ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญพรหมสี่หน้า รุ่นมหาจักรพรรดิ์ ปี2545 มีเก๊ยังครับ
    แล้วน่าช่าหามั้ยครับ

2. จ่าแจ้

จ่าแจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง

เก๊น่ะ ไม่น่าจะมีนะครับ แต่เสริมน่ะไม่แน่
    พยายามเช่าหาเหรียญที่ไม่มีขี้กลากแล้วกันนะครับ ขี้กลากมันจะมีแถวๆตัวหลวงปู่น่ะครับ ตามซอกแขน ซอกขา หน้าตักของหลวงปู่ ประมาณนั้นครับ

3. karatekung

ขอบคุณมากๆครับ ได้อ่านเรื่องราวตั้งแต่เมื่อวานแล้วรู้สึกสนใจมากเลยครับ

4. youngleon

youngleon เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    คือ เป็นมือใหม่ครับ เพิ่งจะได้แหวน นิ้วเพชรพระอิศวร เนื้อนวโลหะมาครับ

ใส่มาได้ประมาณ 4-5 วัน จากสีตอนที่ได้มาสีนำ้ตาล ใส่ไปใส่มา

เหมือนสีที่เคลือบแหวนอยู่ค่อยๆ หลุดออก จนตอนนี้เหมือนเป็นสี ทองแดง ไปทั้งวงแล้ว

ครับ ไม่ทราบ ท่านที่มีแหวนรุ่นนี้อยู่ เป็นอย่างนี้ กันบ้างหรือป่าวคับ สงสัยมากคับ

ท่านผู้รู้ท่านใดทราบ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

5. noteyub

noteyub เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    เป็นเหมือนกันครับ ใส่อยู่เหมือนกัน ตอนบูชามาสีด้านสนิทเลย ใส่ไปแค่วันเดียวก็เปลี่ยนเป็นเงาๆ ยิ่งใส่ยิ่งเงา ยิ่งใส่ยิ่งกลายเป็นสีทองแดง ตอนนี้ไม่เป็นทองแดงแล้ว ออกสีนาคผสมเงิน มองไปมองมา สวยดีครับ ชอบ^^

ปล. ไม่ได้ขัดไรเลยนะ สงสัยเหงื่อผมจะเป็นกรด เหอะๆ

ผมว่า....

6. karatekung

ขอไฟล์ประวัติหลวงปู่ด้วยครับอยากอ่านมากๆเลยครับ

7. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    อีกเดือนกว่าๆก็จะเข้าปี 2553 ตามที่หลวงปู่หมุนเคยทำนายไว้ว่าวัตถุมงคลของท่านจะแพงกว่าเดิมหลายร้อยหายพันเท่า แต่ผมว่าตอนนี้ของหลักๆแพงหมดเป็นที่เรียบร้อยแล้วหายากจริงๆ

อย่าไรก็อย่ามองข้ามของดีหลักร้อยยุคต้นหลายรายการยังหาเก็บได้ครับก่อนจะหาไม่เจอ

8. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ปลัดขิกหิน ของหลวงปู่หมุน แช่น้ำมนต์อยู่นานเกือบ ๑๐ ปีถักเชือกหุ้มโคนสวยคลาสสิค

ชมแก้เหงาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      104.6 KB
      เปิดดู:
      106
  9. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าตีความหมายกันผิดหรือเปล่าครับ 10ปี หลังจากหลวงปู่มรณภาพหรือเปล่าครับ น่าจะปี2556นะครับ จะได้มีเวลาตามเก็บให้ครบก่อนที่ของๆหลวงปู่จะแพงเกินเอื้อมถึง ผมภาวนาไว้ว่าน่าจะตีความกันผิด จะได้ยืดเวลาให้ของๆท่านยังมีของถูกๆได้บูชากัน(ผมคิดเข้าข้างตัวเองครับ เพราะยังตามเก็บของหลวงปู่ท่านยังไม่ครบเลย)

10. request

request เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ request [​IMG]

