แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ดีใจด้วยครับที่มีของดีมากและถูกทางแล้วด้วย กับการหาตัวช่วยครับ
    หากสื่อให้ได้ระหว่างจิตตนเองและพระทีอาราธนา ผมเชื่อว่ามีเฮครับ
    เพราะทั้งสามองค์ที่ว่ามา หลวงปู่ในป่าที่พม่า เน้นให้หาติดตัว

2. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009

"ขอได้แต่ไม่เกินบุญของตัวท่านเอง" ขอเฉพาะที่จำเป็นไม่ใช่ขอพร่ำเพรื่อ ขอทุกวันไม่ได้ดังใจท่าน ท่านก็ไปหาองค์อื่นมาแขวนแทน
    ถ้าท่านขาดศรัทธาปาฏิหารย์จะบังเกิดได้อย่างไร

3. m@c

m@c เป็นที่รู้จักกันดี

โหดึกแล้วยังมีหลายท่านมาอ่านกัน
    ขออ้างอิงจากที่เคยโพสไว้นะคะ

ทุกคนต่างมีมีพระในดวงใจ แต่คงขึ้นอยู่กับกรรม(การกระทำการปฏิบัติตัว)
    ของแต่ละท่านด้วยค่ะ
    จนกระทั่งวาสนาบารมีเดิมด้วย ว่าเราเคยเกี่ยวข้องกับพระองค์ใดมาก่อน

จากที่ได้รู้เรื่องราวของหลวงปู่ดู่ ได้รู้จักลูกศิษย์หลวงปู่ดู่หลายท่าน
    แต่ละท่านมีแต่คุณธรรมสูงส่ง และมีเมตตาสูง คือหลวงตาม้าแห่งถ้ำเมืองนะ
    ท่านอาจารย์ศุภรัตน์ ท่านอาจารย์สิทธิ์ (เว็บหลวงปู่ดู่พรหมปัญโญ)
    ตลอดจนศิษย์ท่านอื่นอีกมากมาย
    เราไม่รู้จักทุกท่านเป็นการส่วนตัว แต่ได้รับความเมตตาจากทุกท่านด้วยดี บ้างก็มอบพระให้บ้าง บ้างก็นำคำสอนของหลวงปู่ดู่มาเผยแผ่สั่งสอน
    เรารู้สึกอบอุ่นมาก คนไม่เคยเห็นหน้ากัน แต่มีความเมตตาให้แก่เรา

นี้แหละเป็นเสมือนว่าหลวงปู่ดู่ท่านคอยตามดูแล
    เพื่อระลึกถึงพระคุณของท่าน เราพยายามสวดมนต์ และพยายามทำความดี
    ถวายท่าน

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    บุญเราสร้างเพิ่มได้ทุกวันครับ
    แต่วาสนาเรามีติดมาแต่กำเนิด
    หากเราได้อาจารย์ดี จิตเราดี จังหวะชีวิตพอดี บางทีเราก็ไม่ต้องขออะไรมากครับ ถึงเวลา ถูกโอกาส มันมาเอง

บางคนทั้งชีวิตคว้าไว้ไม่ได้สักครั้ง ทั้งที่มีโอกาสมากมาย
    แต่บางคนรอมาทั้งชีวิต กลับไม่มีโอกาสสักครั้ง
    อย่างน้อยเราต้องสร้างโอกาสครับ ก่อนนั้นต้องสร้างพลังใจ

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เห็นด้วยครับและขออนุโมทนาในจิตที่มุ่งทางกุศล
    จิตที่คิดดี กายที่ทำดี ผลย่อมได้ดี ถูกต้องแล้วครับ

6. m@c

m@c เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเอาพระเครื่องติดไปให้ท่านดูหลายชิ้น น่าจะมากกว่า 20 อาจารย์ ราวๆ 40 ชิ้น<O:p</O:p
    ในขั้นต้นท่านแบ่งผู้สร้าง ผู้อธิษฐานจิต ผู้ปลุกเสก ออกเป็นสามกลุ่มคือ

<O:p</O:p
    -พระเครื่องที่ผู้สร้างอยู่ในชั้น สวรรค์ ซึ่งเป็นที่สถิตของดวงจิตพระอริยะเจ้าส่วนใหญ่
    -พระเครื่องที่ผู้สร้างอยู่ในชั้น พรหม ซึ่งสูงกว่าและยังมีความห่วงใยศิษย์ ยังรับรู้การไหว้วอน อ้อนขอ<O:p</O:p
    -พระเครื่องที่ผู้สร้างอยู่ในชั้น สุขาวดี ซึ่งสูงขึ้นไปอีก และละสิ้นแล้วในกิเลสและความห่วงใย<!-- google_ad_section_end -->
    ที่ต้องให้จุดธูป 16 ดอก เพราะว่าในพระเครื่องที่ผมแนะนำไว้ ผมได้รับคำบอกว่าท่านทั้งหมดอยู่ในชั้นพรหมไปแล้ว
    การไหว้ด้วยธูป 16 ดอกกลางแจ้ง เป็นการบูชาเทพ เทวดา พรหม

