ใครศรัทธา หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด มาพูดคุยกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คุณสนุก, 4 พฤศจิกายน 2010.

1. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สอบถามเรื่องจำนวนพระเครื่อง/เครื่องรางที่จะไว้ในรถ

Dick
    18 March 2008, 05:07 PM
    <!--quoteo(post=92744:date=18 March 2008, 05:06 PM:name=Glockglack)-->QUOTE (Glockglack @ 18 March 2008, 05:06 PM) [​IMG]
    <!--quotec-->ส่วนมากที่เชิญไว้ในรถ จะเป็นที่ไม่แพงครับ เพราะกลัวหายมากกว่า [​IMG]
    เน้นบูชาติดตัวด้วยสิครับ

ท่าใน
    23 March 2008, 03:24 PM
    สวัสดีครับ
    เห็นด้วยครับว่า พระเครื่องรางที่ไว้ในรถผมคงไม่กล้านำพระเครื่องรางดังๆหรือแพงๆ (ซึ่งก็ไม่ค่อยจะมีกับเขา) มาบูชาไว้ เพราะอาจจะถูกพวกมิจฉาชีพทุบรถขโมยไปได้ สมัยนี้พวกโจรขโมยเยอะมากๆ ครับ อะไรขายได้ถ้าสบโอกาสมันเอาทุกอย่างทำทุกทาง
    ดังนั้นในรถที่บ้านผม...
    รถของคุณพ่อ พระที่ผมใส่ไว้ก็มีเหรียญครูบาสร้อย จ.ตาก เหรียญหลวงพ่อลำไย วัดทุ่งลาดหญ้า เหรียญรูปพระเจ้าตากสิน ผ้ายันต์เหลืองได้รับแจกมาจากวัดท่าการ้อง อยุธยา และสติกเกอร์ หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
    ส่วนรถของพี่ ผมใส่ไว้แค่ 3 อย่างเท่านั้น คือรูปหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม น.ฐ. ผ้ายันต์เหลืองวัดท่าการ้อง และสติกเกอร์ หลวงพ่อทองดำ วัดท่าทอง [​IMG]

phat
    13 January 2009, 12:32 PM
    ที่รถผมมี
    แขวนที่กระจกรถ เหรียญ อาจารย์เอี่ยม วัดสะพานสูง,หลวงพ่อเงินวัดบางคลาน,อาจารย์หมุน ยสโร(รุ่นแรก)สายเขาอ้อ
    ที่ด้านหน้า หลวงพ่อโสธร,หลวงพ่อทวดวัดบางนอน,หลวงพ่อทวดวัดห้วยมงคล,หลวงพ่อปาน,พระสมเด็จวัดระฆัง
    เป็นพระใหม่ทั้งหมด ราคาไม่แพง นับถือที่พุทธคุณครับ

tiddy
    15 January 2009, 10:30 AM
    รถทุกคันในบ้านต้องมีหลวงพ่อทวดแขวนไว้ทุกคัน

ป่าใหญ่คนมันตัวเล็ก
    22 January 2009, 05:17 PM
    [​IMG] เหรียญท้าวเวสสุสรรณ หลวงพ่ออิฐและลูกสะกดหลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี ร้อยกับสายสิญจน์แขวนไว้ที่กันแดด ความจริงอยากจะเก็บไว้บนรถหลายองค์ แต่เจ้าของรถตัวจริง(คนข้างตัว) ไม่ชอบ เลยแอบไว้ที่คอนโซลหลายองค์อยู่555

บางแสน
    23 June 2009, 11:37 AM
    พระในรถผมมีที่กระจกส่องหลังมีหลวงพ่อโสธรแขวนไว้บนและเหรียญหลวงพ่อโอภาสีพลาสติกไว้ต่ำลงมา เหรียญหลวงปู่ทวดเม็ดแตงปี22ไว้ที่บังแดดด้านคนขับ และที่กระจกด้านหลังบัตรจอดรถที่ทำงานติดกระดาษสารพัดกันหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ครับ............และรถเจิมโดยหลวงพ่อแจ่ม วัดเขาสำเภาทอง จังหวัดระยอง...ก่อนจะขับรถจะว่าคาถาที่มีทั้งคาถาพัดโบกคาถาอิติสุคโตของหลวงพ่อโอภาสีและคาถาหลวงปู่ทวดทุกครั้ง.......ตั้งใจว่าจะติดคำว่า-สติ-ไว้ที่พวงมาลัยจะได้อารมณ์เย็นๆเวลาอารมณ์เสียตอนขับรถ

