ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. goldtop

goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุ ขอให้ท่านและครอบครัวมีแต่ความร่มเย็น สุขกายสบายใจ มีเงินใช้ไม่หมดครับ สาธุ:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2011
  2. goldtop

สาธุ สาธุ สาธุ ผมขอน้อมรับพรนั้นครับ:cool::cool::cool:

3. goldtop

พี่ๆน้องที่ศัทธราในองค์หลวงปู่ มาเล่ามาโชว์วัตถุมงคลกันบ้างนะครับ ใครมีประสพการณ์อะไรเรามาเล่าเพื่อบูชาพระคุณหลวงปู่กันครับ ท่านใดได้วัตถุมงคลอะไรมามาโพสโชว์กันหน่อยครับ ล่าสุดเหรียญตอกเลข 1 ราคาถึง 15000 บาทแล้วครับ พูดแล้วยิ่งไกลเกินเอื้อม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2011
  4. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    พี่ goldtop ยังไม่นอนอีกหรือครับ
    พรใดที่พี่อวยพรมาขอให้คืนกลับหาพี่ ร้อยเท่าพันเท่านะครับ

..........................

**เดือนที่แล้วได้ กริ่งเสาร์๕ เนื้อเิงิน สามเฉดสี ได้จากสามที่สามแหล่งที่น่าเชื่อถือครับ

*** สำหรับงานบุญกฐิน วัดโนนผึ้ง โพสโดยคุณธรรมญาณ เชิญที่หน้า ประชาสัมพันธ์ นะครับ
    วัดซับลำไย โพสโดยคุณ Jumbo_A ดูที่หน้ากระดาน พระเครื่องครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2011
  5. goldtop

สาธุ ขอน้อมรับครับ ถ้าอย่างนั้นพรของน้องก็ต้องเป็น หมื่นเท่าแล้วล่ะครับเพราะพี่ให้น้องมากกว่าพี่ครับ ว่าแต่พระกริ่งองค์นี้ คงหลายเงินอยู่ซิครับกี่หมื่นล่ะครับ กริ่งรุ่นนี้เขาหากัน แพงจับใจเหมือนกันครับ ข้อสำคัญดูดีด้วยครับ

6. ballsuksak

ballsuksak Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    บอกไว้ก่อนว่าไม่ได้มาปั่นราคานะครับ ตั้งแต่บูชากริ่งสัมฤทธิ์ผลเนื้อนวะ ก็มีเรื่องแปลกๆมาโดยตลอดเหมือนที่ก่อนหน้านี้ที่เคยเล่าไว้ ตอนนี้เท่าที่สังเกตดูหลายๆอย่างแปลกๆมาก เหมือนกับเวลาเราไปคุยกับใคร เค้าจะยากคุยกับเรามาก ขนาดคนที่ผมไม่ค่อยชอบเค้ายังกลับมาคุยด้วยดี๊ ดี จนงงว่าเอ่อ... เกิดอะไรขึ้น คิดว่าเพราะบาระมีของพระกริ่งที่หลวงปู่ปลุกเสกให้ นอกจากแคล้วคลาดแล้วยังมีเมตตามหานิยมต่อคนรอบข้างครับ:cool:

7. goldtop

สาธุ ครับ ใช่ครับวัตถุมงคลของหลวงปู่โดยเฉพาะพระกริ่งจัดว่าเป็นสุดยอดทั้งหมดครับ ใครไม่ห้อยไม่ทราบหรอกครับ ผมฟังจากคนที่เขามีพระกริ่ง แล้วเขาบูชาติดตัว เขาเจอปาฏิหารบ่อยมากครับเขาเป็นคนนอกเวป รู้จักกับผมเขาเล่าให้ฟังหลายๆเรื่อง ผมเองยังอยากได้แต่บุญไม่ถึงครับ ขนาดเหรียญรูปท่านผมเองยังไม่เคยมีเลย ได้แต่มองและก็อยาก และก็ทำใจครับ

8. ballsuksak

ballsuksak Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    อธิฐานถึงหลงปู่นะครับ ทำจิตให้มีสมาธิและให้เห็นถึงวามตั้งใจเรา ถ้าเรามีบุญ หรือเหมาะสมที่จะได้รับวัตถุมงคลของหลวงปู่ เดี๋ยวท่านก็เมตตาให้เองครับไม่ต้องคิดมาก

เมื่อกี้ไปอ่านข้อความในเวบเพื่อนบ้าน แอบสงสัยว่าทำไมก่อนหน้านี้ที่ผมสอบเข้าทำงานถึงสอบไม่ได้เลย ทำบุญก็แล้ว ขอบาระมีหลวงปู่ให้ท่านช่วยก็เหมือนกับกว่าจะไม่เป็นผลจนบางทีท้อ แต่ได้ไปเจอข้อความนี้เลยนำมาฝากครับ

