ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. pae9000

pae9000 สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2010
    ส่งธนาณัติ ลงทะเบียนกี่วันถึงอ่ะครับ ผมส่งแต่วันที่4ตอนบ่ายละ เช็คก็ไม่เห็นได้อ่ะครับ

2. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ไม่ใช่แค่เท่านี้นะครับ มีเรื่องอื่นอีกที่บางคนอาจจะยังไม่รู้ครับ ไว้พรุ่งนี้จะมาเล่าไห้ฟังอีกครับ เรื่องพรุ่งนี้เกิดกับพ่อผมครับรับฟังจากแม่ผมอีกทีครับ

3. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ลองโทรถามทางวัดก่อนครับ สอบถามหลวงพี่หนุ่มเลยครับ ถ้าทางวัดยังไม่ได้รับโทรถามไปรษณีย์ปลายทางได้ครับว่าถึงหรือยัง สอบถามเบอร์ที่BUGเลยครับ
    หรือไม่ก็รอศิษพี่ท่านอื่นมาชี้แนะครับ

4. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ลงทะเบียนธรรมดาจะช้าหน่อยครับถ้าลงทะเบียน EMS จะไว
    ส่งตอนบ่าย กว่าไปรษณีย์ต้นทางจะจัดการก็เช้าวันที่ 5 ถึงจะนำจ่ายช่วงบ่ายวันที่ 5 กว่าจะถึงปลายทางและปลายทางต้องมาคัดแยกพื้นที่อีก และบุรุษไปรษณีย์ต้องมาแยกเขตที่ตัวเองรับผิดชอบอีก มันก็เลยช้าครับใจเย็น ๆ ถ้าเป็น EMS งานมันจะเร็วกว่าครับ

5. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    พระที่อยู่ใกล้หลวงปู่ทอง คือหลวงปู่ทวดบูชาห้าใบแดง
    พระกริ่งในกล่องแดงบูชาหลักพัน องค์น้ำเงินก็สามพัน

พระที่ใช้อารธนาบำบัดโรค สมเด็จจินดามณี ทั้งนี้ ให้ไปหาหมอดีกว่า หรือไม่ก็ให้พ่อเช็คดูถ้ารักษาได้ด้วยพระท่านก็จะเเนะนำให้ อย่าเอาไปรักษาเองนะ

6. scoopynoi

มุมขวานี่ เคยเห็นแว๊บ ๆ โซนพ่อจตุคาม และพระพิฆเนศครับ

7. ura

รับครับ

มีขนาดเดเยวครับ

8. zaima

zaima เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    ขอบพระคุณพี่ ura ครับ
    แม่ไม่สบาย เพิ่งตรวจและทราบว่าเป็นมะเร็งเมื่อวานนี้เองครับ
    วันอังคารหมอนัดอีกครับ สงสัยต้องผ่าตัดครับ อย่างว่าครับโรคนี้รักษายากมากครับ ท่านเป็นตั้งแต่ หอบหึดมานาน ต่อมาก็เบาหวาน ปีนี้ก็มะเร็ง อะไรจะปานนั้นครับ
    กำลังใจสำคัญมากครับ + หมอรักษาครับ
    ผมอยากทำหน้าที่ของลูกให้ดีที่สุดครับ

9. ura

คำสอนของพี่ลูกกรอก ที่พวกเราพี่น้องควรจำใส่ใจ แล้วนำมาคิดพัฒนาชีวิตของเรา พี่ลูกกรอกไม่จ๊ะจ้า แต่ทุกสิ่งที่พี่เขาทำทำด้วยใจที่เมตตา ซึ่งนั่นก็มีค่ามากว่าสิ่งใดๆๆ :cool:

10. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

ใครทราบแล้วว่าของใหม่คืออะไรอย่าลืมมาแจ้งกันบ้างนะคร้าบบ ลุ้นนๆๆ > <

11. ura

ใจเย็นๆๆนะ พี่หาทางช่วยให้เเล้ว ขอคุณพระ คุณพ่อเณร ช่วยรักษาเเม่ของเราให้หายเป็นปลิดทิ้งด้วย จำไว้นะ ศิษย์พ่อเณร ไม่ทิ้งกัน :cool:

12. scoopynoi

พรุ่งนี้เข้าวัดเช้าจะซื้อกระดูกไก่ปิ้งไปฝากสมุน มีตัวนึงตัวเล็กสีน้ำตาลวิ๋งแถว ๆ โบสถ์ใหม่ ไปทีไรมาทักทุกทีมายืนมองหน้าตาแป๋ว ๆ บางทีเดินมาส่งที่มอไซค์ด้วย อิ อิ แต่ไม่ไหวครั้งแรก ๆ พวกนี้มารุมกระโจนใส่ยืนสองขาขอไก่กินแทบล้ม

13. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งในกล่องแดงบูชาหลักพัน องค์น้ำเงินก็สามพัน

น่าสนใจมากๆๆๆ มองไม่เคยเจอเลย อิอิ

14. scoopynoi

จุดเก่าอยู่ถัดโซนขวามือมานิด ๆ วางกลาง ๆ ตู้เลย ผมสังเกตุคนไปหน้าตู้จะอยู่แถว ๆ ประตูเหล็กมากกว่าขวามือไม่ค่อยไปแถวโต๊ะแม่นางกวักกัน ของปีเก่า ๆหน่อยจะอยู่แถวนั้นมีคนปล่อยในเว๊บห้าร้อยแต่ที่วัด ลิโพเองนะครับ

15. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ zaima ขอให้คุณแม่พี่หายเร็วๆนะครับ ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ พระศรีรัตนตรัย สิ่งศักดิ์สิทธิ์หลวงพ่อเณร ช่วยคุ้มครองครับ

16. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอบคูณพี่ๆแฟนพันธ์แท้วัดทุ่งที่แนะนำมากๆคับ ไม่เคยเห็นหน้าตู้เท่าไรของสวยๆเยอะเลยคับ

17. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010

แนะนำนะครับ ให้รีบพาแม่มาหาหลวงพ่อ ยิ่งถ้าเป็นโรคที่ไม่ได้เกิดจากธรรมชาติ เป็นเพราะอย่างอื่นแทรก แอบแฝง หลวงพ่อก็จะช่วยให้ได้หายได้โดยเร็ว โดยเฉพาะยาวาสนาจินดามณีที่น้อง Ura แนะนำลองเอาไปอธิษฐานทานดูนะครับ ได้ผลจริงๆ ยาเทวดาโดยแท้

และถ้าเป็นโรคอันเกิดจากธรรมชาติของร่างกายของตัวเอง ก็แนะนำให้ปรึกษาหมอแก่น ลูกศิษย์หลวงพ่อเณรนี่ล่ะครับ พี่หมอแก่นมียาที่จะรักษาโรคพวกนี้ได้อย่างหายขาดทีเดียวล่ะครับ ไม่ว่าจะเป็นมะเร็ง เป็นโรคภูมิคุ้มกันบกพร่อง หรือที่เรียกว่า ... นั่นล่ะครับ ไม่อยากโม้มาก แต่ยาดีจริงๆ

แถมถ้ามีโอกาสพบพี่หมอแก่น ก็สามารถนำแม่มาตรวจร่างกายได้ด้วย พี่แกฝึกจิตเพื่อสามารถตรวจร่างกายผู้ป่วยได้ครับ เหมือนเครื่องเอ็กซเรย์เลยทีเดียว พี่แกเข้ามา กทม.ที่วัดหลวงพ่อบ่อยครับ

ติดต่อพี่หมอแก่นได้ที่นี่เลยครับ :cool:
    สมุนไพรบุตรพรหม
    ชมรมแพทย์แผนไทย บุตรพรหม
    506/1 หมู่ 1 บ้านโนนอุดม
    ต.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง
    จ.นครราชสีมา 30130
    089-9350971, 089-9350973

18. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

19. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010

20. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้พระกริ่งรุ่นอะไรหรอครับ?