แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ..ขอบคุณเช่นกันครับที่ได้ติดตามอ่านในส่วนที่ผมได้ลงความเห็นต่างๆมาตลอดครับ... เพราะผมเองก็ไม่เคยตั้งกระทู้อะไรกับเขาเลย ได้แต่เข้าไปอ่านและศึกษาข้อมูลดีๆมาตลอดอ่ะครับ..และเท่าที่ใช้วิจรณญาณในการติดตามอ่านเรื่องราวต่างๆของคุณเมืองแกลง..ผมก็วิเคราะห์ได้อ่ะครับว่าคุณไม่ได้มีประโยชน์ใดๆมาแอบแฝงในทุกๆเนื้อหาสาระเลยครับ...ดีใจที่รู้จักคนจริงเช่นกันครับ...และดีใจที่ได้รับสาระเนื้อๆของคำสอนของพุทธองค์จากเวปนี้ครับ..

จะคอยติดตามอ่านเรื่อยๆนะครับ...และถึงแม้คุณจะต้องเดินทางไกลไปปฏิบัติหน้าที่ในที่ไหนก็แล้วแต่..ขอให้คุณพระรัตนตรัยคอยคุ้มครองนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2010
  2. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคงต้องสวัสดีตอนเที่ยงใช่ไหมครับ
    ยินดีกับไทยที่จะสงบเสียที ใครจะชนะก็ประเทศไทยแพ้ด้วยกัน

ครับ งั้นสวัสดียามเที่ยงก็แล้วกัน ต้นฉบับเสร็จรึยังครับ มีคนรออ่านเพียบเลยพี่

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ถูกต้องเลยครับ เราทำบุญกุศลร่วมภพ ร่วมชาติกับท่านเพื่อตอบแทนที่ท่านคุ้มครองดูแลเรา ยิ่งเป็นการเพิ่มปิติในใจเราโดยไม่รู้ตัวครับ
    สำหรับพระอาจารย์ผู้เฒ่า ท่านเดินธุดงค์ไปทั่วตามแนวตะเข็บตั้งแต่ ตรงข้ามสวนผึ้งไปจนถึงด้านแม่สอด ซึ่งจะผ่านแต่หมู่บ้านกะเหรี่ยงและมอญ ชนพวกนี้ไม่ขึ้นกับพม่าและมีกองกำลังของตนเอง ท่านขอไม่เปิดเผยตนเอง พอดีผมสนิทกับหัวหน้ากองกำลังกะเหรี่ยงเลยได้มีโอกาส ท่านเป็นเชื้อมอญ อยู่แต่ฝั่งพม่า และไม่รับนิมนต์อยู่เป็นที่ ทหารพม่ายังรู้จักท่านดี เพราะท่านเดินฝ่าห่ากระสุนที่ทหารพม่าปราบกลุ่มมอญเมื่อปีก่อน และท่านขอหย่าศึกเพื่อให้มอญคงมีชนชาติไว้บ้าง

อายุน่าจะมากกว่า 70 แล้วแต่ยังเดินเก่ง ทางสังขละบุรี ที่ชายแดนท่านก็ไปโปรดกะเหรี่ยงฝั่งพม่าทุกปีๆละครั้ง เขานับถือกันครับ ผมคงให้รายละเอียดมากกว่านี้ไม่ได้ เดี๋ยวจะกลายเป็นโฆษณาชวนเชื่อ และมีคนคิดในแง่อื่น ต้องขอโทษด้วยครับ

แต่ท่านบอกไว้แล้วว่า ประเทศไทยจะเดือดร้อน ทุกข์ยาก อีก 5 ปี พูดเมื่อปีที่แล้วนะครับ

4. Norragate

ขอให้แผ่นดินเกิดของเราเกิดความสงบเช่นกันครับ...(^_^)...สาธุ....