Joe
    24 June 2009, 11:19 AM
    ส่วนใหญ่ของผมเป็นตะกรุดตอนนี้ คือเน้นตะกรุดด้านแคล้วคลาดแขวนกับกระจกครับ มีพระที่ชอบติดตัวไปด้วยอยู่อีกองค์คือภริยา ติดตัวไปเรื่อยเลย หนีไม่ออก [​IMG]

agg
    17 July 2009, 09:19 AM
    ของผมก็หลวงพ่อวัดไร่ขิง หลวงพ่อโสธร ที่ติดรถด้านหน้า
    หลวงปู่ทวด วัดห้วยมงคล ท้าวเวสสุวรรณ หลวงพ่อพูล
    พระกริ่งมงคลบพิตร แขวนกระจกมองหลัง
    ผ้ายันต์วัดไร่ขิงครับ เท่านี้ครับ

แต่ว่าจะหาถุงผ้าใส่เหมือนพี่ด้านบนครับ เพราะเวลาขับ
    ไปแล้วเสียงพระกระทบกันเหมือนกัน ขอยืมไปทำนะครับ

LEE
    17 July 2009, 09:41 AM
    <!--quoteo(post=162620:date=24 June 2009, 11:19 AM:name=Joe)-->QUOTE (Joe @ 24 June 2009, 11:19 AM) [​IMG]
    <!--quotec-->ส่วนใหญ่ของผมเป็นตะกรุดตอนนี้ คือเน้นตะกรุดด้านแคล้วคลาดแขวนกับกระจกครับ มีพระที่ชอบติดตัวไปด้วยอยู่อีกองค์คือภริยา ติดตัวไปเรื่อยเลย หนีไม่ออก [​IMG]<!--QuoteEnd-->
    <!--QuoteEEnd-->
    สงสัยจะพิมพ์นิยม........นางพญาแขนอ่อน พิมพ์ต้อ หน้ายักษ์ [​IMG]

อ้างอิง
    http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=5290 :d

2. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    กราบหลวงปู่ทวด

เริ่มคึกคักแล้ว

3. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    หลวงพ่อทวด วัดแค _/\_ _/\_ _/\_

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      376 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      330.5 KB
      เปิดดู:
      25
  4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้คล้องที่ติดตัวทุกวันครับ..ยกเว้นตอนนอนเดี๋ยวพี่สัมพะเวสีจะเข้ามาใกล้ไม่ได้.555+ และเข้ามาเข้ากราบหลวงปู่ทวดด้วยจิตคารวะครับ....

5. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    7 นักรบผู้กล้า

ครับ หาของป้องกันคนแล้ว กำลังจะหาของป้องกันทั้งรถทั้งคน เอาเป็นสติกเกอร์ฺ หลวงปู่ทวด เข้าพิธีสัก 9 เสก แจกจ่าย ทหาร ตำรวจ ครู ข้าราชการ ประชาชนใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ ท่านใดจะร่วมเป็นเจ้าภาพ กราบเรียนเชิญนะครับ ขอมอบให้ท่านพระอาจารย์ nuanpan เป็นผู้ดำเนินการ ณ ปัจจุบันมีแจ้งความประสงค์ร่วมเป็นเจ้าภาพแล้ว ดังนี้
    1.ท่าน nuanpan ประธานดำเนินการ
    2. ท่าน rungaran สนับสนุนทุนทรัพย์
    3.Chang_oncb สนับสนุนทุนทรัพย์
    4. Puthapower สนับสนุนทุนทรัพย์
    5. nitikoon29 สนับสนุนทุนทรัพย์
    6. natta_pea สนับสนุนทุนทรัพย์
    7. ksongrit สนับสนุนทุนทรัพย์

