แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. mumumoon

mumumoon เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินค่าชุดกรรมการ 4 จำนวน 1 ชุดแล้วค่ะ
    ลำดับที่ 150

ที่อยู่ ส่งทาง PM ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ของผม 25 กันยาครับ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ

3. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกสาวผมแขวนเดี่ยว นาคปรกหลวงปู่หมุนครับ เค้าเกิดวันเสาร์ครับ

องค์นี้ได้มาจากพี่ chanayut ครับ

4. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010

หวัดดีตอนเช้าครับพี่ ของผมสองคน แขวนพระนักธรรมเหมือนกันครับ นี่ว่ากำลังจะเพิ่มพระนาคปรกหลวงปู่หมุนองค์เล็กๆ ให้อีกคนละองค์ จะได้ครบทั้งบุญฤทธิ์และอิทธิฤทธิ์ เจ้าตัวเล็กรู้สึกว่าจะท็อปหลายวิชาแล้ว ส่วนเจ้าตัวโตขี้เกียจอ่านหนังสือไปหน่อย กำลังเข้าวัยรุ่น แต่ก็อยู่ในเกณฑ์ดีครับ

5. st18

st18 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับคุณมะบอมครับ ไม่ต้องรบกวนเว็บด้วย แบบนี้วัดดวงล้วนๆครับ
    หรือว่าจะใช้ระบบเลขสุมจากเลขท้ายบัตรประชาชน ใครตรงกับพี่หนุ่มตั้งไว้ก้ได้โชคไป

6. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกของผมไม่มีใครเกิดวันเสาร์เลย คนโตเกิดวันศุกร์ คนเล็กเกิดวันพฤหัส ผมอ่านในกะทู้ของหลวงปู่หมุนก็เห็นว่านาคปรกท่านมีประสบการณ์คุ้มครองดีมากเลยครับ

ของผมนอกจากมีประสบการณ์ทางการเรียนแล้ว มีอยู่ครั้งผมแขวนตู้ไม้ใส่กระจกไว้แล้วเมียเลื่อนไปเปิดตู้กระจก พอดีกระจกหล่นมาแตกกระจายเลยลูกคนเล็กอยู่ใกล้ๆแต่ไม่โดนอะไรเลย

7. PPERM

PPERM Active Member

15 กันยายน 2010

สวัสดีครับผมขอชี้แจงส่งมวลสารที่ผมส่งให้พี่หนุ่มเมื่อ วันที่15/09/53 อีกครั้ง
    1.พระผงแตกหักรูปทรงสี่เหลี่ยมไม่ทราบชื่อ 1 องค์
    2.พระผงแตกห้กรูปไข่ปางลีลา 1 องค์
    3.สร้อยประคำเก่า 1 เส้น

ขอร่วมทำบุญจองชุดกรรมการเพิ่ม
    1.กรรมการชุดที่ 3 = 1 ชุด
    2.กรรมการชุดที่ 5 = 1 ชุด

โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

ขอโมทนาครับ

8. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณและดีใจครับที่นำพระท่านไปบูชา ผมก็เกิดวันเสาร์ครับ คุณพระคุ้มครองครับ ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมมวลสารเพื่อส่งไปร่วมทำบุญครับให้ทันอาทิตย์นี้ อนุโมทบุญกับคุณศิวฤทธิ์ที่เสียสละเวลามาช่วยเต็มที่กับงานบุญนี้ ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ

9. tanatsan

สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ จุดธูปบอก แล้วจับสลาก หรือเลขท้ายสองตัวของบัตรประชาชน แบบนี้ไม่ค่อยเหนื่อย

10. PPERM

PPERM Active Member

15 กันยายน 2010
    งานเข้า เจ้านายน้อยมาต่อคิวใช้คอมแล้วครับ ขอตัวทุกท่าน

11. tanatsan

ของผมประสบการณ์ด้านอื่นๆยังไม่เจอครับ อาจเป็นเพราะเพิ่งแขวนได้ไม่นาน แต่เจ้าตัวเล็กรู้สึกจะตั้งใจเรียนและอ่านหนังสือมากขึ้น คึกคักน่าดู และชอบให้ผมเล่าเรื่องเกี่ยวกับพระเครื่อง ปาฏิหารย์ ให้ฟังอยู่เรื่อย เห็นผมส่องพระก็เข้ามาขอส่องด้วย ถามโน่น ถามนี่ตลอดไม่หยุด

12. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 21 คน ( เป็นสมาชิก 17 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> โอ ท่าซุง, area, bigkk, chainerror, chanayut, daychar, fuu, man_12, tanatsan, yanut, คนบนเกาะ, นะจักรวาล, ฤาษีน้อย, ลูกวัด, หนุ่มเมืองแกลง</td></tr></tbody></table>สวัสดียามสายวันอาทิตย์พี่หนุ่มฯและทุกท่านครับ ไม่ค่อยสบายเลยไม่ได้ร่วมลุ้นเมื่อคืนต่ออีกรอบ...ดีใจกับทุกท่านที่ได้รับครับ:cool:

13. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้าครับ

เป็นพระธาตุที่จะบรรจุไว้ที่ด้านหลังของพระผงแหวกม่านสะดุ้งกลับ ชุดกรรมการทั้ง 199 องค์ เพื่อให้ผู้ที่เคารพเลื่อมใส นำไปบูชาเพื่อเป็นศิริมงคลต่อชีวิต เป็นพระธาตุที่เสด็จมาเองของผู้ปฏิบัติ และได้มีจิตเป็นกุศลมอบให้ในการทำกุศลร่วมกันครั้งนี้ มีสันฐานแบบเมล็ดพันธุ์ผักกาด และเมล็ดงา สีขาวใส ขนาดเล็กเท่าปลายปากกา หรือหัวเข็มหมุดขนาดเล็ก

ลองดูภาพที่ขยายจะเห็นได้ชัดว่า มีรูปร่างแปลก มีรูปทรงเฉพาะตัวอย่างเห็นได้ชัดเจน ไม่กลมหรือเหลี่ยมและมีรูปร่างต่างๆกันไป ไม่สามารถสร้างปลอมได้แบบนี้ เพราะขนาดเล็กมากเท่าเมล็ดงาก็มี เป็นผลึกแคลเซียมชัดเจน มีโทนสีต่างกันเป็นธรรมชาติ ต่างจากที่เคยเห็นทั่วๆไป และมีเงาสว่างในตัวเอง ลอยน้ำและจะรวมกันทุกครั้งที่เอาลอยในน้ำ เป็นของศักดิ์สิทธิ์ที่ต้องการให้ผู้มีใจยึดมั่นในธรรมเอาไว้บูชา

พระปัจเจกพุทธเจ้า คือ ผู้ที่ตรัสรู้เสมอด้วยพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เพียงแต่ไม่ได้ประกาศศาสนาและเป็นพระศาสดาเช่นเดียวกับพระองค์

" พระปัจเจกพุทธเจ้า เป็นพระพุทธเจ้าประเภทหนึ่ง ได้บำเพ็ญบารมี 2 อสงไขยกำไรแสนกัป และตรัสรู้อริยสัจ 4 ด้วยพระองค์เองเช่นเดียวกับพระสัมมาสัมพุทธเจ้า แต่จะเสด็จมาตรัสรู้ในคราวที่โลกว่างเว้นพระพุทธศาสนา และมาตรัสรู้ได้หลายพระองค์ในสมัยเดียวกัน แต่พระปัจเจกพุทธเจ้านั้น มิได้ทรงประกาศพระศาสนาเกิดสาวกพุทธบริษัทเหมือนอย่างพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

ในปรมัตถโชติกา อรรถกถาสุตตนิบาตอธิบายว่า การบรรลุธรรมของพระปัจเจกพุทธเจ้า เปรียบเสมือนรสกับข้าวที่พรานป่าได้ลิ้มในเมือง ฉะนั้น จึงไม่อาจสอนให้บุคคลอื่นรู้ตามตนได้ (คือสอนได้แต่ไม่อาจให้รู้ตามได้) ไม่ก่อตั้งหรือสถาปนาในรูปสถาบันศาสนา แต่เน้นอนุโมทนาแก่ผู้ถวายทานให้ท่าน จะอุบัติขึ้นในช่วงพุทธันดร กล่าวคือ เป็นช่วงเวลาที่โลกว่างจากพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ดังนั้น ในปัจจุบันนี้ จึงไม่มีพระปัจเจกพุทธเจ้าอุบัติขึ้น
    พระปัจเจกพุทธเจ้าแต่ละองค์มีประวัติคล้ายกัน คือ เป็นมาจากกษัตริย์ พราหมณ์ หรือคหบดี ในสมัยโบราณที่เบื่อหน่ายในโลกิยสมบัติ ได้ออกบวชศึกษาพระธรรมจนบรรลุพระปัจเจกโพธิญาณ เมื่อบรรลุพระปัจเจกโพธิญาณแล้ว ก็ไปชุมนุมที่เขาคันธมาทน์กูฏ ซึ่งเป็นยอดเขาแห่งหนึ่งของเทือกเขาหิมพานต์หรือหิมาลัย มีฝูงช้างฉัททันต์คอยปรนนิบัติอยู่เป็นนิจ
    คุณลักษณะพิเศษที่สำคัญประการหนึ่งของพระปัจเจกพุทธเจ้าคือ การดำเนินชีวิตอยู่อย่างโดดเดี่ยว หรือการดำเนินชีวิตอยู่เพียงลำพัง (เอกะ) ในวรรณคดีพระพุทธศาสนา เปรียบเทียบ การดำเนินชีวิตอยู่อย่างโดดเดี่ยวของพระปัจเจกพุทธเจ้า เหมือนกับนอแรด (ขคฺควิสาณกปฺโป) ซึ่งแรดของอินเดียมีเพียงนอเดียว ส่วนแรดในประเทศอื่นมี ๒ นอก็มี แต่กระนั้นก็ตาม พระปัจเจกพุทธเจ้าก็ต้องมาประชุมพร้อมกันเพื่อทำกิจกรรมร่วมกัน คือในวันที่พระปัจเจกพุทธเจ้าองค์ใหม่อุบัติขึ้นและในวันอุโบสถ "