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ความรู้จากสิ่งที่ได้เห็น ได้ยิน ได้ฟัง เปรียบเหมือนภูเขาน้ำแข็งที่ลอยอยู่กลางทะเลกว้าง
    หากเราสัมผัสว่ามันยิ่งใหญ่และน่าสนใจเพียงใด ก็อย่าลืมว่าส่วนที่ยังจมอยู่ในทะเลลึก ยิ่งมีขนาดใหญ่มากกว่า และน่าสนใจไม่น้อยไปกว่ากัน

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระเครื่องดีๆที่ผมมีติดตัว ช่วยให้ผมเอาตัวรอดในแดนกะเหรี่ยง(หรือยาง) มาได้หลายครั้ง
    ผมเข้าไปทำกินในดินแดนลี้ลับ ของโลกมืดอีกแห่งหนึ่งด้านเอเซีย ที่เขาไม่มีศาสนา ไม่มีพระในใจ<O:p</O:p
    ที่ป่าลึกแดนกะเหรี่ยงในเมาะละแหม่ง ประเทศพม่า อุดมไปด้วยวิชาไสยเวทย์และอาถรรพ์ลี้ลับมากมาย
    ที่นั่นตัดสินกันด้วยปืน และอวดเก่ง เด่นดังกันด้วยวิชาไสยศาสตร์ แบกธรรมะเข้าไปเท่าใดก็ไร้ผล
    <O:p</O:p
    กะเหรี่ยงมีหลายกลุ่ม ทั้งนับถือพระ นับถือคริสต์ นับถือผี ลัทธิฤาษี <O:p</O:p
    พวกเขามีแต่ลัทธิ นับถือผีสาง นางไม้ และเทวดา คนแปลกหน้า แปลกถิ่นทุกรายที่เข้าไปในถิ่นของเขาหากอยู่ข้ามราตรี จะต้องถูกลองของทุกครั้ง ทุกคน

หากใครไม่มีดีเมื่อย่างเหยียบเข้าไปเขตหมู่บ้านจะต้องพบกับอำนาจของ ผีเจ้าเมืองคือผีเจ้าที่ ซึ่งมีความสำคัญมาก เป็นเทพารักษ์ในหมู่บ้านของพวกเขา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2010
  7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมเจอการลองของมาหลายครั้ง ทั้งเสกน้ำให้ดื่ม เสกข้าวให้กินและปล่อยของในเวลามืดค่ำ<O:p</O:p
    ก็เอาตัวรอดมาได้แบบฉิวเฉียด จนผู้นำทางลัทธิของเขายอมรับและบอกว่าผมมีของดี
    และไม่ตกอยู่ในอำนาจของพวกเขา หากเป็นคนทั่วไปต้องหามมาให้เขาเป่าหัวไปแล้ว
    ผมยังต้องทำงานร่วมกับพวกเขาอีกหลายปี และต้องเดินทางไปตามแนวป่าเขาลึกและเป็นพื้นที่ ที่ไม่มีความเจริญทั้งสิ้น ไม่มีประปา ไฟฟ้า ทีวี วิทยุ โทรศัพท์ รถยนต์ มีแต่การเดินๆแล้วก็เดินข้ามเขาเป็นวันๆ หรือใช้ม้า ลา

8. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    ต่อเลยครับคุณหนุ่มเมือแกลง

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมอยากลองให้ใครที่ชอบดูถูก ดูแคลน เหยียดหยามคนที่ยังแขวนพระเครื่องว่าโง่ งมงาย ไร้สติ
    ได้เข้าไปในแดนกะเหรี่ยงที่ถือผีดูสักครั้ง จะเอาตัวรอดไหม พระธุดงค์ไทยหลายรายยังเอาชีวิตไปทิ้งเสียมาก

ทั้งกับระเบิดตามรอยตะเข็บ กับระเบิดรอบเขตอิสระของกะเหรี่ยงและมอญ ปืนผูกตามด่านสัตว์และไสยศาสตร์ลี้ลับในโลกอาถรรพ์นี้ จะแบกธรรมะไปสักกี่หาบก็คงไม่รอด ทุกอย่างย่อมมีดีต่างกันไปแล้วแต่สถานที่ เวลา สังคม และสภาพแวดล้อม