สอบถามครับบ
    รุ่นอะไรครับ มีปลอมหรือเปล่า ดูยังงัย ราคาบูชาอยู่ที่เท่าไรครับ พอดีอยากได้บูชาซักองค์
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พระบูชาหน้าตัก 1.5 นิ้ว รุ่นมหาสมปรารถนา 2543
    ขอประวัติ มีปลอมหรือยัง และราคา รบกวนถามทางสายตรงด้วยครับ

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>

11. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ถ้าสนใจองค์นี้ ตามนี้เลยครับ ชัวร์แน่นอนครับ
    Webboard

12. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาของแบบแปลกๆ มาให้ชมกันอีก ขนาด ๙ นิ้ว บอกเป็นเหล็กน้ำพี้ทั้งองค์
    อ่านเจอ งง มากครับ ไม่ทราบว่ารุ่นไหน

13. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะเป็นแบบเดียวกับ เพื่อนสมาชิกเจอ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2500378", true); </SCRIPT>
    แต่อันนี้ต่างกันตรงใต้ฐานอุดตะกรุด ๓ ดอก รุ่นนี้ถ้าจะออกมาเยอะ ระวังกันไว้เจอแบบนี้ ผ่านเลยนะครับ
    รูปเปรียบเทียบเก่าๆหายไปไหนหมดเลย แปลกจัง

ขนาดไฟล์:
      304.9 KB
      เปิดดู:
      108
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2009
  14. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

ตามนี้ครับ

• page 1.jpg
      page 1.jpg
      ขนาดไฟล์:
      163.3 KB
      เปิดดู:
      128
    • page 2.jpg
      page 2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      160.7 KB
      เปิดดู:
      131
    • page 3.jpg
      page 3.jpg
      ขนาดไฟล์:
      164.3 KB
      เปิดดู:
      130
    • page 4.jpg
      page 4.jpg
      ขนาดไฟล์:
      183.1 KB
      เปิดดู:
      96
  15. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

catt3555555555555555 คนขายไม่ได้บอกเหรอว่ารุ่นไหน ถ้างั้นก็บอกมันไปเลยว่ารุ่น"คนสร้างวิบัติ"

16. karatekung

ขอบคุณครับผม

17. กัมมสัทธา

กัมมสัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
  18. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

tualekburrirum ในนี้เคยมีการเตือนๆกันไว้แล้ว
    ตอนนี้มีตัวละครใหม่เป็นผู้หญิงซะด้วย ชื่อต้นข้าว
    สำหรับท่านที่เริ่มเก็บพระหลวงปู่หมุนใหม่ๆ จะเช่าหาพระบูชา ดาบน้ำพี้ พระกริ่งรุ่นแพงๆ และพวกเบ้าทุบ หล่อโบราณทั้งหลายของหลวงปู่ระวังกันไว้หน่อยนะครับ

19. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

คนปลอมพระหลวงพ่อทวด2497ครั้งหนึ่งเคยรุ่งเรืองแบบสุดๆไปไหนใครก็เรียกเสี่ยเรียกป๋า แต่ทุกวันนี้บ้านที่จะอยู่ซุกหัวนอนยังไม่มีเลย ตราบใดที่บาปยังไม่ส่งผลของมันรสชาติย่อมหอมหวานเสมอ ฮึๆๆ

20. พรหมประสิทธิ์

เห็นด้วยกับพี่ศรครับ ทุกวันนี้พวกที่เคยยัดของหลวงปู่ทำเสิมทำเก๊อุปโหลกกันมั่วก็เริ่มทะยอยรับผลกรรมบางอย่างกันบ้างแล้ว เวรกรรมมีจริงครับ ผมบอกได้เลยครับของหลวงปู่แท้ๆทุกวันนี้แทบไม่เจอหลุดราคาเลย ของดีหลักๆราคาถูกไม่ต้องหาครับมีแต่ของดีหลักๆราคาเหมาะสมครับ(สูงมากๆ)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้