คนที่มีเศษกรรม ยิ่งทำดี ยิ่งซวย

เพราะบุญจะหนุน ให้เศษกรรม ต้องชดใช้ในปัจจุบัน

ดีกว่าไปชดใช้ในนรก

เราติดหนี้เขามาสามชาติ ไม่เคยมีเงินให้สักที

วันดีคืนดี ได้เงินมา สามล้าน เขาย่อมมาทวงเป็นธรรมดา

แต่จะเป็นแค่ระยะหนึ่ง หากใช้หมดเมื่อไหร่ ก็สบายแล้ว

บุญกับบาปคนละส่วนกัน มันไม่ใช่ทำบุญ 1 ครั้งแล้วจะหายดีทุกอย่าง
    จาก ทำบุญแต่ยังซวย

ถึงได้มีสติว่า ดีแล้วที่เราได้ชดใช้กรรมตอนนี้ ดีกว่าต้องไปชดใช้กรรมในนรก เพียงแต่ว่าต้องหัดปล่อยวางในใจเราไปบ้าง อย่างเรื่องวัตถุมงคลหลวงปู่หมุน บางทีบุญเราไม่ถึงตอนนี้ อย่าเพิ่งไปเร่งครับ ให้บุญเราถึงพร้อมจริงๆ เดี๋ยวท่านก็ธุดงมาเองครับ เอาใจช่วยนะครับ:cool:

9. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ร่วมบุญทอดกฐินด้วยคนค่ะ
    300 บาท เข้าบัญชีธ.กรุงเทพ 147461881
    เมื่อ 30/09/54 19.46 น.

(ตู้ATM สลิบหมด)
    อนุโมทนาบุญทุกท่านค่ะ....

10. pixxa

pixxa Active Member

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ผมอยากส่งพระไปให้ผู้รับผิดชอบเรื่องบุญกฐินครับก่อนครับ คงต้องรบกวนเป็นธระเรื่องจัดส่งให้ผู้ร่วมบุญอีกทีครับ ค่าจัดส่งผมรับผิดชอบให้ทั้งหมดครับ อยากให้ได้ไว้บูชานะครับ

11. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ..............
    ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ (คุณนวลตื่นเช้าจังครับ เอ๊ะ หรือว่ายังไม่นอน..)

12. goldtop

ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ ขอให้นางฟ้ามีแต่ตวามสุข สมหวัง ร่ำรวยดังใจปราถณา สาธุ:cool::cool::cool:

13. kong2

kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญทั้งพี่ผู้มอบพระให้และพี่ผู้ร่วมบุญบูชาพระด้วยครับ

14. kong2

kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอะนุโมทนาบุญด้วยครับพี่นวล

15. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ อุ่นหนาฝาคั่งจริงๆ
    เห็นแล้วปลื้มใจจนจุกที่คอหอยครับ อบอุ่นจริงๆ

16. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ขอเลขที่บัญชีของพี่อีกทีได้ไหมครับ

ผมหาไม่เจอ ไม่รู้อยู่หน้าไหน จะร่วมบุญกับหลวงปู่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

17. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    โอนเงินร่วมทำบุญเมื่อวาน ๕๒๙ บาท
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

18. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    เลขที่บัญชีร่วมทำบุญครับ คุณก้อง

19. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010

เนื้อเงินล้วนเก๊ครับ ตอนนี้เสมาเก๊มี 3 เวอร์ชั่น
    1. ทองแดงผิวไฟ เก๊ดูง่าย ขอบเหรียญด้านหลังจะมีครีบขึ้นมาเกือบรอบเหรียญ
    2. เอาทองแดงผิวไฟ ไปแต่งขอบที่ปลิ้นขึ้นมา แล้วเอาไปชุบเงิน
    3. เอาทองแดงผิวไฟ ไปแต่งขอบ แล้วเอาไปรมดำ

20. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ยินดีอย่างยิ่งครับในการให้บริการกับทุกๆ ท่านที่ประสงค์จะทำบุญกับหลวงปู่

ขออนุญาตไม่ pm นะครับ ขอแจ้งตรงนี้ก็แล้วกัน เพราะไม่น่าจะเป็นความลับอะไร
    เผื่อหลายท่านอยากจะร่วมบุญด้วย บัญชีออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี 3110169851
    ชื่อบัญชี นายบุญเลิศ พลชลี (BOONLERT PONCHALEE) โทร. 0815476844

หากท่านใดโอนเข้าก็ให้โทรแจ้งนะครับจะได้ดำเนินการให้ แต่ขอให้เป็นหลังกฐินวัดบ้านจานนะครับ
    เดี๋ยวจะสับสนกับของคุณเจริญลาภ

ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้