กราบเรียนเชิญ ร่วมบุญกันครับ

6. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010

ขอร่วมธรรมด้วยคนครับ

7. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ในมหามงคลอภิลักขิตกาลที่ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ทรงเจริญพระชนมายุครบ 60 พรรษา ในวันที่ 28 ก.ค. 2555 นี้ ประชาชนคนไทยต่างปลาบปลื้มยินดีปีติโสมนัส แซ่ซ้องในพระบุญญาธิการของพระองค์ ต่างร่วมใจจัดโครงการต่างๆ ปรารภวโรกาสนี้ เพื่อน้อมถวายเป็นพระราชสดุดีและเฉลิมพระเกียรติ

กราบโมทนา สาธุ อยากได้รายชื่อพระที่มาสวดมนต์ที่พระอุโบส วัดพระแก้วในวันอาทิตย์ที่ 22 กรกฎาคม 2555 เวลาเช้า ว่าท่านมาจากที่ีไหนบ้าง ชื่ออะไร ท่านใด พอจะให้ความอนุเคราะห์ได้บ้างครับ ขอบพระคุณครับ

8. Chang_oncb

8 นักรบผู้กล้า : ศึกนี้ใหญ่หลวงนัก

ครับ หาของป้องกันคนแล้ว กำลังจะหาของป้องกันทั้งรถทั้งคน เอาเป็นสติกเกอร์ฺ หลวงปู่ทวด เข้าพิธีสัก 9 เสก แจกจ่าย ทหาร ตำรวจ ครู ข้าราชการ ประชาชนใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ ท่านใดจะร่วมเป็นเจ้าภาพ กราบเรียนเชิญนะครับ ขอมอบให้ท่านพระอาจารย์ nuanpan เป็นผู้ดำเนินการ ณ ปัจจุบันมีแจ้งความประสงค์ร่วมเป็นเจ้าภาพแล้ว ดังนี้

1.ท่าน nuanpan ประธานดำเนินการ
    2. ท่าน rungaran สนับสนุนทุนทรัพย์
    3.Chang_oncb สนับสนุนทุนทรัพย์
    4. Puthapower สนับสนุนทุนทรัพย์
    5. nitikoon29 สนับสนุนทุนทรัพย์
    6. natta_pea สนับสนุนทุนทรัพย์
    7. ksongrit สนับสนุนทุนทรัพย์
    8. ล้างใจ สนับสนุนทุนทรัพย์
    กราบเรียนเชิญนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2012
  9. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดียามดึกค่ะ....กราบขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญทุกท่านค่ะ...

วันนี้ได้ไปติดต่อ ร้านกันยาการพิมพ์ แล้วค่ะ

สติกเกอร์ หลวงพ่อทวด ขนาด3.5x3.5 นิ้ว

พิมพ์จำนวน 5,000 ชิ้นขึ้นไป ราคา อันละ 7 บาท
    พิมพ์จำนวน 1,000-3,000 ชิ้น ราคา อันละ 8 บาท

พิมพ์ชุดแรกครั้งที่1 จำนวน 10,000 ชิ้น ค่ะ

พรุ่งนี้จะนำภาพบางส่วนไปให้ ร้านกันยาการพิมพ์ค่ะ....
    ให้เขาร่างแบบ....
    และพรุ่งนี้จะนำแบบตัวอย่างสติกเกอร์หลวงพ่อทวด ที่ทางร้าน
    เคยได้ทำไว้มาให้ชมตัวอย่างค่ะ

แบบตัวอย่างคร่าวๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กรกฎาคม 2012
  10. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:เสี่ย ครับ กระผมอยากทราบ พระเครื่อง+เครื่องรางที่วางไว้ในรถมีพระอะไรบ้างครับ และ ของวัดใหนครับ
    บอกหน่อยนะครับอยากรู้ จริงๆเลยครับ

11. rungaran

:cool:55 ยินดีต้อนรับครับ ทุกๆท่าน:cool:(k)(k):cool:

12. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันอังคารเด้อพี่้น้อง
    ^^_^^
    กะยังว่าให้เอิ้นผมนำ พี่นวล จารย์ช้าง:cool:

