แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

เหลือไสยศาสตร์อีกอย่างใช่ใหมครับ
    ขอบคุณมากครับที่เข้ามาแวะชม

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1

โธ่..แม่เลี้ยงล้อผมแรงเลยนะครับ
    ฝากพระนางกวักของหลวงตาปลอด ไว้ที่ผมดีกว่าไหม?

3. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    พระนางกวักหลวงตาปลอด วัดหัวป่า ประสบการณ์เด่นด้านโชคลาภสุด ๆ ค่ะ ถึงแม้น้ำจะไม่ห้อยติดตัว แต่ก็ติดอยู่ในกระเป๋ากับบนรถตลอดค่ะ เอาจริงป่าวค่ะ เด๋วส่งให้องค์นึงได้ค่ะ

4. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความที่ผมจะกล่าวต่อไป มาจากใจผมจริงๆ ครับ
    อาจจะดูขัดตาขัดใจใครก็ขออภัยจริงๆ ครับ ไม่ได้มีเจตนาว่าใครๆ ทั้งนั้น
    แต่มันเป็นแนวคิดของเด็กคนนึงเท่านั้นเอง
    เมื่อก่อนผมเอง เป็นคนที่ไม่มีความสนใจในพระเครื่องแม้แต่น้อย ผมไม่ทราบว่าพระเครื่องมีคุณอะไร มีความพอเศษอย่างไร
    สวดมนต์ก็สวดตามที่พ่อแม่ให้สวด นั่งสมาธิ แทบไม่เคยรู้จักจริงๆ
    จนมีโอกาสได้ไปบวชอยู่พรรษานึง ขอลาทางราชการไปบวช
    วัดบ้านๆ ครับ ไม่มีอะไรพิเศษ แต่หลังจากสึกมา ก็เริ่มที่จะสนใจ (ฟังดูเหมือนบวชผิดจุดประสงค์)
    จุดเริ่มต้นผมมีเพียงแค่อยากจะรู้ว่าบุคคลคนนั้น ห้อยพระเพื่ออะไร พระมีพุทธคุณด้านไหน เท่านั้นเองครับ
    หลังจากที่ดูมาก็ดีครับ ดูแล้วสบายใจดี ดูแล้วไม่เคยจำตำหนิ เพียงแต่อยากรู้ว่าพระนี้ ชื่อว่าอะไร ใครสร้าง
    อยากจะบอกว่า เวลาผมไปสอบที่ราม เครียดๆ ก็หยิบหนังสือพระมาดู สมองโปร่งขึ้นเยอะ...(สอบซ่อมแปดตัว ตกตัวเดียวเอง)
    แรกๆ ก็เอาพระที่บ้านมาสองสามองค์ พระบ้านๆ โดนเก๊มั่ง แท้มั่ง เกิดก็ไม่ทันกันทั้งนั้น มีใครโดนแบบนี้ มีผลทางด้านจิตใจแน่นอนครับ
    วันนึงก็เลยมานั่งมองพระที่ผมห้อย ผมถามตัวเองว่า ผมจะมีไปเยอะแยะทำไม มีก็ไม่ได้ห้อยทุกองค์ ผมจะมีพระดีๆ เพื่อให้คนรอบตัวผมยกย่องตัวผมว่า ผมมีพระดี ราคาแพง นู่นนี่นั่น เท่านั้นเองเหรอ ผมจะเก็บพระนี้ได้นานเท่าไร คงจนผมตายมั้ง ผมตายผมก็เอาไปไม่ได้ ผมเก็บไว้เยอะแยะ แม้แต่เศษเสี้ยวยังไม่ติดตัวตามไปด้วยเลย แต่ทุกวันผมก็ยังเก็บเล็กๆ น้อยๆ เจอญาติพี่น้องก็แจกๆ ไป
    ทุกวันนี้ก็มีพระที่คอองค์นึง กับตะกรุดคู่ชีวิตอีกดอกนึงครับ
    ถ้าไม่เกินกรรม คิดว่าน่าจะอยู่กับพี่ๆ น้องๆ ไปอีกนานครับ​

