แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ยินดีต้อนรับครับ บ้านผมเจริญมากก็ผู้ใหญ่ใจดีเค้าไม่ลืมบ้านเกิด พัฒนาต่อเนื่องครับ แต่นารีไม่หนับหนุนเมืองสุพรรณเมืองพุทธครับ เล่าสู่กันฟังครับ

2. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็นับถือในข้อปฏิบัติของท่าน มีพระของท่านเพียงองค์เดียว ไม่เคยได้ไปกราบท่าน ได้กราบหลวงปู่สิมครั้งเดียว วัดท่านเย็นสบายดี

3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆ ไม่มีปัญหาครับพี่หนุ่มถ้าผมมี แต่ส่วนใหญ่ผมจะโดนมาตรการยึดทรัพย์ก่อนออกจากบ้าน พี่หนุ่มแล้วเวลาแม่นางตะเคียนเค้าแบ่งมาทำลูกอมกันนี่ เค้าแยกดวงจิตหรือเปล่าครับ หรือว่าเค้าจะวิ่งไปวิ่งมาช่วยคนที่มีลูกอมทุกคน

ผมแบ่งผ้ายันต์จีวรปั้มยันต์รัตนจักรให้ไว้บูชาเอาไหมครับ หากรับก็ pm ที่อยู่ให้ผม ผมจะส่งไปพร้อมกับของคุณมะบอมเลย ของคุณมะบอมผมขอมอบบัวบังใบของอาจารย์หนุ่ม วัดบางแวกไว้นะครับ อาจารย์ประคองเสกไว้ ตามตำราหลวงพ่อไสว จะส่งให้วันจันทร์

4. คนไกลวัด

คนไกลวัด เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ไม่ค่อยมีโอกาสได้เล่นเน็ต พลาดโอกาสเลยเน้อ อดลุ้นเลยเรา(cry)555

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ดวงจิตของเทพเป็นทิพย์ เหมือนของพระอริยะ ที่แบ่งภาคไปช่วยศิษย์ทุกๆคนได้ในเวลาพร้อมๆกัน เช่น กรมหลวงชุมพรฯ ที่ไปช่วยศิษย์ได้ทั้งในไทยและต่างประเทศพร้อมๆกัน

6. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่ ที่ช่วยไขข้อสงสัยให้เข้าใจ

7. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแม่ของผมยินดีบริจาคเงินให้การกุศลครั้งนี้ 2000 บาทในนามของครอบครัวของผม ตรงกับชุด กรรมการ1 เรียนพี่ๆกรรมการที่ทำตารางผู้บริจาคนะครับ ใส่ชื่อของผมไปได้เลยครับ จองชุดกรรมการ1 จำนวน 1 ชุดในนาม ครอบครัวของผมครับ ^^

8. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ผมเก็บเศษไม้ตะเคียน เอามาใส่กรอบไว้ที่บ้าน ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเงียบสงบ เป็นไปได้ว่าวิญญาณนางตะเคียนจะอยู่ที่ลำต้นใหญ่ ไม่มาอยู่กับเศษชิ้นไม้ เรื่องแบบนี้ต้องสังเกตุเอา

9. siamese

siamese เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2009
    พระบุเรงนองกรุถ้ำที่ หลวงพ่ออุตตมะเสกซ้ำ นี่เด่นด้านหนุนดวงชะตามั้ยครับ และมีด้านอื่นอีกมั้ยครับ

10. gungwan

gungwan เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2008
    ขอยอมแพ้ครับ ออกไปตอนหน้า 909 กลับมาอีกที 927 กว่าจะอ่านได้แต่ละหน้านานมากขนาดความเร็วเน็ต 3 MB เห็นลูกบอกว่าเป็นแต่เวปพลังจิตเท่านั้น เวปอื่นก็เร็วปกติ
    สงสัยไม่มีวาสนา(วาสนาน้อย) ไว้รอรับแจกพร้อมพระก็แล้วกันครับ

11. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010

12. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

กลับบ้านก่อนนะครับทุกท่าน..........อาจจะเจอกันวันจันทร์:cool:

13. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เห็นด้วยกับพี่หนุ่มครับ:cool:

14. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เล่าเรื่องลูกอมบ้างนะคะ จะได้อิงกระแส ขำๆ กัน
    อย่างที่ทราบกันว่า ถ้าจองชุดกรรมการ 1 ชุด ก็จะได้ ลูกอม 1 ลูก ( แต่ต้อง1 ชื่อ ต่อ 1 ลูกเท่านั้นค่ะ ) ลินก็เลยไม่ได้ติดใจในการแข่ง สปีด และ ก็ไม่ได้อธิฐานขอแต่อย่างไร
    เมื่อวานครั้งแรกที่คุณ หนุ่ม ลงประกาศ ลินก็ลงโพ้สตามปรกติ แต่พอเปิด หน้า 888 มาเห็นชื่ออยู่โพ้สแรก ก็ให้ดีใจ เลยอุทาน ขึ้นว่า " อุย ยังไม่ได้ขอเลย ไ้ด้ด้วยหรือ นั่งยิ้มจนแก้มบานเลย หุๆๆ ออกไปตอบ พีเอ็มกลับมา :'( ชื่อเลื่อนไปอยู่อับดับสอง อดเลยเรา
    พอมาวันนี้อีก หน้า913 โพ้สไปเล่นๆ ชื่ออยู่อันดับสอง เหมือนเดิมค่ะ ดีใจ แต่แอบคิดเอาไว้ว่า " จะเหมือนเมื่อวานไหมน้า " เพราะวันนี้ก็ไม่ได้ขอเช่นกัน เรียกว่าโพ้สไปตามดวง พอกลับมาเปิดหน้า 913 :'( ชื่อตกไปอยู่อันดับที่สาม อีกแล้ว อุ๊เห่มๆ สงสัยน้องๆอยากจะไปสร้างกุศลกับท่านอื่นแน่ๆเลยค่ะ ก็เล่าให้อ่านกันขำๆนะคะ เพราะในใจลึกๆรู้ว่าจะต้องมีสิ่งดีๆ รอเราอยู่ข้างหน้าอันใกล้นี้ค่ะ อนุโมทนากับทุกๆท่านเลยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2010
  15. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาแล้วครับ
    พร้อมความชุ่มฉ่ำที่เย็นเข้าไปถึงทรวงใน
    ทีแรกจะมาตั้งแต่บ่ายโมง พอแหงนหน้าดูฟ้าขณะขับรถอยู่บนสะพาน
    ก็เห็นสีขาวโพนวิ่งไล่มาแบบอันลิมิต ผมก็กลับตัวแทบไม่ทัน
    สุดท้ายกลับไปที่เดิม.....รอ รอ และก็รอ
    กลับมาก็ตามคาดครับ ชวด หนู ฉลู วัว
    ต้องบอกพี่หนุ่มให้จัดโปรโมชั้นอีกสักหลายๆ รอบ

16. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ถ้าจองชุดกรรมการ 1 ชุด ก็จะได้ ลูกอม 1 ลูก

แค่นี้ผมก็ดีใจ ได้ 1 ลูกแล้วครับ

ยินดีกับท่านที่ได้รับครั้งที่สองนี้ด้วยนะครับ

*** ผมขอที่อยู่ส่งมวลสารเล็กๅน้อยๆ ไปร่วมบุญสร้างพระด้วยได้ไหมครับ ส่วนมาก เป็นของสีผึ้ง และ เครื่องรางครับ*****

17. mumumoon

mumumoon เป็นที่รู้จักกันดี

ถามหน่อยค่ะ
    ถ้าจองกรรมการ 2 ชุด แล้วจะได้ลูกอม 2 ลูกหรือเปล่าคะ

18. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ว้า..อยากร่วมเล่นมั่งจัง แต่งานยุ่งมากเหลือเกินครับ เข้ามาอีกทีสุดยอดจริงๆครับ กะทู้ไหลเลย ก็เลยมารู้ความจริงว่าพวกพี่ๆ กำลังร่วมสนุกกัน อยากเล่นก็อยากเล่น อยากได้ก็อยากได้ แต่ว่างานต้องมาก่อนครับ ต้องขออภัยด้วยน่ะครับที่ไม่ได้ร่วมสนุกเลย กลับบ้านก็ไม่มีเน็ตอีกวัยรุ่นเซ็งครับ:':)'(

แต่ก็ยินดีกับทุกท่านที่มีโชคกับพี่หนุ่มน่ะครับ:cool:

19. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

1 ชื่อ ต่อ ลูกอม 1 ลูกค่ะ

20. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยกเลิกการจอง ชุดกรรมการ 4 ครับ
    ลำดับที่ 111 ครับ
    ขอโทษด้วยนะครับ