ขนาดพวกมอญแหลมเข้าไปในเขตของเขา ยังหามกันแทบไม่ทัน ฝรั่งยูเอ็นนี่กลัวไปเลย ถามแต่ว่าเป็นไปได้อย่างไร ทำไมๆๆ และทำไม

10. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    พระเครื่องดีๆที่ผมมีติดตัว ช่วยให้ผมเอาตัวรอดในแดนกะเหรี่ยง(หรือยาง) มาได้หลายครั้ง
    ผมเข้าไปทำกินในดินแดนลี้ลับ ของโลกมืดอีกแห่งหนึ่งด้านเอเซีย ที่เขาไม่มีศาสนา ไม่มีพระในใจ<O:p</O:p

ที่ป่าลึกแดนกะเหรี่ยงในเมาะละแหม่ง ประเทศพม่า อุดมไปด้วยวิชาไสยเวทย์และอาถรรพ์ลี้ลับมากมาย
    ที่นั่นตัดสินกันด้วยปืน และอวดเก่ง เด่นดังกันด้วยวิชาไสยศาสตร์ แบกธรรมะเข้าไปเท่าใดก็ไร้ผล
    กะเหรี่ยงมีหลายกลุ่ม ทั้งนับถือพระ นับถือคริสต์ นับถือผี ลัทธิฤาษี <O:p</O:p
    พวกเขามีแต่ลัทธิ นับถือผีสาง นางไม้ และเทวดา คนแปลกหน้า แปลกถิ่นทุกรายที่เข้าไปในถิ่นของเขาหากอยู่ข้ามราตรี จะต้องถูกลองของทุกครั้ง ทุกคน

หากใครไม่มีดีเมื่อย่างเหยียบเข้าไปเขตหมู่บ้านจะต้องพบกับอำนาจของ ผีเจ้าเมืองคือผีเจ้าที่ ซึ่งมีความสำคัญมาก เป็นเทพารักษ์ในหมู่บ้านของพวกเขา<!-- google_ad_section_end -->

วันหลังจะเขียนให้อ่านบ้างค่ะ อยู่ในพม่าเช่นกัน แต่เป็นในรัฐยะไข่ค่ะ ซึ่งมีหลายหมู่บ้านที่เป็นเช่นนี้

11. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นลักษณะนี้ พี่หนุ่มเมืองแกลงบูชาหลวงปู่ท่านใดติดตัวไปครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระเครื่องไทยนี่แหละดีที่สุดแล้วครับ
    ขณะนี้เป็นที่ยอมรับในอำนาจจิตและพลังงานแฝงที่อยู่ในวัตถุเล็กๆของไทยแบบนี้กันไปทั่ว

รัสเซียกำลังเจริญในพุทธศาสนา มีสมาคมจิตศาสตร์ศึกษาอย่างจริงจังในอำนาจจิตและพลังในพระเครื่อง ญี่ปุ่นก็รุดหน้าไปไกลกว่าไทยในเรื่องของการค้นคว้าในอำนาจสมาธิจิต และเรื่องเร้นลับควบคู่กับแนวหลักปฏิบัติในพุทธศาสนา<O:p</O:p

13. Norragate

ฉันใดก็ฉันนั้น...ส่วนของภูเขาน้ำแข็งที่โผล่พ้นน้ำมารับแสงสว่าง...ก็เปรียบเสมือนบัวที่โผล่พ้นน้ำฉันนั้น.....แต่บัวที่อยู่ใต้น้ำนั้น..สักวันก็มีโอกาศที่จะโผล่ขึ้นมาเหนือผิวน้ำ...แต่ส่วนของภูเขาน้ำแข็งที่อยู่ใต้น้ำนั้น...เมื่อไหร่เล่าจะสามารถพ้นผิวน้ำได้เฉกเช่นบัว....(^_^).....