5. น้ำดี1

เป็นคนหนึ่งเหมือนกันค่ะ ใครจะบอกพระอะไรดีก็ดีด้วย แต่สุดท้ายในคอของน้ำมีเพียงหนึ่งเดียวคือหลวงปู่บุญเท่านั้นเอง แต่ใช่ว่าพระองค์อื่นจะไม่ดี เพียงแต่เราศรัทธาและยึดมั่นหนึ่งเดียวมาโดยตลอด และจะไม่มีวันเปลี่ยนแปลงค่ะ

6. BoseBoseBose

BoseBoseBose เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบอกว่ายอดเยี่ยม ตรงใจผมครับ ผมเป็นอีกหนึ่งคนที่คิดคล้ายๆคุณ คือคิดว่า เราจะมีเยอะไปทำไม เอาไปเราก็ไม่ได้ห้อย ตายไปก็เอาไปไม่ได้ กิเลศครับกิเลศ แต่ต้องมองในแง่ดีว่า ติดวัตถุมงคล ดีกว่าติดวัตถุอัปมงคล ถ้าจำไม่ผิดเป็นคำหลวงปู่ดู่ แต่ถ้าเป็นผม ไม่ติดจะดีกว่า ถ้าใครว่างๆแบบผมนะ ลองเอากระดาษมา คำนวณว่าเราใช้จ่ายไปเท่าไหร่กับเรื่องพวกนี้ในอาทิตย์นึงหรือเดือนนึง ผมคนนึงละที่อึ้ง และตอนนี้คาดว่าเหลืออีกไม่กี่อย่าง ผมก็จะพอละครับ คาดว่าจะเว้นช่วงนานๆเลย ผมขอให้ผมทำได้

7. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งมาอ่านละเอียด คุณคนเมืองแกลง เคยลองพระของหลวงปู่คร่ำ หรือหลวงพ่อโต วัดชากโดน หรือหลวงปู่บุญ วัดบ้านนา พระท้องถิ่นของคุณคนเมืองแกลงไหมครับ?
    อย่างหลวงปู่คร่ำนี่ เรื่องเสริมบารมีท่านไม่เบาเหมือนกัน เพราะสมัยก่อนถ้าท่านได้เจิมหัวให้ใครแล้วล่ะก็ มีความเจริญก้าวหน้าในชีวิต หรือการงาน
    แต่พระเครื่องท่านมีเยอะมากมายหลายรุ่นเหลือเกิน ไม่ทราบว่ามีรุ่นใดที่มีลักษณะเสริมความก้าวหน้าดังกล่าวบ้าง อยากให้แนะนำ

8. บุตรพุทธ

บุตรพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2009
    ศรัทธาพระสมเด็จมงคลมหาลาภครับ ...ถือเป็นประสบการณ์อย่างหนึ่ง เพราะได้มาโดยที่ไม่ได้เช่าและไม่รู้ประวัติการสร้างมาก่อน... พอทราบดีใจมากเลย เหมือนลาภลอย...จากวัดสารนาถครับ

รบกวนพี่ หรือท่านอื่นๆcomment ประสบการณ์หรือพุทธคุณ ขององค์พระทั้งหมดด้วยครับ...ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      976.4 KB
      เปิดดู:
      1,642
  9. น้ำดี1

ชื่อก็เป็นมงคลอยู่แล้วค่ะ พระสวยทุกองค์ค่ะ น้ำว่าคนเราถ้ามีความศรัทธาเป็นที่ตั้ง พระท่านย่อมคุ้มครองคน ๆ นั้นให้มีแต่ความร่มเย็นเป็นสุข แคล้วคลาดปลอดภัยแน่นอนค่ะ

10. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าๆครับพี่หนุ่มเมืองแกลง และแฟนคลับกระทู้นี้ด้วยครับ