13. Chang_oncb

ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างสติกเกอร์ 9 เสก

ขอเชิญร่วมบริจาคเป็นเจ้าภาพ สร้างสติกเกอร์หลวงปู่ทวด พุทธาภิเษก 9 เสก แจกจ่าย ทหาร ตำรวจ ครู ข้าราชการ ประชาชนใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ กราบเรียนเชิญ

1. nuanpan ประธานดำเนินการ
    2. rungaran ทำบุญ 1,000 บาท
    3. Chang_oncb ทำบุญ 500 แผ่น ขอ 100 แผ่น รวม 600 แผ่น เป็นเงิน 5,000 บาท
    4. Puthapower
    5. nitikoon29

6. natta_pea
    7. ksongrit
    8. ล้างใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2012
  14. rungaran

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2012
  15. nuanhadyai@hotmail

1
    กราบหลวงพ่อทวด....

สวัสดียามเช้าค่ะ..อาจารย์พี่ช้าง พี่รุ่ง ท่านสมาชิกสนับสนุนทุนทรัพย์ทำบุญ
    สร้างสติกเกอร์ 9 เสก ทุกท่าน
    และสมาชิกผู้มีเกียรติค่ะ
    เมื่อคืนฝันดีค่ะ ฝันเห็นสติกเกอร์รูปหลวงพ่อทวดหลายแบบเลยค่ะ...

พี่รุ่ง ได้นอนแล้วหรือยังคะ...:d

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2012
  16. Chang_oncb

17. nuanhadyai@hotmail

1
    กราบขอบพระคุณอาจารย์พี่ช้าง พี่รุ่ง และสมาชิกทุกท่านค่ะ ร่วมบุญบริจาคเพื่อการจัดสร้างสติกเกอร์หลวงพ่อทวด 9 เสก

แจกจ่าย ทหาร ตำรวจ ครู ข้าราชการ ประชาชนใน 3 จังหวัดชายแดนใต้

วันนี้จะไปเปิดบัญชีใหม่ค่ะ ปฐมฤกษ์
    บัญชี สร้างสติกเกอร์หลวงพ่อทวด 9 เสก 3,000 บาท

อนุโมทนาบุญค่ะ

18. Chang_oncb

กราบโมทนา สาธุ

19. Chang_oncb

อานิสงส์การสร้างพระพุทธรูป นำมาจากหนังสือ "หลวงพ่อตอบปัญหาธรรม ฉบับพิเศษ เล่ม ๑" โดยพระราชพรหมยาน วัดจันทาราม (ท่าซุง) อ.เมือง จ.อุทัยธานี จัดทำโดย เจ้าหน้าที่ธัมมวิโมกข์

หลวงพ่อตอบ:

1) สร้างพระ 1 องค์ ได้อานิสงส์ 5 กัปป์ ไม่ว่าเล็กหรือใหญ่ สร้างด้วยอะไรก็ตาม หมายความว่าบุญกุศลจะตามหนุนส่งท่านไปทุกภพทุกชาตินานถึง 5 กัปป์........(หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ)....

การสร้างสติกเกอร์ หลวงปู่ทวด 9 เสก โดยมีภาพพระศรีอาริยเมตตรัย และภาพสมเด็จองค์ปฐม ผู้สร้างจะได้อานิสงส์ 1 แผ่น ได้ 5 กัปป์

20. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ที่รถไม่มีเลยครับ มีอยู่ช่วงนึงที่เหตุการณ์เกิดหนักๆ. ได้ข่าวว่าเขาเล่นงานรถชาวพุทธ เผาบ้างซุก.ระเบิดใต้ท้องรถบ้าง ทุบรถบ้าง ตอนนั้นชาวบ้านก็ต้องแกะสติกเกอร์ และ เอาวัตถุมงคลที่แขวนไว้ตรงกระจกมองหลังออก เพื่อไม่ให้ผู้ไม่หวังดีรู้ คือให้กลมกลืนกับประชากรส่วนมากในพื้นที่ ที่เอาออกไม่ได้ไม่นับถือแต่มันเป็นชีวิตของเราไม่ใช่ละคร อะไรป้องกันได้ก็ต้องทำ