ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    พี่กล่าวได้ถูกต้องทุกประการครับ เห็นพี่Khwan เอามาลงทีไร ตาลุกทุกที
    เคยถามแกว่า เก็บไว้เยอะขนาดนี้ จะเอาไปหลอมแล้วตีเป็นดาบหรือ..555

บอกให้ส่งมาที่ผมแกก็เฉย ขนาดออกค่าส่งให้ด้วยนะ พี่ Khwan ยังไม่ยอมเลย...

2. เอกะเจี๊ยบ

เอกะเจี๊ยบ เป็นที่รู้จักกันดี

มีอยู่กะเค้าเท่านี้เก็บเพราะศรัทธาไม่ได้เพื่อการค้า
    แขวนดวงเศรษฐีได้สองวันมีจมหมายมาว่าท่านเป็นผู้โชคดีได้รับสร้อยคอทอง 2สลึงจากการจับรางวัลจากปลากระป๋องชนิดนึง...สาธุหลวงปู่หมุน
    ลองสังเกตุดี ปรกมะขามมีสองโค๊ตครับพี่น้อง

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    สอบถามพี่ๆเกี่ยวกับจำนวนการทำเหรียญสตางค์ขวัญถุงที่ตอกโค๊ตว่ามีการทำไว้มากน้อยเพียงใด เเละมีกี่เเบบ กี่โค๊ต หรือชนิดแบบเหรียญที่นำมาตอก คือผมเห็นมีทั้งเหรียญ50สตางค์ เหรียญบาท เหรียญห้า เป็นต้น พี่ๆท่านใดมีรูปขอชมบ้างนะครับ
    ขอขอบคุณมาล่วงหน้าครับ

4. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ร่วมทำบุญกับพี่ jumbo A :cool:

ขนาดไฟล์:
      82.2 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      104.6 KB
      เปิดดู:
      86
  5. โต้งชลบุรี

มีอะไรบ้างที่พี่ khwan ไม่มี 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2011
  6. Vespa1964

Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามพี่ๆอีกตรั้งไม่มีใครตอบเลยครับ
    ผมสงสัยผมได้พระปิดตาองค์นี้มาเกือบปีแล้ว เป็นผงงาช้างผสมผงกสิณ2โค๊ต ได้มาใหม่ๆไม่มีกลิ่นอะไรผมใส่มาตรอดมาเมื่อ2วันที่แล้วผมยกพระมาดมโดยบังเอิน ผมได้กลิ่นหอมแบบกลิ่นดอกไม้หลายๆอย่างมารวมกันกลิ่นแรงมากไม่ทราบว่าของพี่ๆที่มีพระรุ่นนี้เป็นเช่นนี้หรือเปล่าครับ และองค์พระจะมีผงขาวๆหลุดมาติดที่กลอบพระแบบที่เห็นไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับ รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ และพระรุ่นนี้มีเก๊หรือเสริมหรือเปล่าครับ ผมอ่านที่พี่หนุ่มเมืองแกลงเขียนบอกว่าพระหลวงปู่มีเก๊มากแล้วอะครับ

ขนาดไฟล์:
      80.9 KB
      เปิดดู:
      66
  7. jengeeskhan

jengeeskhan Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เรื่องกลิ่นพระที่ผมมีอยู่ก็ยังมีกลิ่นหอมอ่อนๆอยู่ครับ
    ที่ไม่มีใครตอบให้คงเป็นเพราะพระดูยากหรือเปล่าครับ อาจจะอยู่ในกรอบ ไม่เห็นด้านหน้า ด้านหลัง แล้วก็ใต้ฐานพระแบบชัดๆ ยากที่จะชี้ชัดหรือวิเคราะห์ให้ได้นะครับ

เท่าที่เห็นน่าจะเป็นกรอบตลับเงิน ซึ่งสามารถแกะองค์พระเอาออกมาถ่ายให้ชัดๆได้นะครับ พี่ๆเพื่อนๆจะได้ช่วยกันดูครับ
    ส่วนพระเก๊เท่าที่เคยเห็นพี่ๆเพื่อนๆเอาข้อมูลมาให้ดูกันนั้น ยังไม่เนียนเท่าไหร่ครับ เนื้อก็ยังไม่ใกล้
    อย่างไร ลองแกะกรอบออกมาแล้วถ่ายรูปให้ครบทุกด้าน ถ้าถ่ายได้ชัดแล้วคงช่วยกันวิเคราะห์กันง่ายขึ่้นครับ แล้วลองเอามาลงใหม่ดูครับ

8. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

พระแท้ครับ รุ่นนี้มีกลิ่นบางๆเฉพาะตัว มีกลิ่นที่เป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่ง บางองค์มีคราบปลวก ก็มีครับ
    ดูเนื้อหาผงทีผสม ต้องเหมือนกัน สำหรับเนื้อนี้ และให้เล่นแบบที่มีโค๊ตครับ ซึ่งเป็นมาตรฐาน

9. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    นำรูปมาให้ดูของผมก็ไม่มีไข่ปลาครับ จะเห็นเป็นจุดเล็กๆขึ้นมานิดเดียวครับ
    DSC01379.JPG DSC01380.JPG

10. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    พระปิดตาเนื้อข้าวเหนียวดำฝังพลอย แบบของคุณโต้ง ผมยังไม่มีครับ ว่าจะขอยืมมาแขวนหน่อยครับ สัก 10-20 ปี อิอิ :p

11. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ไม่รู้ว่าช่วงนี้ที่พระของหลวงปู่ราคาวิ่งขึ้นปรู๊ดๆ จะมีวิ่งลงบ้างไหม เข้าไปที่กระดานประมูลเว็ปเพื่อนบ้าน เห็นราคาเเล้วตกใจ ถ้าไม่มีลง ต่อไปคงได้เลือกเก็บบางรุ่นบางพิมพ์ที่พอเอื้อมได้ อิจฉาพี่ๆที่เก็บไว้เยอะๆจัง ดูสิ กริ่งทองทิพย์เมื่อก่อนพันต้นๆไม่ค่อยจะมีใครสนใจ ตอนนี้ขึ้นไปหลายเท่า ไหนจะรุ่นอื่นๆอีก คงเป็นไปตามที่หลวงปู่บอกไว้ว่าอีกสิบปีจะหายาก นี่ก็ใกล้ครบสิบปีเเล้ว กลัวว่าต่อไปคงเหมือนพระสายหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่ ที่ราคาจับต้องไม่ได้เเล้ว เคยคุยกับพี่ท่านนึงที่อยู่เเถวชลบุรีที่ผมเคยขอเเบ่งพระหลวงปู่หมุน เเกบอกว่าสายที่เล่นพระหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่หันมาเก็บสายหลวงปู่หมุนกันเยอะจริง เท็จยังไงก็ไม่ทราบ เเกเล่าให้ฟังเเบบนั้นครับ

12. Suwijak

Suwijak เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากๆครับพี่ Khwan ขอบคุณครับที่นำรูปมาให้ชมกันครับ :cool:

13. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    ผมเชื่อว่าต่อไปของหลวงปู่จะแพงเหมือนของหลวงปู่ทิมครับ นับวันยิ่งหายากแล้วราคาก็ขึ้นไปเรื่อยๆครับ

14. โต้งชลบุรี

อย่างที่พี่หนุ่มคอนถม บอกนั้นถูกต้องเลยครับ แต่ไม่ใช่สายหลวงปู่ทิมเท่านั้น ยังมีสายอื่น ๆ ผสมโรงด้วยคร๊าบ....

15. Suwijak

พระชัยวัฒน์ สูงล้ำด้วยพุทธคุณเป็นสิริมงคลชัยเหนือภัยทั้งปวง
    * สร้างน้อย เสกนาน มวลสารดี *
    สรรพคุณของเหล็กน้ำพี้ มีอาถรรพณ์เร้นลับและมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่ทุกอณูสามารถล้างอาถรรพ์ได้นานาประการเป็นที่ยำเกรงแก่ภูติผีปีศาจ ป้องกันเดรัจฉานวิชา เป็นวัตถุมงคลเร์่องอำนาจเสริมบารมีแก่ผู้ครอบครองทั้งยังเป็นเมตตามหานิยม อยู่ยงคงกระพัน ป้องกันโรคภัยไข้เจ็บ และคุ้มครองป้องกันภยันตรายนานัปประการ จำนวนจัดสร้าง 999 องค์ ปลุกเสกเดี่ยว ตลอด 3 ไตรมาส(kiss)

16. Suwijak

พระรูปหล่อเหมือนพิมพ์เบ้าทุบ เข้าเบ้าดินไทยโบราณ เนื้อนวะโลหะเต็มสูตร
    รุ่นเสาร์ ๕ บูชาครู เป็นรุ่นที่หลวงปู่ดำริให้สร้างอย่างเป็นทางการ รุ่นสุดท้ายโดยคณะศิษย์วัดสุทัศน์ ทั้งยังบอกว่า รุ่นนี้ของข้าจะต้องโ่ด่งดังไปถึงเมืองนอก ใครมีไว้จะได้ร่ำรวยเป็นเศรษฐี ในอนาคต รีบๆหาติดตัวไว้ด่วนเลยนะครับก่อน สร้าง 1,999 องค์ ใต้ฐานบรรจุเกศา ผงพุทธคุณจตุธาตุรวัฎฐาน

17. โต้งชลบุรี

งั้นแลกกันแขวนคนละ 10-20 ปี ผมขอแลกกับเหรียญหล่อเหล็กน้ำพี้ เพราะผมก็ยังไม่มี 555

18. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    พระชัยสวยมากครับเสี่ย มีอะไรพอจะเเลกได้บ้างมั๊ยครับ:cool:

19. จ่าแจ้

จ่าแจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเยี่ยมชม ของสวยๆครับ

20. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้