11. น้ำดี1

น้ำก็แฟนคลับพี่เขาค่ะ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1

อรุณสวัสดิ์ครับพี่ 15 ค่ำรวมทั้งทุกคนด้วยครับ
    ขอให้ทุกคนโชคดีตลอดทั้งวันนะครับ

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณนะครับที่มาร่วมถ่ายทอดให้คนอื่นๆได้ข้อคิด
    ความรู้สึกแบบนี้ เรียกว่าก้าวผ่านเลยจุดที่เรียกว่า การค้นหาตัวเอง ไปอีกระดับแล้วครับ ยินดีด้วยนะครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยินดีด้วยกับใจที่มั่นคงและศรัทธาไม่เปลี่ยนแปลง
    หลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว เป็นต้นสายของพุทธาคมและพระเวทย์วิทยาคมที่คนยอมรับกันทั่วไป ลองดูแววตาพระคุณท่านซิครับแม้จากรูปถ่ายก็ยังมีบารมีอำนาจ ดีใจด้วยครับ ท่านเก่งเรื่องการเสริมดวงและวาสนา พระบูชาไม้โพธิ์แกะของท่าน ถูกกว้านหาโดยมหาเศรษฐีเมืองไทยระดับต้นๆไปหมดแล้ว

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณนะครับ และผมเองก็ยังยืนยันว่าพระแท้ ดีทุกองค์จริงๆ
    ที่ผมนำมาแนะนำเพราะผมได้รับสิ่งดีๆด้วยตนเองไม่ได้เดาหรือฟังใครมา
    พระหลวงปู่คร่ำหากแท้ๆก็ดีครับ ผมเองคุ้นเคยกับหลวงปู่ ท่านเคยเป่าหัวให้และเมตตาหยิบเหรียญสร้างบารมีจากห้องของท่านเองใส่มือผมพร้อมประสิทธิ์ให้ แต่พอนานวันพระองค์นั้นเซียนพระบอกเก๊ ไม่ใช่แบบที่เขาเล่นหากัน

ผมอยู่ใกล้วัด ไปวัดบ่อยๆ หากกลับบ้านที่ระยอง ช่วงที่ท่านพ่อป่วยอยู่ บนศาลาวัดเขาปั๊มผ้ายันต์พัดโบกกันวันละเป็นกองๆ พอเสาร์อาทิตย์มีรถจากกรุงเทพมารับ ผมถามว่าปลุกเสกแล้วหรือเพราะท่านป่วย เขาตอบว่าผ้ายันต์ศักดิ์สิทธ์อยู่แล้วไม่ต้องปลุกเสก พระรุ่นหลังๆของท่านหลังปี 2535 อาจดีเฉพาะบางคนก็เป็นได้ครับ

หลวงพ่อบุญ วัดบ้านนาก็ดังในด้านแคล้วคลาดมากครับ เป็นที่ยอมรับกันในระยองและจันทบุรี ผมรู้จักท่านดีครับ ไปกราบท่านมากกว่า3 ครั้งตั้งแต่วัดยังเป็นเรือนไม้แถวยาวๆเรียงกัน ได้พระจากมือท่านเองหลายชิ้น ท่านเป็นทั้งพระหมอยาและพระอาจารย์

หลวงพ่อโต ชากโดนหรือวัดเขาบ่อทอง เป็นพระเก่งมาก่อนหลวงปู่ทิมอีกครับ เป็นคลังวิชาวิทยาคมมาแต่โบราณ แม่ผมเป็นลูกศิษย์ท่านได้รับเหรียญมาจากมือท่านเองพอเหรียญตกมาถึงมือผม กลับปลอมไปเสียอีกเมื่อเซียนพระดู ผมเกิดไม่ทันท่าน แต่ก็มีพระของท่านไว้หลายชิ้น ของท่านแท้ๆเชื่อใจได้และแขวนไม่หนักคอครับ โดยเฉพาะพระสังกัจจายน์หล่อของท่านดีมากที่สุดครับ

