ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

โรงงานผลิตที่โคราชครับ ปิดตานะมิ ผงอายุยืน เนื้อผงฝีมือเนียนๆๆ ต้องที่โคราช

2. Cherry_Hana

Cherry_Hana สมาชิกใหม่

อยากได้กริ่งพระแก้วมรกตเนื้อเงินพี่พอหาได้ไหมครับ

พอดีผมกำลังจะไปเอาองค์นึง แต่แฟนก็อยากได้ด้วยอะครับพี่

หรือใครมีบอกได้นะครับผม

ขอบคุณครับ

3. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    เดือนก่อน

ที่ไประยองได้มีโอกาสเจอกับคุณลุงเพื่อนของลุงสาย แกก็ขอดูพระที่บูชาอยู่

องค์แรก แกจับแล้วบอกว่าของดี แรงมาก (ไม่บอกนะครับว่าของใคร)

จึงบอกแก ให้แกจับอีกองค์นึง แกจับคราวนี้บอกว่าแรงมากๆ แรงสุดๆ จนแกต้องเอ่ยถามว่าของหลวงพ่อไหน

แถมยังเอาไฟฉายมาส่องพระอีก (คุยกับคุณลุงตอนกลางคืน) แกบอกว่าองค์นี้นะ ขออะไรก็ได้ แรงจริงๆ ???

แหะๆๆ อยากรู้ไหมครับ องค์ที่ว่านี้คือพระอะไร ?

4. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    งมโข่งมาหลายปีดีดัก

แหมมิน่าล่ะ กี่องค์ต่อกี่องค์ เฮ้อ เพราะเรามันเห็นแก่ของถูกนั่นเอง

ต้องขอขอบพระคุณมากนะครับที่ให้ความกระจ่าง :cool:

ตอนที่ผมเริ่มสนใจพระเครื่องและเริ่มหาของครูบาอาจารย์นั้น ผมยังไม่ได้เข้ามาเป็นสมาชิกเวปพลังจิตครับ น่าเสียดายมากเลยเนอะ ไม่งั้นคงได้ภูมิคุ้มกันบ้างไม่มากก็น้อย

5. poon-pan

1
    ของจริงกี่เดือนกี่ปีก็จริงอยู่วันยังค่ำ (คนแขวนคนบูชาต้องจริงด้วยนะครับ)

พอบอกได้มั๊ยครับ

สาธุครับ

คุยเรื่องพลังของพระในกระทู้นี้แล้วสบายใจดีครับ ไปคุยห้องอื่น ตัวผมกลายเป็นตัวตลกไปเลย :'(

6. ก้องครับ

กริ่งเหล็กน้ำพี้ หลวงปู่หมุนนี้แระครับ

เล่นเอาลุงแกสะดุ้งเลย

แต่มีแรงกว่าเหล็กน้ำพี้อีกนะครับ เพราะพี่ที่ไปด้วยกันแกถอดมาให้ลุงแกดูด้วย

ลุงแกบอกเลย องค์นี้เก่ากว่า(รู้อีกนะ ว่าเสกนานกว่า) แรงกว่าองค์ตะกี้อีก

องค์ที่ว่านี้คือ "กริ่งอุดปรอท"

7. poon-pan

1
    ถามหน่อยครับ

ขอโทษนะครับ ใช้ชื่อในเวปจี ว่าอะไรครับ ผมจะได้ตามเข้าไปใช้บริการครับ บอกตรง ๆ ว่า เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยกล้าเข้าไปเคาะครับ ช่วงนี้มาเก็บพระในเวปพลังจิตเสียเป็นส่วนใหญ่

ขอบคุณมากครับ

8. ก้องครับ

กริ่งอุดปรอทผมก็บูชามาจากพี่ในเวปนี้ พี่ปราการ (พรหมประสิทธิ์)

