว่าดีสำหรับคุณค่ะ อายุ 33 ดวงงานจะมั่นคงอยู่ตัวมากๆช่วงนั้น แต่ถ้าหวังแค่ว่าให้ดีขึ้นเรื่อยๆเนี่ย 29 ไปแล้วก็เริ่มดีแล้วล่ะค่ะ
    เรื่องชื่อเนี่ยจะเช็คได้ต้องมีชื่อจริง นามสกุลจริงคุณน่ะค่ะ
    ปฏิบัติอย่าเพิ่งเลิกซิคะ พื้นฐานคุณจริงๆดวงนี้ดวงบุญบารมีสูงอยู่แล้วนะคะ ค่อยๆปฏิบัติไปเรื่อยๆค่ะ ทำแบบใจเย็นไม่ต้องคาดหวังกับผลที่จะได้รับนะคะ อย่างคุณเนี่ยถ้าบอกว่าันั่งสมาธิได้ไม่ถึง หนึ่งนาที คุณก็ต้องเริ่มให้ถึงหนึ่ง แล้วค่อยๆเพิ่มเป็น 5 นาที 10 นาที เรื่อยๆแล้วก็จะดีเองแหละค่ะ
    คุณจะขึ้นไปอยู่บนบันไดขั้นที่ 100 ได้อย่างไร ถ้าไม่เริ่มก้าวขั้นแรกก่อน ค่อยๆนะคะ จริงๆวรเมตตาก็เป็นเหมือนกันเรื่องสมาธิสั้นเนี่ย แต่ได้เปรียบอยู่อย่างคือที่บ้านอาม่าจะสอนสวดมนต์นั่งสมาธิให้ตั้งแต่เด็กอยู่แล้ว เลยไม่มีปัญหาตรงนี้มากนัก ค่อยๆทำนะคะเอาแต่แค่แบบพอดี เริ่มแรกจะให้นั่งทีเป็นชม.ๆเลยคงไม่ได้หรอกค่ะ นั่งสมาธิจริงๆถ้าถามวรเมตตานะ บางครั้งเราไม่จำเป็ฯจะต้องทำจริงๆจังๆก็ได้ ขอแค่จิตนิ่ง ไม่ว่านั่ังรถ พักเที่ยง หรืออยู่ตรงป้ายรถเมย์เราก็สามารถทำได้หมดแหละค่ะ ไม่เกี่ยงเวลาและสถานที่ รอรถห้านาที ถ้าคุณทำใจให้นิ่งมีสมาธิได้ วรเมตตาว่าก็ได้บุญแล้วล่ะค่ะ ไม่เห็ฯยากเลยเนอะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2008
  9. วรเมตตา

ดวงคุณพีร์นิธินะคะ ระวังเรื่องขัดแย้งกับตัวเองหน่อยนะคะ ดวงคุณหาิเงินเก่งก็ใช้เก่งค่ะ ช่วงไหนมีเงินก็มีเยอะ แต่ถ้าหมดก็หมดเลยเช่นกัน แต่เงินไม่ขาดมือหรอกค่ะไม่ต้องห่วง หมดไม่มีปุ๊บของใหม่ก็เข้ามา
    1. เรื่องเงินนี่ส.ค.ก.ย. ยังพอผ่านได้นะคะ จริงๆที่จะแย่หนักๆน่ะระัวังต.ค.-15 พย. ช่วงนั้นเงินออกเยอะมากๆเลยค่ะ คุณใช้เองน่ะไม่ห่วงเท่าไรเพราะยังเห็นเป็นของ แต่ที่ห่วงเนี่ยระวังเสียฟรีหรือหายซะมากกว่านะคะ ผ่านจากช่วงนั้นก็จะดีแล้วค่ะ (ปีอายุ 36 นี่จะเป็นปีสุดท้ายที่เรื่องเงินแย่แล้วล่ะค่ะ มีเงินเท่าไรปีอายุนี้ก็ออกหมดเลย) ให้ผ่านไปก่อนนะคะ อย่างน้อยๆเนี่ยปลายปีก็ดีแล้วค่ะ
    2.ดวงนี้ทำธุรกิจส่วนตัวได้ดีค่ะ ต่อไปได้ทำแน่ค่ะไม่ต้องห่วงเลย เด่นกับอิมพอร์ตเอ็กซ์พอร์ต ค้าขายกับต่างชาติ ธุรกิจความสวยความงามทำได้ดี เหล็กของร้อนทำได้ รถ ยานพาหนะทำได้ค่ะ เรื่องงานนี่ปลายๆปี พ.ย.-ธ.ค.สามารถหางานใหม่เริ่มงานใหม่หรือลงทุนได้ดีนะคะ
    3. จริงดวงคุณกับแฟนนี่เป็นคู่เสริมกันซะมากกว่านะคะ ไม่ใช่คู่แท้แต่คบกันแล้วเสริมดวงทั้งคู่ให้ดีขึ้น คบได้ดีอยุ่ค่ะ แต่ถ้าถามเรื่องแ่ต่งให้ดีเนี่ยต้องรอให้เค้าอายุ 32 ก่อนน่ะค่ะ จึงจะแต่งได้ดี ก่อนหน้านั้นแต่งได้ก็ไม่ดีหรอกค่ะ ระวังความสัมพันธ์ ช่วงพย.หน่อยนะคะ ช่วงนี้ก็ระหองระแหงขัดแย้งบ่อย ค่อยๆประคองไปนะคะ