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมได้รู้จักคนจากสมาคมจิตของต่างประเทศที่เข้าขั้นโปรเฟสชั่นนอล
    เขาบอกว่าพระเครื่องไทยที่มีพลังงานแฝงมากๆและแรงๆ มักเป็นพระเครื่องจากพระเกจิอาจารย์ที่เก่งๆ มากกว่าพระกรุ (แต่ไม่ใช่พระกรุไม่มีดีนะครับ)

ผมถามเขาว่าดูเบื้องต้นอย่างไรในสายตาฝรั่งว่าองค์ไหนเก่ง เขาไม่ตอบและบอกว่าฝรั่งรู้จักเรื่องนี้น้อยกว่าคนไทย แต่เขารู้ลึกซึ้งกว่าไปแล้วครับ

เขาแนะนำเคล็ดลับเล็กๆให้ลองดูแบบนี้นะครับ เมื่อไปนั่งอยู่ท่ามกลางคนหมู่มากในที่เงียบๆ ลองเพ่งสายตาและจิตไปที่ใครสักคนแบบเน้นๆ ไม่นานนักเขาหรือเธอคนนั้นจะหันมาและยิ้มให้ เพราะเขารับกระแสจิตเราได้แม้ไม่ใช่ทุกคน ลองในขั้นนี้จะบอกได้เองว่าเรามีกระแสจิตเบื้องต้นหรือยัง รู้จักบังคับสมาธิจิตหรือยัง

หากเราเพิ่มความรัก ความเมตตาและเอาอำนาจแฝงจากพระเครื่องใส่ลงไปด้วย เราจะเพ่งไปที่อะไรดี ก็แล้วแต่สมาธิของเรา และความแน่วแน่ของจิต
    ผมลองมาแล้ว เห็นผลจริงครับ แต่ก็ฝึกอยู่นาน

15. Norragate

เรื่องราวชวนน่าติดตามมากครับ...และขอบอกว่าดีใจมากที่คุณเมืองแกลงสามารถเข้ามาเล่าได้ในเวลากลางวันแบบนี้...ซึ่งสามารถทำให้ผมติดตามได้ตลอดเวลาในการทำงานอ่ะครับ...อิอิ..ต่อเลยครับๆ..ขอโทษที่เข้ามาแทรกนะครับ..แหะๆ.....(^_^)

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยินดีเลยครับคุณน้ำ
    ประสบการณ์ของทุกคนเป็นสิ่งมีค่า
    แต่จะมีค่ามากขึ้น เมื่อเราแบ่งปันคนอื่นๆให้รับรู้และเป็นบทเรียน

17. kittikorn-5009

kittikorn-5009 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีครับพี่ หนุ่มเมืองแกลงและพี่ๆทุกท่านที่มาร่วมกันเล่าเรื่องราวมากมาย

ชอบมากๆเลยครับพี่ คำๆนี้ กระทู้แต่ล่ะกระทู้สนุกและน่าสนใจมากครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ที่จริงแล้ว พระที่เคยเอ่ยอ้างมาอาราธนาได้ทุกองค์ครับ
    สำหรับของที่ผมได้นำติดตัวไปในแดนไสยศาสตร์สุดกู่แบบนั้น
    เป็นของที่สำเร็จด้วยจิตบวกวิทยาคมครับ
    ลองเดากันเล่นๆเอานะครับ กลัวจะกลายเป็ยเชียร์ท่านไปเสียอีก
    ขอบคุณที่ติดตามนะครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หากบัวใต้น้ำมัวแต่บานรับแสงช้าอยู่ ระวังเต่ากินหมดก่อนนะครับ
    แต่บัวบางชนิดเป็น บัวเต่าถุย ไม่มีคุณสมบัติพอจะเป็นกล้าพันธุ์สืบต่อไป
    ขอบคุณมากครับที่เข้ามาร่วมให้ความรู้และตรรกกะแก่ผู้อ่าน

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณนะครับ
    แง่คิดและเกร็ดเล็กน้อยต่างๆ หากเป็นประโยชน์กับใครบ้างแม้ปลายเข็ม
    ก็ขออนูโมทนาด้วยครับ