เหล็กน้ำพี้ ก็ในเวปนี้เช่นกัน พี่ขอขวด

หากคิดจะเลือกบูชา ผมแนะนำพี่ๆในเวปนี้ครับ เงินเราแท้ ของต้องแท้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2011
  9. poon-pan

1
    มิน่าล่ะ ใคร ๆ ก็ถามหา

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ

พอจะสรุปได้ว่า
    ของหลวงปู่ มีสเกล ตามนี้ แรง... แรงมาก... แรงมาก ๆ

เอาเป็นว่าน่าบูชาทุกอย่าง

10. Hana17

Hana17 สมาชิกใหม่

อยากได้เหมือนกันแต่กลัวปลอมอะครับ

หลายคนบอกให้ผมระวังพระกริ่งอุดปรอท ว่าปลอมเยอะ

ผมเลยไม่ค่อยกล้าที่จะเช่าอะครับ เลยอยากทราบว่า แบบแท้แน่ๆ สวยกริปๆ ผมต้องไปหาที่ไหนเหรอครับ ช่วยแนะนำด้วย

วันนี้ผมก็พึ่งโทรไปถาม อ.พรหมประสิธิ์มา แกบอกว่าออกไปหมดแล้ว:'(

ตอนนี้เลยตามหา พระแก้วมรกตเนื้อเงินแทนครับ

น้ำพี้ กับ เจริญลาภไปไกลมากๆเลย ผมพึ่งมารู้จักหลวงปู่ได้อาทิตย์เดียวเองครับ แต่อ่านประวัติท่านแล้วรู้สึกว่า ศรัทธาท่านมากๆ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนในเวปครับ

11. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ข อ ล ง บ้ า ง น ะ ค รั บ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      84 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      87 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      99.5 KB
      เปิดดู:
      82
  12. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ลองถามคุณโซ๊ยกู๋ดูครับ

13. Hana17

Hana17 สมาชิกใหม่

ปาฎิหารย์เกิดอย่างรวดเร็ว.....

จากที่เล่ามา ผมศรัทธาและอ่านประวัติหลวงปู่มาได้แค่ 1 อาทิตย์
    วันนี้เป็นวันแรกที่พระที่ผมประมูลติดมาถึงผมองค์แรก (กริ่งสัมฤทธิผลเสาร์ห้า เนื้อนวะ) ผมได้มาก็แกะออกจากกล่อง และก็สวดมนต์อธิฐานเลย ตามบทที่พี่ๆได้ลงไว้นานแล้ว

ผมแยกกับพ่อแม่ออกมาทำอาชีพขายส่งแว่นตา ซึ่งเมื่ออาทิตย์ก่อนผมมีปัญหาใหญ่กับทางเมืองนอก ซึ่งเค้าจะบอกเลิกสัญญากับทางบริษัทผม ด้วยเหตผลบางประการ ทำให้ผมและแฟนเครียดมาก ปวดหัวกันมาสามสี่วันแล้วว่า จะทำอะไรต่อไป เพราแบรนด์นี้เป็นแบรนด์ชื่อดัง กว่าจะได้มาต้องบินไปเมืองนอกตั้งหลายที

แต่ปาฎิหารย์ก็เกิดขึ้นครับ หลังจากผมกำพระกริ่งเสาร์ห้ามาสวดบทสวดประมาณสิบห้านาที หลังจากนั้นก็อธิฐานว่า ขอให้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต การงานรุ่งเรือง และช่วยให้บริษัทได้ดำเนินกิจการต่อไปด้วยเทิญ.....

พอสองทุ่มผมมาเปิดคอม ฝรั่งมันออนไลน์แล้วพูดว่า(ร้อยวันพันปี วันเสาร์ซึ่งเป็นวันหยุด มันไม่เคยออนไลน์) ผมเปลี่ยนใจแล้ว ผมมานั่งคิดๆดู คุณเป็นตัวเลือกที่เหมาะสมของบริษัทเราที่สุดแล้วในเมืองไทย .....