10. วรเมตตา

แจ้งท่านที่ยังไม่ได้รับการตอบดวงชะตา
    เนื่องจากวรเมตตาต้องออกเดินทางต่างจังหวัดวันที่ 30 ส.ค. 51 ซึ่งไวกว่ากำหนดที่คาดไว้
    และได้แจ้งไว้แล้วนะคะ ว่าจะดูดวงที่ยังไม่ได้ตอบให้เสร็จสิ้นภายในเดือนนี้ แต่ด้วยเหตุที่ต้องเดินทางด่วน วรเมตตาขอเปลี่ยนการเช็คดวงชะตา จากการตอบในบอร์ด ให้โทรถามโดยตรงได้ โดยท่านที่ยังไม่ได้รับคำตอบวรเมตตาจะส่งเบอร์โทรศัพท์ให้ทางPM (ถ้าโทรแล้วไม่มีคนรับก็โทรบ่อยๆไม่ต้องเกรงใจนะคะ เบอร์นี้ใช้โทรออกปกติไม่ค่อยรับน่ะค่ะ แต่ช่วงนี้พิเศษจะพยายามพกติดตัว จะเปิดรอท่านที่จะดูดวงชะตา) โทรถามได้ตามกฎกติกาเดิมนะคะ ค่าครูยังคง 10 บาทนำไปทำบุญเองตามกติกา ไม่มีการเก็บเพิ่มจากวรเมตตา โทรแล้วแจ้งเราว่า"ดูดวงวรเมตตา"วรเมตตาจะส่งเบอร์โทรศัพท์ให้ก่อนออกเดินทางนะคะ ขออภัยนะคะที่มีการเปลี่ยนแปลงกระทันหัน ให้สิทธิ์เฉพาะท่านที่แจ้งวันเดือนปีเกิดไว้ก่อนปิดการรับดูดวงชะตานะคะ(เฉพาะท่านที่แจ้งวันเดือนปีเกิดไว้ภายในวันที่ 24 ส.ค. เพราะวรเมตตาปิดการรับตรวจดวงชะตาเพิ่มตั้งแต่วันนั้น)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2008
  11. พุทธางกูรน้อย

พุทธางกูรน้อย Active Member

23 ธันวาคม 2006
    ขอให้เดินทางปลอดภัย ประสบความสำเร็จดังประงสงค์ที่เป็นประทักษิณ

12. วรเมตตา

แจ้งท่านที่ยังไม่ได้รับการตรวจดวงชะตา

แจ้งท่านที่ยังไม่ได้รับการตอบดวงชะตา

เนื่องจากวรเมตตาต้องออกเดินทางต่างจังหวัดวันที่ 30 ส.ค. 51 ซึ่งไวกว่ากำหนดที่คาดไว้
    ซึ่งได้แจ้งแล้วว่าจะดูดวงที่ยังไม่ได้ตอบให้เสร็จสิ้นภายในเดือนนี้ แต่ด้วยเหตุที่ต้องเดินทางด่วน ทำให้ไม่สามารถตอบในบอร์ดได้ วรเมตตาขอเปลี่ยนการเช็คดวงชะตา จากการตอบในบอร์ด เป็นให้โทรถามโดยตรงได้

1. โทรถามได้ตามกติกาเดิมนะคะ ค่าครู 10 บาท นำไปทำบุญเอง ไม่มีการเก็บเพิ่มจากวรเมตตา

2. ท่านที่ยังไม่ได้ดูดวงชะตาให้โทรถามได้ที่เบอร์ *** แจ้งเราว่า"ดูดวงวรเมตตา" (ถ้าโทรแล้วไม่มีคนรับก็โทรบ่อยๆไม่ต้องเกรงใจนะคะ เบอร์นี้ปกติใช้โทรออกไม่ค่อยรับน่ะค่ะ แต่ช่วงนี้พิเศษจะพยายามพกติดตัว)หรือจะเลือกส่งข้อความพิมพ์"ดูดวงวรเมตตา" แจ้งนามแฝง ชื่อ วันเดือนปีเกิด แล้ววรเมตตาจะติดต่อกลับค่ะ

3. เริ่มติดต่อมาได้ตั้งแต่ วันที่ 30 ส.ค. 51 เวลา 17.00 น. เป็นต้นไป

ขออภัยนะคะที่มีการเปลี่ยนแปลงกระทันหัน

ให้สิทธิ์เฉพาะท่านที่แจ้งวันเดือนปีเกิดไว้ก่อนปิดการรับดูดวงชะตานะคะ(เฉพาะท่านที่แจ้งวันเดือนปีเกิดไว้ภายในวันที่ 24 ส.ค. เพราะวรเมตตาปิดการรับตรวจดวงชะตาเพิ่มตั้งแต่วันนั้นค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2008
  13. โพธิ์โสฬส

โพธิ์โสฬส สมาชิก

13 สิงหาคม 2008

ขอบคุณมากครับคุณจอย มีโอกาสจะไปดูที่ร้านนะครับ ขอให้ปฎิบัติธรรมได้ดีและเหตุการณ์ต่างๆที่รบกวนจิตใจก็ขอให้มลายไปด้วยอานุภาพแห่งบุญกุศลที่คุณได้ทำไว้ดีแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ ( แม่นนะเนี่ย )

14. Laywoman

Laywoman เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    ร้านคุณจอยอยู่แถวไหนเหรอคะ จะไปให้คุณจอยดูให้บ้าง
    เห็นเพื่อนๆบอกว่าแม่นมาก

15. โพธิ์โสฬส

โพธิ์โสฬส สมาชิก

13 สิงหาคม 2008
  16. namjaii

namjaii เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    สงสัยค่ะคุณ"วรเมตตา"

สมาชิกใหม่ค่ะ คุณวรเมตตา กับ คุณจอย(หมอดูแม่นใน พลังจิต) คนเดียวกันเหรอคะ เพราะพี่เคยดูทางโทรศัพท์กับหมอจอยแล้ว แต่ถ้าไม่ใช่ ขอถามนะคะ
    1.เกิด 17 พ.ย.2511
    2.อยากหมดหนี้สินค่ะเพราะ มีภาระต้องเลี้ยงดูลูก ๒ คน และต้องผ่อนบ้านด้วยเหนื่อยมากค่ะ มีวิธีแก้ไขมั๊ยคะ

17. a_crystal

a_crystal เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2008
    ดูดวงด้วยค่ะ
    เกิด 25 มิ.ย. ขอจองคิวไว้ก่อน แล้วจะพีเอ็มไปแทนนะคะ

18. miyatovic

miyatovic Active Member

ดูกับพี่วรเมตตามาเเล้วครับ เเม่นมากครับ พูดเกี่ยวกับตัวผมได้ถูกต้อง เเละมีข้อเเนะนําดีๆให้มากมาย เรื่องอนาคตที่พี่เค้าทายก็ตอบยากน่ะเพราะยังไม่ถึง เเต่น่าจะเป็นในเเนวที่พี่เค้าทาย คิดว่าเเม่นเกิน 90 % เเน่นอน Confirm ชัว
    ขอให้พี่วรเมตตาเจริญในธรรม เเละ มีสุขภาพเเข็งเเรง น่ะครับ ต้น ..

19. nutmof

nutmof เป็นที่รู้จักกันดี

คุณวรเมตตาฝากมาบอกว่าท่านใดที่ได้รับสิทธิ์โทรไปสอบถามเรื่องดวงแล้วยังไม่ได้โทรไป ก็สามารถโทรไปได้นะคะ ทราบมาว่ายังเหลืออีกหลายท่านเหมือนกัน

20. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณน้องวรเมตตามากนะคะ สำหรับคำแนะนำ ยังติดเรื่องทำบุญอยู่เลย แต่เดี๋ยวคิดว่าสุดสัปดาห์นี้จะมีโอกาสได้ทำ จะพาพ่อแม่ไปทำบุญจ้ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีให้นะจ้ะ