แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พระที่ผมห้อยทุกวันนี้ ยังหาวัดให้ท่านไ่ม่เจอครับ
    ได้มาจากทหารที่จะปลดผลัดปี 51
    ทุกวันนี้ยังห้อยไม่เคยคิดจะเปลี่ยนใจ และก็ยังตามหาวัดให้ท่านอยู่ทุกวันครับ...
    ประสบการณ์ที่เกิดกับตัว มากมายจนสาธยายแล้วเกินจริง เหมือนคนบ้า

ครั้งที่ผมงงมากๆ ครั้งหนึ่ง คือตอนไปฝึก แล้วรุ่นพี่ตัดผมให้ สี่คนตัดไปเข้าฉลุย...
    พอมาถึงถิวผม นั่งอยู่ว่างๆ ผมก็นั่งจับพระบริกรรมคาถา ฆ่าเวลารอตัดผมเสร็จ
    พอมาฉับแรก.....ไม่เข้า รุ่นพี่บอกสงสัยตัดมาเยอะต้องลับสักหน่อย
    วนไปลับประมาณสี่รอบได้ ก็ยังตัดไม่ได้อยู่เดี ผมก็เ็ซ็งว่า ทำไมมันต้องเป็นที่เราด้วยหว่า พรุ่งนี้ผมยาวโดนเล่นแน่....พอมารอบที่ห้า ผมก็เลยบอกว่าพี่ๆ รอแป้ปนึง ผมก็ถอดพระไปวางไว้ข้างๆ ตัว ตัดเข้าง่ายๆ ซะงั้น ผมก็เลยไปถามคนเฒ่าคนแก่ว่า มันมีด้วยหรือ พระที่ทำให้เหนียวยันผม....ท่านก็ตอบว่ามีครับ
    ฉิวเฉียดมาหลายครา....ใครจับพลังเป็น ก็ยอมรับว่าดีจริงๆ

เมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมาญาติจะให้บางขุนพรหมมา แต่มีข้อแม้ว่า
    ถ้าได้ไป ต้องเอาไปห้อยนะ ถ้าไม่ห้อย เอาไว้ที่เดิมนั่นแหละ
    ผมก็เลยบอกแกไปว่า ผมไม่เอาหรอก เอาไปก็ไม่ได้ห้อย เอาไปเก็บเฉยๆ
    เพราะผมชอบห้อยเดี่ยว ไม่ชอบห้อยเป็นคณะ แต่ก็ยังตามเก็บพระเรื่อยๆ ไป เจอใครก็ให้ไปตามอัธยาสัย

พระที่ผมห้อยก็คือพระที่ขึ้นรูปอยู่ใต้ชื่อผมนั่นล่ะครับ
    ถึงไม่ทราบที่ไปที่มา แต่พลังศรัทธาล้นเหลือ
    ก็ไม่ทราบตัวเองเหมือนกันว่าทำไมถึงห้อยได้ไม่เปลี่ยนแปลง

พอมาอ่านกระทู้ของพี่แล้วรู้สึกดีมากครับ...
    อธิบายไม่ถูก บอกได้คำเดียวว่าใช่..

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2010
  2. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    รบกวนถามนิดค่ะ ปกติน้ำก็แขวนหลวงปู่บุญองค์เดียว ไม่เคยแขวนพระเครื่ององค์อื่น ทุกเช้าก็ใส่บาตรเป็นกิจวัตร แต่ไม่เคยนั่งสมาธิแม้แต่ครั้งเดียว เคล็ดลับที่เขียนข้างบนนี้ใช้ได้กับพระเครื่องของเกจิองค์อื่นด้วยหรือป่าวค่ะ แล้วที่บอกว่าก่อนนอนต้องจุดธูป 16 ดอกแล้วนำพระวางบนพานจำเป็นต้องทำทุกวันหรือป่าวค่ะ แล้ววิธีบอกกล่าวกับเทพประจำตัวทำอย่างไรค่ะ ยังไม่เข้าใจค่ะ

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณในน้ำใจมากครับ
    หากตกรถ หลงทางไปทางนั้นจะได้จำไว้
    ส่วนใหญ่ผมทำธุรกิจใน มาเลเซีย และพม่าเช่นกันครับ
    ผมไม่ได้แกล้งชมนะครับ คุณน้ำเก่งจริงผมยอมรับ แนวคิด advance มาก ภูมิความรู้แน่น วาทะเข้ม ใจแกร่ง หายากในผู้หญิงสำหรับปัจจุบัน
    ขอให้กิจการรุ่งเรือง และกาย-ใจเป็นสุขมากๆนะครับ

