แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอให้รวยและเป็นสุขมากยิ่งขึ้นนะครับ
    แค่คิดก็เจตนาเป็นกุศลยิ่งแล้ว
    ในโลกอินเตอร์เน็ต คนเก่งมีมากครับทั้งเวปพระ ทั้งเวปธรรม แต่แปลกใจที่ในสังคมจริงๆคนดีคนเก่งหายไปไหนหมด
    ตราบใดที่ยังต้องการเงิน คนเรายังมีกิเลสและยังต้องแสวงหาทั้งเพื่อตนเองและคนข้างหลัง
    เขียนดี พูดดีก็เท่านั้น หากไม่คิดดี ทำดี บริจาคเงินหรือสร้างพระมากเท่าไรก็ไม่มีผล หากใจยังมีแต่อวิชชา

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ปากน้ำอิรวดี มหานทีสีทันดรที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในเอเซีย อยู่ในพม่าครับ
    กรุงย่างกุ้ง อดีตเมืองหลวงของคู่ปรับไทยในอดีต

ดูประเทศอื่นๆเขาบ้าง เขากำลังจะเลยหน้าเราไปแล้วหากเรายังเป็นแบบนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2010
  3. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ผู้คนไปพม่ามักจะนึกถึงพุกาม นึกถึงร่างกุ้ง นึกถึงเจดีย์ชเวดากอง นึกถึงทะเลสาปอินเล แต่ใครจะเคยไปชมความงามของเมืองต่าง ๆ ในรัฐชินบ้างละค่ะ ถ้าท่านใดยังไม่เคยไป แนะนำให้ไปกันค่ะ สวยงามมาก ๆ พม่าวันนี้แม้จะปกครองด้วยระบอบเผด็จการทหาร แต่เขาก็พัฒนาบ้านเมืองของเขาไปมากมาย แต่ก็ยังมีอีกหลายเรื่องที่โลกภายนอกยังไม่รับรู้ถึงสถานการณ์ที่เกิดขึ้น ณ เวลานี้ค่ะ

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เนปิดอว์ เมืองหลวงใหม่ของพม่า ที่สวยงามและลี้ลับ ถนน6เลน
    อุโมงค์ลับใต้ดิน 8 ช่องทาง แต่อินเตอร์เน็ตเป็นของต้องห้ามมากๆๆๆๆ

ภาพที่เห็น มาจากการที่แอบถ่ายแบบเฉียดคุก เมื่อปลายปีที่แล้วของผม
    การถ่ายรูปในเมืองเนปิดอว์มีโทษปรับ 10000. usd จำคุก 2 เดือน ยึดกล้องและพาสปอร์ต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2010
  5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    มหาเจดีย์ชเวดากอง ที่คุ้นตาคนไทย

ลงให้ดูเล่น ยามหัวใจคนไทยสลาย

6. น้ำดี1

มีคำถามว่าทำไมพม่าถึงย้ายเมืองหลวงไปเนปิดอว์ทั้งที่อยู่ห่างไกลมากมายเหลือเกิน คำตอบมีอยู่ในตัวแล้วค่ะ หลายเมืองในพม่าแม้แต่นักท่องเที่ยวยังห้ามเข้าไปพักในบ้านเรือนของคนอื่นเลยค่ะ หาก จนท.พบเห็นมีหวังปรับอาน ดีไม่ดีมีโทษจำคุกต่างหากค่ะ ยิ่งสถานที่บางแห่งด้วยแล้วนักท่องเที่ยวหากเผลอไปถ่ายภาพเข้าเมื่อไรมีหวังเสร็จเลย โดนหลายข้อหาค่ะงานนี้ บางเมืองนักท่องเที่ยวห้ามเข้าเด็ดขาด ใครขืนเข้าไปติดคุกแย่เลย พี่เก่งจังค่ะไปถ่ายภาพไว้ได้ วันหลังอย่าเผลอไปถ่ายอีกนะค่ะ เด๋วนี้กฏหมายเขาคุมเข้มค่ะ

7. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    โห นี่ความเอาความสามารถสมัยเรียนแบบว่าลอกข้อสอบมาเลยป่าวครับนี่ ทำได้โดนไม่โดนจับได้เนี่ย

8. น้ำดี1

ถึงบอกไงค่ะพี่เขาสุดยอดเหลือเกินถ่ายมาได้ บางเมืองในรัฐฉานตอนบนพม่าเขาจะมีนโยบายห้ามนักท่องเที่ยวเข้าไปในนั้นค่ะ เคยมีเหตุการณ์นักท่องเที่ยวแอบเข้าไป ไม่รู้เข้าไปวิธีใด ปรากฏว่าโดนพม่าจับขังคุกโดยไม่ต้องตัดสินเลยค่ะไป 3 ปีเต็ม ๆ แถมซ้ำร้ายกว่านั้นไม่มีข่าวให้ปรากฏแม้แต่น้อยเลยค่ะ

9. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    น่ากลัวครับ เสียดายแหล่งอารยธรรมในพม่า ป่าเจดีย์อะครับ งามๆทั้งนั้น

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ในพม่ายังมีดีๆอีกมากครับ แต่เขาไม่ให้คนอื่นเข้าไป
    ที่เมืองน้ำเม่า บ้านของคุณอ่องซาน ซูจี ดินเสียหายหมด มีแต่ทรายไปทั่ว
    แต่ใต้ผืนทรายมีแร่ทองคำ และแร่มีค่าอื่นๆมากมาย

