ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. จารุธรรมโม

จารุธรรมโม สมาชิก

เลข7 ชอบมากเลยครับ รุ่นเรียนผมเลย

2. เด็กใหม่01

เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

มาคลองหาดเชิญแเวะมาได้ครับ จะเปิดรังให้ชม

3. จารุธรรมโม

พี่แวะเอามาให้ชมที่ด่าน กกล.บูรพา เลยดีกว่าครับ อิอิ

4. เด็กใหม่01

ไปได้แต่ผมต้องมีของหลวงปู่ติดมือกลับมาด้วยนะ

5. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ไม่เยอะครับ มีนิดเดียวลูกๆ จับจองเป็นเจ้าของกันแล้วครับ แหะๆ

6. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    5555 หมดกรุก็คราวนี้แน่ๆ

7. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ตลาดนัดแถวไหนครับผม

8. ballsuksak

ballsuksak Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    มีเรื่องมาแชร์ครับ

หลายวันก่อนยายผมมานอนที่บ้าน ยายผมท่านนี้ชอบไปวัดฟังธรรม เป็นศิษย์สาย(ขออณุญาติเอ่ยนามครับ)หลวงปู่ทอง สิริมังคโล วัดพระธาตุศรีจอมทองวรวิหาร ปกติท่านชอบไหว้พระ นั่งสมาธิอยู่เป็นประจำ จนวันนึงผมเกิดอยากให้ยายช่วยนั่งดูพลังของพระกริ่งหลวงปู่หมุนที่ผมมีติดตัวให้หน่อย ก็เลยถอดเอาไปให้ยายลองดู ก่อนถอดก็บอกกับหลวงปู่หมุนว่า "หลวงปู่ครับลูกไม่ได้คิดอยากลองดีกับท่านเพียงอยากให้ท่านเมตตาช่วยให้ผมรู้ว่าหลวงปู่ได้ปลูกเสกพระเครื่ององค์นี้รึเปล่า" พอยื่นให้ยายไม่ทันจะได้ดูว่าพระที่ยื่นให้เป็นพระอะไร ยายทักขึ้นมาเลย "ลูกเอ้ย พระเนี๊ยะเป็นพระของใคร ใครสร้าง ...อืมม พระดีนะเนี๊ยะ มีโอกาศหาเช่ามาอีกนะ " ผมหละอึ้งเลย (จะบอกยายว่าแพงอยู่ยาย กว่าจะได้มายากมา) ..ในใจคิดว่าหลวงปู่ได้มาบอกแล้วว่าหลวงปู่ได้ปลุกเสกจริงๆขอบคุณหลวงปู่มากครับ ...พอหลังจากที่ตอบคำถามยายก็ลุกออกมาเพราะยายกำลังจะนั่งสมาธิสวดมนต์ไหว้พระ

หลังจากยายสวดมนต์ไหว้พระเสร็จก็ขอนิมนต์พระกริ่งของหลวงปู่มาคืน คืนนั้นตอนนั่งสมาธิเห็นกลุ่มแสงสีเขียวออกทองๆล้อมล้อมรอบองค์พระ และมีเหมือนคลื่นแสงกระจายออกมา เป็นบุญของผมที่ได้เห็นจริงๆ สาธุกราบหลวงปู่หมุนด้วยความเคารพครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2012
  9. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

สวดดดด ยวดดดดดดดดดด ไปเลยยยยยยยย ครับพี่คลองหาด
    ขอสอบถามเพิ่มเติมสักหน่อยครับ คือว่าบล๊อกทองคำกับบล๊อกธรรมดาต่างกันตรงไหนครับ แบบว่ายังไม่มีรูปหล่อเนื้อทองคำดูเลยไม่รู้ว่าต่างกันตรงไหนครับ แฮะ แฮะ

10. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

สุรินทร์ ขอรับ:cool:

11. เด็กใหม่01

บล๊อกธรรมดาคือการหล่อแบบโบราณที่มีดินไทยติดด้วยครับ (รูปของพี่ขอขวด)
    บล๊อกทองคำคือการนำบล๊อกที่ใช้หล่อเนื้อทองคำมาหล่อครับ
    รุ่นนี้มีการทำออกมา 2 บล๊อกครับ
    รูปไม่ค่อยชัดครับ เลี่ยมกันน้ำไว้ครับต้องขออภัย
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      215.1 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      203 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      263 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      186.2 KB
      เปิดดู:
      74
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2012
  12. หนุ่มคอนถม

ขอบคุณครับพี่คลองหาด

ไม่ทราบว่าพี่คลองหาดมี ปรกมะขาม เนื้อทองคำมั้ยครับ ขอชมเป็นบุญตาสักหน่อยครับ

13. จารุธรรมโม

ของผมมีแต่พระราคาหลักร้อยครับพี่ พี่คงมีหมดแล้ว

14. เด็กใหม่01

ปรกมะขาม รุ่นเสาร์5 บูชาครู เป็นคณะศิษย์สายวัดสุทัสฯ สร้าง
    ต้องขออภัยครับพี่หนุ่มคอนถม ฮะ ฮะ ไม่มีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มกราคม 2012
  15. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวน พี่ๆท่านใด มีคาถา หนุมาน ของ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล บ้างครับ

16. 250

250 สมาชิก

17 พฤษภาคม 2011
    อยากทราบราคากำไลจักรพรรดิ์เนื้อเงินครับพี่รู้จักแบ่งให้แต่ผมไม่รู้ราคากลางครับ

17. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    เพิ่งได้เศียรปู่ฤาษีจินดามณีมา จะอาราธนาขึ้นคอ ขอผู้รู้โปรดแนะวิธีบูชา และคาถาครับ

ขอบคุณครับ

18. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    งดงามมากครับ น่าบูชามาก ใช้คู่กับแหวนฤาษี เลยครับ:cool:

19. หนุ่มคอนถม

มีดหมอ หรือมีดปากกา เหล็กน้ำพี้ ด้ามไม้มะเกลือ เสาร์ 5 มหาเศรษฐีครับ

20. lekgunner

lekgunner เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007

วันที่ 22 มกราคม พ.ศ. 2555 ปีที่ 21 ฉบับที่ 7724 ข่าวสดรายวัน

รอบด้านวงการพระ

ขอเชิญร่วมพิธีพุทธาภิเษก "วัตถุมงคลรุ่นรวย รุ่งเรือง รศ.229" หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วันพฤหัสบดีที่ 26 ม.ค.2555 เวลา 13.19 น. ณ วัดเทพเศรษฐีอรัญญาวาส (วัดป่าหนองหล่ม) อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว โดยมี "พระอาจารย์ขวัญเมือง" ศิษย์เอกสายตรงของ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล เป็นประธานจัดพิธี พระเกจิอาจารย์ดังร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสกกว่า 20 รูป อาทิ หลวงพ่อรวย วัดตะโก จ.พระนครศรีอยุธยา, หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ จ.ระยอง, หลวงพ่อสมหวัง วัดท่าปรก จ.จันทบุรี, หลวงพ่อบุญมา วัดบ้านแก้ง จ.ชัยภูมิ, หลวงพ่อผาด วัดบ้าน กรวด จ.บุรีรัมย์, หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน จ.ลพบุรี, หลวงพ่อฮวด วัดหัวถนน จ.ราชบุรี, หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ จ.สมุทร ปราการ, พ่อท่านเขียน วัดกระทิง เขาคิชฌกูฏ จ.จันทบุรี, หลวงพ่อชุบ วัดหนองกระแจะ จ.กาญจนบุรี, หลวงปู่สำราญ วัดหนองบอน จ.สระแก้ว, หลวงปู่ดร.มหาบุญมี วัดเขาธงทอง จ.พิษณุโลก อายุกว่า 90 ปี ศิษย์สายสำเร็จลุน, พระอาจารย์โอ สำนักพุทธสถานวิหารธรรมราษฎร์ จ.เพชร บูรณ์, พระอาจารย์จ่อย วัดเวฬุวัน จ.ศรีสะ เกษ เป็นต้น

แบบลองพิมพ์มาแล้วครับ(ถ่ายด้วยมือถือ)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้