โดนขังวิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ainteerati, 14 สิงหาคม 2010.

1. wimolmas1

wimolmas1 สมาชิก

17 สิงหาคม 2010
    บ้านที่พักอยู่จะมีต้นไม้หน้าบ้าน ส่วนซ้ายมือของบ้านเป็นบ้านร้าง ขวามือสีเขียวมีชาวบ้านอยู่

(หมายเหตุ ลบรูปออกแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2011
  2. i3lack

i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    การอธิฐานขอเจออาจารย์ไว ๆ แบบนี้จะได้เรื่องไหมครับ :cool:

3. ainteerati

ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008

สวัสดีครับยินดีต้อนรับนะครับ

4. wimolmas1

สวัสดีคุณ Ainteerati และทุกท่าน ภาพขันเทพซึ่งที่บ้านรับขันมาเมื่อสิบปีกว่า ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นเทพท่านใด และต้องบูชาอย่างไรจึงจะถูกวิธี ในภาพบูชาน้ำ ขนม ไม่ได้จุดธูปไหว้

(หมายเหตุ ลบรูปออกแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2011
  5. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    ที่บ้านบูชาเยอะเกินไป ไล่มาตั้งแต่หน้าบ้าน จนเจ้าบนพื้น เทพหลังตู้ไปจน
    เทพบนตู้ ขึ้นไปข้างบนตรงข้างฝาก็ติดรูปยายนั่นอีก
    สิ่งทั้งหลายที่รบกวนบ้านนั้น มาจากอย่างเดียวคือเสาไฟฟ้าปักหน้าบ้านพอดี
    มันมีเสาเดียวเหมือนเราปักธูปดอกเดียวใหว้คนตาย วิญญาณทั้งหลายเลยมา
    ตรงนี้มาก เราก็ไม่รู้เลยวิ่งหาสิ่งศักดิ์สิทธิ์มาคุ้มครองกันเต็มไปหมด

จริงๆแล้วแก้ง่ายๆตรงต้นตอนี้ คือเสาไฟฟ้าหน้าบ้านให้เอาออกซะ ถ้าเอาออก
    ไม่ได้(เรื่องใหญ่เอาออกไม่ได้อยู่แล้ว) ก็มีวิธีแก้คือ เวลาค่ำๆปลอดคนหน่อยๆ
    หาสเปร์สีดำ มาฉีดพ่นเสาไฟฟ้านี้จากพื้นดินขึ้นมารอบด้านสูงซักเมตร ให้เป็น
    สีดำหมด ก็จะแก้เคล็ดเหมือนธูปดอกเดียวนี้ลอยอยู่บนอากาศ ไม่ได้ปักบน
    พื้นดิน เท่านี้เองวิญญาณเร่ร่อนทั้งหลายก็ไม่มาออกันแถวนี้แล้วล่ะ

ส่วนการบูชาขันธ์เทพ เอาเงินบูชา พวกเหรียญสิบ ใส่ขัน ใส่พานวางข้าง
    ข้างหน้า แรกๆซักร้อยห้าร้อย หลังๆเรามีกลับบ้านมาเท่าไหร่ก็ใส่ๆไปเพิ่มเข้า
    ไป ยิ่งเยอะยิ่งดี ถ้ารวยมากใส่แบงค์พัน(ถ้าไม่กลัวหาย) บูชาลาภก็จะได้ลาภ
    ครับ เทพองค์นี้ชอบเงินทองเครื่องประดับ

ส่วนท่านอื่นๆต้องดูก่อนว่า พ่นสีเสาไฟฟ้าแล้วยังเหลือใหม ถ้ายังเหลือค่อย
    ดูวิธีใหว้กันอีกที ไปทำตรงเสาไฟฟ้าก่อนครับ

6. ainteerati

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1506331/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

7. wimolmas1

ตอนตั้งคำถามนั้นลุ้นอยู่ว่าจะให้นำขันธ์ไปไว้วัดหรือไม่ เพราะเห็นหลายเว็บบอกว่าจริงๆไม่ควรรับขัน ไม่มีการรับขันเทพ ที่รับมากันเป็นผีทั้งนั้น

เจ้าบนพื้นคือตี่จู่เอี๊ยหรือศาลพระภูมินั่นเอง ท่านชอบอะไรเป็นพิเศษไหม ^_^

8. ainteerati

สวัสดีครับออนอยู่นะครับ

9. sleepyman

sleepyman สมาชิกใหม่

21 พฤษภาคม 2008
    ในที่สุด...เว็บนี้ก็กู้กลับมาได้...

