แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น ของผมเก็บอย่างเดียวไม่ได้ออกตัวด้วยเวลามองแล้วลองตีเป็นเงินก็น่าตกใจ แต่ก็เก็บต่อไปฮ่าๆๆ อย่างพอพระมีราคาก็แอบยิ้มในใจว่า เอ่อเราตาถึงมองการณ์ไกล เป็นอย่างนี้ประจำ แต่ตอนนี้ไม่แล้วครับ จะมองไปหาพระที่มั่นใจ หรือมีประสบการณ์แต่ละด้านชัดเจน

2. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    เห็นด้วยครับ เราเก็บตามกระแสเก็บแล้วก็ไม่ได้ใช้เวลาจะใช้ก็ตัดสินใจยากไม่รู้จะแขวนองค์ไหนอีก เยอะไปหมดดีทุกองค์

3. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง [​IMG]
    เพื่อ ให้เป็นการร่วมสร้างกุศลอีกทางหนึ่ง โดยการร่วมทะนุบำรุงเวปพลังจิต เพื่อให้ได้เผยแพร่ทั้งธรรมและเป็นศูนย์รวมใจ ของผู้ชื่นชอบในสิ่งอันเป็นมงคล ทั้งพระธรรมคำสอน หรือวัตถุมงคลอันหลากหลาย

ผมขอมอบลูกอมพรายพิสดาร จำนวน 7 ลูก ให้กับผู้ร่วมบริจาคเงินบำรุงเวปพลังจิตท่านละลูก โดยแจ้งผ่านทีมงานสร้างพระของเราได้เลยครับเพื่อแสดงความประสงค์ร่วมบริจาค แต่ยังไม่ต้องชำระเงิน จนกว่าลูกอมจะสร้างเสร็จแล้ว

เงินจำนวนนี้จะไม่เกี่ยวข้องกับการสร้างพระแต่อย่างใด แต่จะมอบให้กับเวปพลังจิตโดยตรงทั้งหมด เพื่อยังประโยชน์ให้กับส่วนรวมอีกทางหนึ่ง กำหนดร่วมบริจาคทำกุศลคนละ 900.บาทครับ
    เป็นลูกอมชุดพิเศษเฉพาะ 99 ลูก ที่มีแจกเท่านั้น

ดวงผมด้านแข่งขันไม่มี เลยไม่ได้ร่วมแข่งชิงลูกอม
    งั้นผมขอ ร่วมบริจาคให้ทางเวป 900.- บาท เพื่อขอรับลูกอมอีก 1 ลูก (ให้แม่บ้านไว้คุ้มครองครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2010
  4. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    บริจาคให้เวบ รับลูกอมหนึ่งลูกครับ

5. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    จริงแบบไม่มีข้อโต้แย้ง หลวงพ่อเงินนี้ดี ยิ่งเป็นสีเทายิ่งดี อุ่นใจเสมอยามมีท่านอยู่เคียงข้าง บันดาลสุขได้หลายอย่าง

6. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ดูเหมือนว่าเกือบจะหมดแล้ว ถือว่าเร็วทีเดียวครับ

ใครลังเล คงต้องรีบตัดสินใจ

7. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมร่วมด้วยครับ ขอบริจาคบำรุงเวปพลังจิต 900.-บาท เพราะมาไม่ค่อยทันเวลาเล่นเกมส์ ครับ ครั้งนี้น่าจะได้แน่ ช่วยบันทึกไว้ด้วยนะครับ:cool:

8. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดียามเที่ยงๆค่ะ ทุกๆท่าน เมื่อวานพอโพ้สเสร็จก็ออกไปเลย โดยไม่ได้รอสรุปเพราะคิดว่า ไม่ได้เป็น 1 ใน 7 ท่านแล้ว แต่พอมาเปิดอ่านวันนี้ก็ให้ดีใจ ที่ จะได้ลูกอม พิเศษ มาบูชา จะเป็นด้วยเพราะแรง อธิฐาน หรือ คุณ โจ พี่นวล น้อง เอ ช่วยกันอธิฐานช่วยก็ไม่ทราบได้ รู้แต่ว่าขอบคุณ ทุกๆท่าน และ แม่ตะเคียนที่จะมาสร้างกุศลร่วมกัน ขอบคุณค่ะ