พระพุทธองค์ตรัสแก่พระอานนท์ในคัมภีร์ปัจเจกพุทธาปธานว่า "ในโลกทั้งปวง เว้นเราแล้ว ไม่มีใครเสมอพระปัจเจกพุทธเจ้าเลย"

14. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    พิเศษ ทุกท่านที่ร่วมเป็นกรรมการชุด 1 - 5 จะได้รับลูกอม...จำนวน 1 ลูก จำกัดสิทธิ์เฉพาะสมาชิกเว็บพลังจิต มีจำนวนจำกัด รับสิทธิ์ตามลำดับการโอนเงินร่วมบุญ

ขออนุญาตสอบถามหน่อยนะครับ
    ลูกอมที่แจกเงื่อนไขนี้มีจำนวนกี่ลูกครับ
    ขอบคุณครับ

15. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ได้ร่วมกิจกรรมกับเพื่อนๆ นานแล้วครับ ขอตั้งชื่อลูกอมด้วยคนครับ ชื่อที่ 1 "มงคลฤทธิ์" ชื่อที่ 2 "ฤทธิ์มงคล" ถ้าซ้ำกับใครก็ตัดออกนะครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1

ลูกอมที่ตั้งใจให้เป็นการสร้างกุศลร่วมกัน มีทั้งสิ้นประมาณ 300 ลูกครับ ผ่านพิธีทั้ง 9 ครั้งครบถ้วน และพิเศษอีกครั้งที่พระสายอิทธิฤทธิ์โดยเฉพาะทางเรื่องนี้

ประมาณ 40 ลูกจะมอบให้กับคนภายนอก ตามวิธีสุ่มหาผู้โชคดี แล้วแต่โชคและการเลือก จากเจ้าของอำนาจใจมวลสาร
    ที่เหลือจะมอบให้กับผู้ทำบุญร่วมกัน และผู้มีโชคในกระทู้นี้ และในเวปอื่นๆอีกสองแห่ง
    ผู้ที่จองทำบุญก่อน จะได้รับสิทธิ์นี้ไป เมื่อหมดแล้วก็สงวนสิทธิ์ในการมอบให้ทุกคน

17. CheKuvara

พระอีกอย่างที่เค้าว่ามีผลทางการเรียนก็พระศรีปราชญ์ของญาท่านสวนครับ แต่ราคาไปเป็นพันแล้วเลยไม่ได้ไว้เลย ได้แต่เหรียญศรีปราชญ์ที่ท่านเสกให้ครูบาสมิงน้อย แต่ยังไม่ได้ลองให้ใครคล้องเลย

18. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับทุกๆท่าน สอบถามหน่อยนะครับ คุณโจและทุกๆท่านเกี่ยวกับพระนักธรรมของหลวงพ่อทรง ไม่ทราบว่าตอนนี้มีของเก๊ออกมายังครับ อยากจะหาให้ลูกสาวคนโตสักองค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2010
  19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    น้ำมันนางไม้ตะเคียนทอง

ได้ไปใส่บาตรตอนเช้า และถวายสังฆทานให้เธอแล้วครับเมื่อเช้านี้ ตามสัญญา
    เอาขวดนี้ไปวัดด้วย พระ(หลวงปู่) ทักว่า ต้องเรียกนางไม้หรือเจ้าแม่เท่านั้น เรียกพรายไม่ได้ เป็นคนละชั้นกัน ต่างกันมาก และเธอยังอยู่

ขนาดไฟล์:
      620 KB
      เปิดดู:
      74
  20. CheKuvara

พี่หนุ่มครับ ยังค้างเรื่องพรายแม่กาหลงอยู่เลยครับพี่ เมื่อคืนหลายคนรออ่านอยู่แต่เห็นหลายคนก็กำลังวุ่นๆกันอยู่ ก่อนนอนเลยอธิษฐานส่งบุญไปให้เป็นไมตรี ที่โปรดเมตตาที่จะช่วยเหลือ คนหนุ่มรูปร่างหน้าตาพอใช้ได้ แต่พี่เดชาบอกว่าหล่อน้อยกว่าพี่เดชาคนนี้