ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน...........................

2. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่หมุน และสวัสดีพี่ๆ ทุกท่านนะครับ

3. lekgunner

lekgunner เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    พิธีพุทธาภิเษก วัตถุมงคลรุ่น รวย รุ่งเรือง รศ.๒๒๙
    ของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล

วันพฤหัสที่ ๒๖ มกราคม ๒๕๕๕ เวลา ๑๓.๑๙ นาที ที่วัดป่าหนองหล่ม อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว โดยพระอาจารย์ขวัญเมือง ศิษย์เอกสายตรงของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล

ในวันพฤหัสที่ ๒๖ มกราคมนี้ เป็นวันเสาร์ ๕ มหามงคลของปี ๕๕
    วัดป่าหนองหล่ม(วัดเทพเศรษฐีอรัญญาวาส) จะมีพิธีมหาพุทธาภิเษกวัตถุ
    มงคลของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่น รวย รุ่งเรือง รศ.๒๒๙ โดยมีพระเกจิดังมาร่วมพิธีกว่า ๒๐ รูปร่วมพิธี เช่น หลวงพ่อรวย วัดตะโก จ.อยุธยา, หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ จ.ระยอง, หลวงพ่อสมหวัง วัดท่าปรก จ.จันทบุรี, หลวงพ่อบุญมา วัดบ้านแก้ง จ.ชัยภูมิ, หลวงพ่อผาด วัดบ้านกรวด จ.บุรีรัมย์, หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน จ.ลพบุรี, หลวงพ่อฮวด วัดหัวถนน จ.ราชบุรี,หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ จ.สมุทรปราการ, พ่อท่านเขียน วัดกระทิง เขาคิชฌกูฎ จ.จันทบุรี, หลวงพ่อชุบ วัดหนองกระแจะ จ.กาญจนบุรี, หลวงปู่สำราญ วัดหนองบอน จ.สระแก้ว, หลวงปู่ดร.มหาบุญมี วัดเขาธงทอง จ.พิษณุโลก อายุกว่า ๙๐ ปี ศิษย์สายสำเร็จลุน, พระอาจารย์โอ สำนักพุทธสถานวิหารธรรมราษฎร์ จ.เพชรบูรณ์, พระอาจารย์จ่อย วัดเวฬุวัน จ.ศรีษะเกษ, พระอาจารย์ขวัญเมือง วัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว เป็นต้น

สอบถามรายละเอียดได้ที่ พระอาจารย์ขวัญเมือง วัดป่าหนองหล่ม โทร ๐๘๕-๔๔๙๕๕๔๒

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2012
  4. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่เล็ก :cool:

5. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับเสี่ย... ลงแต่ละอย่างหายากๆทั้งนั้นเลยนะครับผม ตัวจริงสายปู่หมุนอีกท่านมาเองแล้วครับผม ลงของหาชมยากแบ่งๆกันชมอีกน่ะครับ ขอบคุณครับผม:cool:

6. Poungpet

Poungpet เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถามว่าเหรียญหมุนเงินหมุนทองของหลวงพ่อ บางกับหนาต่างกันอย่างไร พิธีปลุกเสกเหมือนกันหรือ

เปล่า ประคำ18กับ19 เม็ดต่างกันยังไงคะ รบกวนผู้รู้หน่อยอยากเช่าหาเก็บไว้ใช้บ้างแล้วมีปลอมหรือยัง

ยังไม่มีของหลวงพ่อเลยกำลังศึกษาขอบคุณล่วงหน้าจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2012
  7. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    สรุปเเล้วเนื้อว่านชานหมากนี้ดีมากใช่มั๊ยครับ พี่เล็กเคยมาตอบในกระทู้นี้เหมือนกันครับ

8. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับทุกท่าน

9. เด็กสาทร

เด็กสาทร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เด็กวัดบ้านจาน ของผมนิดเดียวเมื่อเทียบกับของพี่ [Embarrass[Embarrass[Embarrass

10. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    อันนี้ขึ้นอยู่กับพี่ขันติดีกว่าครับ ว่าข้อมูลที่มีมาแล้วประมวลผลดูครับ ว่าดีหรือไม่ เพราะตอบไปเดี่ยวจะกลายเป็นว่าผมไปเชียร์

11. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    หมายเลข 170 ครับ ตอนนั้นเช่ามาก็ถือว่าราคาค่อนข้างแรงครับ แต่เทียบกับตอนนี้คนละเรื่องเลยครับ

12. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

มี ไม้ครูจตุรภักตร์พรหมา เนื้อนวโลหะ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน

ได้ทั้ง มงคล เมตตา ไล่สิ่งไม่ดี ดีจริงๆ

13. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเล่าประสบการณ์ที่เกิดขึ้นสักเล็กน้อยนะครับ(อาจจะเป็นเรื่องบังเอิญหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ว่าผมเชื่อว่าเป็นเพราะบารมีของหลวงปู่ครับ)
    เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานนี้ตอนเย็นๆมีพี่ที่สนิทกันท่านหนึ่งโทรศัพท์มาขอร้องให้ไปช่วยประกันตัวญาติในคดียาเสพติดในวันพรุ่งนี้ ใจจริงผมก็ไม่อยากไปเพราะไม่อยากจะเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้อยู่แล้วแต่ก็ไม่รู้จะปฏิเสธยังไง ก็รับปากพี่เขาว่าจะช่วย ก็นัดเจอกันวันนี้เพื่อจะเดินทางไปประกันตัว ไม่รู้จะทำยังไงใจไม่อยากไปแต่ปฏิเสธไม่ได้ ก่อนนอนไหว้พระก็เลยบอกหลวงปู่ว่า ขอบารมีหลวงปู่ช่วยให้ลูกมีทางออกด้วยเพราะไม่อยากจะเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้จริงๆ หลังจากนั้นก็เข้านอน และตื่นเช้ามาก็มาบอกหลวงปู่อีกรอบ พอเปิดโทรศัพท์ขึ้นมา เห็นข้อความเข้ามาบอกว่า ไม่ต้องแล้ว (พี่เขาส่งข้อความมาตั้งแต่ประมาณสี่ทุ่มหลังจากอธิษฐานบอกหลวงปู่ไม่นาน) รู้สึกดีใจมากนับว่าเป็นบารมีหลวงปู่จริงๆครับ
    เหรียญที่ห้อยอยู่คือเหรียญนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      165.6 KB
      เปิดดู:
      74
  14. กทม

กทม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    มีปลอมและมีเสริม เหรียญหนาปลอดภัยในอนาคต

15. เด็กใหม่01

เด็กใหม่01 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่มเติมครับ
    บล็อกเหรียญหนา 18 เม็ด บล๊อกนี้คือบล๊อกแรกที่ทำการสร้างครับ(บล๊อกOriginal)
    บล็อกเหรียญบาง 18 เม็ด เป็นบล๊อกที่อ.จ่อยได้นำไปทำเพิ่มเติมซึ่งกลัวว่าบล๊อกแรกที่สร้างมาจะไม่พอแจก แต่ให้โรงงานทำบล็อกบางหน่อยเพื่อประหยัดค่าใช้จ่ายในการสร้าง
    บล็อกเหรียญหนา 19 เม็ด คือการนำบล็อกทองคำมาทำ
    เหรียญรุ่นนี้เนื้อทองแดงสร้างมาหลายหมื่นเหรียญ ทุกเหรียญทุกบล๊อกที่สร้างนำมาปลุกเสกในพิธีเจริญลาภ วัดป่าหนองหล่ม

16. Poungpet

Poungpet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทั้งสองท่านมากเลยคะ กำลังดูๆอยู่ แต่ตอนนี้จองปิดตาชมพูนุชไปแล้วในเวปนี้

มีเสริมหรือปลอมหรือเปล่าเห็นหวานแหววดี แปลกตา ขอบคุณคะ

17. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ส่วนตัวว่าดีครับ เเบ่งพี่เล็กไว้นานเเล้ว3องค์ 555

18. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    เจอแต่ของหลัก ๆ มาลงกันเยอะแยะเลย ขอเอาของย่อยมาลงมั่งดีกว่า

19. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ข้อมูล เยี่ยมจริงๆครับ:cool:

20. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    องค์นี้ไม่น่าใช่ของย่อยนะครับพี่

แหะๆๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้