ผมงงเป็นไก่ตาแตกเลยครับ เพราะนี่ฝรั่งคนอังกฤษมันพูดคำไหนคำนั้นอยู่แล้ว เมื่ออาทิตย์ก่อนยังจะปลดผม แต่อยู่ๆมาวันนี้ มันกลับมาพูดแบบนี้

อาจจะเป็นเรื่องบังเอิญ แต่มันดันเกิดวันที่พระของหลวงปู่เข้ามาในบ้านผมวันแรก ผมก็ถือว่าเป็นบารมีหลวงปู่ละกันครับ 555 :cool::cool::cool::cool:

14. poon-pan

1
    สาธุ สาธุ สาธุ ต่อพระบารมีขององค์หลวงปู่ครับ

ดีใจด้วยจริง ๆครับ สาธุ สาธุ สาธุ ต่อพระบารมีขององค์หลวงปู่ครับ

15. พรคเณศ

พรคเณศ Active Member

8 มิถุนายน 2011
    คาถาบูชาหลวงปู่หมุน

นะโม หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล จะ มหาเถโร ชัยยะสิทโธ มหิทธิโก เถรัสสะ อานุภาเวนะ สัพพะโสตถี ภวัน ตุ เม ( 3 จบ)

คาถาประจำองค์หลวงปู่หมุน

"ตัวกูลูกพระพุทธองค์ ครูสิทธิ์ ครูธงค์ องอาจไม่ประมาทครู พบรอยก้มดู เจอครูกราบไหว้"

อาราธนาพระ ขอโชคลาภ แคล้วคลาด

นะโมพุทธายะ อิมะมะมามา มะอะอุ ยะธาพุทโมนะ นะมะพะทะ

บทสำหรับบริกรรมสั้นๆ เรียกโชคลาภดีมาก

อิมะมะมามา

หมายเหตุ : จุดธูป 16 ดอก ถวายตัวเป็นศิษย์ จะได้ผลเร็วขึ้น จัดหมากพลู บายศรีพรหม 1 คู่ ถวายด้วยยิ่งดี

ผิดถูกประการใด กราบขออภัยด้วยครับ สมปรารถนาทุกท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2011
  16. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006

ขนาดไฟล์:
      139.2 KB
      เปิดดู:
      144
      ขนาดไฟล์:
      143 KB
      เปิดดู:
      109
  17. ขอขวด

สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน

18. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    [​IMG] [​IMG]
    ปลุกแล้วปล่อยมั่งสิครับเสี่ยขวัญ !!!!!!!!!!!
    ปล.อย่ามองข้าม 3 เหรียญนี้นะครับ!!!!!!!!!!

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      32.6 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      36.1 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      34.2 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      33.9 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      35.3 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      60.1 KB
      เปิดดู:
      60
  19. seng-ping

seng-ping เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    สวดยอดไปเลยครับ พระของท่านทำไว้ให้ลูกหลานเป็นตำนานครับ ช่วงนี้พี่ๆจัดอาวุธหนักมาโชว์กันใหญ่ เห็นแล้วคิดถึงเมื่อก่อนทำไมไม่บูชาไว้เยอะๆนะ สงสัยเรามีบุญเท่านี้ 555
    ปล.บูชาพระกริ่งอุดปรอทตั้งแต่ ราคา4000 เห็นราคาตอนนี้แล้วเก็บเพิ่มไม่ลง

20. ขอขวด

สุดยอดครับพี่ก้อง.................หนึ่งบ่อมีสอง วันหลังพี่ก้องไปอีกฝากปิดตา องค์ผงกสิน(หลวงปู่สรวง)+ผงเหล็กน้ำพี้+ชนวนพระแก้วไปลองด้วยนะครับ
    ผมลองมาหลายครั้งแล้ว อยากรู้อีกว่าจะขนาดใหน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้