ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ผมเลยเป้นที่สองเลย อิอิ :cool:

2. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ ชุดใหญ่อลังการมากๆ:cool::cool::cool:

3. ura

งบน้อย ต้องบูชาชุดเล็กก็พอครับ เหรียญทองแดง สักเหรียญนึง ถ้าเอาให้ดี เหรียญลงยาเพิ่มยิ่งดีครับ
    เอาไว้เดี๋ยวจะเล่าเรื่องตอนพ่อเสกเหรียญนี้ให้ฟังครับ รับลองสนุกสุดยอดอัศจรรย์มากวึ่งผมได้ฟังมาจากน้องนัตศิษย์ใกล้ชิดที่อยู่ร่วมในพิธีเสกเล่าให้ฟังครับ

4. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ออกจากวัดก็ เก้าโมงได้มั๊ง แต่เจอแฟนพันธุ์แท้ ทำงานสุวรรณภูมิมาเก็บของเป็นถุงเลย หนัก ๆ ทั้งนั้น

5. ura

อิอิ คนนั้นขาประจำวัดครับ

6. jukac

ตอบตอบครับ ขุนแผนไก่แก่ ไม่รู้ว่าทันไหมครับ

7. scoopynoi

พี่ก็เจอบ่อยแต่ไม่เคยเห็นเค้าจัดหนัก ดู ๆ แล้วครบเครื่องเลยที่คอนี่น่าจะของเยอะอยู่ สักด้วย ที่เอวพี่ไม่เห็น ไม่กล้าไปเปิดเสื้อดูเดี๋ยวเค้าปล้ำเอา

8. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

นินจา ว่าจะเงียบๆไม่บอกใครแล้วนะ ข่าวรั่วไหลอีกแล้ว

ชุดนี้ห้ามพลาดทั้งปวง มีสิ่งแปลกที่ทำให้ได้เงินแบบแปลกๆ

เวลาใจคิดจะเช่าสิ่งใดของ หลวงพ่อ :cool:

แต่ที่แน่ๆงานนี้ ได้ชุดใหญ่มาสองชุด ต้องทำห้องพระใหม่ อีกรอบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2012
  9. jukac

ชุดที่ใช้อยู่ตอนนี้ พระผงฉลองพัดยศ +ดวงแก้ว+แก้วหนุนดวง

ไฟล์ที่แนบมา:

10. Agnostic

Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สวยมากเลยครับพี่ตู่ ^^

11. oto

oto สมาชิกใหม่

22 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณครับทา่นน้อยที่ PMบอก

12. scoopynoi

พี่น้องครับใครที่ไม่มีน้องกุมารขนาดบูชา หรือยังไม่มีเศียรครูหลังกุมารไม่ต้องเสียใจเพราะในห้องวัตถุมงคลมีและเป็นของทุกคนไม่ว่าใคร ๆ สิ่งที่ผมเห็นคือคนละแวกนั้นหรือคนที่มีกำลังทรัพย์น้อยในการเช่าวัตถุมงคลเค้าก็มาหาน้องกุมารกันมาขออะไรต่อมิอะไรกับน้องกุมารบางวันผมก็เห็นเอาของมาให้นี่แหละครับน้องกุมารของลูกวัดทุ่งที่ทุกคนที่เป็นเจ้าของแต่ไม่ให้เอากลับบ้าน อิ อิ
    น้อง ura ตู้ติดผนังตรงโต๊ะบูชาแม่ย่ากับน้องกุมารสวยจริงเลยนะนั่น

13. scoopynoi

ไม่เป็นไรครับใช่คนอื่นคนไกลพี่น้องกัน

14. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันหยุด วันครอบครัวครับพี่น้อง
    ซำบายดีกันนะครับ ชัยภูมิเย็นลงอีกแล้ว
    รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ห่วงเด้อครับ
    วันหยุดอยู่บ้านเลี้ยงลูกกันนะครับ
    ^^___^^

15. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันหยุด วันครอบครัวครับพี่น้อง
    ซำบายดีกันนะครับ ชัยภูมิเย็นลงอีกแล้ว
    รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ห่วงเด้อครับ
    วันหยุดอยู่บ้านเลี้ยงลูกกันนะครับ
    ^^___^^

16. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    พี่ URA คับ ชุดนี้มี ชุดพระปิดตา, รูปหล่อลพเณร , ชุดกล่องสีน้ำเงิน ชิมิคับ

มีชุดพระปิดตาแย้วอะคับ ทำงัยดีไม่น่ารีบเยย :'(

17. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

ใครก็ได้ขอร้องล่ะครับ รบกวนเป็นธุระให้ผมหน่อยผมไม่มีเวลาไปจอง
    เหรียญ50ปีของหลวงพ่อจริงๆ พี่น้องท่านใด พอจะเป็นธุระให้ได้
    รบกวนทีครับ Pleaseeee

18. saweet

saweet สมาชิก

24 กันยายน 2008
    ราคาต่ำกว่า 15 แดงเก็บได้ครับ
    :cool::cool:

19. zaima

zaima เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    ขอขอบพระคุณพี่
    ีพี่ ura , พี่ pis_41 , พี่ใหญ่อย่าง Lukkrok
    พี่ schorlanz ,PramoteW ,พี่ jaturong_tae และพี่ๆทุกท่านที่เป็นกำลังใจครับ
    พี่ ura ได้เมตตาบอกแนวทางใน PM. ให้
    พี่ pis_41 ช่วยบอกพิกัดของท่านหมอแก่น
    พี่ลูกกรอกที่เมตตาแนะนำให้ไปหาหลวงพ่อ
    ผมจะไปหาหลวงพ่อและหมอแก่นให้ได้ครับ และเกริ่นเรื่องการรักษานี้กับแม่แล้วครับ ท่านจะได้มีความหวัง
    วันอังคารนี้ต้องไปตามที่หมอส่งตัวไปโรงพยาบาลมหาราชนครเชียงใหม่ ก่อนครับ ผลเป็นยังไงก็ว่ากันอีกที ถ้าหมอให้ผ่าตัดก็ต้องรอแม่พักฟื้นก่อนจะเดินทางไปไหน ครับ

ผมจะพาแม่ไปวัดทุ่งอย่างไร
    1.รถทัวร์จะไหวมั๊ยเพราะแม่ชอบเวียนหัวและไม่เคยเดินทางไกลๆ แล้วจากเชียงใหม่มีวิธีการเดินทางอย่างไร เช่นไปลงหมอชิต2 แล้วต่อไปวัดได้อย่างไร ดูใน google map หมอชิตกับวัดห่างกัน สี่ิสิบกว่ากิโลเมตรค่า taxi บานแน่
    2.เอารถส่วนตัวไปเอง ซึ่งผมไม่ถนัดเลยที่จะขึ้นทางด่วน ผมมีปัญญาไปชะอำได้ โดยไปทางชัยนาท สุพรรณ นครปฐม ราชบุรี เพชรบุรี แนวอ้อมทั้งนั้นเลย แล้ววัดทุ่งเราก็อยู่คนละฝั่งเลยอยู่ใกล้สมุทรปราการ ผมจะอ้อมอย่างไรครับ ผมเด็ก ตจว. ครับ ( แต่เป็นทางที่เป็นไปได้ที่สุดเพราะถ้าแม่อยากพัก ก็หยุดพักได้ )
    พี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล. ช่วงที่ยังไม่ได้ไปหาหลวงพ่อและหมอแก่น ผมสามารถบูชาเม็ดยาวาสนาจอนดามณี ให้แม่ทานก่อนได้มั๊ยครับ

ขอบพระคุณพี่ๆ มากๆครับผม

20. ura

หนังสือสวดมนต์ของทางวัดครับ บูชาหนึ่งใบแดง สิ่งที่แตกต่างจากที่อื่น คือมีการจัดลำดับ ขั้นตอนการสวดที่ถูกต้อง และบทสวดมีความถูกต้องไม่เพี้ยน ตัวหนังสือใหญ่เห็นชัด มีการเเปลภาษาไทย ให้รู้ความหมายของบทสวด อ่านง่ายและถูกต้อง สนใจเช่าหาได้ที่ห้องวัตถุมงคลครับ

ไฟล์ที่แนบมา: