แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ใจเย็นๆนะครับ เราต่างก็ร่วมทำบุญด้วยกัน คนไทยเหมือนกัน

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ต้องขอโทษคุณบ้านเฮาด้วยครับ หากจะมีอะไรทำให้ไม่สบายใจหรือไม่พอใจบ้างไม่ว่าจะเมื่อไรก็ตาม ทั้งทางตรงหรือทางอ้อมก็ตาม ผมเองไม่รู้เรื่องอะไรที่คุณกำลังคุยกระหนุงกระหนิงกันอยู่เลย ไม่ได้เคยคิดอคติแม้แต่น้อยสำหรับเพื่อนๆทุกคน ยินดีเป็นมิตรกับทุกคนเสมอ และไม่ได้คิดว่าเราต้องมาชนะคะคานอะไรกัน ยังมีอีกมากเรื่องที่พวกเราต้องผ่านอุปสรรคของชีวิตไปให้ได้ มาเป็นผู้ร่วมสร้างกุศลด้วยกันดีกว่าครับ ลองพิจารณาดูอีกครั้ง ขอบคุณมากครับ

3. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ของจริงนิ่งบ้าใบ้...บุญคือบุญ
    สงบ...เย็น
    นานาจิตตัง

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ท่านเป็นพระทองคำอีกองค์หนึ่งเลยครับ
    ทั้งพระเวทย์และพลังจิต เมื่อรวมกันแล้ว มากเกินกว่าที่จะคาดเดาได้

5. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    ผมไม่โต้ตอบ แล้วครับ

ผมแค่บอกกล่าว เตือน ทุกท่าน ในกระทู้

เค้าจะโพสต์ ยังงัยก็แล้วแต่เค้า ครับ

โมทนา สาธุ ครับ

6. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าแล้วท่านต้องดีอย่างที่คิดแน่เลยครับ แต่เสียดายไม่ได้ไปกราบท่านช่วงท่านยังอยู่ตอนนั้น ช่วงนี้ก็เล็งรายชื่อจากพระที่คัดเลือกมาปลุกเสกอยู่ หากผ่านเข้าไปในพื้นที่มีโอกาสไปกราบท่านก็จะไปกราบท่านซักครั้ง

7. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระอีกองค์ที่ไม่ธรรมดา แต่คนไม่ค่อยรู้จัก
    ผมเสนอ

หลวงปู่แว่น วัดถ้ำพระสบายครับ

ศิษย์อาวุโสของหลวงปู่มั่น เป็นลูกพี่ลูกน้องกับหลวงปู่สิม วัดถ้ำผาปล่อง
    และสนิทสนมกับ หลวงพ่อลี วัดอโศการาม

เมื่อก่อนท่านก็ศึกษาไสยเวทย์มาเหมือนกัน เพราะต้องอยู่ในป่า ต้องมีวิชาพวกนี้ไว้ใช้ ไว้ช่วยเหลือชาวบ้าน

มีคนบอกว่ากระดูกท่านกลายเป็นแก้วนะครับ เจริญรอยตามพ่อแม่ครูอาจารย์สายพระป่ากรรมฐานสายหลวงปู่มั่น เช่นเดียวกับองค์อื่นๆ

8. hemwiwan

hemwiwan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    เท่าที่อ่านข้อความต่างๆมาคร่าวๆนะครับ หากว่างานบุญที่จัดขึ้นเพื่อให้ศิษยานุศิษย์มาลงทองกับหลวงปู่เชิญ เทพนภา ยังเป็นที่สงสัยก็ลองไปดูที่ลิงค์นี้ดูนะครับ ผมว่าจำนวนเงินต่างๆที่ร่วมทำบุญก้ได้มอบให้กับหลวงปู่ มีพยานหลักฐานชัดเจน สงสัยอะไรก็สอบถามได้กับผู้ที่ร่วมงานว่างานที่จัดนั้นมีผลประโยชน์อะไรแอบแฝงรึป่าว จะได้กระจ่างคร๊าบผม

9. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ถ้าผ่านมาสุพรรณก็ยินดีต้อนรับนะครับ ไปปกราบหลวงปู่นาม วัดน้อยชมพู่กัน
    ผมรอโอกาสไปร่วมพิธีและกราบท่านพร้อมคณะกรรมการวันปลุกเสกวัตถุมงคล

10. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรอทางคณะกรรมการออกกำหนดการก่อนนะครับ จะได้คุยกับทางบ้านพากันไปพร้อมกันทีเดียวด้วยเลย จะได้พบพี่น้องในกะทู้นี้ด้วย หากจะผ่านไปสุพรรณจะส่งข่าวไปก่อนล่วงหน้าครับ ผมเคยไปนอนสุพรรณเหมือนกัน บ้านเมืองสะอาดดีแต่นารีไม่ชุกชุม ฮ่าๆๆ

11. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

ขอบคุณ ครับ:cool: :cool: :cool:

12. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ดูเหมือนว่าเรื่องจะจบกันด้วยดีแล้วนะครับ ยังไงก็อย่าผูกเวรจองกรรมกันด้วยเรื่องแค่นี้เลยนะครับ ศรัทธาของคนๆนึงอาจไม่เหมือนกันและไม่เท่ากันตั้งแต่สมัยพุทธกาลแล้วครับ

13. กลางกรุง

กลางกรุง เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    แบบนี้เขาไม่เรียกเตือนมั๊งคะ แบบนี้เขาเรียกว่าพูดไปแล้วอาจทำให้ผู้อื่นเสื่อมเสียได้ เมื่อสักครู่ได้คุยกับพี่ที่ถูกพาดพิงและชาวเวปเพื่อนบ้านที่ร่วมกันอาราธนาหลวงปู่มาแล้วค่ะ พี่และชาวเวปที่นินต์หลวงปู่มา ยืนยันว่าให้เชิญคุณมาพูดคุยกันที่วัด และหากข้องใจก็ให้คุณมาเป็นคณะทำงานด้วย และหากไม่จริงอย่างที่คุณพยายามกล่าวหา พวกเขาฝากถามมาว่าคุณจะทำอย่างไรกับสิ่งที่คุณไปกล่าวหาพวกเขา ลูกผู้ชายจริงพรุ่งนี้ต้องไปนะคะ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมว่าจะยืมเงินน้องโจเสียก่อนนะหากเจอกัน
    หากยังจำได้ ผมเคยบอกไว้ว่า ที่บ้านผม มีผู้หญิงผมยาวนั่งอยู่ในบ้านด้วยตลอด คนเห็นกันแทบทุกคนจนไม่มีใครกล้าเข้าบ้านผมแล้ว แม้แต่คนเก็บผ้าไปซักรีด หรือคนเก็บค่าส่วนกลางของหมู่บ้าน มีแต่ผมเองไม่เคยเห็น หากเป็นกลางวัน เขาจะไปหลบอยู่ตรงโรงเก็บรถ ผมวางเขาไว้กับหิ้งของกุมารทอง คือแม่นางพรายตะเคียนนี่แหละ เก็บไว้เถอะแล้วจะร้องดังๆว่า สุดยอดๆ

15. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009

ยืนยันรับสิทธิ์หน้า 915 ครับ

16. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ไปงานลงทองครั้งที่แล้วมาครับ ไม่มีการหักเข้ากระเป๋าผู้ใด คนจัดการงานที่ถูกพาดพิงไม่ได้จับเงินแม้แต่บาทเดียว การนับ และถวายปัจจัยหลวงปู่กระทำโดยตัวแทนสมาชิกที่ไปในงาน เห็นกันหลายสิบคน หลังจากหลวงปู่รับ และนำปัจจัยใส่ย่าม ผมเป็นคนถือย่ามส่งหลวงปู่ขึ้นรถเองครับ

17. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กลับมาแล้วค่ะ หลังจาก อิ่มอร่อย ในเมื้อเที่ยง ขอร่วมอนุโมทนาบุญ กับเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านเลยค่ะ ที่ได้รับ ลูกอมวิเศษ ในครั้งนี้
    การสร้างกุศลใหญ่ ก็จะมีสิ่งมากระทบบ้างในบางครั้งคราว เป็นบททดสอบค่ะ ใจเย็นๆกันนะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านค่ะ

18. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

เคยไปกราบท่าน 1ครั้ง และถวายสงบท่านไป 1 ผืน แต่ยังไม่มีวัตถุมงคลของท่านเลยซักชิ้นครับ

19. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมท่านใดสละสิทธิ์ก็บอกผมด้วยนะครับ 55

20. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ไม่ทัน ไม่ทัน กี่รอบก็ไม่ทัน
    หน้า 999 คงไม่พ้นคืนนี้แน่นอน