4. น้ำดี1

ปีหน้าน้ำคงได้เข้า ๆ ออก ๆ พม่าบ่อยค่ะ คงมีโอกาสได้เจอกันนะค่ะที่เนปิดอว์ค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ ไม่ทราบว่าพี่ไปพม่าไปเมืองใดบ่อย ๆ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2010
  5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1

พระแบบนี้เรียกของคู่ตัวแล้วครับ
    หากไม่ทราบว่าเป็นของพระคุณเจ้าท่านใด ลองทำแบบนี้นะครับ
    ใส่บาตรและถวายสังฆทานให้ผู้สร้างและถวายพวงมาลัยดอกไม่ธูปเทียนสักครั้ง หากใจของเราสื่อได้กับพลังงานพิเศษในวัตถุ ก็ถือว่าเป็นของคู่กับเราแล้ว

พระที่รู้ผู้สร้างช่วยให้รำลึกและอาราธนาได้ตรงจุด
    แต่ความศักดิ์สิทธิ์ไม่ได้อยู่ที่ผู้สร้างนะครับ

ถ่านไฟฉายแต่ละชนิด แต่ละก้อน ล้วนสร้างจากต่างโรงงาน บางทีไม่รู้จักยี่ห้อก็มี แต่ล้วนมีพลังงานในตัว หากเอามาใสกระบอกไฟฉาย(คือตัวเรา) และเปิดสวิทซ์ให้ตรงขั้ว(คือใจและความศรัทธา) ลำแสงจะพุ่งออกไปให้เห็น สว่างมากหรือน้อยแล้วแต่พลังงานที่เรามองไม่เห็น แต่แฝงอยู่ในตัวก้อนถ่านนั่นเอง
    เราบังคับให้ส่องไปตรงใหน ตรงนั้นเราก็เห็นสว่างโดยตัวเรา

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ใช้ได้กับของศักดิ์สิทธิ์ทุกชิ้นครับ
    ทำครั้งเดียวเพื่อน้อมนำใจ เพื่อแสดงความเคารพและอัญเชิญท่านให้ดูแลทั้งกายเนื้อของเราและคุ้มครองชะตาชีวิตของเรา

เทพประจำตัว เหมือนผีบ้านผีเรือนครับ คนเรากว่าจะได้เกิดเป็นคน ต้องผ่านการบำเพ็ญมาระดับหนึ่งแล้วจากภพอื่น ในโลกสมมุติที่มาเกิดเป็นคนยังมีดวงเทพคอยมารักษาอยู่
    หากสองแรงเสริม พลังย่อมสูงส่งมากขึ้นไงครับ

ในเวปนี้คนรู้จริงมีมาก ผมไม่เอามะพร้าวห้าวมาขายตลาดดีกว่าครับ
    ผมไปเนปิดอว์สองครั้งแล้ว แต่ส่วนใหญ่อยู่เมาะละแหม่งและร่างกุ้งครับ

7. น้ำดี1

ขอบคุณค่ะ ได้ความรู้เยอะเลย เด๋วพรุ่งนี้จะทำตามคำแนะนำค่ะ

8. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณครับ ได้ความรู้ดี ๆ อีกแล้ว จะลองนำไปปฏิบัติดูครับ

9. น้ำดี1

มาแจ้งข่าวค่ะ เมื่อเช้านี้ตอน 9 โมงเศษน้ำได้ทำตามที่คุณลุงหนุ่มเมืองแกลงแนะนำเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอขอบพระคุณที่ชี้แนะค่ะ

10. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    สุดยอดครับพี่ อ่านเเล้วดีจริงๆ ขออนุโมทนาด้วย
    1ในพระที่พี่เเนะนำก็มีหลวงพ่อที่ผมนับถืออยู่เเละผมก็เเขวนพระของท่านทุกวัน ปาฏิหารย์เเละสิ่งดีๆที่ได้รับเสมอๆเเบบนับครั้งไม่ถ้วน "หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม"

11. หนุ่มเมืองแกลง

1

12. หนุ่มเมืองแกลง

1

ยินดีด้วยครับ

พระของหลวงพ่อกวย ผมยืนยันให้ได้แบบไม่ลังเลเลยครับ แรงฤทธิ์ และเชื่อถือได้จริงๆ ไม่ต้องหาตัวช่วยสำหรับพระของท่าน แบบเผื่อเหลือเผื่อขาด