ขอบใจน้องบอย ที่เข้ามาบอกกล่าว ในบางเรื่องที่เราไม่คาดคิดว่าจะทำให้กระทบกระเทือนผู้อื่น

และ ก็ขอบคุณ คุณ หนุ่ม ที่จัดแจกอีก 7 ลูก แต่บริจาคเข้าช่วยเวปพลังจิต ให้เพือนๆสมาชิกได้มีส่วนร่วมในการบำรุงเวปค่ะ
    เรื่องการแจกครั้งหน้า ลินคิดว่า หน้าจะเป็นการหาข้อมูลข่าวสาร บางอย่างมาลงให้ได้อ่านกัน หรือลงโพ้ส รูปลูกน้อย หรือ คุณ พ่อคุณแม่กับพระเครื่อง ก็ดีไม่ใช่น้อยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2010
  9. vavakoko

ร่วมทำบุญในนามคุณตั้งจิตร 1 ลูกครับ

10. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนึกว่าพี่เดชา จะบอกว่าพระที่มั่นใจที่สุดตอนนี้ก็ภริยาซะอีก

11. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยจะครบมังครับ มีคุณบนเกาะ และ คุณ vavakoko ร่วมทำบุญในนามคุณตั้งจิตร 1 ลูกครับ

สรุปว่าคุณ vavakoko จองของตัวเอง 1 ลูก และ จองเพิ่มให้คุณตั้งจิตร อีก 1 ลูก ใช้มั้ยครับ

แต่ผมว่า ใครศรัทธา ก็อาจลงชื่อต่อไปก่อน รอพี่หนุ่มกลับมาคืนนี้ ค่อยมาสรุปกันอีกครั้ง เผื่อใจดี มีเพิ่ม

12. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง [​IMG]
    เพื่อให้เป็นการร่วมสร้างกุศลอีกทางหนึ่ง โดยการร่วมทะนุบำรุงเวปพลังจิต เพื่อให้ได้เผยแพร่ทั้งธรรมและเป็นศูนย์รวมใจ ของผู้ชื่นชอบในสิ่งอันเป็นมงคล ทั้งพระธรรมคำสอน หรือวัตถุมงคลอันหลากหลาย

ผมขอมอบลูกอมพรายพิสดาร จำนวน 7 ลูก ให้กับผู้ร่วมบริจาคเงินบำรุงเวปพลังจิตท่านละลูก โดยแจ้งผ่านทีมงานสร้างพระของเราได้เลยครับเพื่อแสดงความประสงค์ร่วมบริจาค แต่ยังไม่ต้องชำระเงิน จนกว่าลูกอมจะสร้างเสร็จแล้ว

ขอรับ 1 ลูกครับ ไม่ทราบทันหรือปล่าวครับ

13. vavakoko

ถูกต้องเเล้วครับ

14. ธีระภัทร

ธีระภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    ผมขอร่มทำบุญ 1 ลูกครับ ให้แม่บ้าน

15. chumsakchee

chumsakchee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยคนครับจำนวน1ลูก

16. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

19ก.ย เวลา 7.43 น โอนเงินเข้าบ/ช 650 200465 2 จำนวน 599 บาท ( ทำบุญ กรรมการ 3และกรรมการ 5 ) อนุโมทนาบุญทุกประการกับคุณหนุ่มเมืองแกลงเจ้าของกระทู้ คณะดำเนินการและผู้ร่วมบุญทุกท่านค่ะ

17. gungwan

gungwan เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2008
    ทันใหมเนี่ย? ขอจอง 1 ลูกครับ ถ้าทัน โอนเงินไปที่ใหนครับ พรุ่งนี้จะได้โอน

18. man_12

man_12 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังทันไหมครับ ถ้าทันขอร่วมทำบุญ1ลูก

19. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ขอลงชื่อด้วยครับ ขอจอง 1 ลูก
    บำรุงเวปพลังจิตบริจาคทำกุศลคนละ 900.บาท

20. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ผมมีความศรัทธาอยากจะร่วม 1 ลูก แต่พอไล่รายการจองผมว่าน่าจะเกินโควต้าที่ อาจารย์หนุ่มกำหนดแล้วล่ะ ผมเสนอว่าเพิ่มจำนวนโควต้าให้กับเวปพลังจิด อีกซักหน่อยดีไหมครับ ผมขอร่วมจอง 1 ลูกครับ