ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ท่านกระต่ายสวยงามมากเลยนะครับท่าน

2. jengeeskhan

jengeeskhan Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    จริงๆครับ เดี๋ยวนี้เห็นในกระดานประมูล ของแปลกๆตา ดูไม่ค่อยดีมีอยู่เยอะเลย
    ใครจะเช่าหาเดี๋ยวนี้ศึกษามาไม่พอโดนทีหน้าซีดแน่ๆ น่ากลัวๆ

3. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นไหนบ้างคะ ที่ดูไม่ค่อยดี จะได้ระวังค่ะ

4. เดช เดชะ

เดช เดชะ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญนารายณ์ วัดสุทัศน์ สังเกตุดูลูกประคำเลือนๆเป็นแบบนี้ทุกเหรียญหรือเปล่าครับ

5. jengeeskhan

jengeeskhan Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    โนนผึ้งเนื้อแปลกๆหน่อย , ปิดตา รวยทันใจ
    แล้วก็เรื่องพวกไม่มีโค๊ตทั้งหลายครับ (ของแท้ไม่มีโค๊ตก็มี ) แต่ผมชอบแบบที่มีโค๊ตมากกว่าครับ สบายใจ ^_^

อย่างที่พี่ๆบอกกันมา เงินแท้ ต้องได้พระแท้
    ไม่แน่ใจตีไม่ดีไว้ก่อน สบายใจครับ

6. goldtop

goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลของหลวงปู่ผมมีและนิมนต์ติดตัวตลอด องค์แรก ปิดตาชมภูนุช องค์ที่สอง เหรียญทองแดงอายุยืนหมุนโชค สององค์นี้ครับ รุ่นอื่นราคาบูชาไกลเกินกว่าที่ผมจะสามราถนิมนต์ได้เท่าที่ผมมี ถึงจะราคาไม่สูงแต่พระพุทธคุณสูงครับช่วยผมหลายครั้งแล้ว คนเราอยากที่จะมีรุ่นที่เขานิยมกัน แต่ทำไงได้ครับ วาสนาผมได้แค่นี้ ผมก็ภูมิใจและดีใจสุดๆแล้วที่ได้รับเมตาจากหลวงปู่ช่วยเหลือ กราบบูชาพระคุณหลวงปู่ครับ

7. dawnduck

dawnduck เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ เพิ่งมาเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ไม่นาน ศรัทธาเต็มแต่ประสบการณ์(ดูพระ)ยังน้อยมากค่ะ ค่อยๆตามอ่านกระทู้จนจบสี่ร้อยกว่าหน้าเมื่อไม่กี่วันนี้เอง

มีประสบการณ์ความศักดิ์สิทธิหลวงปู่คือ ปกติจะมีพระกริ่งอุดปรอท(นิมนต์มาจากคุณพรหมประสิทธิ์) ติดตัวอยู่ แม่บ้านที่ทำความสะอาดติดเชื้อไข้หวัด ตัวเองก็เหมือนจะติดแต่มีอาการน้อยมาก มีไข้วันแรกนิดหน่อย นอนแป๊บๆ อีกวันก็ไม่เป็นไรแล้ว ตอนแรกไม่ได้สนใจ นึกว่าแม่บ้านลาป่วยธรรมดา มาเริ่มเอะใจตอนแม่บ้านแกอาการเป็นหนักมาก ไปตรวจเจอเชื้อไข้หวัดใหญ่ หมอบไปสามวันแล้ว ผอมโกรกไปเลย เลยเดาว่าคงเป็นอานุภาพพระอุดปรอท เพราะตอนอาราธนาทุกวัน จะรู้สึกมีพลังเข้ามาที่หว่างคิ้วแล้ววิ่งไปตามตัว กราบหลวงปู่อีกทีค่ะ

8. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ยินดีด้วยครับ หากเราศรัทธา ของแบบที่คุณgoldtop มีก็ถือว่าสุดยอดเช่นกันครับ
    ราคาเป็นแค่ความนิยม หรือกำหนดกันเอง ผมว่าของหลวงปู่ดีเหมือนกันหมดครับ

9. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ยินดีด้วยครับ ปิดตาชมพูนุช กับเหรียญอายุยืนก็สุดยอดแล้วครับ ที่บ้านก็บูชาหลวงปู่รุ่ยอายุยืน เหมือนกันครับ เป็นรูปหล่อ 5 นิ้ว ศักดิ์สิทธิ์มากครับ และเดี๋ยวนี้รุ่นอายุยืนก็มีคนเก็บเงียบๆ ราคาก็ขึ้นเรื่อยๆนะครับ

10. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ยินดีด้วยครับ ปิดตาชมพูนุช กับเหรียญอายุยืนก็สุดยอดแล้วครับ ที่บ้านก็บูชาหลวงปู่รุ่นอายุยืน เหมือนกันครับ เป็นรูปหล่อ 5 นิ้ว ศักดิ์สิทธิ์มากครับ และเดี๋ยวนี้รุ่นอายุยืนก็มีคนเก็บเงียบๆ ราคาก็ขึ้นเรื่อยๆนะครับ

11. goldtop

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับสร้างความภูมิใจให้กับผม ขอบารมีหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ด้วยดวงจิตอันเป็นทิพย์ของหลวงปู่หลวงปู่คงดีใจที่พวกเราเคารพศัทธราท่านอย่างสูงยิ่ง ผมเชื่อว่าแรงศัทธราที่เรามีต่อหลวงปู่หลวงปู่ท่านจะเมตตาเราให้พบกับสิ่งดีๆในชีวิต อย่างแน่นอนครับ

12. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

13. goldtop

ผมเจอเพื่อนของเพื่อนผมคนหนึ่งเขาเป็นคนสะสมพระเครื่อง เขาบอกผมว่าตอนนี้อยากได้พระที่หลวงปู่สร้างหรือเสกก็รีบบูชาซะ เพราะอีกไม่นานพระของหลวงปู่จะราคาสูงแบบพระหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เขาถามผมว่ามีพระกริ่งบ้างหรือเปล่า ผมบอกไม่มี เพราราคาสูง เขาบอกตอนนี้ว่าราคาสูงภายภาคหน้าจะสูงยิ่งกว่าเวลานี้อีกไมได้แต่ฟังและเกิดความอยากได้ ใครที่มีก็คือว่ามีบุญวาสนาแล้วครับ ในความคิดของผม แข่งอะไรแข่งได้แข่งบุญวาสนา บารมีแข่งกันไม่ได้จริงๆครับผมได้แต่ส่งเสียง ....เฮ้อ...ทำไมชาติก่อนเราทำบุญน้อยจัง

14. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

มาประชาสัมพันธ์ไว้ที่นี่เอง ผมไปเปิดดูกระทู้อีกครั้งนึงคนลงชื่อจองไว้เพียบเลย อนุโมทนาบุญครับ

15. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ราคายังขยับตัวช้าอยู่ รีบเก็บกันบ้างนะครับ รุ่นนี้ดีมากๆ พุทธคุณครบถ้วนเลยครับ

16. ehunter

ehunter Active Member

เห็นโค๊ตมะในเว็บจี ทิ้งห่างไปแล้ว ราคาปาเข้าไป 7000 แล้ว (ล่าสุดเข้าไปดูวันนี้ครับ)

17. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังอายุไม่มากครับรับสมัครน้องเขยไหมครับ อิอิ

18. Hana17

Hana17 สมาชิกใหม่

ตอนนี้ราคากลางกริ่งเหล็กน้ำพี้ หรือ กริ่งเจริญลาภ องค์ไหนแพงกว่าหรือครับ

19. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    บอกตรง ๆ นะ ไอ้ยินมาว่าครูบาอาจารย์ผมเคยบอกว่า ได้เกิดเป็นคน ได้เกิดในร่มศาสนาพุทธ ได้เกิดและสนใจในศาสนา สนใจในศาสนาแล้วได้ปฏิบัติก็นับว่ามหาบุญแล้ว

เขาว่ากันว่าได้เข้ามาปฏิบัติเองโดยไม่ได้มีใครบังคับ อย่างน้อย ๆ ก็ต้องทำบุญกับพระศาสนา "ไม่ต่ำกว่า" 1 พันชาติแล้วล่ะครับ (ไม่ต่ำกว่านะครับ)

เขาว่ามางั้น

20. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    เหรียญหลวงปู่ที่ออกจากบางที่.....บล็อกยังอยู่โค้ดยังอยู่นะครับ.....
    เล่นหาให้ระวังหน่อย.....จะเห็นว่าค่อยๆ ออกมาทีละนิดละหน่อย.....
    เพื่อไม่ให้ผิดสังเกต

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้