ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ferrio

ferrio สมาชิก

17 ธันวาคม 2010
    มาเล่าประสบการณ์พญาเขาคำคับ เจอมาเกือบ3เดือนแล้วคับ ผมทำงานอยู่ที่ คลับเปียโน หนุ่มๆคงรู้จักคลับนี้ดีเลย คือผมทำงานที่นี้ได้ 2วันคับพึ่งเป็นเด็กใหม่ที่นี้ก็ยังไม่ค่อยรู้จักใครในที่ทำงานนี้นัก ก็มาเจอประสบการณ์วันที่3 พอดีจะออกมาทำงานก็นึกจะพกอะไรติดตัวออกไปดี ก็นึกได้ว่าเช่าพญาเขาคำ ของหลวงพ่อเณรมานี้หว่าเลยขอลองเลยแล้วกัน ยังไม่ได้เลี่ยมอยู่ในซองซิบ ก็เลยเอามาอารธนาขอดู ที่ผมขอก็คือ คืนขอให้ลูกค้าเมตตาให้ทิปเราหน่อยเพื่อจะได้ค่ารถกลับบ้าน พออธิฐานเสร็จก็ออกจากห้องไปทำงาน มายืนรอรถเมล์ พอรถมาก็ขึ้นไปเจอผู้หญิงคนนึ่งนั้งอยู่ตรงข้ามประตู ในใจคิดน่ารักดี ผมยาว อกบิ้ม
    หุน่ดีมาก ผมก็ไปนั่งๆไปก็แอบมองไป พอจะลงปากซอยเอกมัย (ที่งเพราะรถมันติดมาก) ผมก็ลงพร้อมกับน้องผู้หญิงคนนั้น ก็มองกันแปบนึงน้องก็ทักว่าทำงานอยู่ เปียโน ใช่มั้ยบอกว่าใช่หนูก็ทำที่นี้ก็เลยคุยกันดีเลย(น้องเค้าเป็นเด็นั่งดิ้ง) ตรงวินมอเตอร์เราก็รอรถกับน้องเขา พอรถมาพอดีมันมาคันเดียวผมก็เลยให้น้องเขาไปก็น้องเขาก็บอกว่า ไม่เป็นไรไปพร้อมกันเลย (ผมก็ฮ่าในใจแอบดีใจ) ผมก็ขึ้นก่อนแล้วน้องก็ซ้อนท้าย โอ้วววอย่าให้คิดนั่งไปติดหลังไปโคตรมีความสุกเลย อิอิอิ พอถึงร้านผมก็จะจ่ายเงินกะเลี้ยงน้องเขาด้วย พอจะจ่ายน้องบอกไม่ต้องนหูออกให้ไม่เป็นไร ผมก็บอกไม่ต้องพี่ออกเอง พูดไม่ทันไรน้องก็จ่ายเงินอย่างเร็วเลย แล้วเราก็รีวิ่งเข้าไปตอกบัตรเข้างาน และแยกกันไปแต่งตัว ผมก็ทำงานไปก็ไปนั่งกับลูกค้า และพี่ม่าม่า ก็เมากันเลยเราก็ชนกับพี่ม่าม่าคนนึ่งก็คุยเล่นกันเต้นกันไป โอบเอวกันไป ยันร้านปิดพอเราจะกลับบ้านพี่ม่าม่า ฝากเงินพี่หัวหน้าเราให้มาให้เรา 300- อิอิอิ ในใจคิดได้ค่ารถแล้ว ค่าติมซำ ร้านโชคดีติมซำ แล้ว ผมก็กลับบ้านด้วยความดีใจ นั่งรถมาทำงานก็ฟรี นั่งรถกับน้องเขา ได้ค่ารถกลับบ้านอีก คับ 555
    นี้คือประสบการณ์ (พญาเขาคำ) ของผมคับ แล้วของพวกคุณล่ะ มาเล่ากันฟังบ้างนะคับ

2. Krisana_99

Krisana_99 สมาชิก

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆ ที่มาเล่าสู้กันฟังครับ:cool::cool::cool:

3. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    สุดยอดครับชอบตอนซ้อนมอไซร์

4. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ชอบตอนได้นั่งติดกะคนขับน่ะเหรอครับ อิอิ :boo:

5. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้วแหล่มเลยครับ ว่าแต่ น้องๆ the piano นี่ เต็ม 10 ให้เท่าไหร่ครับ
    ไปไม่ไหวครับ กระเป๋าแหกแน่ๆ ขอประจำการที่ the sky พอ 555

ส่วนตัวผม กำลังเจอประสบการณ์ กับพระผง องค์เหลืองๆ ไม่แน่ใจว่าชื่อ
    พระสังข์เรียกเนื้อ หรือเปล่า ราคา 100.- ผมเสริมออฟชั่น โดยเอาน้ำมัน เมตตาแต้มที่ องค์พระให้ทั่ว เมตตามหานิยม ดี จริงๆ ครับ
    เจ้านายเมตตา เอางานไปคุย ก็ให้ข้าวให้ขนม ผลไม้ ไปซื้อของแม่ค้าก็แถมให้ จะทำอะไรคนรอบข้างให้ความร่วมมือ เมื่อวานไปเตะบอลฟุตซอล กับ เพื่อนๆ ที่ออฟฟิศ ทีมอื่นที่เล่นสนามข้างๆ ติดมองมาก น้องๆในทีมผม ปรึกษากัน ว่า หมี่เหลือง(มีเรื่อง)เลยดีมั้ย เพราะมันมองกันไม่หลบสายตาเลยครับ แต่ผมก็บอกว่า เล่นไปเถอะคิดไรมาก เล่นไปสักพักผมไปเข้าห้องน้ำ ปวดฉี่ครับ(เล่นบอลชอบปวดฉี่ --" ) ตอนเดินออกมา เอาแล้วไง
    ไอ้สนามข้างๆ มันมาดักผมหน้าห้องน้ำ 3 คนเลย
    ไอ้ตัวกลาง ตัวดำ เหมือนหนุ่มใต้ เอ่ยปากขึ้นมาเลย

"พี่ครับ อาทิตย์หน้า มาเล่นต่อทีมกันมั้ยพี่ ผมเล่นกับพวกเดียวกันเองเบื่อแล้ว"

ผมก็ "อ๋อได้ครับ ไม่มีปัญหา ยังไง ทิ้งเบอร์
    ไว้ให้พี่ .... เจ้าของสนามเค้าแล้วกันเดี๋ยวให้เค้าโทรมานัด"

แถมยังให้น้ำผมมาแพคนึง ให้เอาไปแจกจ่ายคนในทีมผม เออแปลกดีแฮะ

ส่วนตัวคิดว่า มวลสาร พระองค์นี้ คงน่าสนใจ ไม่ธรรมดา ราคาเบาๆครับใครแวะเวียนไปวัด ก็ ลองทำบุญ บูชากันมาใช้ดูนะครับ

6. ferrio

ferrio สมาชิก

17 ธันวาคม 2010
    น้องเปียโนนี้เต็ม 10 ให้ต็มเลยคับ แต่เสียดายจังผมออกจากที่นั้นแล้ว ไม่งั้นคงจะมีอะไรแจ่มๆอีก

7. ต้นบางปลา

ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

มาเฝ้าครับ อิๆๆๆๆ เห็นมีสาริกา กับ ช้างผสมโขลง ต้องรีบไปวันนี้แหละ อิ

8. ต้นบางปลา

พี่ลูกกรอกเก็บตะกรุดช้างผสมโขลงที่มี ว่านเครือสาวหลง และหนังเสือไว้ให้ผม 1 เส้นด้วยครับสิ้นเดือนนี้ไปรับกลัวหมด ไปมาไม่รู้ราคาปัจจัยเลยไปไม่พอ อิๆๆๆๆๆ

9. เด็ก ใหม่

เด็ก ใหม่ สมาชิก

19 กันยายน 2010
    สวัสดี ครับพี่ๆ พอดีวันก่อนผมเพ่ีงไปเช่าตะกรุดช้างผสมโขลงมา
    แต่เป็นแบบแผ่นจารทองแดงอ่ะครับแสดงว่าคนละแบบ
    กับท่ีพ่ีต้นโพสใช่ป่ะครับ เลยอยากทราบว่า พุทธคุณ
    ต่างกันรึเปล่า แล้วใช้แทนกันได้ไม๊ครับ

10. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ กับทุกท่าน ส่วนผมเอง ยังนิ่งเลยครับ แต่คิดว่า คงรอเวลาครับ