สามวัดที่พี่ถามมา ผมรู้จักดีและบรรพบุรุษผมไปมาหาสู่ ได้พระเครื่องจากมือผู้สร้างมามากมาย คนบ้านนอกเขาไม่ซื้อพระ เขาจะต้องรับจากมือหลวงพ่อเท่านั้น ได้มาก็เก็บไว้ ไม่ได้มาส่องมาอวดใครแบบคนเดี๋ยวนี้ แต่พระที่ได้มาแบบนั้น กลายร่างเป็นของปลอมเมื่อวันเวลาเปลี่ยนไป เพราะนักเลงพระเข้ามาทำธุรกิจชี้เป็นชี้ตาย ชี้แท้ ชี้ปลอมด้วยลมปาก สร้างตำหนิพระด้วยปลายปากกา สร้างรอยด่างต่อวงการด้วยอำนาจเงิน และประกาศิตให้เป็นไปตามนั้นด้วยผลประโยชน์

เซียนที่ดีๆก็ยังมีแต่เขาปลีกตัวไม่ค่อยเข้ามาเสนอหน้าแล้ว ลองสังเกตุดูนะครับ เซียนพระเดี๋ยวนี้เก่งและรู้ดีไปกว่าคนข้างวัดที่เคยอุปถัมภ์วัดและเก็บรักษาพระของวัดไปหมดแล้ว เก่งเพราะอยากเก่ง พระที่เขาขายเขาไม่แขวนหรอก

ที่ผมแนะนำจะเป็นพระเครื่องที่ผมลองเองและสรุปในขั้นต้นว่าเด่นในการทำกินและอำนวยผลในวาสนาของผู้บูชาครับ พระอื่นๆก็ดีทุกองค์หรืออาจดีกว่าด้วยซ้ำ เพียงแต่ผมไม่พบโดยตนเองเท่านั้น ขอบคุณมากนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2010
  16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระนี้ดีมากและดีจริงครับ
    คนที่ระยองไม่รู้จักว่าเรียกชื่ออะไรแบบคนกรุงเทพ แต่เขาบอกพระนาคปรกหลังยันต์ของสารนารถ ดีนะๆ
    ประสบการณ์ลองให้ท่านอื่นๆเล่าบ้างนะครับ หลายๆเสียงย่อมให้ความแน่ใจดีกว่าเสียงเดียวครับ

17. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ผมและเพื่อนๆที่ office ชอบเนื้อหาสาระต่างๆที่ถ่ายทอดออกมาจากคุณในฐานะผู้ที่มีใจรักและศรัทธาพุทธคุณจริงๆโดยไม่มีพุทธพาณิชย์ใดๆแอบแฝงแบบนี้ครับ...(^_^)..จะคอยติดตามอ่านไปเรื่อยๆทุกวันนะครับ

18. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้ามารับฟังเรื่องราวดี ๆ ครับ :)

19. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา ครับ

ยิ่งอ่านยิ่งโดน
    ดีแล้วครับนับถือพระด้วยใจ
    เพราะส่วนตัวแล้วผมมีแต่เคยให้กับแลกพระ
    ถ้าพูดถึงพระแล้วจะไม่พูดถึงเรื่องเงิน
    ที่คุณ Pretonafe พูดก็ถูกเพ๋ง มีเยอะไปแขวนจริง ๆ ก็ไม่กี่องค์

20. น้ำดี1

คิดเหมือนกันค่ะ ทุกวันนี้น้ำก็เช่าพระไปเรื่อยเปื่อยเพราะทำอาชีพให้เช่าบูชาด้วย ได้มาก็ขายไป ได้กำไรก็ไปเช่าอย่างอื่นต่อ หรือก็นำเงินไปใช้ให้เกิดประโยชน์ แต่พระที่มีเยอะแยะที่หาเช่ามา ไม่เคยคิดนำขึ้นคอแม้แต่องค์เดียว เพราะศรัทธาที่คงมั่นต่อหลวงปู่บุญเพียงองค์เดียวเท่านั้น