พระแหวกม่านของท่านก็ดีมาก แต่หาแท้ยาก ผมเคยลองอธิษฐานขอพิสูจน์อำนาจในพระเครื่องของท่าน ปรากฎว่าผมได้รางวัลใหญ่ที่สุดของภาคตะวันออกจากบริษัทโตโยต้าในงานแจกรางวัลผู้ซื้อรถตามที่ผมขอท่าน ทั้งๆที่มีคนซื้อรถปีละหลายหมื่นคน แต่ผมจุดธูปกลางแจ้งบอกท่านทุกวันในเรื่องเดียวกันนี้

ดีใจด้วยจริงๆครับที่ท่านยอมรับคุณไว้เป็นศิษย์ เรารู้ด้วยตัวเอง
    บางคนท่านก็แค่ดูแลและปกป้องตามอำนาจจิตที่ท่านฝากไว้ในพระเครื่อง
    แต่คนที่ศรัทธาจริงๆ ท่านให้มากกว่าการป้องกันอันตรายแบบพื้นฐานครับ

13. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เนื้อหาสะระดี...ตรง...โดนใจครับ....(^_^)..เยี่ยมเลยครับ

14. น้ำดี1

เด๋วเปลี่ยนสรรพนามเรียกใหม่ค่ะ เรียกพี่ดีกว่าค่ะ ทีแรกนึกว่ารุ่นเดียวกับพ่อน้ำค่ะ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1

เรียกปู่ก็ดีครับ ดูขลังดี

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมอยากอธิบายเพิ่มเติมสักนิดครับว่า คำว่าพระแท้ที่ผมพยายามแนะนำอยู่นี้ เป็นการแท้แบบแท้ทุกมิติ ทุกสถานะ ทุกสภาวะ คือแท้ทั้งทางโลกและแท้ทั้งทางสภาวะจิต เป็นพระที่วัด-ผู้สร้างรับรู้ รับทราบ ปลุกเสกอธิษฐานจริง มีพลังความศักดิ์สิทธิ์ในองค์พระจริง ไม่ได้แท้เพราะเซียนพระหรือใครเขาว่าแท้ ไม่ได้แท้เพราะจับพลังหรือฝันว่าแท้ และไม่ได้แท้เพราะหลอกตัวเองว่าพระแท้ ต้องแท้โดยยอมรับได้ทั้งจากคนดูพระเป็น และแท้โดยมีพลังงานแฝงที่ตรวจสอบจากผู้มีสมาธิจิตได้จริง

เราแขวนพระเพื่อหวังพึ่งพาพุทธคุณ หากไม่มีพลังงานพิเศษอย่างที่หวังหรือเป็นของปลอม จะไปฝืนใจแขวนให้หนักคอเพิ่มทำไม เราชาวพุทธมีพระอยู่ในใจกันทุกคนแหละ แต่พลังใจเรามีต่างกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2010
  17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมยืนยันได้ว่าจะไม่เอาพระอะไรมาขายใครในเวปทั้งนั้น ไม่ต้องระแวงผมเลยครับ นอกจากว่าวันหนึ่งผมจะแจกให้ฟรีๆ เพราะผมคิดว่าผมมีพอสมควรแล้วในวันนี้ ผมอยากเห็นคนอื่นๆได้รับสิ่งดีๆกับเขาบ้าง เจตนาผมมีแค่นี้ไม่ได้อยากดัง หรืออยากเด่นเลย ผมค่อนข้างเก็บตัวด้วยซ้ำไป พอดีคุยกับเพื่อนๆบางคนที่คิดว่าคนเขียนคงอยากโชว์ อยากดัง และปูทางขายของ ซึ่งเขาคุยกับผมแบบที่ไม่รู้ว่าผมเขียนเอง ผมจะระวังไว้ครับ

และอีกประการหนึ่งที่ผมคิดว่าจะช่วยให้คลำถูกทางเร็วไม่ต้องสิ้นเปลืองเงินอีกมาก เพื่อไล่ล่าหาเช่าพระไปเรื่อยๆเพื่อหาสิ่งที่ใช่ สิ่งที่เหมาะกับตนเอง ไม่ผิดหรอกครับที่เราหากำลังใจและพระมาติดตัว แต่มีเป็นร้อยเป็นพันองค์ก็แขวนแค่ไม่กี่องค์ หาที่ดีและตรงกับจริตเราสักองค์สององค์ก็พอแล้ว พระที่ดีจริงๆจะต้องมีดีกว่าแค่หนังเหนียว แคล้วคลาด
    ออมเงินไว้ให้ลูกเมีย พ่อแม่ได้อิ่มท้องและมีชีวิตที่เพียบพร้อมไปกับเราดีกว่าครับ