11. ต้นบางปลา

พุทธคุณเหมือนกันครับแต่พี่ Lukkrok บอกว่าของดีอยู่ด้านหลังคือ เครือสาวหลงกับหนังเสือ
    ผมเลยกับมาอ่านสรรพคุณ เครือสาวหลงน่าจะดีมากๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2011
  12. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อก้บอกอยู่แล้วว่าสาวหลง หลงแน่ๆ อิ๊สอิ๊ส

13. rusticchild

rusticchild Active Member

ผมไม่สะดวกไปเช่าเลยช่วงนี้
    พี่ๆท่านใดไปที่วัดบ่อยๆรบกวนฝากเช่าหน่อยได้ไหมครับกลัวหมด

14. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    วันนี้ผมเอาตะกรุดหลวงพ่อเณรมาโชว์ แต่ล่ะดอกน่าที่น่าเก็บไว้ครับ ลายยันต์สวยงาม พุทธคุณก็สุดยอด ตะกรุดหลวงพ่อใช้ได้ทุกทาง ลองชมกันดูครับ
    ตะกรุดวิรุฬกำบัง เด่นทาง มหาอุต ป้องกันภัย แคล้วคลาด คงกระพันชาตรี
    ตะกรุดเกราะเพชร เด่นทาง แคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา ป้องกันสิ่งไม่ดีต่างๆนาๆ
    ตะกรุดมหาจักพรรดิตราธิราช เด่นทาง มหาอำนาจ คุ้มภัย คงกระพันได้ด้วย
    ตะกรุดกระท้อนแสง (มหาสะท้อน) เด่นทาง ป้องกันภัย ระงับสะท้อนสิ่งไม่ดีชั่วร้ายทั้งปวง
    มหาอำนาจ คงกระพันชาตรี แคล้วคลาดคงทนต่ออาวุธทั้งปวง เมตตามหานิยม
    ตะกรุดลูกปืนพระปิดทวาร เด่นทางแคล้วคลาด คงกระพันชาตรี มหาอุต

15. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ถ้าแขวนแล้วหนัก แบ่งมาให้ผมได้นะครับเดี๋ยวช่วยแขวนให้ :cool:(smile)

ว่าแต่ชุดนี้ ไม่เน้นเสน่ห์เลยเหรอครับ rabbit_scary

16. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ผมแขวนทางมหาเสน่ห์ไว้อีกเส้นครับ พระยาเขาคำ ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน แล้วก็พัดยศหลวงพ่อเณรสีชมพู สุดยอดครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2011
  17. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นทุกๆคน มีเยอะจัง ผมต้องรีบเก็บแล้วละค้าบบบ เย็นนี้กะว่าจะเข้าไปกราบ ลพ ท่าน ไม่ทราบว่า ท่านใดจะเข้าไป จะได้เจอกันครับ

18. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    วัตถุมงคล หลวงพ่อเณร - ตะกรุดช้างผสมโขลง

ตะกรุดช้างผสมโขลง

จัดสร้างตามตำรา หลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว

จัดสร้าง เสาร์ 5 ใหญ่ พ.ศ. 2553
    พุทธาภิเษก 2547 - เสาร์ 5 พ.ศ. 2553

มี 2 แบบ
    (1) เนื้อทองแดงดอกเล็ก จำนวนสร้าง 1,000 ดอก
    (2) เนื้อตะกั่ว ดอกจะใหญ่หน่อย (หลวงพ่อทำเป็นสร้อยห้อยรูปเหมือนด้านหลังเป็นเครือสาวหลงกับหนังเสือ) จำนวนสร้าง 40 เส้น

พุทธคุณเหมือนกัน สำหรับตัวตะกรุด ใช้แทนกันได้ เป็นเมตตาและเสน่ห์ เจรจา
    แต่ที่ต่างคือที่อยู่หลังรูปหลวงพ่อ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    วัตถุมงคล หลวงพ่อเณร - ตะกรุดช้างผสมโขลง รูปหลวงพ่อหลังเครือสาวหลงหนังเสือ

ตะกรุดช้างผสมโขลง รูปหลวงพ่อหลังเครือสาวหลงหนังเสือ

จำนวนสร้าง 40 เส้น

ไฟล์ที่แนบมา:

20. Agnostic

Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มีน้อยจังเลยครับพี่ LuKKrok ตะกรุดช้างผสมโขลงหลังเครือสาวหลงเนี้ย อิอิ