10. phank

phank เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2008
    สาระมากมายครับ ไว้จะทยอยมาอ่านไล่ตามเก็บทีหลังนะครับ ^-^

11. sorakran2007

sorakran2007 เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาแล้ว

12. ศิลามณี

ศิลามณี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคะ เพื่อนๆ คิดถึงจริงๆเลย ...นะนี่..
    .ดีใจจังเลยคะ :z5เดี๋ยวไปไล่อ่านหน้าก่อนๆ ก่อนนะคะ เดี๋ยวมาคุยใหม่นะ

13. ainteerati

สวัสดีครับทุกคนเป็นไงกันบ้างครับสบายดีกันไหมหายหน้ากันไปนานเหมือนนะครับก่วาจะได้มาเจออีก

14. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    กลับมาเกาะติดเหมือนเดิมครับ หลังจากเข้าไม่ได้มานานมาก

มีเรื่องถาม นิด1 ครับ พอจะมี อะไรที่ไล่มด ได้มั้งครับ เพราะมดมาทำรังที่ห้อง
    แล้วลูกก็เพิ่งจะคลอด มาได้ 10 ก่าวัน เจ้ามดมันดันมาทำรังในห้อง เจอรังแล้วก็
    เอาไปทิ้ง แต่ก็ยังมีมดมาเหมือนเดิม กลัวจะกัดลูก อ่ะครับ

ปล.ไม่อยาก บี้ หรือใช้ยาฆ่าแมลง

15. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    เราก็เหมือนกันนั่นแหล่ะ ไม่อยากจะทำอะไรมัน แฟนเค้าไปเจอมดในห้อง เป็นกลุ่มเลย ต้องถูกมันกัดแน่ เค้าบอกให้เราเอายาฆ่าแมลงมา เราก็ไม่อยากนะ ใจไม่อยากทำ แต่ก็จำใจต้องหยิบให้เฮ้อ!

16. i3lack

i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ป้องกันยากมากครับพวกมดเนี้ยผมจะใช้วิธีย้ายของที่มดไต่อยู่ย้ายไปเรื่อย ๆ ครับขยันย้ายเอา เคยลองใช้แป้งเย็นครับมดจะไม่กล้าเดินผ่านไม่รู้ได้ผลหรือผมคิดไปเอง :cool:

17. เมืองแก้ว

เมืองแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2006
    ผมเคยเจอรังแตนและก็ไม่อยากทำร้ายเขาเหมือนกัน
    ผมใช้วิธีบอกเอาครับ เหมือนคุยกับคน คือเราไม่อยากทำร้ายเขา ซึ่งการที่เขามาทำรังอยู่ที่นั้นอาจจะเป็นอันตรายต่อคนอื่นที่อาจจะไปชนถูกเข้าแล้วถูกต่อยได้ แล้วจะโดนคนเขาทำร้ายได้ ขอดีๆให้เขาย้ายไปอยู่ที่อื่น ให้เวลา 7 วันแถมแผ่บุญแผ่เมตตาให้ด้วย
    ปรากฏว่าสองวันก็ย้ายหายไปเอง รังหนึ่งหายไปทั้งแม่และลูกในรังกรณีที่หนึ่ง ส่วนอีกรังหนึ่งรังก็หายไปด้วยสงสัยจะมีคนมารื้อไปเป้นกรณีที่สอง
    แต่ที่แน่ๆผมไม่ได้ทำกรรมเอง
    ผมเชื่อว่าไม่มีอะไรเท่ากำลังจิตครับ เพียงแต่ต้องสอนเขาด้วยเหตุผลไม่งั้นเขาอาจจะดื้ออยู่ต่อเพราะไม่เข้าใจว่าเราทำไมต้องมาบังคับเขาให้ย้ายที่อยู่ วิธีนี้เป็นบุญกันทั้งสองฝ่ายครับ วิธีนี้ผมเชื่อว่าได้ผลครับ ลองทำดู

18. tniak

tniak สมาชิกใหม่

ขออนุญาติถามคุณจิ-โปหน่อยครับ พอดีผมนอนแล้วในฝันผมลอยอยู่ในอากาศ
    แต่ตอนนั้นผมมีความรู้สึกตัวเหมือนลอยในอากาศจริงๆ แต่รู้ตัวแน่ๆว่าตัวเองน่าจะนอนอยู่แน่ๆ ขณะที่ลอยอยู่ผมไม่สามารถควบคุมตัวเองได้มันลอยสูงขึ้นๆไปเรื่อยจนเห็นพิ้นดินเล็กลงเรื่อยทำให้ผมเริ่มกลัวมาก พอเกิดอาการกลัวตัวเองที่ลอยอยู่ก็ตกลงมาเร็วมากจนผมสะดุ้งตื่น ไม่ทราบลักษณะแบบนี้ผมแค่ฝันไปเอ็งหรือจิตผมหลุดออกไปจริงๆครับเคยเป็นแบบนี้หลายทีเหมือนกันแต่นานๆครั้งครับ ผมเป็นคนไม่ค่อยได้ฝึกสมาธิเท่าไหร่นอกจากรู้สึกว่าอยากนั่งสมาธิก็จะนั่งจับความรู้สึกที่ร่างกายไปเรื่อยๆจนอารมณ์สงบหลับตาอยู่ที่แต่เห็นแสงสว่างเท่านั้นครับ ขอบคุณมากครับ

19. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    โห....คิดถึงมากมายก่ายกอง..ใช้ได้แล้ว..เย้..เย้

20. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณ คุณ i3lack และคุณ เมืองแก้ว ด้วยครับ จะลองทำดู