18. น้ำดี1

เด๋วเรียกปู่จริง ๆ เลยค่ะ วันนี้ขอแนะนำพระเกจิผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบอีกรูปนะค่ะ ขออนุญาตค่ะ พระอาจารย์ที่น้ำกำลังกล่าวถึงท่านชื่อพระอาจารย์จรัญ วัดถ้ำเหง้า อ.แม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่สิม พุทธาจาโร ที่ปรนนิบัติรับใช้หลวงปู่สิมจนวาระสุดท้ายค่ะ วัดของท่านปัจจุบันเจริญมากมาย ตั้งอยู่บนภูเขาสูง แต่ถนนทางขึ้นวัดสะดวกสบายค่ะ เข้าทางด้าน ออป.แม่สะเรียง ก่อนถึงค่ายทหารร้อย 9 เล็กน้อย ทุกเช้าท่านและพระทุกรูปจะเดินบิณฑบาตรลงจากยอดเขามารับบาตรในหมู่บ้านศรีดอนชัยซึ่งห่างจากวัดถึง 3 กม.ที่สำคัญเส้นทางคดโค้งค่ะ ฉันเพียงวันละมื้อ แล้วก็จะเดินจงกรมค่ะ ท่านได้จัดสร้างพระปิดตาโดยมีส่วนผสมของน้ำเหลืองหลวงปู่สิม และเส้นเกศา ตลอดจนมวลสารต่าง ๆ อีกมากมายที่เป็นของพระเกจิสายธรรมยุตค่ะ (ขออภัยเรียกไม่ถูกค่ะ) พระปิดตาที่ท่านจัดสร้างขึ้นท่านไม่มีการนำมาให้บูชาแต่อย่างใด แต่ท่านจะแจกฟรีทุกคนค่ะ ถ้าท่านใดเดินทางผ่านไปทางแม่สะเรียงอยากเชิญชวนขึ้นไปกราบพระอาจารย์จรัญสักครั้งนะค่ะ แล้วจะทราบถึงจริยาวัตรของท่านเป็นอย่างดี ไม่เสียเที่ยวมาแน่นอนค่ะ (ภาพพระปิดตาจะถ่ายมาลงให้ชมภายหลังค่ะ พอดียังไม่ได้ถ่ายเก็บไว้ตอนนี้ ต้องรอพรุ่งนี้ค่ะ ไว้เดือนเกิดน้ำจะแจกให้บ้างแก่ผู้สนใจค่ะ น้ำมีพอสมควรค่ะ ได้ฟรีมาหมด)

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมไม่มีเจตนาร้ายต่อใคร ขอย้ำอีกครั้ง อยากเห็นเพื่อนที่รักในความสงบและเป็นคนดีได้รับสิ่งดีๆ
    เพียงแต่ช่วงนี้เหตุการณ์วุ่นวาย เลยยังไม่ได้ไปไหน ยังอยู่ในประเทศไทย ใจมันเศร้ากับสถานการณ์ในประเทศและเห็นใจคนที่ทำมาหากิน ไม่ได้นอนบนกองเงินกองทอง ที่ธรรมดาก็เลือดตาแทบกระเด็นอยู่แล้วกับการดำรงชีวิตในแต่ละวัน

มองประเทศเราแล้วใจหายครับ น้ำตาไหลมาสองวันแล้ว อายคนต่างประเทศจริงๆ คนไทยเราเป็นอะไรกันไปหมดแล้ว ละทิฐิคนละก้าวเพื่อคนข้างหลังกันหน่อยไม่ได้หรือประเทศไทยยังต้องคงอยู่ต่อไปแม้ว่าจะสิ้นคนรุ่นเราไปแล้ว

20. น้ำดี1

ขอให้เชื่อในพระสยามเทวาธิราชที่คอยปกป้องผืนแผ่นดินไทย ไม่มีสิ่งไหนจะมาทำลายประเทศชาติเราได้ค่ะ นอกจากคนไทยด้วยกันเองที่มีความคิดเห็นต่างขั้วกัน ไม่สมัครสมานสามัคคีปรองดองกัน เพียงเพราะผลประโยชน์คำเดียวแท้ ๆ ชาติบ้านเมืองจะเป็นเช่นไรไม่เคยคำนึงถึง แต่สุดท้ายเหตุการณ์ที่ร้อนระอุในเวลานี้ก็ต้องคลี่คลายลงเนื่องด้วยพระบารมีของเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินค่ะ