พระอริยะเจ้าเหล่านี้ ยังรอช่วยผู้เคารพศรัทธาเลื่อมใสอยู่อีกระยะหนึ่ง ก่อนไปยังชั้นสุขาวดีต่อไป

เราจึงสามารถอ้อนวอน ไหว้ขอให้ท่านช่วยเหลือได้ และโดยที่พลังงานพระคุณท่านเหล่านั้นกระจายอยู่ไปทั่วในโลกภพ เพื่อช่วยเหลือดูแล สงเคราะห์ศิษย์ และมักจะแสดงผลเมื่อเราประสบเหตุการณ์อันตรายหรือคับขัน
    แต่หากเราต้องการให้พลังงานนี้อยู่กับตัวเรามากที่สุด เพื่อแสดงผลให้มากที่สุด เร็วที่สุด เราต้องอัญเชิญรวมพลังงานจิตของท่านให้มาประจุแน่น และคงอยู่ในวัตถุที่เราต้องการ และสะกดจิตใต้สำนึกของเราด้วยตัวเอง ให้เข้าถึงพลังงานนี้

โดยมีพลังงานจิตที่ประจุอยู่เดิมในพระเครื่องของพระคุณท่านเป็นตัวนำประสานเชื่อมโยงให้สำเร็จ คล้ายการเพิ่มประจุไฟฟ้าให้แรงมากขึ้นในกล่องเก็บประจุโดยไม่ผิดขั้ว

ใครจิตนิ่ง มีสมาธิมาก ก็ได้มากกว่าคนอื่นๆ แต่พลังงานวิเศษของพระคุณท่านเหล่านี้มีไม่สิ้นสุดครับ

ระหว่างที่ยังมีกำลังและอยู่ในเส้นทางชีวิต ขอให้เร่งเกาให้ถูกที่คัน เมื่อถึงรอยต่อของชีวิตเราจะผ่านไปได้อีกครั้ง<!-- google_ad_section_end -->

ที่หลวงตาม้าแห่งวัดถ้ำเมืองนะ อ.เชียงดาว ซึ่งเห็นลูกศิษย์หลวงปู่ดู่
    ท่านก็อบรมสั่งสอนลูกศิษย์คล้าย ๆ คำแนะนำของคุณหนุ่มเมืองแกลงข้างบนนี้
    ท่านว่ากระแสของหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ มีอยู่ทุกที่ ทุกหน ฯลฯ
    เราต้องรู้จักนำกระแสนี้มาสู่ตัวเรา เพื่อประโยชน์ทั้งหมดทั้งมวล (แล้วแต่ท่านต้องการตามอธิษฐาน)
    ที่บอกมาเพียงแต่เล่าคราว ๆ นะคะ อยากศึกษามากว่านี้เชิญไปที่เว็บวัดถ้ำเมืองนะค่ะ

7. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    มาติดตาม ครับ

8. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ลงพระสายใต้ให้ชมตามสัญญาค่ะ ตามภาพจะมีนางกวักหลวงตาปลอด วัดหัวป่า, สาริกาหลวงปู่น่วม วัดหลวงครู และปิดตา อ.ดิษฐ์ วัดปากสระ ค่ะ พรุ่งนี้ไม่ลืมแน่จะถ่ายภาพปิดตาหลวงพ่อจรัญ วัดถ้ำเหง้า มาลงให้ชมค่ะ ตั้งใจจะแจกวันเกิดพอสมควรค่ะ สำหรับตะกรุดตามภาพจะเป็นของหลวงปู่ผางทั้งหมด หายากมากค่ะ น้ำเก็บใส่รถติดไว้ตลอดเวลาค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. khunsa

khunsa Active Member

มาติดตามข้อเขียนพี่หนุ่ม เมืองแกลงด้วยคนครับ อ่านแล้วเข้าใจเลยครับ เรื่องการเข้าถึง"พระ" ใน "พระ" ขอบคุณครับ

10. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    อนุโมทนาในองค์ความรู้ที่เป็นประโยชน์มากครับอ่านแล้วได้ความรู้ทำให้จิตผ่องใสหัวใจพองโตมากๆครับ

11. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ยิ่งอ่านยิ่งชื่นใจและได้อะไรๆดีๆหลายอย่างเลยครับ...แค่ชั่วข้ามคืน...มีหลายๆคนเข้ามาติดตามเยอะจริงๆ.....(^_^)...กระทู้ Hot สุดๆโดยไร้การค้าแอบแฝงเลยอ่ะครับ ....และอัดแน่นไปด้วยสาระของทัศนคติที่ดีเยี่ยมทั้งนั้น
    :z2:z2:z2

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2010
  12. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าๆครับ พี่หนุ่มเมืองแกลง

13. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

- ผมมีข้อคิดอย่างนึงครับ เวลาเราคล้องพระของพระองค์ไหนก็คอยสังเกตุและรับฟังข่าวสารของวัดท่านด้วย หรือคอยช่วยเหลือกิจการสาธารณกุศลของท่านเป็นการปลูกจิตสำนึกของเราให้คิดถึงท่านและช่วยสังคม อย่างวัดหลวงพ่อกวย หลวงปู่ทิมหรือ พระที่ผมให้ความเลื่อมใสถ้าหากมีงานบุญ และผมมีกำลังพอก็จะส่งปัจจัยไปช่วยเหลือครับ ของวัดหลวงปู่กวยนี่ผมก็จะส่งธนาณัติไปที่วัดโดยไม่ได้เช่าบูชาวัตถุมงคลเป็นค่าตอบแทน เพราะหลวงพ่อได้ตั้งมูลนิธิไว้ช่วยเหลือคน และงานไหว้ครูประจำปีถึงไม่ได้ไปก็ส่งเงินไปช่วยงานบุญท่าน ล่าสุดก็ในกลุ่มลูกศิษย์หลวงปู่ทิมรวมปัจจัยกันไปซื้อทองปิดพระประธานที่หลวงปู่สร้างไว้ ก็ได้ช่วยกันตามกำลังทรัพย์พองานเสร็จเราได้เห็นก็เกิดปิติ ครับ
    - อยากเรียนถามพี่หนุ่มเมืองแกลงว่า พระผู้เฒ่าที่ตากพอบอกชื่อและวัดได้ปะครับ เพราะผมอยู่สุโขทัยครับอยู่ใกล้ๆ ตาก และอยากรู้วิธีอาราธนาพลังพระที่พี่บอก พี่พอบอกได้ปะครับ หากไม่สะดวกก็ Pm ส่งให้ก็ได้ครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    จิตใจเป็นกุศลจังเลยครับ ขอบุญหนุนส่งตลอดไปนะครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ดีใจจังครับ ที่มีคนเก็บเคล็ดจริงไปได้แล้ว
    จริงๆแล้ว การทำพิธีอะไรให้วุ่นวายไปหมดและบังคับโน่น นั่น นี่
    เพราะเขาต้องการให้ใจมุ่งเห็นความสำคัญของการกระทำ
    จุดประสงค์หลักแค่ ให้เรามีสมาธิจิตและถึงในพระ

เมื่อเราเข้าถึงพระ พระก็จะเข้าถึงเรา ยินดีด้วยครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    น้อมรับคำแนะนำครับอาจารย์
    ที่อาจารย์เผยแพร่สิ่งดีๆ จริงๆ อยู่แล้วนั้น
    เป็นกุศลอีกแบบหนึ่งแล้ว
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    คนมีทัศนคติแนวเดียวกัน ย่อมเข้าใจกันครับ
    ยังมีอะไรอีกมากมายในโลกที่แสนสับสนให้ค้นหา
    ขอบคุณครับ

18. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    พูดอีกก็ถูกอีกครับคุณหนุ่มเมืองแกลง...(^_^)...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2010
  19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณครับ คุณnorragate คนจริงในเวปอีกคน ที่ผมแอบอ่านมานานแล้ว
    ผมคงขีดเขียนอีกไม่นาน หากเหตุการณ์สงบลง ก็คงต้องเดินทางไกลอีกแล้วครับ ผมยืนยันว่า ผมไม่ได้มีผลประโยชน์แอบแฝงอะไรและกับใครทั้งสิ้นครับ
    ในการเล่าประสบการณ์ของตนเองนี้ครับ และไม่มีหวังประโยชน์ใดๆเลย

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมคงต้องสวัสดีตอนเที่ยงใช่ไหมครับ
    ยินดีกับไทยที่จะสงบเสียที ใครจะชนะก็ประเทศไทยแพ้ด้วยกัน