ลองดูถนนกลางเมืองของน้ำเม่าซิครับ ที่เห็นคือรถที่ทันสมัยในเมือง
    ลองดูแววตาของเด็กๆชาวบ้านซิครับ ได้กินวันละสองมื้อเท่านั้น
    เราๆท่านๆ ไม่ว่าจะอย่างไร ก็มีโอกาสกว่าพวกเขา
    แต่เรากำลังทำลายโอกาสทั้งหมดไปเสียเอง

11. น้ำดี1

พูดถึงนางอ่องซาน ซูจี แล้วสงสารท่านเหลือเกินค่ะ พรรคของท่านก็ถูกยุบซะอีกเพราะไม่ยอมไปขึ้นทะเบียนพรรคการเมืองใหม่ให้ทันเส้นตายที่ทางการเขากำหนดไว้ค่ะ แถมนางอ่องซาน ซูจี ยังถูกปลดออกจากตำแหน่งหัวหน้าพรรคซะอีกตามกฏหมายใหม่ที่ทางการร่างขึ้นเพื่อจัดการกับพรรค NLD นี่แระค่ะเส้นทางของนักสู้เพื่อประชาธิปไตย สุดท้ายก็กลายเป็นตำนาน เหลือไว้เพียงความทรงจำที่ทั่วโลกกล่าวขานถึงเท่านั้นเอง แถมตัวเองยังต้องถูกกักบริเวณ ยังไม่รู้ว่าจะได้รับอิสรภาพเมื่อไรเลย พม่าในหลายเมืองถนนหนทางถือได้ว่าค่อนข้างแย่มาก ๆ ค่ะ นอกจากจะเป็นหลุมเป็นบ่อแล้ว บางแห่งมีแต่ฝุ่นทั้งนั้น แถมรถโดยสารของพม่าคนจะเบียดเสียดยัดเยียดกันเยอะทีเดียวค่ะ

12. cornell

cornell เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ส่วนตัวเเนะนำ
    แม่นางกวัก ตาหลวงปลอด วัดหัวป่า ครับ

13. น้ำดี1

ประสบการณ์ส่วนตัวเเนะนำ
    แม่นางกวัก ตาหลวงปลอด วัดหัวป่า ครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

ว่าจะเขียนตั้งแต่แรกแล้วล่ะ แต่เกรงใจ อิอิ

14. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคนนึงครับ ที่แขวนเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่หมุน ดีมากๆครับ ส่วนพระผงดวงเศรษฐีก้อมีนะครับ อ่านข้อความแล้ว สงสัยต้องอาราธนาแขวนขึ้นคอตามคำแนะนำดีๆครับ เป็นกระทู้ที่ดีมากๆครับ

15. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    เข้ามาแวะอ่านได้ความรู้ใหม่ๆทุกแนวเลย

สังคม ศาสนา ประวัติศาสตร์

ครบเครื่องเลยครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ+พี่เจ้าของกระทู้

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ของหลวงปู่หมุน ผมทดลองประมาณ 6 ประเภท ดีครับ แต่ผลแตกต่างกันไป
    เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ช่วยเสริมสร้างและล้างอาถรรพ์ได้ครับ ลองอธิษฐานดูกับเรื่องที่วาสนาเราคงไม่ถึงและเราเกี่ยวพันอยู่ด้วยในเหตุการณ์ ผมลองมาและสำเร็จสองเรื่อง เป็นอะไรที่ไม่น่าเป็นได้เลย ยินดีด้วยครับ

17. cappu

cappu เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    ขอเข้ามาเปนกำลังใจให้พี่หนุ่มเมืองแกลง และยืนยันว่าพี่หนุ่มนี่ละครับตัวจริงเสียงจริงในวงการนักนิยมพระเครื่อง

ผมติดตามบทความดีๆจากพี่หนุ่มมานาน ดีใจจังครับที่พี่เปิดตัวอย่างเปนทางการที่เวปนี้ หวังว่าพี่จะนำสิ่งๆดีๆแบบนี้มาลงอีกเรื่อยๆน๊ะครับผม

ที่สำคัญ ไม่ต้องสงสัยว่าพี่เค้าจะปูทางเพื่อขายของรึป่าว ตัวจริงพี่หนุ่มเมืองแกลงรวยระดับต้นๆของเมืองระยองก้อแล้วกัน อิอิ

18. น้ำดี1

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนค่ะคุณหนุ่มเมืองแกลง

19. หนุ่มเมืองแกลง

1

ขอบคุณครับที่จำกันได้ ผมอาจพูดตรง แรงและไม่ค่อยเข้าหู ภาษาเข้าใจยากแต่ผมไม่มีมารยาเคลือบแฝงหรอกครับ ทำแบบนั้นเสียเวลาอ่านกันเปล่าๆ
    เวลาเราทุกคนเหลือกันไม่มากแล้ว หามิตรแท้ๆและสิ่งดีๆเพิ่มเข้าในชีวิตดีกว่าครับ หากมีผู้ได้สาระบ้างผมก็ดีใจแล้ว
    หากยังอยู่ในประเทศไทย ผมยินดีเข้ามาขีดเขียนและจะเป็นมิตรที่ดีกับทุกคนครับ ไม่ปิดบังอะไรหากพอรู้

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมไม่มีวาสนาได้บูชาพระท่านบ้างเลยครับ
    ยินดีด้วยครับ ที่เจอสิ่งที่ดีกับตนเอง